Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:16:21 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Chimeratech OverNAGA!! (ลองเปลี่ยนชื่อตามที่เชสเสนอดู :P )  (Read 5162 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Moonshiny Doll
Member

« on: March 16, 2008, 04:09:32 PM »

seal 25
Akkimuka, the Naga of Wrath 3
Anantanagaraja 3
Leviathan 1
Israfel, the Angel of Dragon 1
Suwanna Naga 3
Isquatia, the Elder Dragon 3
Salamandery Doll 2
Niltinco, the Baby Dragon  2
Assailant Cannon Dragon 2
The Dragon's Egg in the Laboratory 2
Kumara Naga 3

Mystic
สามัญ
+ของเสริมมังกร

วิธีเล่น
ตั้งด้วยIsquatiaหรือSalamanderyก็ได้แล้วแต่ว่าจะขึ้นยังไง โดยเด็คนี้จะเน้นทำเกมด้วยการallนาคาใหญ่ทั้ง2ตัวในเด็ค

Akkimuka, the Naga of Wrath (หัวที่พ่นไฟของJakiro) สามารถdoubleกับมังกรตี10 (all)ได้ง่ายๆ ถ้ามีลีเวียธานอยู่จะเอามาคอมทริปเปิ้ลยิงinactive 2 turn ตัดเกมก็ไม่เสียหาย

Anantanagaraja (อีกหัวที่พ่นน้ำแข็งของJakiro) เช่นเดียวกับAkkimuka Anantanagaraja สามารถdoubleกับ N(Naga) สาดallได้ง่ายๆเช่นกัน นอกจากนี้ability +atให้Nagaตัวอื่นยังทำให้ Akkimuka allได้โหดขึ้น แถมnagaตัวอื่นก็ยืนได้เสถียรขึ้นด้วย

การ์ดใบอื่นๆ
Leviathan เอามาไว้เสริมความแรงของskillของAkkimuka ถ้าไม่อยากallจะเอาskillมันมาเปลี่ยนไลน์+inactiveแล้วตีก็ไม่เสียหาย

Assailant Cannon Dragon เอามาให้akkimukaรองเฉยๆ แต่จะเอามาตีตอนสบจังหวะก็ได้

Kumara Naga เอามาให้Anantanagarajaรองallเช่นกัน แต่จะเอามายิงfreeze poiก็โหดไม่น้อย แถมช่วยกันpoiให้น้ำใบอื่นได้ด้วย

Suwanna Naga เอามาไว้ช่วยใช้skillตัดเกมเป็นหลัก ที่สำคัญมันช่วยทำให้curseของkumara nagaโหดขึ้นด้วย

The Dragon's Egg in the Laboratory เอามาไว้ช่วยให้dragonตัวอื่นใช้skillได้ถูกลง

หลักจะอาศัยการallไว+ง่ายของnagaทั้ง2ช่วยทำเกมไปเรื่อยๆ ถ้าเขาจะตีสวนมาก็ใช้skillของAkkikmuka หยุดหรือจะใช้Suwanna Naga ใช้skill -at เขามาวัดพลังกับเราก็ได้้้้ส่วนการปิดเกมจะเป็นการใช้การallถมshrineเขาเรื่อยๆครับ

ปล ใครอ่านแล้วก็ช่วยcomment เด็คNagaสายไฟน้ำall เด็คนี้ด้วยนะครับ
« Last Edit: March 19, 2008, 11:41:59 PM by Moonshiny Doll » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: March 16, 2008, 04:12:00 PM »

ผมอิสควาเทีย ๔ ดี กว่า นะ คับ ซาลาดอล + พอแล้วม้าง ฮะ เรียก อนันตะ สนุกกว่า 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: March 16, 2008, 11:11:51 PM »

ใจคอจะจัดนาคครบ  ของ4นาคาทุกตัวเลยเหรองาย

Isquatia, the Elder Dragon 4
Niltinco, the Baby Dragon  3

ตรงนี้น่าจะลองเป็นประมาณนี้ดู

Sun Ce
Member

« Reply #3 on: March 16, 2008, 11:13:21 PM »

ร่ายอย่างโหด

Member

« Reply #4 on: March 16, 2008, 11:25:18 PM »

ใจคอจะจัดนาคครบ  ของ4นาคาทุกตัวเลยเหรองาย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ สงสัยมังกรปืนใหญ่อาจไม่จำเป็นแฮะ ส่วนเรื่องจะจัดทุกธาตุรึเปล่าคงยาก เพราะแบบลมไม่รู้จะเชื่อมมันยังไงอะ

แล้วพอจะมีอะไรมาแนะนำบ้างไหมครับ กลุ้มๆอยู่เหมือนกัน ทั้งอนันตนาคราช ทั้งอัคคิมูกะ ทั้งเลเวียธาน กว่าจะร่ายได้

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #5 on: March 16, 2008, 11:49:25 PM »

ผมว่าแก้ไม่ได้หรอก   เพราะเด็คมันอออกแบบมาเป็นแบบนี้  แต่ยังดีที่เราสามารถหาอนันตาออกมาได้ไม่ยากและได้Atสูง+การทนCurse2อย่าง  ทำให้เด็คเหนี่ยวมากๆ  ตรงนี้คงเป็นข้อชดเชยสำหรับการเล่นเด็คประเถทนี้นะครับ

แบบลมยังไม่ต้องคิดหรอก  สนแบบนําดีกว่า  แรงมากๆ แน่ๆ

อย่าลืมแบบมหาเทพด้วยละ Tsashaga โครตClassic

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: March 17, 2008, 12:28:35 AM »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ สงสัยมังกรปืนใหญ่อาจไม่จำเป็นแฮะ ส่วนเรื่องจะจัดทุกธาตุรึเปล่าคงยาก เพราะแบบลมไม่รู้จะเชื่อมมันยังไงอะ

แล้วพอจะมีอะไรมาแนะนำบ้างไหมครับ กลุ้มๆอยู่เหมือนกัน ทั้งอนันตนาคราช ทั้งอัคคิมูกะ ทั้งเลเวียธาน กว่าจะร่ายได้

ใส่ช้างครับ เลวาทานจะร่ายถูก เหอๆ

Member

« Reply #7 on: March 17, 2008, 12:35:52 AM »

ใส่ช้างครับ เลวาทานจะร่ายถูก เหอๆ
แต่จะกลายเป็นว่าเด็คมีตัวร่ายโหดเพิ่มมาอีกตัวน่ะสิ

Lightning9
Member

« Reply #8 on: March 17, 2008, 01:02:02 AM »

ตัวลดค่าร่ายเป็น gabriela ดีมั้ยครับ 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: March 17, 2008, 01:57:10 AM »

Gabriela ช่วยเรื่องร่ายได้

หากเล่น Thasaka เล่นกับ Dominaciones ได้ คอมแล้ว Thashaka ใช้ skill search Divine ได้โดยไม่ต้อง Triple 

อนึ่งหัวของจิโคโระคืออันหยังก๊ะ  ???

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: March 17, 2008, 06:06:26 PM »

หากเล่น Thasaka เล่นกับ Dominaciones ได้ คอมแล้ว Thashaka ใช้ skill search Divine ได้โดยไม่ต้อง Triple 

อนึ่งหัวของจิโคโระคืออันหยังก๊ะ  ???

Jakiro , Twin Head Dragon  จาก Dota ครับ 

มัน มี 2 หัว หัวนึง พ่นไฟ อีกหัสนึง พ่นน้ำ

แต่ น้องทิมงับ

Jakiro มันมี 2 หัว ไฟ กะ น้ำก็จริง

หัวไฟ ผมไม่เกี่ยงนะครับ เพราะเป็น  Akkimuka

แต่หัวน้ำ เป็น Anantanagaraja  มี 7 หัว น่อ

Jakiro เวอร์ชั่นนี้จึงมี 8 หัว 
« Last Edit: March 17, 2008, 06:08:11 PM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_Archfien[D] • » Logged

Nihil
Member

Email
« Reply #11 on: March 18, 2008, 02:40:20 AM »

เอา Cyber Dragon ร่าง 2 หัวซิ 

Member

« Reply #12 on: March 18, 2008, 11:43:23 PM »

Jakiro , Twin Head Dragon  จาก Dota ครับ 

มัน มี 2 หัว หัวนึง พ่นไฟ อีกหัสนึง พ่นน้ำ

แต่ น้องทิมงับ

Jakiro มันมี 2 หัว ไฟ กะ น้ำก็จริง

หัวไฟ ผมไม่เกี่ยงนะครับ เพราะเป็น  Akkimuka

แต่หัวน้ำ เป็น Anantanagaraja  มี 7 หัว น่อ

Jakiro เวอร์ชั่นนี้จึงมี 8 หัว 
Jakiroกลายพันธ์ไงมี8หัว 

ผมว่าChimeratech Overdragonเหมาะกว่านา ตัวนั้นมีหลายหัวด้วย

« Last Edit: March 18, 2008, 11:50:04 PM by Moonshiny Doll » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #13 on: March 19, 2008, 12:02:46 AM »

Cybertic End Dragon ก็โหดแล้ว 3 หัว
ปิดเกมต้องฟิวชั่นบ้าพลังด้วย แล้วก็เข้า Cybernatic Zone อีก

เอาให้มันตายกันไปข้าง

เอ๊ะ ผมพูดถูกตัวป่าวเนี่ย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: March 19, 2008, 01:33:26 AM »

หะหะ น้องทิม

ตัวน้นมันเป้นอดีตไปแล้ว

Chimeratech Overdragon ไม่งั้นเขาไม่รีส Future Fusion  Over load Fusion กันหรอก 

งั้นก็เปลี่ยนชื่อกระทู้ด้วยครับ

Chimeratech OverNAGA !!

Member

« Reply #15 on: March 19, 2008, 11:40:22 PM »

หะหะ น้องทิม

ตัวน้นมันเป้นอดีตไปแล้ว

Chimeratech Overdragon ไม่งั้นเขาไม่รีส Future Fusion  Over load Fusion กันหรอก 

งั้นก็เปลี่ยนชื่อกระทู้ด้วยครับ

Chimeratech OverNAGA !!
โอ้ไอเดียถูกใจใช่เลย!!! แต่ช่วยเมนท์เด็คหน่อยดิครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #16 on: March 20, 2008, 02:40:31 AM »

เฮ้ย ชื่อกระทู้เปลี่ยนไป 

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #17 on: March 20, 2008, 02:46:07 AM »

ช่างเป็นเด็คที่น่ากลัวจิงๆ

เด๋วก็โดน "ไหผนึกมังกร" หรอกครับพี่น้องครับ

ผมว่าChimeratech Overdragonเหมาะกว่านา ตัวนั้นมีหลายหัวด้วย

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #18 on: March 20, 2008, 02:48:10 AM »

เด๋วก็โดน "ไหผนึกมังกร" หรอกครับพี่น้องครับ

รั่วๆๆ มันเป็น Machine

Pages: [1]
  Print  

Jump to: