Summoner Master Forum
October 04, 2024, 06:32:28 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: เกลียด ทาร์เฮินว่ะ  (Read 15241 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #30 on: April 09, 2008, 01:27:32 AM »

คงจาแรงไปจิง ต้องขอโทดด้วยนะคับ

คือไปเล่นมาแพ้ทุกรอบ ติกหอก จ่าย1 ตบ at17+

เลนยังไงก้อม่ะชนะซักที

มานเปน deck ที่ตั้งเรวเกินไปรึป่าว ข่านมาหา Ironclad หอกขึ้นมือ

ทาร์เฮินลงโกร้ท หอกตาม บ้าเลย ซาดินมาก้อปั๊มม่ะทัน -*-

ตอนที่ยังไม่มีเคียวฟุ ซาดินผมยังบ้ากล้ามตบเข้าๆทันเยย

พอมันโผล่มาแวปๆ หอกมาและ 2 ใบ -*-

อย่างว่าครับ
ทาเฮินต้องจับ 0 sac แยกร่างซะแล้วเอา Seraph ตบ ยกเลิก mystic สูญเสีย Ability

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #31 on: April 09, 2008, 01:52:43 AM »

ร่วมบ่นอีกคนหนึ่ง วันก่อนๆยังพูดได้ว่าพอรับได้เพราะยังพอมีหวัง วันนี้โดนไป ถึงกับหมดอารมณ์เล่นต่อ...

เวลาเจอทราเฮิร์นติดหอกคู่มันท้าทายดีนะ เหมือนเวลาเจอเลราเจในเด๊คซิน แต่พอมาจับคู่เคียวฟุแล้ว มันไม่สนุกเลย
เวลาเจอซาดิน/อองเดรแปะอาวุธ เลาะอาวุธได้ก็ง่ายขึ้น เขาตีมายังพอหยุดแล้วสวนคืนได้ แต่นี่อะไร?

พอจะสวน เขาก็เอาเคียวฟุมาไดพ้อยๆๆ
เผาหอกได้ ก็มาวนIroncladCentaur ชุบหอกแปะๆ
ถ้าเขาตีมาจะหยุดด้วยอะไร? ยกเลิกสโตน+ฟรี๊ซ แค่นี้ของหยุดก็แทบจะหมดเด๊คแล้ว
หนังสือก็อาจเป็นอีกทางแก้ แต่ถ้าเป็นเด๊ค"เข้ามาในสนาม"หรือ"เมื่อตกไชร์น"ล่ะ?  มีโอกาสสักเท่าไรที่เราจะตั้งเสร็จก่อนเขาจะบุกมา ทราเฮิร์นไม่ขึ้น ยังมีคาร์นกับเคียวฟุ เผลอๆมีท๊อกซิกผสมโรงอีก จะเอาอะไรไปสู้?

นับถือคนริเริ่มเด๊คนี้จริงๆ เป็นเด๊คที่ค่อนข้างสมบูรณ์แบบมาก(ถ้าไม่เจอลูปOTK)
เชื่อว่าตอนครีเอตหอกเซนทอร์กับเคียวฟุ คงไม่ทันคิดว่าจะมีคอมโบชุบหอกเกิดขึ้นมาได้เหมือนกัน แต่มันก็เกิดขึ้นมาแล้ว จะให้ทำอย่างไร...
ปล. GTปีนี้ ไฟและ/หรือโพรเฟ็ทอาจผงาดอีกครั้ง

"เมื่อเข้ามาในสนาม" ซิกมันก็โดนไปแล้ว Virtertes ดิสลง Shinre  ซิกมันก็เรียกลูกน้องไม่ได้ โพนี่โดดลงได้แต่ ขึ้นไม่ได้ โอเด็ดที่ไร้ชาร์จ ซิกมันเด็กที่ลากดาบมาแปะไม่ได้

GT ปีนี้เชื่ออยู่ว่า ไฟ ผงาดแน่ล่ะ  แต่โพรเฟต ต้องรอดูอีกทีนึง

AS12
Member

Email
« Reply #32 on: April 09, 2008, 02:00:55 AM »

เดคนี้น่าจะเป้นเดคที่มีโอกาสเข้ารอบมากสุดในgtนี้แหละครับ
เดคมันแน่นเล่นง่ายตั้งง่ายเน่ายาก เรียกได้ว่าเป็นเดคที่ค่อนข้างเดินเกมได้ตามสเตปไม่มีสะดุดเลย
ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับว่าคนเล่นเล่นดีแค่ไหนแล้ว

เฮ้ ตั้งไม่ง่ายนะ ตั้งยากมาก ถ้าเรียกเคียวฟุออกมาผิดแม้แต่ซับเดียวนี้ แทบจะกระอักเลือดเลยนะ เล่นเด็คนี้โดนตีขึ้นมือบ่อยมาก

ปล. จากคนเพิ่งหัดเล่น ทราเฮิร์น เคียวฟุ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #33 on: April 09, 2008, 02:04:45 AM »

เดคนี้น่าจะเป้นเดคที่มีโอกาสเข้ารอบมากสุดในgtนี้แหละครับ
เดคมันแน่นเล่นง่ายตั้งง่ายเน่ายาก เรียกได้ว่าเป็นเดคที่ค่อนข้างเดินเกมได้ตามสเตปไม่มีสะดุดเลย
ที่เหลือก็ขึ้นอยู่กับว่าคนเล่นเล่นดีแค่ไหนแล้ว

เฮ้ ตั้งไม่ง่ายนะ ตั้งยากมาก ถ้าเรียกเคียวฟุออกมาผิดแม้แต่ซับเดียวนี้ แทบจะกระอักเลือดเลยนะ เล่นเด็คนี้โดนตีขึ้นมือบ่อยมาก

ปล. จากคนเพิ่งหัดเล่น ทราเฮิร์น เคียวฟุ

คนที่เล่นเดคซินก็บอกว่าซินตั้งยาก
คนที่เล่นแดนเซอร์ก็บอกว่าแดนเซอร์ตั้งยาก

ยากไม่ยากต้องถามคนโดนเว้ยไม่ใช่คนเล่นเพราะคนเล่นก็จะบอกว่ายากๆทั้งนั้นแหละเพราะเวลาเราเล่นมันจะมีอุปสรรค
ปล.โดนตีขึ้นมือแล้วราวเทิร์นต่อมาเคียวฟุครบ4ตัวรึป่าว ถ้าใช่ก็ไม่เห็นจะเสียหายเลยนี่

« Last Edit: April 09, 2008, 02:12:27 AM by CIFA-ที่ๆแห้งแล้งที่สุดในโลก- » Logged

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #34 on: April 09, 2008, 02:21:53 AM »

เด๊คนี้มันก็...
ริเริ่มล้วนยากเข็ญ ยามเป็นเริ่มแตกฉาน
โปรแล้วพิฆาตมาร เก็บเด๊คกลับบ้านเลิกเล่น(คนเล่นด้วยน่ะ-*-)

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #35 on: April 09, 2008, 02:24:43 AM »

ตอนนี้เด็คพวกกองกำลังติดอาวุท ทั้งหลาย
ต้องสยบแทบเท้าSaxsonแม้แต่มิคาเอลที่บ่นๆกันด้วย
พลัง20กว่าๆตัวเท่าลูกหมาเลยครับเจอSaxsonหวดหักหอกทิ้งเหมือนขุดหลุมฝังศพตัวเองเลยหละ เหอะๆๆ
หอกอ่ะหาไปเถอะนะหักได้เตรียมFallenแล้วครับ

แต่หากท่านนั้นกลัวว่าเห้ยพลังเยอะว่ะมีการแก้ง่ายๆนะ
1.Athenaก่อนผ่าน บังคับเลยว่าต้องเลาะให้ได้ถ้าไม่ได้เทอร์นหน้ามันหวดหนักนะ
2.ถ้ามีเบเกอรี่ซัดเลยเดาจัดฉากซะแก้ได้หมด

แค่นี้เองนะผมเจอมาแล้วหละครับเคย
เล่นทาเฮอร์นด้วยตอนนี้เลิกไปแล้วเพราะไม่มีหอกมันดูโง่ๆไงมะรู้นะ
เหลือแค่ไดพ้อยซึ่งแก้ง่ายกว่าอีกเช่นเทรดไฮพรีสทิ้งงู และวิธีอื่นๆอีกเยอะเลย
« Last Edit: April 09, 2008, 02:31:29 AM by -=[Lao Hu]=- » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #36 on: April 09, 2008, 03:25:36 AM »

จะเอาเดซินไปสู้ก็กระไรอยู่พังไปแล้วด้วย

สงสัย เวลา gt มันต้องมี ทราเฮิน vs ทราเฮิน เอามายืนจ้องกัน   

mogwalk
Member

« Reply #37 on: April 09, 2008, 03:45:43 AM »

ทาเฮิร์นน่ากลัวรึ วันก่อนเล่นผมเอาโคโบลต์ตบตายมาแล้วนะ เคียวฟุเป็นตัวปัญหาจริงๆ เวลาไดพ้อย ค่อนข้างป่วนเกมมาก แต่ เด็คผมใส่ Occult Hermit โยนไปเลย  ตกShine จากกองก็ยกเลิกพ้อย แต่จะโดนได

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #38 on: April 09, 2008, 04:05:36 PM »

เท่าที่โดนมา ทาร์เฮินมี 2 โหมดคับ
โหมด1 เบสิกสุด  2 ironclad ไปเอาหอก 3 ทาร์เฮินลงโกร้ท หอกฟรี ผ่าน ต่ำๆก้อ at12 ละคับ

โหมด2 ถ้าทาร์เฮินตายหมดหรือเรามูฟหอก2ใบได้ อย่าดีใจ กองทัพข่านจะคืบคลานเข้ามา วาง Seal ไว้ DF  Line แล้วเอาข่านยืนตัวเดว โหมดนี้เผลอๆ เก่งกว่าโหมดแรกอีก -*-

เหนละจาบ้า

ส่วน Step อื่นๆคงม่ะต้องอธิบายนะคับ เช่นเคียวฟุ เรียกสารพัดอย่าง เพราะคงโดนกันทั่วหน้า

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #39 on: April 09, 2008, 04:39:00 PM »

ไปเลาะหอกยิ่งเข้าทางครับ
เน้นเป็นขโมยมาดีกว่า เพราะว่าฝ่ายนู้นจะเอาคืนไม่ได้

Member

Email
« Reply #40 on: April 09, 2008, 05:18:51 PM »

งั้นคงต้องใส่มงกุฎ กับ Alternation อย่างละ 2 เลย

เหอะๆๆ ดึงกันมันมือเลย

bluenarciss
Member

Email
« Reply #41 on: April 09, 2008, 07:41:44 PM »

งั้นคงต้องใส่มงกุฎ กับ Alternation อย่างละ 2 เลย

เหอะๆๆ ดึงกันมันมือเลย

ดึงมาแปะ Goddess of cloud ซะเลย จะได้ดึงคืนไม่ได้ 5555+

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #42 on: April 09, 2008, 09:24:07 PM »

ตอนนี้เด็คพวกกองกำลังติดอาวุท ทั้งหลาย
ต้องสยบแทบเท้าSaxsonแม้แต่มิคาเอลที่บ่นๆกันด้วย
พลัง20กว่าๆตัวเท่าลูกหมาเลยครับเจอSaxsonหวดหักหอกทิ้งเหมือนขุดหลุมฝังศพตัวเองเลยหละ เหอะๆๆ
หอกอ่ะหาไปเถอะนะหักได้เตรียมFallenแล้วครับ

แต่หากท่านนั้นกลัวว่าเห้ยพลังเยอะว่ะมีการแก้ง่ายๆนะ
1.Athenaก่อนผ่าน บังคับเลยว่าต้องเลาะให้ได้ถ้าไม่ได้เทอร์นหน้ามันหวดหนักนะ
2.ถ้ามีเบเกอรี่ซัดเลยเดาจัดฉากซะแก้ได้หมด

แค่นี้เองนะผมเจอมาแล้วหละครับเคย
เล่นทาเฮอร์นด้วยตอนนี้เลิกไปแล้วเพราะไม่มีหอกมันดูโง่ๆไงมะรู้นะ
เหลือแค่ไดพ้อยซึ่งแก้ง่ายกว่าอีกเช่นเทรดไฮพรีสทิ้งงู และวิธีอื่นๆอีกเยอะเลย

ทำไมต้อง Athena ในเมื่อเราจะเอา อินควิส เผาเขา

nevermors
Member

« Reply #43 on: April 09, 2008, 11:39:58 PM »

อยากสอบถามเกี่ยวกับความสามารถของเคียวฟุหน่อยอะคับ ผมอ่านแล้วงงๆอะ

ว่าskillแล้วมันแวนิชหรือมันต้แงแวนิชก่อนแล้วถึงใช้สกิว

แล้วสกิวมันทำได้บ้างอะ

Lord_Jack
Member

Email
« Reply #44 on: April 09, 2008, 11:56:09 PM »

ทาเฮิร์นน่ากลัวรึ วันก่อนเล่นผมเอาโคโบลต์ตบตายมาแล้วนะ เคียวฟุเป็นตัวปัญหาจริงๆ เวลาไดพ้อย ค่อนข้างป่วนเกมมาก แต่ เด็คผมใส่ Occult Hermit โยนไปเลย  ตกShine จากกองก็ยกเลิกพ้อย แต่จะโดนได

อานะ ผมก็ใส่ไว้ใบนึง 
อยากสอบถามเกี่ยวกับความสามารถของเคียวฟุหน่อยอะคับ ผมอ่านแล้วงงๆอะ

ว่าskillแล้วมันแวนิชหรือมันต้แงแวนิชก่อนแล้วถึงใช้สกิว

แล้วสกิวมันทำได้บ้างอะ
ไม่เข้าใจอะ
เปน inactive seal แล้วจะแว่บไปครับ

Real_MAN
Member

Email
« Reply #45 on: April 10, 2008, 04:32:37 AM »

จัด saxon เล่นสิครับ ค่อนข้างได้เปรียบ
แต่ต้องจัดดี ๆ หน่อยนะ ถ้าจัดไม่ดี เจอเด็คอื่นก็เน่าเลยครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #46 on: April 10, 2008, 12:59:27 PM »

ทำไมต้อง Athena ในเมื่อเราจะเอา อินควิส เผาเขา
เพราะว่าAthenaบาสเต็ตกับกระสือเรียกได้ส่วนอินควิกนั้นผมว่าเหมาที่สุดเมื่อเขาประกาศทาเฮอร์นตี
จังหวะนี้หละครับ และบางทีผมว่าอินควิกนั้นอาจจะถูกใช้ไปในตอนต้นๆแล้วก็ได้
ยังไม่มีอะไรวนอินควิกได้นี่ Fallenก็เหมือนกันครับที่จะทิ้งออโดนัสผมว่าออโดนัสบางทีขึ้นมือไปแล้วด้วยซ้ำไป
เลยดูว่าเลาะก่อนผ่านนั้นจะดีมากๆครับแล้วก็โม่เรียงซะจัดฉากเดี๋ยวJuggingตกไชน์ต่อแน่ๆ
คือมูฟทิ้ง2ใบไม่ต้องให้เปลืองการ์ดมากครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #47 on: April 10, 2008, 01:37:03 PM »

Septimus Phialam นี่แปะแล้วมันส์ + เป็น - แทน 

OceanSea
Member

Email
« Reply #48 on: April 10, 2008, 02:45:41 PM »

Septimus Phialam นี่แปะแล้วมันส์ + เป็น - แทน 

ถูกเลยครับ ใบนี้แหละ สุดๆ

วันนั้นแข่งกะเพื่อนที่ รร มีคนใช้ทราเฮิร์น 3 คน ตบตายไป 2 คนสุดท้ายจั่ว Septimus ไม่ขึ้น Griffin ผมโดนตบขี้ไหล

Member

Email
« Reply #49 on: April 10, 2008, 04:21:10 PM »

ถึงหอกตก shrine แต่ถ้าเค้ามีเคียวฟุ เข้าก้อสกิลเรียกข่านแล้วข่านไปเอา IronClad เอาหอกจาก shrine แล้วแปะใส่ทราเฮินเลย

เครียด

Member

« Reply #50 on: April 10, 2008, 08:23:48 PM »

ถึงหอกตก shrine แต่ถ้าเค้ามีเคียวฟุ เข้าก้อสกิลเรียกข่านแล้วข่านไปเอา IronClad เอาหอกจาก shrine แล้วแปะใส่ทราเฮินเลย

เครียด
ตรงนี้เครียดมาก
ยิ่งตอนมันเรียกตัวเองมาใช้สกิลเรียกต่อๆๆๆ อันนี้ไม่ต้องพูดถึง-*-

จักรพรรดิอัคคี
Member

Email
« Reply #51 on: April 10, 2008, 10:55:22 PM »

นี่ไง ใช้ตัวนี้ได้ปัจจุบันเล่นอยู่ ใช้ migthty angle ยืน ทราเฮินตบ เรียกนักเวทชายเข้ามามูฟหอก เคียวฟุเน่ายิงไดไม่ได้

Duneza
Member

« Reply #52 on: April 11, 2008, 12:18:35 AM »

ก็เอางี้สิ ก่อนผ่านอาเทนน่า + fallen spell ลาก jugning clown ลง มูฟหอก ม่ะมีไรมาก ทาเฮินก็เริ่มจะเน่าแล้ว

มูฟหอกออกไปเลย

Member

« Reply #53 on: April 11, 2008, 12:36:40 AM »

ก็เอางี้สิ ก่อนผ่านอาเทนน่า + fallen spell ลาก jugning clown ลง มูฟหอก ม่ะมีไรมาก ทาเฮินก็เริ่มจะเน่าแล้ว

มูฟหอกออกไปเลย
พูดง่ายจัง-*-
ตอนนี้หาทางทำหมันเคียวฟุก่อน เหอๆ

sarun222
Member

Email
« Reply #54 on: April 11, 2008, 12:40:56 AM »

ทราเฮิน เป็นเด็คปราบเมต้าชัดๆเลย

เก่งมาก

เเต่มันก็ต้องมีวันเเพ้

Member

Email
« Reply #55 on: April 11, 2008, 02:06:14 AM »

เท่าที่ดูๆมาทาร์เฮินน่าจาแพ้เซราฟนะ ออลทีหมดสนาม

อาจจะยกเว้นข่านที่ม่ะตายเพราะว่ามานเก่งจิงๆข่าน

Saxon ก้อน่าจะชนะเหมือนกัน

แต่2deckเสี่ยงตรงที่ว่า มานแพ้ curse อ่ะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #56 on: April 11, 2008, 06:27:48 PM »

Saxon มันก็ไม่แพ้ Curse เท่าที่ควรนะครับ

อย่างน้อยมี Bishop เด็ก ป้องกันได้
มีผ้าคลุมมาร์ติน รักษาได้

นอกนั้น
มี Aphrodrite ที่คาร์นกันไม่ได้
มีตัวเรียก Twelve star clown 12 ใบ
มี Telumana อีก 4 ใบ

ถ้าอยากรังแกเค้าจริงก็จัดไปสู้เลยครับ เข้าล็อกเราทุกกรณี

N-geo48
Member

« Reply #57 on: April 11, 2008, 06:35:20 PM »

เซราฟจะมีซูไลก้าป๊อดตาแรกอยู่แล้วตบไม่ได้
ตาสองมาไม่ต้องออลตบสดเลยให้เขายกเลิกมิสติก
เซราฟจะออลอย่างเดียวเจอเด็กCurseจะทำให้เขาตั้งไม่ทันแต่เจอเด็กฟรีสก็จบพอควร

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #58 on: April 11, 2008, 11:05:57 PM »

ปราบเคียวฟุก็เป็ดแมนดารินไง ทราเฮิร์นก็ โยนอาเทน่า ไม่ก็โอเชียนคิรินเตะ
มีคาร์นมาก็แคดมัสแปะซะ

Duneza
Member

« Reply #59 on: April 12, 2008, 12:51:40 AM »

ทราเฮินมันมะใช่เมต้าหรอครับ

ผมว่ามันน่าจะเมต้านะ คนเล่นกันเยอะจิงๆ

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: