Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:22:28 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กองทัพปลาดุก  (Read 2229 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
filmnarak
Member

Email
« on: April 09, 2008, 02:11:11 AM »

Seal
annedisonge archer general   X4
Lemuria Trooper                     X3
Rainbow Wing Fairy               X4
White Drillhead                       X3
Solid Scale Fish                      X4
Fish of Piaces                         X4
Undin                                      X4

เอาเท่าที่มีอยู่น่ะล่ะครับ(ตามสูตร)ลองดู(จิงๆอยากเล่นปลามานานละเหลือจากการ์ดเหลือใช้อ่ะเลยเอามาจัดเล่นๆ)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #1 on: April 09, 2008, 02:40:17 AM »

เขียน concept การเล่นด้วยซิครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: April 09, 2008, 03:23:39 AM »

อันดีนเยอะไปไหม คับ  ขนาดนี้ ลงหมดยากมาก   

filmnarak
Member

Email
« Reply #3 on: April 09, 2008, 10:20:45 PM »

จริงๆแล้วไม่ต้องการให้ลงให้หมดหรอกครับแค่เผื่อๆไว้ว่า เขาอาจจะเห็นว่าอังดีนมันอาจจะเป็นหลักของพลังโจมตีและค่าป้องกันเลยต้องจัดการอังดีนก่อนซึ่งที่จิงนั้นไม่ใช่งะ(ใส่มาหลอกล้อให้เขาตีและเพื่อบวกแอคแทคใช้กับนักธนูธาตุน้ำนั้นซึ่งตีได้มากครั้งและพลังโจมตีสูง)ส่วนวิธีเล่นนั้นคงมองดูลิสการ์ดแล้วคงไม่ต้องบอกนะครับเพราะมองดูก้อรู้ทันทีว่าเป้นเด็คแนวไหน

A n h e f t e L * ~
Member

Email
« Reply #4 on: April 10, 2008, 12:28:24 AM »

แนะนำว่า

ให้หาพวกที่มีความสามารถ freeze ได้

และใส่ ปลา ตี แซค freeze ด้วยล่ะ ,,,,

เอ้อ จิงด้วย

Blue Water Fairy สำหรับรีดกอง เผื่อโชคดีจ่าย 3 ได้ทั้ง undine ฟรี ได้ทั้งซิลรองอีก 1 ตัวอีกนะ

filmnarak
Member

Email
« Reply #5 on: April 10, 2008, 12:44:41 AM »

อ๋อขอบคุณมากครับ แล้วฟิสเซล(ราศีปลาคู่อ่ะ)ผมใช้ไว้คอมกะรีมุไร ทูลเปอร์นะครับเวลาตีจะได้ไม่เสียเอ้มพีค่าตีด้วย(ประหยัดไปอีกทาง )ส่วนอันดิซองด์อาเชอร์ผมยังมะรู้ว่าจะคอมอารายดีอ่ะครับยังไงก้อช่วยผมแก้ไขปัญหานี้ทีนะครับ(พอดีมะมีอาเชอร์ธาตุน้ำด้วยสิเลยตีมากครั้งไม่ได้ )แล้วปลาตีแซค ฟรีสได้นี่ตัวไหนหรอ ::010::ช่วยบอกชื่อ ซองแล้วก้อหมายเลขการ์ดด้วยนะครับ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #6 on: April 10, 2008, 01:24:19 AM »

อ๋อขอบคุณมากครับ แล้วฟิสเซล(ราศีปลาคู่อ่ะ)ผมใช้ไว้คอมกะรีมุไร ทูลเปอร์นะครับเวลาตีจะได้ไม่เสียเอ้มพีค่าตีด้วย(ประหยัดไปอีกทาง )ส่วนอันดิซองด์อาเชอร์ผมยังมะรู้ว่าจะคอมอารายดีอ่ะครับยังไงก้อช่วยผมแก้ไขปัญหานี้ทีนะครับ(พอดีมะมีอาเชอร์ธาตุน้ำด้วยสิเลยตีมากครั้งไม่ได้ )แล้วปลาตีแซค ฟรีสได้นี่ตัวไหนหรอ ::010::ช่วยบอกชื่อ ซองแล้วก้อหมายเลขการ์ดด้วยนะครับ
Arosel ดีเปล่า โดดดูมือได้ด้วย

filmnarak
Member

Email
« Reply #7 on: April 10, 2008, 01:43:51 AM »

เด็ดปลา(รีเซ็ตใหม่งะครับ)
annedisonge archer general     X3
Lemuria Trooper                       X4
Rainbow Wingfairy                   X4
White Drillhead                         X3
Solid Scale fish                         X4
fish of pisces                            X4
Blue Water fairy                       X3
Undin                                       X2
ต้องรีจำนวนใหม่อ่ะครับเพราะอันดิซองด์มะค่อยจะใช้อ่ะ อีกอย่างครับเปลืองด้วยเลยเปลี่ยนตัวยืนเพิ่มมาอีกตัวอ่ะ รีมุไรทูลเปอร์ ครับแล้วอังดีนเลยอยากลดๆมาบ้างเพราะเปลืองเอ็มพีอย่างแรก(ตั้ง4แนะ)ตัวยืนผม สู้ตัวใหญ่ๆอย่าง มีคาแอล ลิเบอร่า ไครี่ ไม่ได้หรอกครับเลยเล่นแบบถ่วงเวลาไว้ให้พวกตัวใหญ่ตีผมไม่ได้จะได้มีเวลาตั้งตัวรอแอคแทคเยอะๆอ่ะครับ(ซิลของเรามใช่พระเจ้าเหมือนมีคาแอล )

Pages: [1]
  Print  

Jump to: