Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:32:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามขอรับ  (Read 902 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Hypercube
Member

« on: April 07, 2008, 06:05:21 PM »

1 สเต็ปก่อนผ่าน

ถ้าเราประกาศผ่านแล้ว แล้วเพื่อนร่าย mystic แบบ มา ถ้าเรายังมี mp เหลือ เราสามารถแก้ได้หรือไม่ครับ

ถ้าไม่ได้ขอเหตุผลด้วยครับ

2 การโจมตี all 

ถ้าฝ่ายโจมตีประกาศโจมตีไปแล้ว แล้วถูก effect ทำให้ต้องแยกการรวมร่าง ถามว่ายังเกิดการโจมตีต่อไปมั้ยครับ

ถ้าเกิด ต้องเลือกเป้าหมายใหม่ใช่มั้ยครับ แล้วต้องจ่าย mp ค่าโจมตีใหม่มั้ยครับ

ถ้าไม่เกิด ก็คือสามารถเลือกที่จะไม่โจมตีได้ใช่มั้ยครับ แล้วถามว่า mp ค่าโจมตีที่สั่งออกไปแล้ว ต้องจ่ายหรือไม่

3 การโจมตีจาก df line

seal ที่มี ability หรือได้รับ effect ให้โจมตีจาก df line ได้

ถ้าติด freeze curse ยังสามารถโจมตี หรือ ใช้ skill ได้มั้ยครับ

และ ถ้าโจมตีแล้ว ค่าพลังที่ใช้เทียบฝ่ายเราน้อยกว่า เราจะตายมั้ยครับ

4 การเป็น inactive seal

การเป็น inactive seal มีผลกี่ turn/subturn ครับ

สมมติว่า seal 1 ใบใช้สกิลแบบ ในซับเทิร์นป้องกัน

เมื่อเข้าสู่ซับเทิร์นโจมตี ยังสามารถใช้สกิล หรือ โจมตี ได้มั้ยครับ

รบกวนด้วยนะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: April 07, 2008, 10:41:18 PM »

1.ต้องทำการแก้ด้วย เท่านั้นนะครับ

2.โจมตีต่อ โดยเลือกเป้าหมายที่เป็นไปได้ครับ / ไม่ต้องจ่าย Mp ครับ

3.โจมตีไม่ได้ แต่ใช้ skill ที่ตรงตามเงื่อนไขได้ครับ / ตายครับ

4.จะกลับมาเป็น Active Seal เมื่อจบ Subturn ครับ / ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: