Summoner Master Forum
September 29, 2024, 04:20:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เพนกวิน มหาประลัย หลุดโลก (โอ้พระเจ้าช่วยหมูทอด โอ้พระเจ้าจอร์จมันทอดยาก)  (Read 3640 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« on: March 29, 2008, 10:39:51 PM »

Seal

Leraje 1  >>>>> ตัวยืนสุดยอดของโลก ฮะๆๆ (ยืมพี่กิ๊กมาลองเล่นก่อน)
Murderous Doll 4 >>>>> ใช้แฟรี่ลบตูดแล้วเชือด ฮะๆๆๆ บ้าเลือดดี
Little Brother Penquin 4 >>>>> มิสติกขัน เบอร์ 2-3 เปลี่ยนเปน fish ใน shrine แล้วตี ฮะๆ
Urza Ashley 3-4 >>>>>  ขุด Naedia มาเปิดรัวๆ
Naedia 4 >>>>>  ไม่ต้องบอกก็รู้
Eric 1 >>>>>  ตบตุด เพื่อนๆ สนุกๆ
Night Troian 2 >>>>>  โปะมิสติก มาใช้ใหม่
Forest Echo fairy 2 >>>>> แฟรี่ลบตูดนั่นเอง
Gou the Dog 2 >>>>>  ข้ามไลน์เมื่อมี urza นะจ๊ะ ตั้งมันไว้เฉยๆ ก็กันข้ามไลน์ได้
Sortie Sand Worm 2 >>>>> ตีจาก df ไป df

Mystic

เอาแบบปึ้กๆ 25-30 ห้ามเกินนั้น รีดให้น้อยเข้าไว้ อยากเสริมเติมแต่งอะไรก็ได้เลยคร้าบ

Secundus Phialam 2 >>>>> เปลี่ยนเปน fish และ การ์ดกำลังตก ชายน์ ให้เอ๋อไป
Tertius Phialam 2 >>>>> เปลี่ยนเปน fish
Sextus Phialam 2 >>>>> ตีมาต้อง แซค นะ ไม่งั้น ตายฮะๆ
Love & Peace 2 >>>>>  เมื่อตีไม่ได้ เราก็ลบตูดเชือดเนียนๆ
Book Of Life 1 >>>>>  โง่ ใบนึง หรือ แซค หา Revelation ใบนึงขึ้นมือ
Replacement Soul 2 >>>>> ชุบ Penquin
Star Shield 1 >>>>>  คงรุ้นะ มหาประลัย โคดๆๆๆ
Inquisition 2
Holy Prayer 2
High Priest 2
Thunder Bolt 1
Whirl to Win 1
Cool Moon 1
It's No Joke 2
Andromeda 2
Houdini 2
Hades 1 >>>>> ลบตามชายน์

วิธีเล่น
1.เอา Leraje ตั้ง
2.เอา naedia เปิด ashley ขุด เปิดรัวๆ
3. ลบตุดเชือก หรือ ลบตูด Eric ตี
4.Penquin เปลี่ยนเปน fish แล้วตีนะ

Deck นี้เล่นง่ายๆ นะค้าบ เขียนไม่ค่อยเก่งเท่าไร ในเรื่องการเขียนวิธีเล่นนะค้าบ

ขอบคุณ พี่ไปป์(เจ้าของเดคต้นแบบ) พี่เจต พี่กิ๊ก ที่ช่วยจัดเดคคร้าบ

Credit By หมู Same Same ฮะๆๆๆ
« Last Edit: March 31, 2008, 10:58:07 PM by CarlitoZ [V2] » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: March 29, 2008, 11:02:48 PM »

Urza 3 ก็พอแหละ

แหล่มดี สร้างความแตกต่างระหว่าง Lv 1 กับ 5 555555+

Member

Email
« Reply #2 on: March 30, 2008, 05:08:25 AM »

Urza 3 ก็พอแหละ

แหล่มดี สร้างความแตกต่างระหว่าง Lv 1 กับ 5 555555+

เคยลองเล่นไปละ urza ขึ้นมาบ่อยเกินไปอ่ะ ไม่รุ้จะขุดไรอะ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #3 on: March 30, 2008, 01:55:02 PM »

Seal
Murderous Doll 4 >>>>> ใช้แฟรี่ลบตูดแล้วเชือด ฮะๆๆๆ บ้าเลือดดี

แหะๆ ผมก้อเล่นร้านsame sameเหมือนกัน
คือผมเคยใช้แล้วเพื่อนบอกว่ามันจะต้องใช้ DF  ปกติอ่ะครับ อยากรู้ว่ามันทำได้จริงๆเหรอ ลดตูดแล้วปาดขี้ อ่ะครับ

ชอบอ่ะ เดคนี้ไม่เกินเท่าไหร่เหรอครับจะลองจัดดุบ้าง^ ^

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #4 on: March 30, 2008, 04:21:49 PM »

ทำเกมจากการเชือดตัวใหญ่นี่เอง
ไม่รู้ดิโทรจันเอามาเพื่ออะไร

Lightning9
Member

« Reply #5 on: March 30, 2008, 04:24:25 PM »

ทำเกมจากการเชือดตัวใหญ่นี่เอง
ไม่รู้ดิโทรจันเอามาเพื่ออะไร

เอามาวนมิสติกเปลี่ยนปลา มาใช้มั้งครับ เผื่อโดนเผา

Member

Email
« Reply #6 on: March 30, 2008, 06:05:09 PM »

Seal

แหะๆ ผมก้อเล่นร้านsame sameเหมือนกัน
คือผมเคยใช้แล้วเพื่อนบอกว่ามันจะต้องใช้ DF  ปกติอ่ะครับ อยากรู้ว่ามันทำได้จริงๆเหรอ ลดตูดแล้วปาดขี้ อ่ะครับ

ชอบอ่ะ เดคนี้ไม่เกินเท่าไหร่เหรอครับจะลองจัดดุบ้าง^ ^

มันไม่ได้เทียบจาก Df ปกตินะ มันเทียบจาก Df ที่โดนบวกลบเรียบร้อยแล้ว แต่ต้องเป็นตัวที่ Df น้อยสุดในสนามเท่านั้นน่ะ
สมมุติ ว่า มี Seal ยืนข้าง Yggdrasil D4K แล้ว Df=11 ก็เชือดโดนตัวข้างต้นไม้น่ะ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #7 on: March 30, 2008, 10:22:37 PM »

Seal

มันไม่ได้เทียบจาก Df ปกตินะ มันเทียบจาก Df ที่โดนบวกลบเรียบร้อยแล้ว แต่ต้องเป็นตัวที่ Df น้อยสุดในสนามเท่านั้นน่ะ
สมมุติ ว่า มี Seal ยืนข้าง Yggdrasil D4K แล้ว Df=11 ก็เชือดโดนตัวข้างต้นไม้น่ะ

Thx ที่ชี้แนะครับ

กลายเป็น B O C ไปแล้วววววววววว

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: March 31, 2008, 02:19:10 AM »

ขัน 2 ขัน 3 นี่ทำให้เกิดเด็คเพนกวินได้หลายแนวดีจริงๆ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #9 on: March 31, 2008, 11:00:11 PM »

ขัน 2 ขัน 3 นี่ทำให้เกิดเด็คเพนกวินได้หลายแนวดีจริงๆ 

ตกลงอันไหนมันขัน อันไหน เป่าแตร งง สับสน ฮะๆๆ ไม่เคยดูรูปเลย
ถามหน่อย
โอ้พระเจ้าจอสมันทอดยากนี่มันอารายกันว้า 555+
สักพักก็เคี้ยวยาก555+

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: April 01, 2008, 01:52:58 AM »

คล้ายๆของพี่ไปค์เลยแหะ -- --

NuttoKung
Member

Email
« Reply #11 on: April 01, 2008, 02:57:06 AM »

พี่หมูใช่ม่ะเนี่ย - -

Member

Email
« Reply #12 on: April 03, 2008, 02:44:27 AM »

ใช่แล้วๆ พี่หมูเอง

อยากใส่ Fairy Pirate แต่ขี้เกียจหาอ่ะ เลยใส่ Gou ไปแทนก่อน

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #13 on: April 03, 2008, 02:48:40 AM »

อยากใส่ Fairy Pirate แต่ขี้เกียจหาอ่ะ เลยใส่ Gou ไปแทนก่อน
.

จะใส่  Fairy Pirate ทำไมอะครับงง

Member

Email
« Reply #14 on: April 03, 2008, 03:17:53 AM »

.

จะใส่  Fairy Pirate ทำไมอะครับงง

เอาไว้หาการ์ดนะ มัน Steal Card 1 ใบ จากกองการ์ด 1 กอง แบบสุ่ม เมื่อเข้ามาในสนาม

Fairy Pirate
Type: bandit Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: special
At: 5 Df: 5 Sp: 4 Element: dark
+[Bandit] Gott Chaaa…!!! At 9 Mp 2
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Fairy Pirate เข้ามาในสนาม Steal การ์ด 1 ใบในกองการ์ด 1 กองแบบสุ่ม
เมื่อ [Bandit] ใบอื่นเข้ามาในสนาม Fairy Pirate นับว่าผ่านไป 1 Turn
ตราบเท่าที่ Fairy Pirate เป็น Seal ใบรองรวมร่าง [Bandit] ที่รวมร่างกับ Fairy Pirate At +1 Df +1
Illustator: Wathawijit
Version: Realm of Fairy
Verno: 63

Pages: [1]
  Print  

Jump to: