Summoner Master Forum
September 29, 2024, 09:30:35 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: มาเลิกเล่นเด็ค"ปาปิเย่"กันเถอะครับ...  (Read 6309 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
น้องเห็ดหอมปิ้งราดซอสทาบาสโก้
Member

« on: April 06, 2008, 12:17:29 PM »

เป็นกระทู้ชักชวนให้คนเลิกเล่นครับ
เนื่องจากตอนนี้เด็คผีห่าซาตานนี้โดนทำหมันเเทบจะสมบูรณ์เเล้วครับ
ทั้ง 0 ทิ้ง ทั้ง 2 วน ไหนจะ 1 โม่เรียง เเล้ว 0 ทาย
โดนเรียบร้อยเเล้วครับ  ผมว่าโดนเยอะกว่าเด็คกษัตริย์ลมซะอีกนะเนี่ย
เพราะฉะนั้น เรามา"เลิกเล่น"เด็คขันทีเด็คนี้กันเถอะครับ
ปล.ไม่ได้ประชดนะครับ
ปล.2 ผมไม่เคยเล่นเด็คนี้เลยสักครั้งเดียว เพราะฉะนั้น ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่เเล้ว
ปล.3 มีบางเนื้อหาที่เป็นเรื่องไม่จริงเเทรกอยู่ ผู้อ่านควรใช้วิจารณญาณในการอ่านนะครับ...

Sun Ce
Member

« Reply #1 on: April 06, 2008, 12:29:44 PM »

โปรโมSlingแจกโควต้าที่HLทั้ง2ใบ
ออกมาดักทั้ง2ใบเลย  :P

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #2 on: April 06, 2008, 02:02:43 PM »

กษัตริย์ลม โดนเยอะกว่ามั้งงงง

น้องเห็ดหอมปิ้งราดซอสทาบาสโก้
Member

« Reply #3 on: April 06, 2008, 02:32:31 PM »

กษัตริย์ลม โดนเยอะกว่ามั้งงงง
เหอะๆ เอาอะไรมาพูดเนี่ย

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: April 06, 2008, 03:20:15 PM »

ซิกมันนะครับ   มัน รี รี รี รี แล้วก็มีตัวมากัน เช่น พวก การุด้าไฟ etc.

ส่วนเย่ มัน ไม่มี การ รี   แต่ว่า ทุกตัวที่ออกมา ทำให้ เย่ ไม่สามารถทำอะไร มิคาเอล (ที่ตอนนี้อยู่แทบทุกเดค)ได้

แก็งแม่ครัว จะโดน ตีง่ายขึ้น เพราะโปรโมน้ำใหม่

แล้วก็วาเลนเซีย บันยิบ ก็ฟังตายแล้วตายเลย เพราะ   เอ่อ    เยอะมาก   

เดียวนี้ตัวยืนก็ยกเลิกเคิส  ซินน้ำโดดไม่ได้

ตูดก็ใหญ่กันเดียวนี้ ซินแสง ออลไปก็ เก็บได้นิดเดียว   ตาต่อมาก็ตาย   

ตรูระบายอารมณ์ไปไหมเนี่ย

ปล. เชียร์ evil อยู่นะจ๊ะ         

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #5 on: April 06, 2008, 04:07:09 PM »

โปรโมSlingแจกโควต้าที่HLทั้ง2ใบ
ออกมาดักทั้ง2ใบเลย  :P

รู้แค่มังกรน้ำอะครับอีกใบอะไรอะ  บอกหน่อย

bachonspiz
Member

« Reply #6 on: April 06, 2008, 04:28:05 PM »

ถ้าเบเกอรี่โดนอาจจำต้องลาขาดครับ
คิดง่ายๆ
    ตัวจั่วไม่มี
    ตัวตีลงมาทำอะไรได้ มิคาเอลมันปึ๊กกว่า
    ตัวโดดฟรีส  ทำอะไรได้ส่วนใหญ่ยกเลิกเคิร์ส
    ตัวขุดของ  มีตัวเดียว ไม่มีตัวจั่ว  จะขึ้นมือยังไง  ถึงขึ้นมาก็เจอยูริเอลอดขุดอีก
    ซินไฟ 0 เผา ทำอะไรไม่สะดวก เจอ+1เข้าไป กระอัก
    วาเลนเซียทิ้งได้แค่4ครั้งทำไรกิน ขุดไม่ได้
    เย่  ลงมาเน่าคาสนามทำไรกิน  ตีไม่ตาย
แล้วจะให้เล่นยังไงการทำแบบนี้เป็นการบอกง่ายๆว่า เลิกไปเหอะครับเด๊คนี้อ่ะ

บางคนบอกว่าตอนมิคาเอลออก เด็คซินยังไม่ตาย ง่ายๆเพียงเอามิคาเอลมาใส่แทนเย่ก็ได้และ
แล้วตอนนี้คงตายไปทั้งเด็คแล้วครับ  คงไม่ไหวแล้วครับ กับการโมเด็คซิน
ให้สามารถรับมือเด็คอื่นๆได้   หันไปเล่นเด็คอื่นดีกว่าครับ

« Last Edit: April 06, 2008, 04:30:52 PM by bachonspiz » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #7 on: April 06, 2008, 04:30:04 PM »

หมดยุคแล้ว มันก็เปนงี้ทุกครั้ง ไม่ต้องอบกให้คนเลิกเล่น

เดี๋ยวก็ต้องเลิกเองนั่นแหละ เพราะฝืนไม่ไหว - -

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: April 06, 2008, 04:31:34 PM »

สลิงกิ้ง ยังมีคนเอาเย่ ไป ลุย เลย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #9 on: April 06, 2008, 05:34:22 PM »

แล้วไม่คิดบ้างว่าถ้าไม่เจอพวกของแก้ใหม่ๆ ยังไงมันก็เก่งเหมือนเดิมนั่นแหละ

ตอนยังไม่มีของแก้ก็มีคนบ่นว่าเก่งเกินน่าโดนอะไรบ้าง ตอนนี้ก็โดนแล้วไงครับ แต่ก็ไม่ได้โดนถึงขั้นแบนหรือรีสตริค แค่มีของออกมาแก้บ้าง ซึ่งก็ไม่ใช่ว่าเอาไปใส่ได้ทุกเด็ค

ก็ถือว่ามีเด็คที่ซินมันจะแพ้บ้างก็เหมาะสมดีไม่ใช่หรือ ถ้าเค้าไม่ใส่ของแก้มาก็เป็นทีของเราแค่นี้เอง

คิดซะว่าจ่าย 0 จ่าย 1 ยิงก็เอาเปรียบชาวบ้านมานานแล้ว โดนบวกมาจ่ายเท่าๆกับคนอื่นบ้างมันคงไม่ถึงกับตายมั้งครับ

อย่างเด็ค Sigmund ที่โดนรีสตริคไปตั้งหลายใบ ยังไงก็ยังเก่งโคตรอยู่ดี แล้วเด็คซินที่ไม่ได้โดนอะไรเพิ่มเติมซักกะใบ มันจะถึงกับต้องเลิกเล่นกันเลยหรือ ผมว่าไม่นะ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #10 on: April 06, 2008, 06:53:40 PM »

ผมกลับคิดว่า

ทำไมต้องเล่นแต่เด็คเดิมๆ 

ปล. มาเปลี่ยนเด็คเล่นกันเถอะคร้าบ~~

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #11 on: April 06, 2008, 06:58:21 PM »

ลองเปลี่ยนไปเล่นเด็คอื่นก่อนก็ดีนะครับ
ช่วงนี้เล่นEvilไม่ขึ้นจริงๆเพราะของแก้มาเยอะ
แต่ยังไงก็ตามอยากให้เก็บพวกนี้ไว้ก่อนรอวันกลับมายิ่งใหญ่อีกคราวและผมเชื่อนะ
เด็คนี้ยังไม่ตาย ซิกมันด้วยยังไม่ตายจริงๆหรอก เดี๋ยวก็มีของมาเสริมเพิ่มอีกเป็นแน่

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #12 on: April 06, 2008, 07:07:12 PM »

ตอนยังไม่มีของแก้ก็มีคนบ่นว่าเก่งเกินน่าโดนอะไรบ้าง ตอนนี้ก็โดนแล้วไงครับ แต่ก็ไม่ได้โดนถึงขั้นแบนหรือรีสตริค แค่มีของออกมาแก้บ้าง ซึ่งก็ไม่ใช่ว่าเอาไปใส่ได้ทุกเด็ค
เห็นด้วยกับตรงนี้

และเชื่อว่าคงไม่มีใครใส่ของที่แก้ทางได้แค่เด๊คเดียวหรอกครับ แต่หอกมิคาเอลนี่คงเป็นข้อยกเว้น-*-

ผมมีเด๊คเล่น2เด๊ค และผมรู้สึกว่าการเล่นกับเด๊คซินโดนไม่ใส่ของแก้ทางเฉพาะซินแล้ว มันให้อารมณ์เดียวกับเวลาสู้กับบอสใหญ่ในเกมโดยไม่พกไอเท็มเลย เหอๆ

ผมยังไม่เห็นGaiposเลยอะ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #13 on: April 06, 2008, 10:05:49 PM »

แล้วไม่คิดบ้างว่าถ้าไม่เจอพวกของแก้ใหม่ๆ ยังไงมันก็เก่งเหมือนเดิมนั่นแหละ

ก็ถือว่ามีเด็คที่ซินมันจะแพ้บ้างก็เหมาะสมดีไม่ใช่หรือ ถ้าเค้าไม่ใส่ของแก้มาก็เป็นทีของเราแค่นี้เอง

คิดซะว่าจ่าย 0 จ่าย 1 ยิงก็เอาเปรียบชาวบ้านมานานแล้ว โดนบวกมาจ่ายเท่าๆกับคนอื่นบ้างมันคงไม่ถึงกับตายมั้งครับ

อย่างเด็ค Sigmund ที่โดนรีสตริคไปตั้งหลายใบ ยังไงก็ยังเก่งโคตรอยู่ดี แล้วเด็คซินที่ไม่ได้โดนอะไรเพิ่มเติมซักกะใบ มันจะถึงกับต้องเลิกเล่นกันเลยหรือ ผมว่าไม่นะ
เห็นด้วยครับ

ผมก็เล่นซิกมันอยู่

ก็แค่ออกมิคาเอลมา ถึงปาปิเย่โดนกดไปมาก แต่ก็ไม่ได้โดนรีสติก เลยนิ

ดูซิกมันสิ หนุมาน ซิกมันเด็ก วินด์กอดเด็ด etc.. โดนรีไปล้วน ผมก็ยังเล่น มันยังก็โอเค

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #14 on: April 06, 2008, 10:09:07 PM »

ผมเอามาโมใหม่เลยอ่ะ ให้มันเข้ากับสถานการณ์ตอนนี้
(รวมกับดีไวน์ซะเลย)

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #15 on: April 06, 2008, 10:53:26 PM »

ดีแล้ว  ที่ไม่โดนรีสติกนะ  แต่มัน"จังหวะ"ไม่ดีเลยนี่สิ  ที่เป็นช่วงGTพอดี  มาโดนตอนนี้มันมีผลมากสำหรับคนที่คิดจะใช้เด็คนี้เอาไปลุยGTจริงๆ  บางคนเลือกแล้วว่าจะเอาเด็คนี้ไปด้วยซำ  พอเห็นโปรโม2ใบนั้นเล่นเอากลัวเลย  เหอๆ

แต่จริงๆแล้วก็มีคิดนะ  ว่าทำไมต้องเป็นโปรโมและต้องเป็นตอนนี้หว่า  ถ้า2ตัวนั้นเป็นของที่อยู่ในซองผมว่าจะรับได้ง่ายกว่า  และที่สำคัญทำไมมันต้องโผล่มาตอนนี้ด้วย  Reveretion+หอกมิคาเอล Evilก็แย่แล้ว  มาเจอแบบนี้ในเวลานี้อีกยั่งกับว่าจะปูทางให้มิคาเอลเป็นแชมป์GTปีนี้เลย

แต่ก็นั้นละ  ถ้าเราไม่ได้เล่น หรือไม่เจอก็คงไม่เป็นไรสินะ  มาคิดๆดูนาซาอี+เบเกอรี่เราก็เจอมันมาตั้ง2-3ปีละ  เจอแบบนี้บ้างกคงไม่แปลกอะไร  แต่พอมาโดนตอนนี้พอดีจังหวะมันเหมาะมากเกินไปจริงๆ

ตอนนี้ผมว่าเด็คNagaเข้ามาผงาดได้แล้วจริงๆ

•StarwarS•
Member

« Reply #16 on: April 06, 2008, 11:06:19 PM »

ยังหานากกาโปรโมไม่ได้สักตัว - -*

bachonspiz
Member

« Reply #17 on: April 06, 2008, 11:24:11 PM »

ผมจะไม่ของพูดว่ามันยังไง  มีแต่จะสร้างปัญหาให้กันทั้ง2ฝ่าย  ตอนแรกผมไม่พอใจที่ต้องออกของมาแก้กันอย่างหน้าตาเฉย  แต่พอคิดไปคิดมากลับคิดได้ว่ายังมีเด็คอื่นที่ยังพอเล่นได้ไม่ต้องเก่งถึงขึ้นเทพแต่เล่นแล้วฮา สะใจก็เพียงพอ  ส่วนตอนนี้ก็ไปเล่นเด็คแมลงอย่างเต็มตัวเลยดีกว่าเพราะจะได้ความมันในรูปแบบอื่น ถึงแม้จะแพ้และไม่โกงอย่างเด็คซินที่ทุกคนว่า  แต่มันก็ทำให้สนุกได้

ขอโทดในทุกกระทู้ทุกpostที่ผมทำให้บอร์ดนี้เสื่อมลงและสร้างปัญหาให้กับทางผู้ดูแลมาตลอดงิ
« Last Edit: April 07, 2008, 12:35:27 AM by bachonspiz » Logged

เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
Member

Email
« Reply #18 on: April 06, 2008, 11:37:10 PM »

ผมกลับคิดว่า

ทำไมต้องเล่นแต่เด็คเดิมๆ 

ปล. มาเปลี่ยนเด็คเล่นกันเถอะคร้าบ~~

ถูกต้องนะคร้าบ

ไม่เปลี่ยนมันก็อยู่แค่นั้นแหละ

"วงจรอุบาทว์"

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #19 on: April 07, 2008, 12:55:13 AM »

พูดเกินความจริง

มันยังเก่งอยู่ แต่จากเดิมมันเก่งมากไป จึงโดนปรับให้เก่งน้อยลง

พอมันเก่งน้อยลง หลายคนเลยไม่พอใจกัน

คนเล่น SMN ไม่ได้เล่น deck นี้กันทุกคนนะครับ การ์ดอีกครึ่งหมื่นใบยังรอให้มีคนหยิบมาลองเล่นอยู่เสมอ

เดี๋ยวดีเองแหละครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #20 on: April 07, 2008, 01:14:24 AM »

ถ้าปล่อยให้มันเก่งมกาไปก็มีแต่คนเล่นเด็คเดียว - -

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #21 on: April 07, 2008, 01:23:05 AM »

ดีแล้วล่ะที่ตูขายซินกินไปตั้งแต่ตอนที่แววออก

ยอมเล่นเดคที่เก่งน้อยกว่าแต่ปลอดภัยกว่าไปทัวร์นาเมนต์เป็นคำตอบที่ดีของการเล่นการ์ดที่มีความเสี่ยง

Member

« Reply #22 on: April 07, 2008, 01:29:43 AM »

มันยังเก่งอยู่ แต่จากเดิมมันเก่งมากไป จึงโดนปรับให้เก่งน้อยลง

พอมันเก่งน้อยลง หลายคนเลยไม่พอใจกัน

คนเล่น SMN ไม่ได้เล่น deck นี้กันทุกคนนะครับ การ์ดอีกครึ่งหมื่นใบยังรอให้มีคนหยิบมาลองเล่นอยู่เสมอ

ใช่ว่าดีไวน์จะเก่งอะไรมากมายนะ
เจอSaxsonตีใส้แตกมาหลายต่อหลายทีแล้ว โถ่มิคาเอลพลังแค่15ตัวเท่าลูกหมา
เจอเด็คพี่กิ๊กหวด2ดอกไม่ตายให้มันรู้ไปดิอ้อไม่สิดอกที่3นี่ก็ยังมีมังกรดูดมิสติกอีก
ปล.Thxพี่กิ๊กที่คิดเด็คเก่งๆมากระแทกปากมิคาเอล 555+

ส่วนอีวิลเองก็อย่าน้อยใจไปตอนนี้เทพอาจเก่งแต่เราก็เป็นของเราแบบนี้อ่ะใครจะทำไมจริงป่าวก็ชอบเล่นแบบนี้อ่ะ
สักพักดีวายจะอ่อนแอลงเชื่อเถอะ

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #23 on: April 07, 2008, 01:33:09 AM »

ใช่ว่าดีไวน์จะเก่งอะไรมากมายนะ
เจอSaxsonตีใส้แตกมาหลายต่อหลายทีแล้ว โถ่มิคาเอลพลังแค่15ตัวเท่าลูกหมา
เจอเด็คพี่กิ๊กหวด2ดอกไม่ตายให้มันรู้ไปดิอ้อไม่สิดอกที่3นี่ก็ยังมีมังกรดูดมิสติกอีก
ปล.Thxพี่กิ๊กที่คิดเด็คเก่งๆมากระแทกปากมิคาเอล 555+

ส่วนอีวิลเองก็อย่าน้อยใจไปตอนนี้เทพอาจเก่งแต่เราก็เป็นของเราแบบนี้อ่ะใครจะทำไมจริงป่าวก็ชอบเล่นแบบนี้อ่ะ
สักพักดีวายจะอ่อนแอลงเชื่อเถอะ
มันก็ใช่นะครับ นี่ก็เริ่มมีมิสติกช่วยอีวิลออกมาแล้ว เดี๋ยวก็คงจะมีของช่วยอีก
(น่าจะทำอาวุธของอีวิลมาข่มบ้างนะ)

แต่เดี๋ยวนี้ผมก็เห็นเค้าเล่นกันอยู่นะครับ ปาปิเย่อ่ะ
แต่เพิ่มมิคาเอลไปด้วย และก็ใส่ตัวกันดีไวน์เช่นไนท์ วอลซ์ แฟรี่

Member

« Reply #24 on: April 07, 2008, 01:36:12 AM »

การ์ดKEYใบยิงดีไวน์ต้องยกให้แฟรี่เลยครับเอาAndroแปะนะห้ามยกเลิกเพราะสั่งผู้เล่น

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #25 on: April 07, 2008, 02:01:26 AM »

การ์ดแก้เฉพาะทางเด๊คนั้นๆเยอะ=>ส่วนใหญ่เลิกเล่นเด๊คนั้นๆ=>ไม่มีใครใส่การ์ดแก้เฉพาะทาง(ไม่มีคนเล่น/คนเล่นน้อย)=>เราเอากลับเด๊คนั้นๆมาเล่นใหม่=>เด๊คนั้นฟื้นมาใหม่!!! (=>ส่วนใหญ่เอาการ์ดแก้เฉพาะทางมาใส่ใหม่ )

โอ้ว วงจร(อุบาทว์?)จริงๆ

- k A w E z -
Member

« Reply #26 on: April 07, 2008, 04:07:41 AM »

หวังว่าสักวันคงจะมี

Freeze Curse (ห้ามยกเลิกและป้องกัน)

ถึงแม้ ดีไวน์จะรุ่ง ซิน กะ ปันยิบ จะ ง่อย

คาน ทราเหิน มิคาเอล จะรุ่ง

สักวันน้ำจะฟรีส สยบลงให้จงด้ายยยยยย

ฟรีส ห้ามยกเลิกและป้องกัน

ก๊ากก ๆ ๆ ก๊ากกกก (หัวเราะแบบผู้มีชัย)

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #27 on: April 07, 2008, 04:10:27 AM »

หวังว่าสักวันคงจะมี

Freeze Curse (ห้ามยกเลิกและป้องกัน)

ถึงแม้ ดีไวน์จะรุ่ง ซิน กะ ปันยิบ จะ ง่อย

คาน ทราเหิน มิคาเอล จะรุ่ง

สักวันน้ำจะฟรีส สยบลงให้จงด้ายยยยยย

ฟรีส ห้ามยกเลิกและป้องกัน

ก๊ากก ๆ ๆ ก๊ากกกก (หัวเราะแบบผู้มีชัย)

ปัญหาคือป้องกันมันกำหนดเป้าไม่ได้แต่แรกเนี่ยซิ
วิธีง่ายสุดผมว่าใช้ซินแสงจิ้มก่อน freeze แล 

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #28 on: April 07, 2008, 04:15:24 AM »

ขอตินิดนึงนะคับ ทำไมซิกมันมีของแก้ทางแล้วยังโดนรีสซ้ำเยอะมากแต่ในขณะที่ ของเล่นซินโดนของแก้แต่รีสไป2อย่างเองอะ

ปล. ความเห็นส่วนตัว ขออภัย

whiterabbit
Member

Email
« Reply #29 on: April 07, 2008, 01:43:11 PM »

ขอตินิดนึงนะคับ ทำไมซิกมันมีของแก้ทางแล้วยังโดนรีสซ้ำเยอะมากแต่ในขณะที่ ของเล่นซินโดนของแก้แต่รีสไป2อย่างเองอะ

ปล. ความเห็นส่วนตัว ขออภัย

สงสัยเป็นความเจ็บช้ำของผู้ตั้งกระทู้ อกหักจากซิกมันต์เลยหันไป ซบอก 3 แม่ครัว ซ้ำยังต้องมาเจอของแก้ทางอีก

555+ อันนี้ต้องทำใจ อย่างเดียว คิดในแง่ดีไว้ อย่างน้อยๆ การ์ดเลิกเล่นไปยังขายกินได้ เกมออนไลน์เลิกเล่นไป ได้อะไรคืน?

ป.ล.ซิกต์มัน โดนไปหลายอย่างแล้ว เก็บฟรอยหมด รีสติคหมด ดี!! เหลือชาแมนลมกำลังจะหาฟรอย รีสเหลือ 1 ใบหาง่ายดี ไม่เปลือง

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: