Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:33:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: DecK นี้เป็นไงบ้าง  (Read 2456 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
OA17
Member

Email
« on: March 28, 2008, 03:09:21 PM »

Sigmund 3rd, the King of Felasia       2

Sigmund 3rd, the Little Prince         2

Odette, Gene Sister                    2

Lucretia, the Sword Magician           1

Agent Arosel                           2

Delta D                                4

Wind Goddess Shaman                    1

Regina, the Queen of Swords            1

Regina, the Princess of Swords         1

Kobold Tribal Warrior                  2

REGINA,THE LITTLE PRINCESS          1

RAATASQUIRREL                          1

SILVER BLADE SHISHI                    2

Kobold Technician Agent                2

Heaven Knight                          1

OA17
Member

Email
« Reply #1 on: March 28, 2008, 05:30:07 PM »

ต้องใส่อะไรเพิ่มอีกเปล่าครับ

Sayong~mode~Sallaryman
Member

« Reply #2 on: March 28, 2008, 06:10:06 PM »

Arosel เพิ่มอีก 2 ครับ
เรจิน่าถ้าจะใส่เอาแค่ใบเดียวครับ
กริฟฟินคอมมานโด 2  ซิกมันต์ใหญ่ +1 ครับ

(อย่าปั้มโพสนะเด๋วโดน P gik ดุเอาเน้อ  )

sarun222
Member

Email
« Reply #3 on: March 28, 2008, 06:26:03 PM »

ในความคิดส่วนตัวนะครับ

ซิวกระจัดกระจายเกินไปนะครับ

ตัวไหนไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใส่เเล้วไปเพิ่มตัวที่สำคัญกว่าดีครับ

เฮจังใส่ไว้ออลก็ได้นะครับ

ใส่ซิกมันใหญ่ เพิ่มให้เป็น3ใบ

เอา Delta D ออกเเล้วใส่ หนุมานเเทนดีกว่านะผมว่า

Regina, the Queen of Swords  ก็ไม่น่าจะใส่นะครับ

หานักเวทย์หญิงมา+mpก็ดีนะครับ

Sala Jang
Member

Email
« Reply #4 on: March 28, 2008, 11:29:29 PM »

ตัวไหนไม่จำเป็นก็ไม่ต้องใส่เเล้วไปเพิ่มตัวที่สำคัญกว่าดีครับ

เอา Delta D ออกเเล้วใส่ หนุมานเเทนดีกว่านะผมว่า

Regina, the Queen of Swords  ก็ไม่น่าจะใส่นะครับ

เฮคงไม่ต้องใส่นะครับ

ถ้าจะออล ก็มี wind god กับ เรจินี่คับ

sarun222
Member

Email
« Reply #5 on: March 28, 2008, 11:57:03 PM »

เฮคงไม่ต้องใส่นะครับ

ถ้าจะออล ก็มี wind god กับ เรจินี่คับ
เฮจัง คอมลมใบเดียวเองนี่ครับสะดวกดี

- k A w E z -
Member

« Reply #6 on: March 29, 2008, 01:16:44 AM »

ถ้าจะเล่น Sigmund ใส่ Beast เพิ่มหน่อยดีมั้ย น้อยจัง

Pony สัก 1 ก้อดีน่อ

(ดู fake ป่ะ)

อิโอด *0*
« Last Edit: March 29, 2008, 02:11:48 AM by kawekawe » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: March 29, 2008, 01:44:50 AM »

มากๆ

Pony โดดลงมาแล้วขึ้นไม่ได้

ตัว All ทั้งหลาย ผมว่าเอาออกเถอะ
Regina ทุกยุคเลย ดูยังไงก้อไม่ค่อยเหมาะกับเด็ค Sigmund

ยิ่งถ้าสาย Knight ด้วยแหละ (ถึงเวลาก็รอให้ Regina เป็น Mage Knight ก่อนนะครับ -*-)

Hanuman 2
Arosel จริงๆจะใส่ 3 ก็ได้นะครับ ตัวตัดเกม + ข้ามไลน์เลย

พวกล่างๆ กระรอกลมอะไรเงี่ย เปนไปได้ ใส่ Whirlwind Ronin (รึปล่าว) ที่โดดลงมาย้ายเป้าอ่ะ
มีประโยชน์มาก ยิ่งมี Sigmund +at อีก

ใจจริงแล้ว Delta-d ตัวรองคอมความชอบส่วนตัวนะ คั่นไม่ได้ all ง่ายๆเนี่ย

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #8 on: March 29, 2008, 01:08:45 PM »

นี่คือความคิดเห็นส่วนตัว!!! ห้ามวิจารณาใดๆทั้งสิ้น

ผมว่า นอกจากเพิ่ม Arosel แล้ว

หนุมาน ก็มี คนแนะนำแล้ว

อืมๆๆๆๆๆๆๆๆ... อืม...... ไหนๆ ก็ไหนๆ ความชอบส่วนตัวของผมนะครับ

ใส่ shrine samurai ไปซักตัว เอาไว้กวนใจฝั่งตรงข้าม

แล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ เหงว่า ใส่Little Princess หึหึ Maelstrom Merman ไปไหนอ่าตัวช่วยให้ หนูRegina ทำเกมเลยอ่ะ     ใส่ๆๆๆๆๆๆ(ถ้าจะเล่น หนูReginaนะ)

มีคนแนะนำ beast ด้วยแหะ และก้อเหงใส่ delta-d อืมๆๆ ใส่ ม้า6ปี เลยๆๆๆๆๆจั่วถูกกว่า 

OA17
Member

Email
« Reply #9 on: March 29, 2008, 04:49:00 PM »

Merman เวลาสั่งโจมตีฝ่ายตรงข้ามมีsealอยู่ตีAT line1ตัว เราย้ายไปDf line เลยใช่ปะครับ

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #10 on: March 29, 2008, 04:52:49 PM »

Merman เวลาสั่งโจมตีฝ่ายตรงข้ามมีsealอยู่ตีAT line1ตัว เราย้ายไปDf line เลยใช่ปะครับ

ก้อใช่อ่ะ แต่มันยากตรงที่ เขาจะมีตัวเดียวให้เหรอ

แต่ถ้าจะใส่เรจิน่าน้อย ก้อควรใส่อย่างยิ่งอ่ะ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #11 on: March 30, 2008, 03:49:31 AM »

Sigmund 3rd, the King of Felasia       2

Sigmund 3rd, the Little Prince         2

Odette, Gene Sister                    2

Lucretia, the Sword Magician           1

Agent Arosel                           2

Delta D                                4

Wind Goddess Shaman                    1

Regina, the Queen of Swords            1

Regina, the Princess of Swords         1

Kobold Tribal Warrior                  2

REGINA,THE LITTLE PRINCESS          1

RAATASQUIRREL                          1

SILVER BLADE SHISHI                    2

Kobold Technician Agent                2

Heaven Knight                          1

แปลกๆครับ เรจิน่าเด็กผมว่า ไม่ต้องใส่ครับ

OA17
Member

Email
« Reply #12 on: March 30, 2008, 02:52:51 PM »

แล้วมิสติคมีใบอะไรจำเป็นบ้างครับ

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #13 on: March 30, 2008, 08:21:40 PM »

ขุนพลรบเคียงบ่าเคียงไหล่ charles ก้อดีนะ

เหอะๆๆ คาสุมิก้อได้

mystic ที่จำเปนก้อดาบซิก ดาบชาว์ล ปืน

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #14 on: March 30, 2008, 08:43:59 PM »

ก้อดีนะครับ ใส่ delta-d เจ๋งดี ชอบๆ น่าจะมีตัว progress seal เก่าๆให้กลับมาเก่งบ้างนะคร้าบ

น่าจะใส่หนุมาน หรือ อาเชอร์จากกล่องเดคลม นะคร้าบ แนวดี อะ ฮะๆๆๆ

ส่วน เฮจัง ก็ อาจจะใส่ไปใบนึง เอาไว้เผื่อออลได้

ส่วนมิสติกก็ใส่ ดาบซิกมัน อ่ะมั้ง ส่วนอื่นๆ ก็น่าจะเปนสามัญธรรมดา จัดให้ปึ้กๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: