Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:39:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยด้วย~~  (Read 1588 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
wisa123dome
Member

« on: April 13, 2008, 03:01:56 PM »

SEAL

Silent Shadow Garuda             x3
Zalom's Headman Garuda        x2
Princes's Royal Guard Garuda  x3
Delicia, the Princess of Garuda x2
Rattasquirel                          x2
Forest Echoe Fairy                 x2
Kaiser Chimera                      x1
Toxic Therion                        x2
Gale Garuda                         x3
Gale Garuda in memory           x4
Kobold Cm                              x 2

Mystic
บ้านการูด้า 2

วิธีเล่นครับ
เทินเเรกก็เอากระรอกเป็นตัวรองท็อกซิกผ่าน เเล้วก็ฝ่ายตรงข้ามจะทำอะไรก็ขวางหมดตามซีลในมือครับ

กลางเกมส์ก็เอาเจ้าหญิงกะเเฟรี่ลบดิฟมาคุม เอาท็อกซิกพ้อยครับ หรือจะใช้โคโบลตบตูดไป

ปิดเกมส์
โคโบลตีตูดครับ

ผลการทดลอง
ก็เล่นได้มันเเต่ไม่มีวิธีปิดเกมส์ที่เด็ดขาดอ่ะ ถ้าท็อกซิกไม่ขึ้นนี้เหนื่อยเหมือนกัน เจอเด็คที่ไม่ค่อยคอมเช่นทราเหินเหนื่อยเหมือนกาน
แถมมีคานดันกันพ้อยอีก - -*  อีกตัวคือมิคาเอลครับ เจอตัวนี้จบจิงๆครับ

ก็เลยอยากให้พี่ๆเก่งๆทั้งหลายช่วยหน่อย ว่าควรใส่อะไรหรือลดอะไร เเนะนำเต็มที่ครับ อยากให้พอไหวกะการสู้เมต้าอ่าครับ

ขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: April 13, 2008, 04:17:30 PM »

ผมว่าเลือกซักทางดีกว่านะ

จะเอาด้าน Garuda หรือจะเอา Monster ลม -*-

PRINCE OF MICHAEL
Member

Email
« Reply #2 on: April 13, 2008, 04:58:25 PM »

ไม่ยักเห้นมีใคมาช่วยเค้า ทั้งๆที่คอนเซปการเล่นก็น่าสนใจนะคับ แต่ต้องเข้าใจนิดนึงว่าการ์ดในเด็คบางใบคนเค้าไม่ค่อยรู้จักกัน ถ้าไงคราวหน้าโพสเท็กการ์ดบางใบไว้ด้วยนะครับ   จะได้มีคนมาช่วยคิดกันเยอะๆ

เข้าเรื่องละนะ มาว่ากันที่คอนเซปเด็คก่อนเด็คนี้เป็นเด็คมอนเตอร์ที่มีการรุกได้หลากหลายรูปแบบและมีการตั้งรับที่ใช้พวกการูด้ามาช่วย แต่ค่อนข้างมีปันหาในการปิดเกม  แต่ต้องเข้าใจนิดนึงว่า ถ้าอยากจะคงคอนเซปการเล่นแบบนี้ไว้ อาจจะค่อนข้างสู้เด็คในยุคนี้ได้ลำบาก ถ้าไงผมแนะนำให้ลองใส่
Whirlwind Garuda ไว้สัก2-3ใบนะครับเพราะเดี๋ยวนี้Relicแรงๆมันเยอะจริงๆ  ::012::ส่วนปัญหาในตัวปิดเกมเวลาเจอตัวใหญ่ๆที่ใช่เคิสค่ามันไม่ได้ตีก็ไม่เข้า ก็ให้ลองใส่Winged Ear Squirre ไปซัก3-4ใบนะครับจะช่วยได้ทั้งเกมรับเกมบุกเลย ส่วนเกลใหญ่กะเกลเด็กผมแนะนำให้เอาออกครับ เพราะมันใช้ได้แค่ครั้งเดียวแหละครับยิ่งถ้าเจอผู้เล่นเก่งๆด้วยละก็ ใช้ยากครับเอาพื้นที่ไปใส่ตัวที่ผมแนะนำไปกับโคลโบลตีตูดเพิ่มอีกตัวดีกว่าครับ แล้วก็ลองใส่Blood Moon GarudaหรือVahal Peak Garuda ไปอย่างละ0-2ตัวแล้วแต่ชอบครับ แล้วก็มิสติกให้เน้นแน่นๆไว้นะครับเพราะการูด้าค่าใช่สกิลเยอะพอสมควร ถ้าไงมิสติกผมว่าเอาสัก30-40ใบก็พอครับ เน้นหยุดเยอะนิดนึงเพราะพลังเราสู้กับเค้ายากครับ แล้วก็ใส่ใบแสบๆอย่าง Sacrifice Youmustdie และอื่นๆไว้ปิดเกมครับ แถมอีกอย่างให้ลองใส่วินายัคเข้าไปใบนึงก็ได้ครับไว้ออลปิดเกม   ก็หมดแล้วครับคำแนะนำของผม ไงๆก็อย่าเพิ่งท้อละครับ เด็คแนวนี้มันต้องคอนโทรลเกมดีๆ พยายามเล่นบ่อยๆให้ชินมือครับ  

wisa123dome
Member

« Reply #3 on: April 13, 2008, 05:30:10 PM »

ขอบคุณมากครับเเต่ว่าใส่Winged Ear Squirre  ไว้คอมโบในการรุกยังไงครับ ดันลืมใส่Whirlwind Garuda เลย ส่วนเกลอ่ะผมชอบอ่ะตรงที่มาถึงเค้าจะคอมพวกลิเบร่า แอมเบอร์เทินเเรกรายงี้ เราก็4โดดตบพร้อมเกลเด็กเค้าตายเลยเเต่ถ้ามีทางที่ดีกว่าผมก็จะลองคับ
โทดคับลืมถามว่าใส่เจ้า galen the garuda brigadier กับshaman garuda ดีป่าวครับ
อยากให้มีคนเเนะเยอะๆอ่าครับ ขอบคุณล่วงหน้า
« Last Edit: April 13, 2008, 05:36:16 PM by wisa123dome » Logged

Member

Email
« Reply #4 on: April 13, 2008, 10:14:45 PM »

Winged Ear Squirre  ใส่ไว้ใช้ทำการรุกกับโคลโบลท์CMนะแหละครับเจอตีเข้าค่าdfโดยdfเหลือ0นี่ดับชัวๆ ส่วนเกมรับก็ไว้ใช้กับเจ้าหญิงการูด้าแหละครับเพราะแฟรี่มันใส่ได้แค่2ตัวถ้ามีใบนี้ก็ช่วยยื้อเกมไปได้สักพักครับ Galenนี่ไม่แนะนำนะครับเพราะค่อนข้างหาโอกาสใช้ยาก ส่วนshaman garudaผมคิดว่ายอมจ่ายmpเพิ่มอีก1แล้วใช้วาฮาลพีคหรือบลัดมูนดีกว่าครับ แล้วก้แนะนำให้เอาซาโลมเฮดแมน
การุด้าออกก็ได้ครับ เพราะซีลที่จะตีข้ามไลน์ส่วนใหญ่ยังไงก็ต้องใช้มิสติกแปะถึงจาข้ามไลน์ได้ครับ และตอนนี้เราก็มีทั้งPrinces's Royal Guard Garuda ที่คอยรีมูฟมิสติกที่มาจากกองการ์ดเช่นดาบซิกมันด์ และ
Whirlwind Garuda ที่จะรีมูฟดาบได้ครับ ::014::ส่วนที่ๆเหลืออีก2-3ใบก็ให้ใส่เกลก้ารุด้าเหมือนเดิมก็ได้ครับถ้าชอบหรือไม่ก็ใส่Kobold Technician Agentไว้ตัดเกมฝ่ายตรงข้ามก็ไม่เลวครับ
ปล.ผมลองมาคิดดูอีกทีใส่โคลโบลCM2นะดีแล้วครับ

ผมลองเขียนเด็คลิสใหม่มาให้นะครับลองเอาไปดูละกันนะ
Silent Shadow Garuda             x3
Princes's Royal Guard Garuda  x2
Delicia, the Princess of Garuda x2
Forest Echoe Fairy                 x2
Toxic Therion                        x2
Whirlwind Garuda                  *3
Winged Ear Squirre               *3
Kobold Cm                              x 2
Kaiser Chimera                      x1
M-Doll                                   *2 ไว้เล่นกับตัวลบdfทั้ง2ตัวนะครับและไว้ลงคู่กับSilent Shadow   Garudaในเทอนแรก           
 Rattasquirel                          x3
Vinayak, the Garuda             *1
จัดแบบนี้จะตั้งตัวและปิดเกมได้ง่ายขึ้นครับ
ปล.2 จัดไปจัดมาชักอยากเล่นเองเดี๋ยวไปหามาเล่นมั่งดีกว่ามั้งนี่
ปล.3 ถ้าสงสัยเสต็ปการเล่นก็โพสถามไว้ได้นะครับ

wisa123dome
Member

« Reply #5 on: April 13, 2008, 11:22:27 PM »

โอเคครับเดี๋ยวลองดู เเต่ vahal หรือ blood moon พี่ไม่เห็นใส่เลยหรือว่าให้ไปปรับเปลี่ยนครับ เดี๋ยวลองดู

Member

Email
« Reply #6 on: April 13, 2008, 11:48:42 PM »

โอเคครับเดี๋ยวลองดู เเต่ vahal หรือ blood moon พี่ไม่เห็นใส่เลยหรือว่าให้ไปปรับเปลี่ยนครับ เดี๋ยวลองดู
ใช่ครับให้ลองปรับเปลี่ยนดูถ้าเล่นแล้วผลเป็นยังไงก็มาบอกกันด้วยละครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: