Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:22:32 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ชึ้แนะวิธีสู้เดค Archer+kyrieที่มันทำการ์ดหมดมือเร็วๆอ่ะทีครับ= =  (Read 6304 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
HeaWKeE
Member

Email
« on: March 14, 2008, 06:16:40 AM »

เดคที่เน้นมิสติกร่าย 5 เยอะๆ แล้วลงหัวห้นาArcherรัวๆ ตามด้วยArcherนินจามายิงการ์ดจนหมดมือ= =

เจอเข้าไปได้แต่ยืนเงียบทำไงดีครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #1 on: March 14, 2008, 12:45:08 PM »

อืม สำหรับผมนะ

-เวลาลงการ์ดตอนแรกต้องลงยังไงก็ได้ให้เค้าไม่ได้มีโอกาสตี เช่น ลงแต่ตัวป็อดตัวเดียวไปเลย เช่น ซูไลก้า แล้วไม่ต้องไปลง Df lline เพราะจะโดนตีข้ามไลน์อยู่ดี

-Seal กระโดดหยุดน่าจะช่วยชีวิตได้ เช่น ซินน้ำ เลือกจังหวะโดดดีๆ เพราะฝ่ายนั้นไม่มีการ์ดแก้

-ถ้ายื้อได้แล้ว พยายามกระจายความเก่งของ Seal ไปที่หลายๆ ตัว เพราะไม่งั้นอาจจะโดนใบฆ่าอย่าง Sac หรือ A.Peak ยิงตายได้

แต่ทุกอย่างมันก็ต้องผ่านการกระโดด ดูมือของ Agent Arosel เช่นกัน ถ้าโดนไปก็ลาโลกล่ะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: March 14, 2008, 01:15:37 PM »

ถ้าหากเล่นเด็คที่ไม่ต้องใช้การ์ดบนมือจสู้ได้ะสบายมาก 

ประเด็นหลักคือไม่ให้เค้าตีได้จริงๆ เพราะถ้าเค้าตีไม่ได้ step ทำลายมือ 1 2 3shot ก็ไม่เกิดขึ้นต่อเนื่อง

HeaWKeE
Member

Email
« Reply #3 on: March 14, 2008, 01:17:16 PM »

ขอบคุณครับ ตอนแรกก็คิดถึงมิกกี้ก่อนเลย แต่ไม่รู้ว่านานๆไป เขาจะทำเกมได้โหดกว่าหรือเปล่า

Nihil
Member

Email
« Reply #4 on: March 14, 2008, 01:28:52 PM »

ยังไงผมก็คิดว่าตัดสินกันที่ช่วงแรกๆ นี่แลครับ หาโอกาสให้เค้าตีเข้ามา ทำลายมือเราไม่ได้ แค่นี้ก็ชิงความได้เปรียบได้เยอะแล้ว เพราะยังไงเราบุกเข้าไป เค้าไม่มีการ์ดแก้อยู่แล้ว อย่างเลวร้ายที่สุดก็เจอตัวโดดหยุด หรือ เปิดกองมา

P_JuGGleR
Member

« Reply #5 on: March 14, 2008, 02:26:04 PM »

ขอบคุณครับ ตอนแรกก็คิดถึงมิกกี้ก่อนเลย แต่ไม่รู้ว่านานๆไป เขาจะทำเกมได้โหดกว่าหรือเปล่า

บางทีมิกกี้ก็โดนแซค โดนมูฟตั้งกะต้นเกมก็มีนะครับ
เหอๆ

Lightning9
Member

« Reply #6 on: March 14, 2008, 02:32:30 PM »

พยายาม หยุด shot แรก อะครับครั้งต่อไปก็สบายแล้ว

~`..Laurence..`~
Member

Email
« Reply #7 on: March 14, 2008, 05:33:16 PM »

ต้องรีบๆฆ่าไครี่ด้วยคับ อย่างผมใช้ข้ามไลน์ไปฆ่า
แล้วก็ต้องคอยถ่วงเกมเขา พวกAndro/No Skill
อีกอย่างต้องหยุดการตีเขาให้ได้ ถ้าเขาตีไม่ได้ก็Comboไม่ได้แล้วคับ
ปล.ระวังตัวโดดเก็บ มันโหดจริงๆ - -"

MarvinSank
Member

Email
« Reply #8 on: March 14, 2008, 05:48:25 PM »

หากหาตัวตบเร็วๆซักตัวคอมแล้วตบอีกฝ่ายมรโอกาสตายส฿งมาก
เพราะมิสติกอีกฝ่ายใช้ไรไม่ได้อยู่แล้ว

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: March 15, 2008, 01:03:25 AM »

คิดว่าเป็นเดคที่ไม่น่าจะอายุยืน

Panther
Member

Email
« Reply #10 on: March 15, 2008, 01:07:33 AM »

วันนั้น ผมเอา ทาลิมืด ไป ระเบิด อ่า วัน ออนทัวร์

Tieria Erde
Member

« Reply #11 on: March 15, 2008, 01:16:51 AM »

เก่ง จริงๆ นะ เดคนี้ หุหุ 

Nihil
Member

Email
« Reply #12 on: March 15, 2008, 01:51:42 AM »

หากเล่นกับเด็คเปิดกองด้วยกันจะมันส์มาก

วันก่อนผมไปเล่นกับเด็คนี้ เค้าเริ่มก่อนลง Centaur Archer cavalier แพร่พันธุ์ แล้วปิดด้วย Grass Dew Fairy Archer

ตาผม ผมลงตุ๊กตาเชือด เค้าไม่มีของแก้ตามหลัก เลยใช้ skill ปเดกอง เค้าเปิดได้ Septimus Tuba ซึ่งตุ๊กตาผมไม่คอมเลยชวดไป ส่วนผมเปิดได้ You Must Die ปาใส่ Grass Dew Fairy Archer ตายเสร็จ ผลการเชือดต่อเก็บ Centaur Archer Cavalier ไปอีกศพ รวม 5 Lv กับ Mp 3 

มันส์อย่างบอกไม่ถูก

อ้อ แพ้ตุ๊กตาเหมือนกันนะครับเด็คนี้ เพราะมักมไมตัวล่อเชือด และไม่มีของแก้

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: March 15, 2008, 03:16:08 PM »

ตัวใหญ่อย่างเดียวก็ไม่พอนะ เพราะบางทีจูมงยอมโหม่งเราก็โดนดิส 4 ใบเหมือนกัน

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #14 on: March 15, 2008, 09:02:45 PM »

เดคที่เน้นมิสติกร่าย 5 เยอะๆ แล้วลงหัวห้นาArcherรัวๆ ตามด้วยArcherนินจามายิงการ์ดจนหมดมือ= =

เจอเข้าไปได้แต่ยืนเงียบทำไงดีครับ
งงคับ คุณยืนเล่นหรอคับ (ขำขำนะค้าบ)

เข้าประเด็น ผมว่าเจอเด้กแบบนี้นะคับ All ใส่เรยก็ได้

เพราะเค้าไม่มีการ์ดแก้ ก็ต้องเลือกปั๊มให้ตัวใดตัวนึง ซึ่งที่เหลืออาจเป็นศพคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #15 on: March 15, 2008, 09:05:15 PM »

งงคับ คุณยืนเล่นหรอคับ (ขำขำนะค้าบ)

เข้าประเด็น ผมว่าเจอเด้กแบบนี้นะคับ All ใส่เรยก็ได้

เพราะเค้าไม่มีการ์ดแก้ ก็ต้องเลือกปั๊มให้ตัวใดตัวนึง ซึ่งที่เหลืออาจเป็นศพคับ

เรื่องจริง

เจอเด็คนี้ต้องกะจังหวะ All เพราะ
1. แก้ไม่ได้
2. สวนกลับไม่เป็น

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #16 on: March 17, 2008, 03:02:47 PM »

เคยเจอเด็คนี้อยู่ที่สะพานเหล็กนะ

รูสึกจะแพ้ทางเซราฟอย่างแรงครับ ออลมั่วเลยแก้ไม่ได้

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #17 on: March 17, 2008, 03:36:31 PM »

ใครคิดว่าออล แล้วเขาไม่มีแก้

ผมเคยชิงกับ โอปอ

ผมออลไป กัสดิวเปิดมาแต่ละอย่างอ่ะนะ  แซค วอลซ์ พีค 

ต้องหาตัวยกเลิกมิสติกการ์ดมาออล หรือ อาเทน่าก่อนผ่านซะแลว แต่ยังไงก็ไม่รอดพีคอยู่ดี 

Nihil
Member

Email
« Reply #18 on: March 17, 2008, 03:46:41 PM »

ถ้าเป็นเด็คที่ทำมให้เค้าอยู่ในสภาพที่ที่ตีไม่ได้ และเราใช้ skill ทำเกมได้เรื่อยๆ นี่สู้ได้สบาย เพราะยากที่เค้าจะมีของแก้ได้

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #19 on: March 17, 2008, 07:40:14 PM »

บางทีก็แพ้เด็คตีครับ ถ้าเด็คตีนั้นตีตัวรองได้ด้วย
หรือแพ้พวก Toxic กับการถ่วงเวลาครับอย่าง Love and Peace + Ghanta

asuya010
Member

Email
« Reply #20 on: March 17, 2008, 08:08:54 PM »

ผมออลไป กัสดิวเปิดมาแต่ละอย่างอ่ะนะ  แซค วอลซ์ พีค 

ต้องหาตัวยกเลิกมิสติกการ์ดมาออล หรือ อาเทน่าก่อนผ่านซะแลว แต่ยังไงก็ไม่รอดพีคอยู่ดี 
ดวงตาช่วยท่านได้

[L]unifer
Member

Email
« Reply #21 on: March 17, 2008, 09:40:21 PM »

หากเล่นกับเด็คเปิดกองด้วยกันจะมันส์มาก

วันก่อนผมไปเล่นกับเด็คนี้ เค้าเริ่มก่อนลง Centaur Archer cavalier แพร่พันธุ์ แล้วปิดด้วย Grass Dew Fairy Archer

ตาผม ผมลงตุ๊กตาเชือด เค้าไม่มีของแก้ตามหลัก เลยใช้ skill ปเดกอง เค้าเปิดได้ Septimus Tuba ซึ่งตุ๊กตาผมไม่คอมเลยชวดไป ส่วนผมเปิดได้ You Must Die ปาใส่ Grass Dew Fairy Archer ตายเสร็จ ผลการเชือดต่อเก็บ Centaur Archer Cavalier ไปอีกศพ รวม 5 Lv กับ Mp 3 

มันส์อย่างบอกไม่ถูก

อ้อ แพ้ตุ๊กตาเหมือนกันนะครับเด็คนี้ เพราะมักมไมตัวล่อเชือด และไม่มีของแก้
อันนี้ปกติ  จะเห็นมีคิรี่เอ้ อยู่ทำให้ปาดไม่ได้
นี่ละปัญหา

AS12
Member

Email
« Reply #22 on: March 17, 2008, 09:55:54 PM »

1.หยุดการโจมตีของจูมงให้ได้
2.มีใบเผาไว้บนมือเสมอ
3.ต้องตีจูมงกลับให้ตาย
4.บางครั้งดวงตาก็ช่วยท่านได้

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #23 on: March 18, 2008, 01:00:33 AM »

แก้ง่ายเนอะเดคนี้

โอปอ
Member

Email
« Reply #24 on: March 18, 2008, 01:26:55 AM »

ใช่ดวงตา แก้ได้ดี มากเลย

แต่ของแก้ ที่มี จะโดนตัวดูมือ เล่นงานก่อน อะสิ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #25 on: March 18, 2008, 02:15:59 AM »

ใช่ดวงตา แก้ได้ดี มากเลย

แต่ของแก้ ที่มี จะโดนตัวดูมือ เล่นงานก่อน อะสิ

Centaur 6 ปี  + เอเยนต์ อาโรเซล  2 ตัวแสบ

เขารู้หมดทุกการเคลื่อนไหวของเรา - -

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #26 on: March 18, 2008, 01:36:27 PM »

เคยเจอเด็คนี้อยู่ที่สะพานเหล็กนะ

รูสึกจะแพ้ทางเซราฟอย่างแรงครับ ออลมั่วเลยแก้ไม่ได้

เจอที่ สะพานเหล็ก -  - เดคเราป่าวหว่า

ใช้พวกที่มีสกิวหยุดคับ แก้ง่ายๆ

Nihil
Member

Email
« Reply #27 on: March 18, 2008, 04:44:20 PM »

เป่าแตรให้โดตก shrine เลย

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #28 on: March 18, 2008, 05:16:32 PM »

หุ่นยนล็อกกองนอกจากการจั่วดูฉลาดขึ้นมาทันที

จักรพรรดิอัคคี
Member

Email
« Reply #29 on: March 19, 2008, 12:22:38 AM »

โห แต่ละคนช่วยกันซะขนาดนี้แว้วเด็ค archer ผมจาได้เกิดไหมเนี่ยซวยโคตร แต่เรื่องจุดบอดมันก้อมีเยอะนะครับแต่เด็คผมก้อใส่ลูกเล่นอื่นเพื่อแก้จุดบอดเหล่านั้นเพิ่มเข้าไปอีกนะครับ(ที่พิมมาอาจไม่เกียวกับคำถามแต่อยากรู้วิธีแก้ทางเด็คตัวเองเหมือนกันจาได้ปรับปรุงต่อไปคงไม่โกรธนิครับ)
ของที่ผมใส่ต่างจากเด็ค archer ทั่วไป
1.เคียวฟุ ครับ ตัวทำคอมโบสุดโหด ใส่ตัวไดพ็อยแค่ 2 ตัวพอ เอาไว้ คอมโบกับกาเล็น เดอะ การูด้า ครับจ่าย2 เรียกเข้ามาจากองมูฟการ์ดเขา 1 ใบ ถ้ามี plant แสงตัวเล็กอยู่ในสนามก็รักษา curse อินเตอร์เฟีย์ได้ด้วยครับ และตัว plant แสง เองก็ยกเลิก curse ด้วยครับ
2.pyrus calleryna fairy บวกค่าร่าย มิสติกเขา และคอมโบกับตัวผลักของ archer ผลักได้ทุกตัวที่ไม่ยกเลิกสกิล
3.naomhia the heaven knight อันนี้ในกรณีที่อยากตบสดหรือยืนในเทิร์นแรกในกรณที่ตัวใหญ่ไม่ขึ้นมือ คอมโบกับตัวด้านบนก้อได้ถ้ามีตัวด้านบน 4 ใบ จ่าย 3 อินเทอร์เฟีย ก่อนผ่านทิ้งการ์ด2ใบ(5+4x2 = 18 )รวมพลังตัวเองด้วยทั้งหมดรวม 25 เขาเทิร์นจ่าย 3 หวดไปเลยไม่ต้องคิด
 ทั้งหมดก้อปามานนี้ละครับ
ปล.ไม่โกรธนิครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: