Summoner Master Forum
October 12, 2024, 08:18:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถ้ามี AndroฯChain อยู่ในสนาม แล้ว.......  (Read 3280 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
DarkJudge ผู้ชายใจหมา
Member

« on: November 24, 2003, 03:18:21 AM »

1. จะใช้พ่อค้าดิน สั่งใช้สกิลกับ Active ซีลของเรา เพื่อเอา Mp+1 ได้รึไม่ครับ รึสั่งได้ แต่เลือก Active ซีลไม่ได้ เลยไม่ได้ Mp

2. ไฟวิปไมเดน จะใช้สกิลแซคเพื่อตีได้รึไม่ครับ

3. ถ้าเป็นลาเมียล่ะครับ จะใช้สกิลแซค แล้วสั่งใครสักคนฝ่ายเราตีได้มั้ยครับ

4. ไม่เกี่ยวกับแอนโดรเชน   พวกเปกาซัส จะใช้สกิลจากมือ โดยไม่มีเป้าได้มั้ยครับ แบบว่าโดดมาเปล่าๆ เช่น เฟลมวิง โดดมาเฉยๆโดยไม่มีเปกาซัสในสนาม เพื่อขวางทาง ไรงี้

5. ไม่เกี่ยวกับแอนโดรเชน   สมมุติ ที่ At line ฝ่ายเค้า มีซิกมันด์โปรโม / เปกาซัส(พันธุ์อะไรก็ช่างมันเถอะ) / แมลง  รวมแล้วมี 3 ตัว ใน At line
เราสั่งตีเปกาซัส แล้วเค้าสั่งซิกมันด์ใช้สกิล เรียกเปกาซัสไปรวมร่าง เราจะต้องเลือกเป้าหมายใหม่(เป็นซิกมันด์ รึไม่ก็แมลง)เลย รึว่าต้องย้ายไปตีซิกมันด์แทนครับ

อธิบายประกอบสักนิดก็ดีนะครับ คือผมจะเอาไปอธิบายให้เด็กๆในร้านฟังต่อ ว่าได้เพราะอะไร ไม่ได้เพราะอะไร
ไปบอกพวกนั้นแค่ว่า ได้ เพราะจัดจ์บอกว่าได้ มันฟังดูขาดน้ำหนักยังไงก็ไม่รู้

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: November 25, 2003, 01:29:54 AM »

-ไม่ได้ครับ เพราะว่าไม่มีเป้าที่ทำได้

-ไม่ได้ครับ

-ไม่ได้ครับ

-ถ้าเขียนว่าPegasusใบอี่นก็ไม่ได้ครับ

-เลือกเป้าหมายใหม่ครับ เพราะเป้าหมายเดิมมันหายไป เลยต้องเลือกใหม่

แนะนำว่าถ้าต้องการคำอธิบายละเอียดให้download complete ruleไปอ่านนะครับ

DarkJudge ผู้ชายใจหมา
Member

« Reply #2 on: November 25, 2003, 02:10:14 AM »

จากคำถามที่ 5

ตกลง เลือกเป้าหมายใหม่ได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่จำเป็นต้องไปตีที่ซิกมันด์
(มีคนเค้าบอกว่าต้องย้ายไปตีซิกมันด์แทน เพราะตัวที่เราสั่งตี ไปรองซิกมันด์แล้ว)

Doraemon
Member

Email
« Reply #3 on: November 25, 2003, 10:32:38 PM »

ต้องเลือกเป้าหมายใหม่ที่เป็นไปได้ครับ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #4 on: November 26, 2003, 12:01:06 AM »

ข้องใจ ข้อ2-3ครับ
การแซค มันสั่งผู้เล่นให้แซคนี่ครับ
ไม่เหมือนกรณีใช้ รีเพลสต์เมนต์โซลกะ เซราฟเหรอ

Doraemon
Member

Email
« Reply #5 on: November 26, 2003, 02:12:50 AM »

2.แต่เราไม่สามารถกำหนดเป้าการแซคได้ เพราะป้องกันจากskillอยู่ครับ

3.เหมือนข้อ2

ผิดกันกับที่ว่าเพราะว่ามันเป็นจากmysticครับ ป้องกันไม่เหมือนกับยกเลิก

Member

Email
« Reply #6 on: November 26, 2003, 04:45:40 PM »

ป้องกันไม่เหมือนกับยกเลิก
รบกวนพี่ช่วยยกเรื่อง protectionกับ cancel ในcomplete ruleหน่อยสิครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #7 on: November 26, 2003, 11:31:11 PM »

Protect / การป้องกัน
การป้องกันการตกเป็นเป้าหมายและผลของสิ่งที่มัน protect ส่วนสิ่งที่มัน protect ที่ติดอยู่ก่อนหน้าการ protect จะยังคงทำงานอยู่ตามปกติ

Cancel / ยกเลิก
ถ้าหาก Seal ที่มีความสามารถ cancel ได้รับผลจากสิ่งที่มัน cancel จะทำให้ผลนั้นหายไปก่อนที่จะเกิดผลสำเร็จ  และทำให้ผลของสิ่งที่มัน cancel ที่ติดอยู่ก่อนหน้าการ cancel หายไป

แต่ยังมีกรณีตีความอีกด้วยว่าสั่งไปที่ผู้เล่นหรือseal

Member

Email
« Reply #8 on: November 27, 2003, 01:48:30 AM »

แต่ยังมีกรณีตีความอีกด้วยว่าสั่งไปที่ผู้เล่นหรือseal
เหมือนการเปรียบเทียบ การใช้
ทันเดอร์โบลต์ กับ สกิลของลาวาวอร์ชาร์ค
ใส่ซิลที่ไม่ได้รวมร่างสินะครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #9 on: November 27, 2003, 03:09:49 AM »

ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: