Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:25:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Sigmund + Archer แนะนำด้วยครับ  (Read 3300 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« on: March 30, 2008, 03:15:46 PM »

ฝั่งซิกมัน
Sigmund 3rd King Of Felasia 3
Sigmund 3rd Little prince 2
Odette Gene's sister 2
Kobold Tribal Warrior 2
Lucretia The Sword magician  1
Wind Godess shaman 1
Hanuman 2
Agent Kasumi 2
Glass Dew Fairy Archer 3
Agent Arosei 2
Rataasquirel 2
Nazae The Great Oracle 2
นักเวทย์หญิง 1

Mystic เน้น ค่าร่ายหนักๆ 3-5 เช่น You Must die , Sulphur leonum , Walt Of Harmony ,Sextus Pialam
โดยใช้ Glass Dew Fairy Archer นี่แหละจ่าย 2 ลงพวกนี้ไปก่อกวน

นอกจากนั้นที่จะต้องมี
รูปครอบครั (Felasia Royal Family) 2
ดาบซิกมัน (Felasia Royal Sword) 2
ปืน (Adapted Pistol) 2

ตัวตีหลักๆก็คงต้องเป็นซิกมันตัวใหญ่ ตัวเล็กก็ตีได้ หนุมาน เหมือนซิกมันทั่วไป

ทำไม ไม่ใส่ ชาร์ล และ กริฟฟิน คอมมานโด ?
จะว่าไปผมก็ชอบชาร์ลอยู่นะครับ แต่ว่า เงื่อนไข มันคือ เมื่อฝ่ายตรงข้ามมี Sp น้อยกว่า โจมตีข้ามไลน์ได้ ยิ่งสมัยนี้มีแต่ Evil ก็ Sp4 ขึ้นไปแล้ว Divine ก็เหมือนกัน ทำให้ชาร์ลหมดประโยชน์ไป
ส่วนกริฟฟิน คอมมานโด ตัวปิดเกมผมใช้ลูเครเทีย ผมคงไม่ใช้กริฟินคอมมานโดลากดาบมาปิดเกมหรอกครับ ที่เอาไว้หาดาบหาปืน คือ Agent Kasumi

แนะนำด้วยครับ ตอนแรกที่ผมตั้งกระทู้ ยูนิคอร์นไปดูมั่วๆไปนิดก็ขออภัย
« Last Edit: April 14, 2008, 02:47:46 AM by <Art>Evolution-IX » Logged

Member

Email
« Reply #1 on: April 01, 2008, 10:28:22 PM »

ตัดสินใจได้แล้วครับ เป็น นาซาอี 2ครับ

จัดเรียง แล้วรอ Subturn ป้องกัน ถ้า Sextus Pialam อยู่บนสุด ตัวที่โจมตีมาก็จะตายไปเลย โดยใช้ Glass Dew Archer Fairy ร่าง2ลงซะ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #2 on: April 01, 2008, 11:08:01 PM »

ถ้าจะโพสต์ติดกัน ใช้ปุ่มmodifyแทนการโพสต์ใหม่ด้วยครับ

เดี๋ยวมาเม้น 555+

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #3 on: April 10, 2008, 01:32:46 AM »

ผมว่า ถ้าไม่แคร์เรื่องรองเร็ว(ที่จิงก้อไม่ค่อยเปงไรมั้ง) ใส่ Bakery girl แทน กระรอกลมก้อได้นะครับ

Member

Email
« Reply #4 on: April 10, 2008, 01:44:52 AM »

ผมว่า ถ้าไม่แคร์เรื่องรองเร็ว(ที่จิงก้อไม่ค่อยเปงไรมั้ง) ใส่ Bakery girl แทน กระรอกลมก้อได้นะครับ
ผมชอบนาซาอี แต่มีอัคติกับเบเกอรี่

อยากหาที่เป็น ไนท์เพิ่มเหมือนกัน

OceanSea
Member

Email
« Reply #5 on: April 10, 2008, 02:50:20 PM »

ผมชอบนาซาอี แต่มีอัคติกับเบเกอรี่

อยากหาที่เป็น ไนท์เพิ่มเหมือนกัน

ผมกะเปน Nazae สวยดี ฮาๆ แต่เบเกอรี่เปนไรไม่รุเกลียดขี้หน้า แต่ผมชอบเด็คนี้นะ ok เลย

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #6 on: April 10, 2008, 03:09:38 PM »

จูมง ด้วยลืมได้ไง
พันนาฟอเรสอาเชอร์ 

N-geo48
Member

« Reply #7 on: April 10, 2008, 03:13:32 PM »

มีAgent Kasumiแล้วไม่ใส่Forest Echoed Fairyบ้างรึครับ
ชาร์ลมันต้องติดดาบครับถึงจะเก่ง
ใช้บ่อยตีสูญเสียสกิลอบิลิตี้มันส์ข้ามไลน์ก็ได้
ถ้าใส่Felasia Archerไปด้วยก็จะคล้ายๆซิกมันด์สายตัดมือเลยครับ
จูมงก็ใส่ไปด้วยครับมันโหด

OceanSea
Member

Email
« Reply #8 on: April 10, 2008, 03:25:41 PM »

มีAgent Kasumiแล้วไม่ใส่Forest Echoed Fairyบ้างรึครับ
ชาร์ลมันต้องติดดาบครับถึงจะเก่ง
ใช้บ่อยตีสูญเสียสกิลอบิลิตี้มันส์ข้ามไลน์ก็ได้
ถ้าใส่Felasia Archerไปด้วยก็จะคล้ายๆซิกมันด์สายตัดมือเลยครับ

ถามเลยแล้วกัน จูมง มันตัวไหนครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: April 10, 2008, 03:53:06 PM »

ถามเลยแล้วกัน จูมง มันตัวไหนครับ

Member

Email
« Reply #10 on: April 10, 2008, 04:35:53 PM »

หล่อล่ำ จูมง องค์ชายแห่งกรูยอ

ผมว่าจะยกคาซุมิออกเปลี่ยนเป็น กริฟฟิน คอมมานโดแบบเดิมดีกว่า คาซุมิผมเอามาฆ่าดินเฉยๆ

ส่วนจูมง หายากจริงๆ ที่ขอนแก่นไม่เคยเห็นเลย

ชาร์ลผมกะจะไม่ใส่อยู่แล้ว

ตัดมือไม่อยากเล่น มันโหดไป ผมชอบเปิดกองเซอร์ไพรซ์ช็อตมากกว่า

แต่ขอบคุณทุกคอมเม้นนะครับ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #11 on: April 11, 2008, 03:06:00 AM »

อยากได้ไนท์ เพิ่ม ก็ใส่ shrine samurai ดูซิครับ

ตีไปไม่เครียด จะตายก้อทิ้ง(ตีตัวสำคัญๆ ของเขา ให้เขาแก้จนmp = 0 ไปเลย

Terrorblade
Member

« Reply #12 on: April 11, 2008, 09:05:10 PM »

ฝั่งซิกมัน
Lucretia The Sword magician  1
Hanuman 2
Agent Arosei 3

Mystic เน้น ค่าร่ายหนักๆ 3-5 เช่น You Must die , Sulphur leonum , Walt Of Harmony ,Sextus Pialam
โดยใช้ Glass Dew Fairy Archer นี่แหละจ่าย 2 ลงพวกนี้ไปก่อกวน

รูปครอบครั (Felasia Royal Family) 2
ดาบซิกมัน (Felasia Royal Sword) 2

ตัวตีหลักๆก็คงต้องเป็นซิกมันตัวใหญ่ ตัวเล็กก็ตีได้ หนุมาน เหมือนซิกมันทั่วไป

ทำไม ไม่ใส่ ชาร์ล และ กริฟฟิน คอมมานโด ?
จะว่าไปผมก็ชอบชาร์ลอยู่นะครับ แต่ว่า เงื่อนไข มันคือ เมื่อฝ่ายตรงข้ามมี Sp น้อยกว่า โจมตีข้ามไลน์ได้ ยิ่งสมัยนี้มีแต่ Evil ก็ Sp4 ขึ้นไปแล้ว Divine ก็เหมือนกัน ทำให้ชาร์ลหมดประโยชน์ไป
ส่วนกริฟฟิน คอมมานโด ตัวปิดเกมผมใช้ลูเครเทีย ผมคงไม่ใช้กริฟินคอมมานโดลากดาบมาปิดเกมหรอกครับ ที่เอาไว้หาดาบหาปืน คือ Agent Kasumi

แนะนำด้วยครับ ตอนแรกที่ผมตั้งกระทู้ ยูนิคอร์นไปดูมั่วๆไปนิดก็ขออภัย
กริฟฟินคอมมานโดทำให้เกมช้ามากเลย
ถ้าจะใส่นาซาอีใส่แกเบรียลดีกว่าครับ
มิสติคมันจะไม่เน่าเรอใส่ไปซะขนาดนั้นอ่ะครับ
ชาลอย่าใส่เลยมันจะเก่งยังไงถ้าไม่มีดาบ
ส่วนครอบครับอ่ะใส่ไปแค่1ใบก็พอแล้ว  ใส่เยอะเน่าเร็วมาก  และถ้าเค้าเล่นลมด้วยก็เหมือนแค่ร่ายมาเพื่อจั่วตอนจบเทิร์นแค่นั้น

N-geo48
Member

« Reply #13 on: April 11, 2008, 09:08:00 PM »

Gabriel ไม่ควรใส่นะครับมันต้องแสดงด้วยเขารู้ใต๋เราหมด
ผมว่าใส่จูมงดีกว่ากริฟฟินคอมแมนโดนะครับ

Member

Email
« Reply #14 on: April 11, 2008, 09:23:12 PM »

ฝั่งซิกมัน
Hanuman 2
Agent Arosei 3

กริฟฟินคอมมานโดทำให้เกมช้ามากเลย
ถ้าจะใส่นาซาอีใส่แกเบรียลดีกว่าครับ
มิสติคมันจะไม่เน่าเรอใส่ไปซะขนาดนั้นอ่ะครับ
ชาลอย่าใส่เลยมันจะเก่งยังไงถ้าไม่มีดาบ
ส่วนครอบครับอ่ะใส่ไปแค่1ใบก็พอแล้ว  ใส่เยอะเน่าเร็วมาก  และถ้าเค้าเล่นลมด้วยก็เหมือนแค่ร่ายมาเพื่อจั่วตอนจบเทิร์นแค่นั้น

กาเบรียลไม่ใส่แน่นอนครับ
คือผมลองดูแล้ว กาเบรียลรู้สึกว่าจะจ่ายหนักไปในการเรียกมาไว้บนสุด อีกอย่างกาเบรียลลงมาไม่ เมสเซ้นเจอร์เลย

Gabriel ไม่ควรใส่นะครับมันต้องแสดงด้วยเขารู้ใต๋เราหมด
ผมว่าใส่จูมงดีกว่ากริฟฟินคอมแมนโดนะครับ

ก็กำลังหาตำแหน่งให้ องค์ชายจูมง สองตำแหน่ง คาซุมิสินะ

saderd_man
Member

« Reply #15 on: April 12, 2008, 12:03:40 AM »

ใส่จูมงจะดีหรอคับ

ถ้าไม่จัดมิสติกเพื่อมัน ก้อแค่ตีข้ามไลน์ได้เฉยๆ เองนะ

แถมไม่บวกจากซิกมันอีก

???

ปล. ลอง werecat bandit มั้ยอ่ะ ไว้หา ตัวสำคัญ ๆ อย่าง wind goddess 

Member

Email
« Reply #16 on: April 14, 2008, 02:46:54 AM »

เหมือนจะไม่มีตัวเร่งจั่ว ซีล จะทำยังไง ให้ วินก็อดเดส ขึ้นไวสุด

ลด Arosei เพิ่ม นักเวทญ์หญิง คอนเซปเดิม เปิดกองวัดใจไปเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: