Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:22:24 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อ เทพ และอีวิลมาอยู่ร่วมกัน !!!  (Read 3332 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« on: April 06, 2008, 07:58:47 PM »

Seal 26
Archangel Michael 1
Archangel Uriel 2
Toxic Therion 2
Amber The Valkyrie 4
Bunyip 4
Wicked Demon 4
Valensia 3
Pecca Avarusage 2
Pecca Zelus 2
Pecca Ignorantia 1
Deadly Papilion 1

Mystic
ชุดเทพ
+
บ้านซิน
+
สามัญ

แนวการเล่น
1. ง่ายๆเลยครับ เอามิคาเอลยันโดยคอมกับแอมเบอร์(คอมเร็วมาก)
2.ใช้ท็อกซิกพ้อย และลดแอทพวกเทพที่อีวิลทั้งหลายขยาด
3.เอาซินแสงออลเก็บเด็กๆซะ โดยมีซินไฟคอยเพิ่มแอทและแก้ของหยุด
4.ใช้มิคาเอลตอดเป็นระยะๆ โดยมีการป้องกันคือปาปิยอง และซินไฟ
5.ป้องกันการถูกรุกด้วยซินน้ำ และการทิ้งการ์ดจากกองของอีกฝ่ายด้วยยูเรียล

ข้อดี
ตั้งเร็ว
ตีเร็ว
แก้ได้ทุกสถานการณ์
ไม่กลัวเคิส
เล่นได้ทั้งเคิส และตี
จบได้เร็ว

ข้อเสีย
ค่าตีมาก
มีตัวทิ้งเยอะ ตัวขุดน้อย

ใครชอบหรือไม่ยังไง ก็ติชมกันมาบ้างนะขอรับ 

bachonspiz
Member

« Reply #1 on: April 06, 2008, 11:08:13 PM »

ชอบที่ไม่ใช้ตัวจั่วแก๊ง3ช่าครับ
มีแนวงโน้มโดนรี-*-

•StarwarS•
Member

« Reply #2 on: April 06, 2008, 11:13:09 PM »

มิกกี้นี่เหยื่อเลย

คอมยากแถม - - เวลาลูกสมุนโดนตีมะ + เพราะมะใช่พวกตู

ท่าทางล้มง่ายมาก ต้องอาศัยทำเกมส์จากซิน ซึ่งมาแบบแหว่งๆ

Member

« Reply #3 on: April 06, 2008, 11:18:26 PM »

มิกกี้นี่เหยื่อเลย

คอมยากแถม - - เวลาลูกสมุนโดนตีมะ + เพราะมะใช่พวกตู

ท่าทางล้มง่ายมาก ต้องอาศัยทำเกมส์จากซิน ซึ่งมาแบบแหว่งๆ
คอมแอมเบอร์ รวมแล้วร่าย 7 แล้วยังเหลือลงค่าร่ายถูกได้อีก 1

ส่วนที่บอกว่าไม่ + นี่ มันเพิ่มเมื่อ แสงและ/หรือ ดีไวน์โดนโจมตี
หรือโดนสกิลจากอีกฝ่าย นี่มีพอเลยอ่ะครับ ทั้งซินแสง ปาปิยอง
แอมเบอ 3(คอมไป 1) ยูเรียลอีก 2 อ่ะครับ ให้ซินแสงออล อย่างน้อยก็
ได้เพิ่มแล้วครับ เพราะคงไม่มีใครยอมหรอกโดนสาดออลอ่ะ

•StarwarS•
Member

« Reply #4 on: April 06, 2008, 11:20:58 PM »

แต่มีดีวายให้เหยีบ 9 ตัวเอง

ไม่นับตัวมัน วาเลนเซียนี่เน้นยิงซะมากกว่า ถ้าไม่ขึ้นก็หนาวเมหือนกันนะ

Member

« Reply #5 on: April 06, 2008, 11:24:09 PM »

แต่มีดีวายให้เหยีบ 9 ตัวเอง

ไม่นับตัวมัน วาเลนเซียนี่เน้นยิงซะมากกว่า ถ้าไม่ขึ้นก็หนาวเมหือนกันนะ
ถึงใส่ท็อกซิกมาโม่ไงครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #6 on: April 06, 2008, 11:31:07 PM »

คือถ้าตัดวาเลนเซียออก..

เลหือตัวรอง 6 ตัวเอง

Member

« Reply #7 on: April 06, 2008, 11:36:41 PM »

คือถ้าตัดวาเลนเซียออก..

เลหือตัวรอง 6 ตัวเอง

ตามจริงตัวยืนจริงๆคือซิน กับท็อกซิกครับ ไม่ใช่มิคาเอลเพราะเด็คนี้
ที่ผมใส่ดีไวน์มาก็เพื่อให้มันช่วยอีวิลเวลาเจอมิคาเอลด้วยกันน่ะครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #8 on: April 07, 2008, 12:34:19 AM »

คับๆผมก็ไม่ไดบอกว่ามันเปนตัวยืน แต่แค่อบกว่ามันตายง่าย

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #9 on: April 07, 2008, 01:44:14 AM »

อืม
ลงตัวดีนะยอมรับว่าเหนียวจริงๆ
วาเลนเซียต้อง4เล่นเป็นซินไฟวาเลนเซียก็ได้เลยนะ
อีกอย่างคือWicked Demonไม่ต้องใส่ก็ได้มั้งมีAmberช่วยรองตั้งได้อยู่แล้วหันมาปิ้งขนมปังกับโม่เรียงเถอะจั่วเร็วดีนะ

Member

« Reply #10 on: April 10, 2008, 01:40:52 AM »

อืม
ลงตัวดีนะยอมรับว่าเหนียวจริงๆ
วาเลนเซียต้อง4เล่นเป็นซินไฟวาเลนเซียก็ได้เลยนะ
อีกอย่างคือWicked Demonไม่ต้องใส่ก็ได้มั้งมีAmberช่วยรองตั้งได้อยู่แล้วหันมาปิ้งขนมปังกับโม่เรียงเถอะจั่วเร็วดีนะ
ได้ไอเดียดีๆเยอะขึ้นมากเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

Member

« Reply #11 on: April 10, 2008, 02:07:17 AM »

ขอโทษด้วยนะครับที่ขุดขึ้นมา แต่พอดีคิดได้อีกแบบนึงอ่ะครับ
ขอโทษอีกทีครับ
Seal 26 ใบ

Toxic 2
Xerxes in Mem 4
Pecca Avarusage 2
Pecca Ignorantia 2
Pecca Zelus 2
Malphas The Hell Knight 1
Bunyip 3
Deadly Papilion 1
Valensia 4
Archangel Michael 1
Amber in Mem 4

Mystic
Crying Angel Grave 2
+
Trishula 2
+
Nigradia 2
+
มิสติกสามัญ

Concept
1.ตั้งด้วยเซอเซส บันยิป แอมเบอร์ มิคาเอล หรือมัลฟัส
2.ตีด้วยเซอเซส ตามด้วยมิคาเอลถ้าชัวร์ว่าจะรอด หรือปล่อยให้ตายแล้วปิดด้วยแอมเบอร์
3.เล่นเคิสสักหน่อยด้วยท็อกซิก

จุดเด่น
เร็ว แรง ตั้งง่าย
เล่นเคิสได้ ตีได้ ออลได้ง่าย
วนของได้เช่นเดียวกับเด็คซิน

จุดอ่อน
แพ้พวกออลเร็ว ตีแรงกว่า เร็วกว่า

เป็นไงครับ อีกแบบที่จัดได้สักครู่แล้ว ขอคำแนะนำด้วยนะครับ 
« Last Edit: April 10, 2008, 09:08:19 PM by Pecca_King-The_Sin-Lord » Logged

boomza555
Member

« Reply #12 on: April 10, 2008, 03:35:39 AM »

เด็คนี้โดนใจจัง 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: