Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:18:48 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: น้ำเน่า ๆ เหมือนเดิมอ่ะ  (Read 4865 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
- k A w E z -
Member

« on: April 01, 2008, 06:53:10 AM »

Member...สมาชิก

2 Andre, The King of Anndisong  ------------------- พื้นฐานตัวยืน ที่ Deck น้ำพึงมี...
3 Pecca Sin of Envy  ------------------------------------- ไม่ต้องใช้ บรรยายโวหาร...
3 Mermage of Aquarious -------------------------------- ไม่ต้องใช้ พรรณาโวหาร...
3 Bunyip --------------------------------------------------------- ไม่ต้องใช้ พอแระมากไปมุขซ้ำ ใช้สิ...
2 Shannon The Chemist of annedisong --------- เค้าว่าดีก้อเลยใส่...
1 นักเวทย์หญิง ------------------------------------------------ สรรพคุณมีมากมายเหลือคณานับ...
2 Alana Princess --------------------------------------------- คุณคือจุดอ่อนเชิญค่ะ ทึ่ง ๆ ๆ ๆ...
2 Princess Royal Garuda -------------------------------- เอาไว้ดักเกมยกฟรีสบางสถานะการณ์...
3 Timpera The Vapor dragon ------------------------- จัวและรองอังเดร...
2 Blue Finmermage ----------------------------------------- ไม่ต้องบรรยายสรรพคุณ...
4 M-Doll ---------------------------------------------------------- ที่เหลือ จบ...

Seal 27 แนะ เยอะจัง T_T เอาออกให้ที สัก 1 หรือ 2

Mystic พื้นฐาน
Kali + Sacrifice 2 ทำลายพวกป้องกันเคิส ซึ่งปัจจุบันเป็นที่นิยม และ เอาไว้ เกน MP ได้ด้วย หง่ะ
Seer's Deal 1 เลย ดีมั่ก ๆ บางทีจำเปน ^^" search มา sac เซิชมา gain

อันนี้เล่นอยู่ปัจจุบัน ไม่โอนเอนไปทางใดทางหนึ่ง ไม่อยากพึ่ง อังเดรมาก อิอิ เค้าทำงานให้คนอื่นเยอะแระ

วิธีการเล่น

ก่อนอื่นเลยเริ่มจากการจั่ว Seal 5 ใบและ Mystic 2 ใบ จากนั้น ........ ไม่ใช่แระ ไม่มีคัยฮาด้วย รู้ตัว.....
เข้าเรื่อง.วิธีเล่นง่าย ๆ มาก ๆ อังเดรมาก็ดี ไม่มาไม่เปนไร เราก็เอา ปันยิบ ยืน เอาแล้วกันน่าจะไหวแหละ
ฟรีส ออล ตามสไตล์น้ำ ลงไปตบตัวกันเคิส เรื่อย ๆ แล้วเอา M-Doll ปาดหลังทิ้ง
เจอลีราจงรีราเจ้ก็เอา การู้น้ำยก ให้ไปโม่หลาย ๆ รอบหน่อย *0*
ถ้าเจอพวก search ก็เอาการู้น้ำ ยกออก โปกงโปเก๊ส ยกออกให้หมด
พวกปั้ม ๆ พลัง ก็เอากายกออกให้หมดไม่ก้อ เอาอลาน่ามาเชิญ
นักเวทย์หญิงสามารถใช้ได้ดี เพราะ จะเห็นว่า ค่าร่าย 3 จะเยอะมาก (Seal เลยน่อ เสียสละเพื่อการใหญ่เท่านั้น)
อย่างน้อย ๆ ก็ได้ MP 2 แก้อิกใบได้แนะ
สบโอกาสก็ตบด้วยปันยิบหรืออังเดรเล่นง่าย ๆ อ่าคับ
ใช้ 8 Alana ALL เมื่อปิดเกม เพราะจ่าย 4 แสนถูก
ปิดเกมน่าจาได้แหละ แหะ ๆ Seal บนมือจะใช้งานได้เยอะน่อ
ที่ไม่ใส่รูนมิส เพราะว่า เอาพวก อังเดรมาตบเลยจะง่ายกว่าไม่ก้อ
ปา Sacrifice เข้าไปเลยจะได้รู้เรื่อง

ป.ล. บางทีเกมอาจะไม่เป็นอย่างที่คิดเสมอ เพราะว่าการ์ดฝ่ายตรฝข้ามแรงมาก

แนะนำเพิ่มทีน่อ

เหมือน deck น้ำทั่ว ๆ ไปแหละ เจอมิคาเอล กะ คานห์ เซนทอร์ ก็กลับบ้านกันเถอะ

(ไม่ก้อเอา เจ้าแม่กาลี และ sac ปาหัวให้ คอขาด หรือ วิญญาญหลุด ดังรูป...)

ติชมหรือแนะนำด้วยนะคับ

T_T เสียดาย Rowena The Mermage Maiden แต่ทำไงได้ ต้องตามเกมหน่อย ไม่งั้นสูญพันธ์

(ป.ล. พยายามแก้ ภาษาให้ไม่วิบัติแล้วนะ T_T ถ้าตงไหนมีขออภัยด้วย)

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
« Last Edit: April 06, 2008, 07:38:29 AM by kawekawe » Logged

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #1 on: April 01, 2008, 01:07:21 PM »

ไม่ใส่อังเดรเพิ่มเป็น 3 อ่ะ

N-geo48
Member

« Reply #2 on: April 01, 2008, 03:30:25 PM »

เพิ่มAndreลดซินน้ำครับ
ใส่Septimus tubaไว้ให้นักเวทหญิงเกนก็ได้พราะได้Search Logosขึ้นมือเตรียมเกนต่อ
ควรใส่Naomiเพื่อSearchดาบด้วยครับ
« Last Edit: April 01, 2008, 04:03:05 PM by N-geo48 » Logged

OA17
Member

Email
« Reply #3 on: April 01, 2008, 03:45:30 PM »

แล้วเจอเดค มิคาเอล สู้ยังไงครับ

Member

« Reply #4 on: April 01, 2008, 04:02:54 PM »

ก็บอกให้เก็บ Deck กลับบ้าน

เวลาเจอมิคาเอลอ่ะ

5+

ถ้าใส่อังเดรเพิ่มไป

มันจะหาตัวคอมยากนะ

เพราะว่ามี ทิมเพอร่าแค่ 3 ใบ ใน Deck เท่านั้น

ที่เป็นมังกร 3 ตัว

แต่ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับ

Septimus Tuba น่าสนจัยมาก

เด๋วเอาไว้ไปหา *0*

N-geo48
Member

« Reply #5 on: April 01, 2008, 04:07:50 PM »

เจอมิคาเอลก็ให้อังเดรคอมดราก้อนแปะดาบ2ใบAt20แล้วตบไงครับ
ลดM-dollเพิ่มTimperaแล้วเพิ่มNaomiก็ได้ครับ

Member

« Reply #6 on: April 01, 2008, 05:02:14 PM »

เอา ซิน ออก 1 เอา M-Doll ออก 1

แล้วใส่

ทิมเพอรา กะ อังเดร เพิ่มใช่ป่ะคับ

ขอบคุณที่แนะนำเพิ่มเติมคับ

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: April 01, 2008, 11:59:16 PM »

ใส่ ทิมเพอราเต็ม เอา m doll ออก  ใส่ แฟรี่ดราก้อน ไม่ก็ ฮาเวสทรา เพราะว่า มังกรน้องเกินไป

ใส่ปลาก็ดี อลานากะ อังเดร จะได้ ตี ถูกๆ   

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #8 on: April 02, 2008, 12:41:31 AM »

เอาไปเป็นเล่นอังเดรเลยดูดีกว่าไม๊ครับ
ชานอน บันยิบไม่ใส่M Dollไม่ใส่
ใส่ ติมเต็ม
ปลาเต็มเพราะมีอลาน่า
อังเดรเต็ม
นางเงือก กะซินอย่างละ 1หรือซิน2นางเงือก1
จอD4k 1
มังกรกลัวใข่ 3-4
แค่นี้กลายเป็นอังเดรในบัดดลมีอลาน่าด้วยนะไว้มูฟซิลที่ติดฟรีสจาก จอ นางเงือกและซินน้ำ
ไปกลัวทำไมมิคาเอลใส่ลูเคทีไปเลยเพราะโม่เยอะ
มิคาเอลยอมรับว่าเหนียวจริงแต่ใช่ว่าจะตีไม่เข้านี่นะติดดาบ2ใบหวดเอาตายได้นะครับ
ไม่งั้นลูเคทีหวดอีกดอกไม่ตายให้มันรู้ไปอย่าไปกลัวเทพครับตายเป็นเหมือนกัน
ส่วนเรื่องพรีคอนน้ำผมก็อยากให้มีของเสริมอังเดรเหมือนกันนะ^^
« Last Edit: April 02, 2008, 12:48:09 AM by -=[Lao Hu]=- » Logged

N-geo48
Member

« Reply #9 on: April 02, 2008, 02:31:58 PM »

เล่นอังเดรไปเลยดีกว่าครับแรงกว่า
ไม่ใส่M-dollเลย มี Pricness Alanaคอยมูฟอยู่แล้วไม่ต้องใส่Princess Royal Garudaก็ได้มั้ง
ใส่Fish of piscesไปลดค่าตีใส่ ฮาเวสทาร่า ไปเกน+รองใส่NaomiไปSearch ดาบ
ใส่ลูเคเทียไปหวดปิดเกม

Member

« Reply #10 on: April 06, 2008, 07:36:50 AM »

วันนี้เล่นกะเพื่อนมาด้วย Deck นี้แพ้ราบคาบตามเคยหง่ะ

แพ้ Karn จิง ๆ อ่า

Deck นี้มันขาดตัวยืนหรือป่าวหง่า

ยืนได้แค่อังเดนเอ๊งหง่ะ

เจอ BlackBoa ตัดเกมเรื่อย ๆ T_T

ทำยังงัยดีหง่า

ไม่อยากเล่น deck อังเดรนะ คนเล่นเยอะแล้ว

แพ้แค่ deck คาน อ่ะ

พวกเซราฟไรพวกนี้พอไหว

เล่นกะเพื่อนอ่าคับ

T_T ตัวอื่นยืนสู้คานไม่ไหวเรย

เซงแนะนำทีคับ

lordhunya
Member

Email
« Reply #11 on: April 06, 2008, 08:10:12 AM »

เอาprincess และ แชนน่อนออกซะสิ ส่วน คาร์นหนะค่อยๆตีแนวหลังมันไปก็ได้ไม่ต้องรีบ หาตัวตีข้ามไลน์หนะนะ อืมๆ

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: April 06, 2008, 03:11:09 PM »

จขกท คุณเล่นเดคฟรีสเจอเดคกันฟรีส เนี่ยก็ล้มยากแล้วแถมยังเจอคาน     เดคคุณไม่ยกเลิกเคิส    ก็เจอเคิสเปแนธรรมดา    มันต้องทำใจกันบ้าง     

Member

« Reply #13 on: April 06, 2008, 05:12:06 PM »

พอเราผลักตัวยืนลงไม่ได้ เฮ้อ...

เกมติดมากมาย

ทำจาย ๆ T_T

จะใส่ซินแสง สัก 2 ใบดีมะ

แล้วเอา M-Doll ออกให้หมด

เอาซินน้ำออก 1 แล้ว

แล้วใส่ทิมเพอร่าให้เป็น 4 คิดว่าดีมั้ยจ้า

^_^
« Last Edit: April 07, 2008, 04:26:27 AM by kawekawe » Logged

Member

Email
« Reply #14 on: April 07, 2008, 04:37:42 PM »

เอาprincess และ แชนน่อนออกซะสิ ส่วน คาร์นหนะค่อยๆตีแนวหลังมันไปก็ได้ไม่ต้องรีบ หาตัวตีข้ามไลน์หนะนะ อืมๆ
เป็น AAG ดีเปล่าครับ

Member

« Reply #15 on: April 09, 2008, 01:24:01 AM »

ตัวอารายหง่ะ

AAG

Member

Email
« Reply #16 on: April 09, 2008, 01:54:35 AM »

ตัวอารายหง่ะ

AAG

ตัวนี้ไง ดูไปดูมา คงไม่เหมาะ -*-

ถ้าคิดถึงข้ามไลน์ ตัวนี้ก็ใช้ได้ครับ

Member

« Reply #17 on: April 09, 2008, 01:57:01 AM »

คงจะไม่เหมาะเพราะว่า

Mage ส่วนใหญ่นะ ใน deck หน่ะ

Member

Email
« Reply #18 on: April 09, 2008, 02:12:11 AM »

คงจะไม่เหมาะเพราะว่า

Mage ส่วนใหญ่นะ ใน deck หน่ะ
นั่นสินะ แต่ผมไม่ค่อยแนะนำให้ใส่ m-doll

แต่ผมก็อยากให้เล่น อังเดร เลยนะ

ถ้าเล่นอลาน่า ตี ลองไปหา โฮลี่ St2 ดู กับ Seattle ผมไม่ค่อยเห็นเหมือนกัน

แต่อลาน่าเคิร์ส ก็ตามนี้ล่ะครับ สู้คาร์นไม่ได้เป็นเรื่องธรรมดา

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #19 on: April 09, 2008, 02:20:10 AM »

อืมตอนนี้อังเดรมีมังกรโปรโมใหม่มาเสริมนะครับ
น่าจับตามองเป็นอย่างยิ่งเพราะเริ่มมีอาการว่า
เข็นไม่ลงตีข้ามไลน์ก็ได้
สาวกอังเดรอย่างพวกเราไม่ควรพลาด!!

Member

« Reply #20 on: April 09, 2008, 04:54:09 AM »

ทำไมทุกคนที่เล่นเด๊คน้ำตอนนี้ต้องจ้องไปที่

อังเดรด้วยน่อ

พยายามจะไม่ใช้งานจากอังเดรหน่ะ

แต่มันคงเป็นไปไม่ได้

เพราะว่า อังเดรตอนนี้ดูแล้วสเถรียรสุดล่ะ

*0*

อยากเล่นอลาน่า ส่งปฏิมากรรมแช่แข็งออก มากกว่า

แต่สู้คารน์ไม่ได้เลย....

พอเขาเอาคาน์หมาตั้งแล้วก้อสร้างบ้านข้างหลัง

จนกลายเป็นฝั่งเราเองที่แพ้ไป....

น้ำ Status พื้นฐานน้อยเกินตีดินไม่เข้า

*0*

ยังไงลองแนะนำ deck น้ำเคิสให้สักหน่อยละกัน

อังเดรก็ใส่ได้นะ

มันเป็นตัวยืนน้ำที่ดีที่สุดแล้วตอนนี้

พยายามแหวกแนวน้ำอยู่แต่ยากหน่อย

ตัวยกเลิกฟรีสเยอะชะมัด

*0*

ขอบคุณที่แนะนำอ่ะ

N-geo48
Member

« Reply #21 on: April 09, 2008, 02:09:42 PM »

จะสู้คารน์ก็ใส่ซินแสงไปก็จบ
เจอยกเลิกฟรีสใส่รูนมิสยืน
ถ้าจะเล่นน้ำฟรีสตัวยืนไม่ต้องเพราะเราฟรีสป๊อดอย่างเดียว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: