Summoner Master Forum
October 03, 2024, 01:37:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คตบไว  (Read 3234 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
sarun222
Member

Email
« on: March 19, 2008, 07:08:47 PM »

ผมอยากจะลองจัดเด็ค ตั้งบ้านไว ตบไวอ่ะครับ

มีเด็คอะไรเเนะนำกันบ้างครับ

มี ลิสด้วยยิ่งดีเลยครับผม

ขอบคุณครับ

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #1 on: March 20, 2008, 12:00:42 AM »

ที่ผมเคยเล่นนะครับ เป็นเด้กโม่ อ่ะคับ

Seal 25
4 x Wing Lion
2 x Furious Therion
4 x Ilusion Harpy
4 x Gargoyle Sniper
4 x Rainbow Fish
2 x Nazae, the Great Oracle
4 x Bakery Girl
1 x Deadly Papilian

แนวนี้อ่ะคับ เมื่อก่อนจัดเล่นขำขำ พอ Test Deck แล้วก็ดีพอสมควรเรยคับ

sarun222
Member

Email
« Reply #2 on: March 20, 2008, 12:04:04 AM »

ที่ผมเคยเล่นนะครับ เป็นเด้กโม่ อ่ะคับ

Seal 25

แนวนี้อ่ะคับ เมื่อก่อนจัดเล่นขำขำ พอ Test Deck แล้วก็ดีพอสมควรเรยคับ

เเนวเล่นนี่ยังไงอ่ะครับ เเหะๆ

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: March 20, 2008, 12:10:26 AM »

Seal 25

เเนวเล่นนี่ยังไงอ่ะครับ เเหะๆ

ลงมา โม่ เกิด effect แล้วก็ ตีแรง ตีเร็ว ตีถูก  มีตัวช่วยการเรียงเพื่อให้ โม่เกิด effect เต็มที่ แล้วก็มีตัวจั่ว ตัวชุบ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #4 on: March 20, 2008, 12:28:24 AM »

Farid ครับ ตบโหด
ส่วนลิสก็ไม่ค่อยรู้เรื่องครับ
Farid         4 Saint 1
Bakery       4 Saint 1
Sin Avarusage 2 Neo Ex
วาเลนเซีย     4 Neo Ex
Nazae        2  Saint 2
ที่เหลืออาจจะใส่พวก Zalom Headman ต่างๆ หรือไม่ก็ตามชอบครับ

bachonspiz
Member

« Reply #5 on: March 20, 2008, 12:53:31 AM »

Seal 25

เด็กนี้น่าเล่นมากคับ โหดดี แต่ มันจะซวยไหมถ้าเกิดตัวโม่มันไม่ขึ้น 
เพราะมีตัวที่ขึ้นือแล้วน่าจะเน่าได้ตั้ง 12 ใบอ่า ถ้าเกดขึ้นมือแล้วทำไงอ่าหรือว่าทิ้งด้วยปาปิยองเลย-*-
ขอถามหน่อยฮะ   ถ้าเกิดลงวิงไลออน มาแล้วโม่ได้อิลูชั้นฮาปี้กะปลาฟรีส 2 ใบ มานจะเป็นยังไงหรอ ถ้าฝ่ายตรงข้ามลงซีลมาตัวเดียว

ฟรีสเคิรสจะติดตัวไหนอ่ะเพราะมันซำซ้อน 
          แล้วถ้าซีลฝ่ายตรงข้ามติดไดเมนชั่นแล้วเราตีขึ้นมือได้เลยป่ะครับ 

สุดท้ายคิดว่าน่าจะหาที่ใส่สปริงฟิลนะ  ออกแนวโกงดี
« Last Edit: March 20, 2008, 12:58:11 AM by bachonspiz » Logged

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #6 on: March 20, 2008, 12:59:56 AM »

ติดDimension นี่ตีขึ้นมือได้เรยคับ ถ้าเค้าไม่มีซีลใน Line แล้ว

แต่เรื่อง Dimension + Freeze พร้อมกันในตัวเดียวนี่ผมว่าได้นะคับ

ส่วนเรื่อง ซีลที่ขึ้นมือมาแร้วเน่านั้น เราก็ลงไปเพื่อเป็น ซีลใบรองได้นิคับ

Wing Lion รวมร่างกับ มืด ก็รวมกับ Gargoyle ได้ ส่วน Therion รวมกับมอนสเตอร์

ก็สามารถรวมกับ Ilution Harpy ได้

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: March 20, 2008, 01:05:48 AM »

Seal 25

เด็กนี้น่าเล่นมากคับ โหดดี แต่ มันจะซวยไหมถ้าเกิดตัวโม่มันไม่ขึ้น 
เพราะมีตัวที่ขึ้นือแล้วน่าจะเน่าได้ตั้ง 12 ใบอ่า ถ้าเกดขึ้นมือแล้วทำไงอ่าหรือว่าทิ้งด้วยปาปิยองเลย-*-
ขอถามหน่อยฮะ   ถ้าเกิดลงวิงไลออน มาแล้วโม่ได้อิลูชั้นฮาปี้กะปลาฟรีส 2 ใบ มานจะเป็นยังไงหรอ ถ้าฝ่ายตรงข้ามลงซีลมาตัวเดียว

ฟรีสเคิรสจะติดตัวไหนอ่ะเพราะมันซำซ้อน 
          แล้วถ้าซีลฝ่ายตรงข้ามติดไดเมนชั่นแล้วเราตีขึ้นมือได้เลยป่ะครับ 

สุดท้ายคิดว่าน่าจะหาที่ใส่สปริงฟิลนะ  ออกแนวโกงดี

ถ้าไม่อยากยิง Poison ก็เปลี่ยน Gargoyle Sniper เป็น Spring Field Fairy ไว้ตัด mp เค้าก็ได้ครับ
หรือจะเพิ่มตัวโม่เร็วอย่าง Great White Spider ไปช่วยกันตบก็ได้

น่าจะเขียนไว้นะอั๋น

การเล่นเด็คนี้มีความเสี่ยง ผู้ใดปอดใจไม่กล้าพออย่าเล่น
« Last Edit: March 20, 2008, 01:09:34 AM by AbNolzMiC » Logged

bachonspiz
Member

« Reply #8 on: March 20, 2008, 01:08:23 AM »

ปลาเรนโบมันมีอบิลิตี้คือ 

เมื่อ Rainbow Fish ตก Shrine จากกองการ์ด Seal 1 ใบในสนามติด Freeze Curse 1 Turn

ถ้ามันตก2ตัวมันจะเกิดฟรีสเคิรส 2 ทีซึ่งมันติดที่ซีลฝ่ายตรงข้ามได้ในตัวเดียวเลยหรอคับ 

หรือมันจะย้ายมาติดที่ซีลเรา   หรือป่าว -*-     

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #9 on: March 20, 2008, 01:10:41 AM »

ปลาเรนโบมันมีอบิลิตี้คือ 

เมื่อ Rainbow Fish ตก Shrine จากกองการ์ด Seal 1 ใบในสนามติด Freeze Curse 1 Turn

ถ้ามันตก2ตัวมันจะเกิดฟรีสเคิรส 2 ทีซึ่งมันติดที่ซีลฝ่ายตรงข้ามได้ในตัวเดียวเลยหรอคับ 

หรือมันจะย้ายมาติดที่ซีลเรา   หรือป่าว -*-     

ย้ายมาติดที่ ซีลเราครับ

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: March 20, 2008, 01:31:50 AM »

กลายเป็น BoC ไปซะแล้ว     

เดคนี้ไม่เลวนาฮะ ถูกด้วย ลองควบฟินิก ก็ ดีนะ 

bachonspiz
Member

« Reply #11 on: March 20, 2008, 02:33:34 AM »

หิหิ  ที่ถามนะไม่ใช่เพราะอารัยหรอกครับ   

ที่บ้านผมมีการ์ดขยะตรึม  ดวงดีมีไอพวกนี้บางใบอย่างละ4พอดี

เลยกะจะลองเล่นสักกาหน่อย  แค่หา เทอเรี่ยนกะเลนโบฟิชเพิ่มรวม5ใบครบเดกเลย-*-

เดกนี้ดูเหมือนมันโหดมากตอนแรกๆ แต่ถ้าเจอเลทเกมจะเป็นยังไงฮะ

ปล.ผมไม่ปอดนะฮะตบไปตายเองจนแพ้มาแล้ว       สะใจอย่างแรง
« Last Edit: March 20, 2008, 02:38:07 AM by bachonspiz » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #12 on: March 20, 2008, 03:30:33 AM »

หิหิ  ที่ถามนะไม่ใช่เพราะอารัยหรอกครับ   

ที่บ้านผมมีการ์ดขยะตรึม  ดวงดีมีไอพวกนี้บางใบอย่างละ4พอดี

เลยกะจะลองเล่นสักกาหน่อย  แค่หา เทอเรี่ยนกะเลนโบฟิชเพิ่มรวม5ใบครบเดกเลย-*-

เดกนี้ดูเหมือนมันโหดมากตอนแรกๆ แต่ถ้าเจอเลทเกมจะเป็นยังไงฮะ

ปล.ผมไม่ปอดนะฮะตบไปตายเองจนแพ้มาแล้ว       สะใจอย่างแรง

ห้าม เลทครับ เราๆล่ตี เค้า แปป ก็ เกม แร้น

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #13 on: March 20, 2008, 03:44:27 AM »

ตบเร็วๆ แบบเก่าอีกอันที่ยังเล่นได้

Centaur Paladin 4
Minotaur Trooper 3
Sanhedrin Observatory 4
Signariel 4
Toy Retailer 4
Panorban, the Spirit Bringer 2
Blue Fin mermage 2
3 T fairy 2

ลงตบแหลก กระสุนป้อมปืนยิง panorban วนกระสุนยิง ตีเข้าไปมไคดอะไร จบข่าว

MarvinSank
Member

Email
« Reply #14 on: March 20, 2008, 03:58:27 AM »

Seal
Farid, Zalom’s Headman General x 4
Zuleika, the Lazal Princess          x 2
Angel of Warfare                          x 4
Bakery Girl                                    x 4
Nazae, the Great Oracle               x 2
Pecca Zelus, the Sin of Envy       x 2
Treetop Tango Fairy                     x 2
Virtestates                                    x 2
Pumpkin Witch Sprite                   x 4
Mystic
+ Mehrdad, the Club of Zadin       x 2

ไม่ไวก็ไม่รู้พูดไงละ

เริ่มหลังท่องไว้ 2 ลง ทิ้งวอแฟร์ แปะกระบอง 0 ตบ

bachonspiz
Member

« Reply #15 on: March 21, 2008, 12:02:23 AM »

ห้าม เลทครับ เราๆล่ตี เค้า แปป ก็ เกม แร้น

เกมแร้น นี่คือ  ไม่เราก็เค้าต้องแพ้ใช่ป่ะคับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #16 on: March 21, 2008, 01:35:26 AM »

ที่จริงถ้าอยากได้ตบไวต้อง Sp 5 ครับ 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #17 on: March 21, 2008, 02:11:31 AM »

ที่จริงถ้าอยากได้ตบไวต้อง Sp 5 ครับ 

โอ้วว ม่ายยยย

Kyrie ออมดิน ตีช้าล่ะสิ -*-

Pages: [1]
  Print  

Jump to: