Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:34:48 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับN[Witch]หลายๆเรื่อง  (Read 1398 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Black Magician
Member

Email
« on: March 18, 2008, 08:48:52 PM »

อาจจะตั้งผิดหมวดหรือถูกหมวดก็ไม่แน่ใจนะครับ แต่คิดว่าหมวดนี้คงเข้าสุด
1.ผมมี Asta,the Moonlight Witch อยู่2ใบ แต่ว่าใบนึงมันมีสัญลักษณ์โปรโม อีกใบไม่มี ผมลองเปิดหนังสือ SMN Theory ดู ในนั้นก็ไม่มีสัญลักษณ์ แถมภาพการ์ดแอสต้าที่มีสัญลักษณ์มันดูไม่ค่อยชัดเท่าใบที่ไม่มีสัญลักษณ์ด้วย กลัวว่าจะเป็นของปลอมอะครับ เดี๋ยวนี้มีปะครับการืดปลอม T^T

2.Grievere,the Dark Witch ชื่อตัวนี้อ่านว่าไงอะครับ อ่านม่ายออก - -
Chemosh ตัวนี้ด้วย อ่านยังไงครับ เคมอชหรือเชมอช (อันนี้นอกเรื่องเล็กน้อย)
แล้วArchangel Seatial ในWiserอ่านว่าเซอัลเทียล มันอ่านเป็นเซอัลเทียลได้ไงอะครับ งง??
แล้วก็อีกใบนะ Nehebkau อ่านไงครับ??

3.ท่านเคยสู้กับเด็คN[Witch]แล้วยัง ถ้าเคยเจอแล้วขอถามความรู้สึกหน่อยครับ ว่ามันเล่นแล้วรู้สึกสบายๆ ลำบาก น่ารำคาญ เล่นแล้วเกมส์ยืด หรือรู้สึกว่ามันเก่ง ฯลฯ แล้วคนที่เล่นเด็คN[Wirch]คนนั้นมีการ์ดใบไหนที่ท่านคิดว่าสู้ด้วยลำบากมั่ง หรือคิดว่าสบายๆ(แอบหาข้อมูลเสริมเด็ค-*-)

ช่วยตอบผมด้วยละกันนะครับ แล้วถ้าผิดหมวดก็ขอโทษด้วยครับ
« Last Edit: March 19, 2008, 05:57:04 PM by Black Magician » Logged

Member

Email
« Reply #1 on: March 20, 2008, 01:13:14 AM »

Astra อ่ะ มะต้องห่วงหรอก เพราะฟอยมันไม่มีโปรอยู่แล้ว  เค้ามีเยอะ อิอิอันนี้มิต้องห่วง

witch กลัวอะไรหนะหรอ  ไม่สู้สินะ เพราะว่า ถ้าหม้อปรุงยาออก ก็คงไม่ค่อยจะมีปัญหาเท่าไหร่

แต่ก็คงแพ้ cancel curse แหละ เพราะสำรับของเค้ามันเน้นใช้สกิล

แม่มดมืด อ่านว่า กรีเวีย จ้ะ *0*

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: March 20, 2008, 01:35:07 AM »

Grievere กรีเวีย จาก Grieve เศร้าโศก

Chemosh เคมอส เป็นชื่อปีศาจในตำนานโบราณ อ่านใช้หลักเหมือนกับ Chemist เคมิสต์

Seatiel เซอัลเทียล เพราะเขียนแบบ Sealtiel ได้

Nehebkau เนเฮ็บเคา หรือ เนเฮ็บคา หรือ เนเฮบูเคา

Black Magician
Member

Email
« Reply #3 on: March 20, 2008, 06:34:43 PM »

ขอบคุณมากครับ ตอนเล่นจะได้เรียกชื่อถูกซะที ^^

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: March 20, 2008, 07:56:27 PM »

ขอบคุณมากครับ ตอนเล่นจะได้เรียกชื่อถูกซะที ^^

เวลาพวกผมเล่น เล่น ๒ งู     

Pages: [1]
  Print  

Jump to: