Summoner Master Forum
June 26, 2024, 10:10:33 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Furious Seraph * สุดยอดจับฉ่ายไฟแซ็ค  (Read 7134 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: March 14, 2008, 02:18:13 PM »

คอนเซปเด็คนี้ไม่มีอะไรมากนะครับ

1.แค่รู้จักโอกาสแซ็ค
2.แค่รู้จักโอกาสตี

มีแค่นี้ก้อพอแล้ว

Seal 25
3 x Red Robe Evoker                            : ตัวหลักเด็ค ใช้ยืนเมื่อเกมยื้อ หลายคนประมาทมัน ตายไปแล้วด้วย At 12
2 x Maluceous                                       : ตัวเสริมเด็ค ใช้ขู่ฝ่ายตรงข้าม แซ็คลบค่าตี กรอบรูปก็ได้
3 x Fiery Tail Squirry                               : กระรอกน้อยบ่อนทำลาย ตัวเบรคเกม [อยากให้ขึ้นบ่อยก็ใส่ 4 ก็ได้นะครับ]
2 x Zuleika , the Lazal Princess             : ตัวช่วยยืน เผลอๆใช้ตบได้
3 x Pumpkin Witch Sprite                       : ตัวรองคอม ประโยชน์สูง
2 x Nazae , the Great Oracle                 : หยั่งรู้ฟ้าดิน
3 x Bakery Girl                                        : ช่วยข้างบน
1 x Seraph                                              : Surprise Shot เผลอเมื่อไหร่ All ไปเลย
3 x Seraph's Portrait                               : อุปกรณ์แซคปลอดภัย เรียกเทพได้
3 x Virtestates                                        : ตัวโดดอีกตัว สร้างไฟบ้าพลัง

Mystic เสริม
2 x Fiamma , the Sword of Fire
อยากใส่อะไรก็ใส่ไปเลยครับ

วิธีตั้งเกม
1. Zuleika
2. Red Robe Evoker (ยิ่งมีกระรอกอยู่บนมือ มั่นใจได้เลย)

วิธีเล่นกลางเกม
1. Maluceous แซคกรอบ เด้ง +at ให้ Red robe แยกร่างชาวบ้านแล้วตบ (ระวัง Ability นี้ให้ดี มันอาจฆ่าท่านได้)
2. Zuleika คอมฟักทอง ตบดิส

วิธีปิดเกม
Progress เรียก Seraph All จบประกาศ
ถ้าเหลืออีก 3 ไม่พอใจเอา Virtestates โดดอีก

เหตุผล
1. ไม่ใส่ Mask Doom เพราะขัดกับตัวหลักของเด็ค
2. ไม่ใส่ Khalid เพราะไม่ชอบ Lv 3 (หันมาเล่นตัวหลัก Lv 2 บ้างก็ดี) (ใครอยากใส่ก็ได้นะครับ)

วิธีโม
1. Blaze Sage , Rex Peccata จับยัดได้แน่นอน (แซคทุ่มทุน +At ให้ Red Robe)
2. ไม่รู้สิ Azar เก่าก็คงได้มั้ง
3. ถ้าอยากใส่ Farid เพื่อเพิ่มความจับฉ่ายก็ไม่เปนไรครับ
4. อย่าใส่ Zadin แล้วกัน
5. จบเลยดีกว่า ไม่รู้จะเขียนอะไรต่อดี

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 14, 2008, 05:15:11 PM »

Red Robe Evoker เก่งนะเนี่ย

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #2 on: March 14, 2008, 05:37:56 PM »

Version ผม ไม่ได้ใส่ Pumpkin Witch Sprite อ่ะคับ
ใส่ War Cry ไว้วนดาบห้ามร่ายมากางให้เขาคิดเล่น2ใบ ล่ะก็ Farid 1 ขำๆ^^
นอกนั้นเหมือนกันเลย..อิอิ

gb_seaoer
Member

« Reply #3 on: March 14, 2008, 07:51:26 PM »

โหดมาก เจอมากะตัว เลย เนี่ย ตีแร๊งแรง เผลอโดนมันออลล้างโต๊ะอีก

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #4 on: March 14, 2008, 11:13:59 PM »

กระรอกไฟคอมโบกับ Red Robe Evoker จ่าย 2 At + 4 เลยนะเนี่ยเคยเเล้วจุกเยย     

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #5 on: March 15, 2008, 12:07:31 AM »

Maluceous ถ้าใส่3ใบได้ผมว่าน่าจะดี  แต่ถ้าRed Robe Atพอแล้ว+เล่นได้ไวผมว่าแบบนี้ดีมากๆ

แต่ผมคิดว่านี่ไม่น่าเรียกว่าไฟจับฉ่ายได้นะครับ  เหอๆ
« Last Edit: March 15, 2008, 12:13:58 AM by Rattikarn » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: March 15, 2008, 12:31:46 AM »

Maluceous ถ้าใส่3ใบได้ผมว่าน่าจะดี  แต่ถ้าRed Robe Atพอแล้ว+เล่นได้ไวผมว่าแบบนี้ดีมากๆ

แต่ผมคิดว่านี่ไม่น่าเรียกว่าไฟจับฉ่ายได้นะครับ  เหอๆ

คือพยายามรีดซีลพอซองใส่มันไม่พออ่ะครับ

ที่มันจับฉ่ายเพราะความหลากหลายของแต่ละตัวครับ
(จริงๆมันก้อไม่จับฉ่ายนั่นแหละ)

มีคนเคยเล่นลูกตามาแล้ว โดดแซคแยกร่างไป แล้วเค้าเปิดกองเรา ได้เบเกอรี่เงี่ย -*-

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #7 on: March 15, 2008, 12:40:13 AM »

จับฉ่ายเค้าใช้เรียกเด็คที่ใช้คุณภาพการสูงๆ หลายๆ ใบมารวมกันในเด็คเดี่ยวครับ  เด๋วนี้หาดูยาก

เท่าที่ดุเด็คนี้ทำงานเป็นคู่ได้ทั้งนั้นเลย  น่าจะเรียกว่าไฟFurious Seraph Red Robมากกว่า

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: March 15, 2008, 01:02:50 AM »

ไอ้งั่งที่ใช้ลูกตา ผู้นั้นคือ ข้าพเจ้าเอง ทำไมเล่นลูกตากะเพื่อนๆ ตัวเอง ซวยตลอดเลย

เล่นกะ นาค เปิดเจอ ไข่ เงี้ยะ

เล่นกะ เด็คนี้ ดันเจอ เบเกอรี่

จะบ้าตายคับ

Tieria Erde
Member

« Reply #9 on: March 15, 2008, 01:14:06 AM »

ถ้าไม่ใส่ นาซาอี เบเกอรี่ ควรใส่อะไรดีครับ  เคยลองเหมือนกัน แต่ไม่รู้ใส่ไรแทน นาซาอี เบอเกอรี่ดี

( ผมไม่ชอบนาซาอีเบอเกอรี่อ่ะครับ ดูโกงๆ ไงไม่ร้เดคไรใส่ไปเก่งหมด )

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #10 on: March 15, 2008, 01:18:00 AM »

จริงๆ มันก็ใช้ซะทีเดียวนะครับ  มันใช้เทคนิคในการเล่นสูงพอควรเหมือนกัน  ผมว่าใส่ไปฝึกตัวเอง ให้เด็คมันเล่นยากเพิ่มความซับซ้อนขึ้นดีซะด้วยซํา

ถ้าไม่ใส่ก็ยังมีอะไรให้เลือกตั้งเยอะ  เพิ่มMaluceousไปอีก1ใบ  ใส่Black Burn Dragonก็ได้   เติมฟารีสก็ได้

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: March 15, 2008, 01:19:13 AM »

ถ้าไม่ใส่ นาซาอี เบเกอรี่ ควรใส่อะไรดีครับ  เคยลองเหมือนกัน แต่ไม่รู้ใส่ไรแทน นาซาอี เบอเกอรี่ดี

( ผมไม่ชอบนาซาอีเบอเกอรี่อ่ะครับ ดูโกงๆ ไงไม่ร้เดคไรใส่ไปเก่งหมด )

เชมอส เด็กหลับคับ รับรอง

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #12 on: March 15, 2008, 01:46:23 AM »

โหดไปรึปล่าวเนี่ย  azarดูท่าโหดกว่าพรีคอนอื่นเยอะเลย
ปล.ลูกตานี่ตัวไหนหรือครับ

Panther
Member

Email
« Reply #13 on: March 15, 2008, 01:50:28 AM »

โหดไปรึปล่าวเนี่ย  azarดูท่าโหดกว่าพรีคอนอื่นเยอะเลย

อาย ออฟ โพรวิเด็น

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #14 on: March 15, 2008, 02:35:11 AM »

ผมก็งงตั้งนาน 
ว่าแต่ดูยังไงครับ  ว่าเป็นลูกตา  อาจจะเป็นพ่อตาก็ได้

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #15 on: March 15, 2008, 12:09:38 PM »

ผมก็งงตั้งนาน 
ว่าแต่ดูยังไงครับ  ว่าเป็นลูกตา  อาจจะเป็นพ่อตาก็ได้

มุขเหรอนั่น -*-

รอดูพรีคอนน้ำสิครับ ดับไฟมอดแน่ๆ

ผมก็เตรียมตัวยอมรับความเจ็บปวดอยู่

gb_seaoer
Member

« Reply #16 on: March 15, 2008, 04:13:16 PM »

น้ำมาเมื่อไร ไฟก็หนาวๆ ล่ะ แต่ว่ามันก็บ้าพลังควาย ตีน้ำตายได้นา นอกจากจะมีตัวบอกว่า ไฟตีน้ำไม่ได้  เวอร์ไปแระ หุๆ

~Scolite~
Member

« Reply #17 on: April 17, 2009, 02:20:05 AM »

แนะนำว่าใส่ black burn + summonner file fairy อย่างละ4เลย เน้นโหดไม่งั้นred rope ไม่บิ๊กพอ (red rope ระวังแคบมัสนะ 1 ใบมีหนาว 555)

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #18 on: April 17, 2009, 02:23:11 AM »

ขุดมาทำไมเนี่ย ปีกว่าแล้วนะ กระทู้นี้

AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #19 on: April 17, 2009, 05:29:51 AM »

นั่นสิ ก็นึกว่ามีอะไรใหม่ - -

Pages: [1]
  Print  

Jump to: