Summoner Master Forum
October 04, 2024, 10:33:20 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามข้อสงสัยเกี่ยวกับBandit 2คำถามนะครับ  (Read 841 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
maquidbandit
Member

Email
« on: March 14, 2008, 12:55:01 AM »

ข้อที่1   
          เรามีFairy Pirate ที่ At line 1 ใบ แล้วมี Werecat Bandit 1 ใบในมือ ถ้าฝ่ายตรงข้ามสั่งSealตีFairy Pirate แล้วเราสั่งWerecat Bandit  โดดอินเตอร์เฟียร์มารวมร่างกับFairy Pirate ได้เลยรึเปล่าครับ หรือว่ารวมร่างไม่ได้

ข้อที่2
          เรากำลังสั่ง Rashad บู้ กับ Seal 1ใบฝ่ายตรงข้าม เราสั่ง Rashad ตีปุ๊บ สามารถSteal การ์ด1ใบในมือฝ่ายตรงข้ามแบบสุ่ม แต่เค้าหยุดการโจมตีของเรา ไม่ว่าจะเป็นการ์ดอะไรก็ตาม เราจะต้องคืนตัวที่Steal มารึป่าวครับ 
เราต้องคืนเพราะเราถูกหยุดการโจมตี หรือ ไม่ต้องคืนเพราะถือว่าโจมตีไปแล้วเสียเอ็มพีค่าตีไปแล้วครับ?

รบกวนพี่ๆน้องๆช่วยตอบด้วยนะครับช่วยสลายความโง่ของผมหน่อยนะ แหะๆ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: March 14, 2008, 05:05:01 AM »

1.ไม่สามารถสั่งรวมร่างเองได้ใน subturn ป้องกัน เว้นแต่มีการ์ดบอกให้ทำ

2.ไม่ครับ เพราะเป็น ability เมื่อโจมตีโดนหยุดการโจมตีก็ยังทำงานครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: