Summoner Master Forum
October 01, 2024, 12:34:23 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ใครเคยเล่นเดคแมลงเวล2ช่วยทีงิ  (Read 4144 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
bachonspiz
Member

« on: April 05, 2008, 01:57:18 AM »

คือ มีเด็คแล้วอ่านะ ซื้อต่อมา แล้วเกิดปัญหาไม่รู้step ประมาณเนี้ยเลยอยากถามว่าเล่นยังไงอ่าคับ
ที่ผมเทสมาด้วยความรู้ที่มี  ( น้อยนิด )
1.ลงTiger Eye เรียก Sappire ได้ซีลรองTiger Eye แล้วสั่งตบได้AT 11 จ่าย 6 แก้ได้ 1 ใบ
2.นำMalachiteคอมTiger Eye หรือJade เวลาตบตายจะได้เรียกพวกต่อได้แล้วตบต่อ
   หรือคอมsappire , Emeral เพื่อเร่งซีลจากกอง ( ตามคำแนะนำของพี่พันงับ )
3.ถ้าตั้งได้ เอา Kate ชุบ Malachite  มาคอมแมลงตัวอื่นแล้วตบ จะได้At จากTiger Eye
4.Kate ตบข้ามไลน์สู้ไม่ได้เอาEmeral ดึงลง
 ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า เด็คนี้จะเริ่มตบอย่างไร เพราะ
-   วิธีที่จะได้Atมากที่สุดที่ไม่ใช่obsidianคือต้องลงมาแล้วตบเลยเท่านั้น
     ทำให้จ่ายMpค่าลงหรือค่าชุบด้วยMpรวมแล้ว5-6 แก้ได้ใบเดียวซึ่งตายง่ายมาก
ช่วยแนะนำมิสติกด้วกครับ ว่าควรรีดกองให้ได้ประมาณเท่าไหร่  ตอนนี้หนาอยู่
มิสติกผมใช้เล่นได้ทุกเด็คไม่เคยคิดจะรีดให้น้อยๆ   

Deck List นะครับ

Jade Beetle                   4
Garnet Beetle                2
Tiger  Eye Beetle          4
Sappire Beetle              4
Malachite Beetle           4
Kate ,The Bug Tamer    2
Lapis Lazuli Beetle         2
Obsidian Beetle             1
Emerald Beetle              2

แก้ตรงไหนบอกด้วยนา
ผมอาจมั่วทั้งstepและกฏ
( เล่นมาตั้งนานและแต่ขี้เกียจอ่านกฏ  ผมไม่ได้เล่นจิงจังมากเลยไม่อ่าน )

ขอบคุณล่วงหน้าคับ  น้อมรับทุกความคิดเห็นครับ

ปล.ใครสอบแอดมิสปีนี้บ้างบอกด้วยก็ดีน้า  คะแนนไม่ดีแต่หวังสูง งิงิ

« Last Edit: April 06, 2008, 01:49:11 AM by bachonspiz » Logged

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #1 on: April 05, 2008, 02:50:22 AM »

Step มันเยอะ บอกไม่ถูก แค่ มาราไคท์ ถูกนำลงมา แลวตี ฝั่งตรงข้ามก็เครียดละ แก้กันหน้าไหม้ โดนนวดทุกเทิร์น mp ไม่เหลือหรอก

ต้องลองมานั่งดู พี่พันเล่นอ่ะ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #2 on: April 05, 2008, 02:56:41 AM »

มาลาไคท์ มันแสบ 

bachonspiz
Member

« Reply #3 on: April 05, 2008, 03:36:22 AM »

ต้องศึกษาจากพี่พันสินะครับ พี่พันอยู่ช่วยตอบกระทู้นี่เอาแบบละเอียดเลยน๊า~~~
เอนท์เสร็จอยากระบาย  คะแนนไม่ได้บอกค่าความเป็นคนหรอกจำไว้  ไอ้พวกคะแนนเยอะ  เชอะ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #4 on: April 05, 2008, 05:53:20 AM »

เรื่องเสตปเล่นมานบอกยากอ่ะครับ ต้องดูว่าหน้าการ์ดขึ้นมาแบบไหน แล้วก้อดูๆเป็นสถานการณ์ไปอ่ะครับ บางช๊อดตปล่อยตายก้อปล่อยไปครับ ถ้าเด็คม่ะยุบนะ

ส่วนมิสติกการ์ด ก้อสามัญพื้นๆเลยครับ แต่ที่อยากให้ใส่ก้อ Quintus tuba  , Power of Soul . Seer Deal , Cunning Crown , Ninja Dagger ครับ    ที่เหลือก้อรีดเนียนๆ  เลยครับ

ขอบคุณครับ ^ ^

ปล.เรื่องการตี ขอแค่ตายค่ก้อเอาแล้วครับ ถ้าม่ะเจอของห้ามขุดนะ

ส่วน มาลาไคน์ จะคอมใครตีก้อดูการ์ดบนมือด้วยครับ ถ้าต้องการ์ดเร่งซีลจากมือ ให้คอม Jade + Tiger eyes  ครับ ถ้าตายมานระบายซีลบนมือได้

แต่ถ้าไม่ แนะนำ มาลาไคน์ คอม Sapphire หรือ Emerald ในกรณีที่ตายไปเอง จะสามารถเร่งซีลจากกองได้ครับ 
« Last Edit: April 05, 2008, 05:57:00 AM by พี่พันครับ » Logged

bachonspiz
Member

« Reply #5 on: April 06, 2008, 01:28:54 AM »

ส่วนเรื่องการตีนี่เน้นเข้ามาในสนามแล้วตบใช่ป่ะคับ ไม่ว่าจะลงมาตบหรือขุดตบ
แล้วมิสติกอย่างละ2เลยป่ะคับ

อยากเทสกับคนจิงแต่มะมีเวลา-*-
« Last Edit: April 06, 2008, 01:45:05 AM by bachonspiz » Logged

filmnarak
Member

Email
« Reply #6 on: April 06, 2008, 01:38:35 AM »

เน้นตีผมว่าน่าจะใส่ ออฟซิเด้น อีกใบจะดีนะครับเพราะมันจะช่วยได้มากเลยเวลาแซ็กแล้วตีจะได้ แอคแทคที่สูงพอสมควรแถมไม่เปลืองสุสาน

Member

Email
« Reply #7 on: April 06, 2008, 01:51:10 AM »

ส่วนเรื่องการตีนี่เน้นเข้ามาในสนามแล้วตบใช่ป่ะคับ ไม่ว่าจะลงมาตบหรือขุดตบ
แล้วมิสติกอย่างละ2เลยป่ะคับ

อยากเทสกับคนจิงแต่มะมีเวลา-*-

ถ้าว่างๆ เชิญที่ร้าน  TNT อิมลาดพร้าว เลยครับ

bachonspiz
Member

« Reply #8 on: April 06, 2008, 01:53:01 AM »

เหตุที่ไม่ใส่ obsidian 2 ใบเพราะคิดว่าจะเน้นที่ malachite มากกว่าอ่ะครับ คิดว่าobsidianถ้าดันเปิดเจอตาแรกๆเช่นเทิร์นแรกจ่ายลง sappire แล้วดันเรียกได้ obsidian ก็เศร้านะ
แต่ยังไง  ถ้าลองเล่นแล้วไม่ดีก็กะใส่ 2 เหมือนกันครับ  แต่ไม่ได้เคยลอง  ก็แน่ละซื้อต่อมาเน้

bachonspiz
Member

« Reply #9 on: April 06, 2008, 01:57:33 AM »

ถ้าว่างจะไปให้ได้ครับเพราะจะได้ไปเจอพี่ตัวเป็นๆ -*- 
จะได้ให้สอนซะเลย มันติดตรงที่บ้านอยู่แถวsame same
ถ้า TNT จะใช้เวลานานรวมแล้วก็เป็นวันๆ แม่คงไม่ยินยอม
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

~~~ ตามจิงเล่นซินแต่อนาคตคงไปไม่รอด โดนdivine กดหมด
หันมาเล่นแมลง คงไม่กลั่นแกล้งอีกน้า~~~

Member

Email
« Reply #10 on: April 06, 2008, 01:59:10 AM »

เหตุที่ไม่ใส่ obsidian 2 ใบเพราะคิดว่าจะเน้นที่ malachite มากกว่าอ่ะครับ คิดว่าobsidianถ้าดันเปิดเจอตาแรกๆเช่นเทิร์นแรกจ่ายลง sappire แล้วดันเรียกได้ obsidian ก็เศร้านะ
แต่ยังไง  ถ้าลองเล่นแล้วไม่ดีก็กะใส่ 2 เหมือนกันครับ  แต่ไม่ได้เคยลอง  ก็แน่ละซื้อต่อมาเน้

obsidain ใน1เกมส์ คุณมูฟได้ม่ะกี่ครั้งหรอกครับ

ถ้าว่างจะไปให้ได้ครับเพราะจะได้ไปเจอพี่ตัวเป็นๆ -*- 
จะได้ให้สอนซะเลย มันติดตรงที่บ้านอยู่แถวsame same
ถ้า TNT จะใช้เวลานานรวมแล้วก็เป็นวันๆ แม่คงไม่ยินยอม
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ

~~~ ตามจิงเล่นซินแต่อนาคตคงไปไม่รอด โดนdivine กดหมด
หันมาเล่นแมลง คงไม่กลั่นแกล้งอีกน้า~~~

ถ้าอยู่ same same ว่างๆ ผมก้อไปเล่นที่นั้นอ่ะครับ

ส่วน ดีไวน์ ที่แกล้งแมลงจิงๆ มีแค่ตัวเดียวอ่ะครับ  Uriel

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #11 on: April 06, 2008, 01:59:33 AM »

พี่พันไปเปิดคอรืสที่เซมๆเลยพี่

แมลงก็โดนดิไวนืแกล้งนะ ดิไวน์ที่shadeมืดอะคับ

bachonspiz
Member

« Reply #12 on: April 06, 2008, 02:04:12 AM »

พี่พันหน้าตาเปงยังไงอ่าครับ อยากจะบอกว่าไม่รู้จักคนที่ร้านซักคนเลยที่same same อ่ะ
ไปร้านก็ส่วนมากจะซื้อๆการ์ดแล้วกลับ ไม่เคยเล่นที่ร้าน เพราะกองมิสติกผมไม่แน่นพอ 
คนอื่นที่เล่นมิสติกครบทุกใบเทพๆทั้งนั้น ยิ่งลองเด็คไหม่แล้วคงไปไม่รอด 
ฝีมือผู้เล่นต่ำ-*-  แต่จะพยายามไปบ่อยๆ ----> เจ้าของร้านจาได้จำหน้าได้  -----> จะได้ลดราคาให้ งิงิ

เจอพี่พัน ---> บังคับสอน ---->เล่นคล่องขึ้น
« Last Edit: April 06, 2008, 02:37:34 AM by bachonspiz » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #13 on: April 06, 2008, 04:33:12 PM »

ตอนแรกผมก็เปนแบบคุณ แต่ไปทุกวันเขาก็จำหน้าได้ แต่ไม่ลดนะ 555

เล่นไปเอถะครับ แพ้ช่างมัน เราก็จำหน้ามันไว้ วันหลังตูจะมาเอาคืน โหดไปป่าวว้า

พี่พันจะใส่หมวก.. เอาแค่เนี๊ยพอ - - นึกไม่ออกพี่ต้อยหมวกเทา - -*

bachonspiz
Member

« Reply #14 on: April 06, 2008, 04:45:25 PM »

กรำ ไมไม่ลดให้ง่า  ใจร้ายจัง
แผนนี้สำเร็จยากซะด้วย  แต่ตอนนี้ขยันเล่นเด็คนี้อย่างเดียวคงช่วยได้
ถึงจะแพ้แต่คนไม่แพ้โว้ย  สักวันผมจะเก่ง

ผม: แพ้อีกและไรว่ะ
คู่ค่อสู้ : อะไรแพ้แล้วพาลหรอ  เลิกเหอะเด็คเนี้ยแพ้มา 5- 6 ตาแล้วนา ผมละเบื่อ
ผม : อ่าวดูถูกผมหรอ  เจอเด็คถนัดผมเข้าไปหน่อย เด๋วแกร้องแน่

ผ่านไป7-8 นาที
ตัวตีธาตุมืดที่เจ๋งที่สุด ตายเรียบร้อย 
ตัวจั่วที่เป็น ญ 2ตัวธาตุไฟ โดนจิ้มเก็บ
นางฟ้าตัวเล็กๆในจัยผมตกไชร์นไปอย่างไม่หวนกลับ
ปีศาจธาตุน้ำ หลบอยู่ในไชร์นไปยอมขึ้น

คู่ต่อสู้ : เอ่อ นายฮะ หกลับไปเล่นแมลงดีกว่าไหม  เด็คนี้ มันเก่าแล้วสู้เด๊ค7ปีผมไม่ได้หรอก
ผม : 

bachonspiz
Member

« Reply #15 on: April 07, 2008, 01:50:42 PM »

ไม่ได้ปั้มหรืออะไรไม่อยากสร้างกระทู้ไหม่  แค่อยากรู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกับบอร์ดกันเนี่ย
ตื่นมาเจอ งงเลย 

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #16 on: April 07, 2008, 02:05:41 PM »

นี่ครับ พี่พันกับ แมลงหรรษา  หลังการ์ดเป็น กบกินแมลงด้วยนะเอ้อ 

ปล.ส่วนเกิดอะไรขึ้นกับบอร์ดอย่าใส่ใจ เดี๋ยว Mod ก็หิ้วไปทิ้งเองแหละ เห็นอะไรอย่าทักเดี๋ยวมันได้ใจ มันเรียกร้องความสนใจหน่ะ อย่าไปสนใจเลย

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #17 on: April 07, 2008, 02:17:40 PM »

หุหุ เอาด้วงไฟคอมยืนตระหง่านเลย

ใครจะทำอะไรก็ช่างหัวมันเถอะครับ เราแค่ทำในส่วนของเราดีกว่า

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: April 07, 2008, 02:30:43 PM »

จากรูปเห็นด้วงไฟ สังเกตุในไชรน์ อัดยาบ้า Cry Form Tomb  อ๊า At มหาศาล  ตายเดี๋ยวก็ขุดใหม่ 
« Last Edit: April 07, 2008, 02:52:15 PM by [C]hesSKnigh[T] • [S]hinigami No Balla[D] • » Logged

bachonspiz
Member

« Reply #19 on: April 07, 2008, 03:23:28 PM »

จดจำเป้าหมาย ติ๊ดๆ  หมังว่าคงเจอพี่พันที่เซมๆนะง้าบ

คือ อยากบอกว่าตกใจมากเพราะตั้งแต่ดูบอร์ดนี้มานี่ไม่เคยเป้นอย่างนี้มาก่อนเลยนิ
ตื่นมาจะดูกระทู้เผื่อจะได้ความรู้ไหม่ๆตกใจอ่างแรง เล่นปั้มหลายอันเป็นหน้า
แถมในmerchant boradอีกเฮ้อ  รบกวนMod ชวนหน่อยนะง้าบ

พี่พันเล่นเหมือนโชว์การ์ดในมืออ้ะป่าว  ตัวไรหว่า?

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #20 on: April 08, 2008, 01:14:11 AM »

ถือเป็นกระทู้แนะนำตัวคุณพันไปละกัน

bachonspiz
Member

« Reply #21 on: April 08, 2008, 01:15:23 AM »

อ่านะ  ผมแค่อยากรู้ตัวจริงจาได้ให้สอน
พี่พันคงอาย เหอๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: