Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:18:40 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยมาเสนอความคิดเห็นทีครับ เกี่ยวกับเดคมิคาเอล  (Read 1479 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
diamondzolif
Member

Email
« on: April 13, 2008, 12:29:00 AM »

ท่านผู้รู้ทุกท่านครับ ช่วยเเนะนำทีครับว่าถ้าจะเล่นเดคมิคาเอล (เวล 5 ซอง 7 ปี) ควรจะมีเเนวเด็คย้งไงดี เน้นให้ตบได้อะครับ เเล้วก็ช่วยบอกความสามารถบางตัวที่คิดว่าไม่ค่อยมีคนรู้จักด้วยนะครับ ขอขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ โดนปกติเเล้วเคยจัดเเต่ตั้งๆ ไม่ค่อยได้ตีกับเขาครับ ใช้
          มิคาเอล *2
          libra me *4
          Amber 5 year *4
          Angelist *4
          เเองชานเจล เกเบรียว 2
          เเองชานเจล เวล 3 ธาตุลม (ที่จ่าย 1 จิ้ม ซีลทีกำลังลงมาในสนามสู้เสียเเอบบิลิตี้ 1 ซับ เเล้วก็ลงมา ลากดีไวน์เเสงเลว 1) *3
         วาเลนเทียส * 2
         ซินน้ำ *2
         เมอร์เม็ดฟรีส 6 ปี

(พอมีมิสติค หอก มิคาเอลมาก็เปลี่ยนเป็น)

มิคาเอล *2
          libra me *4
          Amber 5 year *4
          Angelist *2
          เเองชานเจล เกเบรียว *2
          Red Earth Fairy *2
          เกเกอรรี่เด็ก *4
          ดีไวน์ธาตุดิน ซองเเฟรี่ที่ มีสกิลเปิดซีลใบบนใครค่ารายมากเอาลงมาในสนามเลย (ใช้คอมโบตาม wiser) *1
          ซินน้ำ* 3
         Bluefin mermaid*1
         lucretia*1

มิสติลก็มี
หอกมิคาเอล*2
ผ้าคุมอาลาน่า*1

ยังไงก็ช่วยดูให้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
นอกน้ำสามัญ ปกติ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #1 on: April 13, 2008, 01:20:18 AM »

เอามิคาเอลตบเหรอครับ หนักไปเปล่า

มิคาเอล อยากให้เอาไว้ยืน หาตัวตบโหดๆตัวอื่น Fairy Paladin ขอแนะนำ Angelis ไม่อยากแนะนำใส่ Grabriela ร่างเทวดาของเกรเกอรี่

Forestside Fairy เน้นหน่อยก็ดี นอกจากนี้มันยังดิส วาเลนเซีย เหมือนซินทั่วไปด้วย ไปอ่านดูดีๆ

ถ้าเน้นตบก็ มิคาเอลน่ะเอาไว้ปิดกับยืน เพราะมันตบตั้ง 4 แล้ว

Simone, Deliver Band Alchemist
Member

Email
« Reply #2 on: April 13, 2008, 01:27:50 AM »

Angelis เอาออกเถอะครับ เปลืองไปหน่อย...
มัน +แค่ Sub เดียวเอง
ซินน้ำ เยอะไปรึเปล่าฮะ - - 3 แน่ะ
ลดซินน้ำใส่ บลู ฟินก็ได้ครับ
ไม่ก็เพิ่ม Forestside

ถ้าอยากตบจริงๆ
ใส่ Kyrie เลยครับ (ฮา)

diamondzolif
Member

Email
« Reply #3 on: April 13, 2008, 01:45:15 PM »

งั้นช่วยร่างรูปเด็คหน่อยได้ไหมครับ ประมาณว่าใส่อารัยกี่ใบ งงจัง !!! -*- เเต่เข้าใจเเล้วครับว่าควรใส่ตัวไหน เเต่ปัญหาก็คือ....ไม่มีปัญญาหาซื้อเนี่ยเเหละ ยังไงช่วยด้วยนะครับ ชอบมากเรยเเหละ มิคาเอลเนี่ย ขอบคุณมากครับ ;D

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #4 on: April 14, 2008, 03:19:37 AM »

Angelis ใส่ไว้ซักใบ ไม่เสียหายหรอกครับ^ ^ เผื่อเจอเดคตุ๊กตา

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #5 on: April 14, 2008, 03:16:26 PM »

Aom ดินไงทำให้ มิกกี้ใหญ่ได้ง่ายๆ มีตั้ง4 ชีวิต

แต่น่าจาใส่ Kyrie นะ AT คงมหาศาลน่าดู เอิ๊กๆๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: