Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:29:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: The Migthy Controller  (Read 3673 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: March 10, 2008, 06:19:38 PM »

3 Delano felasia Assassin
4 Nicolas Odilon
4 Were Cat Bandit
3 The Migthy Angle
3 นักเวทย์ชาย
2 Behemoth
1 ซินน้ำ
2 Bluefin
2 Andre King Of Annedisong
1 Hawestara

มิสติกทั้วไปเพิ่มApodite Secret Eyeและดาบอังเดร

เน้นหนักที่คอมโบล็อกมิสติกครับ
ตั้งเกมจาก เดลาโน่ลงมายืนไปงั้นหละอีก2อาจร่ายนิโคลัสถ้าขึ้น ส่วนบางครั้งโดดเอาBehemothลงมาตีมากะเอาลูเคเทียและSaxonตายในทีเดียวบางทีเอาคอมซินน้ำAT13ก็คงไม่มีใครกล้าตี
หลังจากนั้นเล่นเอาแมวโดดเลือกเอาไมตี้ จากนั้นล็อกมิสติกการ์ด1ใบของเค้า
จากนั้นเริ่มจั่วซีลและมิสติกอย่างละใบ
ลงไมตี้ขู่และพยายามวางนิโคลัสให้ไวให้ได้
ถ้าจำเป็นจริงๆคือตั้งไม่อยู่นักเวทย์ชายลงไปเลยครับกั๊กไว้เน่ามือ
บางโอกาสให้จ่าย3หาลูกตา Secretมาป้องกันตัวเองไว้ยื้อเกมให้ได้นานที่สุดครับ

จากนั้นก็เริ่มทำคอมโบเรื่อยๆจากแมวโดดเอาแมวล็อกมิสติกทุกSub turnเอาจนกว่าThunder boltโดนล็อก
ยื้อเกมไปเรื่อยๆจากนั้นไมตี้ติดดาบอังเดรแล้วออลจบเกม

การตีที่คิดไว้คือ
ชามตีกันเอง
อังเดรกะจังหวะโดดเข็นก่อนผ่านแล้วไล่หวด

คือStepพวกนี้คิดๆไว้เล่นทีไรรั่วตลอดเลยพลาดเองบ้างมือเน่าบ้าง
แต่ก็ยังเชื่อที่พี่บัญบอกว่าช่วงแรกๆจะโดนยำเละเทะหลังๆเริ่มแล้วครับได้ยึดมิสติกคุมจั่วเองก็ค่อนข้างดี
Credit พี่กิ๊กที่ช่วยเทรนให้และพี่บัญที่แนะนำครับ
คือถ้าไม่มีคนชี้แนะเด็คอังเดรจะเล่นรับมือเมต้าเกมช่วงนี้ไม่ไหวเลย
สังเกตุว่าเข็นๆไม่ได้อีกแล้วโดดฟรีสไม่ได้อีกแล้วแทบจะเลิกเล่น
พอดีขุดกุความคิดพวกนี้ออกมาได้พอช่วยกู้ชื่อกษัตริย์อังเดรขึ้นมาอีก
(เพราะผมชอบอังเดรรอวันที่เขาจะยิ่งใหญ่มา7ปีแล้วครับ)

ลองช่วยสอนStepหน่อยครับคิดแก้บางครั้งไม่ได้
ยื้อเกมได้ไม่ตลอดและอีกอย่างคือการเล่นพลาดนี่หละครับ
« Last Edit: March 11, 2008, 04:32:32 PM by -=[Lao Hu]=- » Logged

AS12
Member

Email
« Reply #1 on: March 11, 2008, 12:11:13 AM »

ผมว่าเอาบลูฟิน ออกเถอะ เพราะชามก่อนผ่านไม่ได้ เปนแฟรี่ดราก้อนจะโอเคกว่านะ

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: March 11, 2008, 12:45:53 AM »

ผมว่าเอาบลูฟิน ออกเถอะ เพราะชามก่อนผ่านไม่ได้ เปนแฟรี่ดราก้อนจะโอเคกว่านะ

เวลาเค้า ตีมา ไงคับ ชาม เรย งิงิ

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #3 on: March 11, 2008, 12:53:15 AM »

เวลาเค้า ตีมา ไงคับ ชาม เรย งิงิ

จ่าย 2 เท่ากันเอาอองเดร ดีกว่า เตะทั้งแผงเลย

บลูฟิน มันชาร์มแค่ ซับเดียวทำเกมต่อม่ะได้

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: March 11, 2008, 01:25:04 AM »

ไมตี้นำบลูฟินต้องเล่นในซับเทิร์นตัวเองไม่งั้นไม่เก่ง
คนที่จัดเดคไมตี้ที่เก่งที่สุดที่ผมเคยเจอเค้าบอกมา

บลูฟินไว้เป็นลูกล่อลูกชนครับเวลาซับเทิร์นตัวเอง
ถ้าไมตี้ประกาศนำน้ำลงมา เค้าก็ต้องเอามิสติกมายกเลิกอบิลิตี้ไว้ก่อนไม่งั้นจะมีปัญหาเพราะถ้านำอังเดรกะฮเวสทาร่าลงมาแล้วจะแก้ไม่ได้แล้วจะต้องไหลลงไปหมดตามสเตปการนำ แต่ถ้าเค้ายกเลิกบีตี้ไปแล้วเราดันเอาบลูฟินลงมาชาร์มตัวอื่นที่เค้าไม่ได้ป้องกันเอาไว้เค้าจะต้องเสียเวลาและmpมาแก้บลูฟินอีกต่อ

แต่ไงบลูฟินก็จะกลับเข้ากองไปทิ้งให้ไมตี้ยืนยิ้มคนเดียวอยู่ดี

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: March 11, 2008, 01:52:24 AM »

ถ้า step ขึ้น ทำเกมได้ ท่าทางมันส์มากครับ 

Bluefin ยังไงใส่ไปผมก็ว่าได้ใช้นะ

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: March 11, 2008, 02:06:03 AM »

ถ้า step ขึ้น ทำเกมได้ ท่าทางมันส์มากครับ 

Bluefin ยังไงใส่ไปผมก็ว่าได้ใช้นะ

เจอ เดคยกเลิก ability ทำยังไง ดี คับ บอกที ซิ พวก เดค เทพ ยกเลิก อ่า

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: March 11, 2008, 02:06:46 AM »

เจอ เดคยกเลิก ability ทำยังไง ดี คับ บอกที ซิ พวก เดค เทพ ยกเลิก อ่า

Ad Caelum (ฟ้าสวรรค์) โลก

-[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]-
Member

Email
« Reply #8 on: March 11, 2008, 03:26:11 AM »

ของเราใส่ พวก
pyton                               หมุนตลอดการ 
Isquatia                           ล็อค line 
มังกรดูด Ps                     เจอ deck บ้า mys สนุกแน่ 
Delarina                          ฟรีส mp มากกว่า หรือเท่ากับมัน มัน mp 3
Laudamus                       อันโดเมด้า
มังกรแฟรี่                        ผลักซะเลย
Evening folk dance fairy  กำหนดลายแล้วโง่ไปเลย

สนเอาไปลองดูนะ มัน แสบ นะ หุหุ

แล้วไอ้ Ad Caelum (ฟ้าสวรรค์) โลก  มันคืออะไร  ??? ??? ??? ??? ???
« Last Edit: March 11, 2008, 03:35:46 AM by -[• o •]- :PecCa_TheSin_Of_nEwbiE:-[• o •]- » Logged

Dean
Member

« Reply #9 on: March 11, 2008, 05:13:22 AM »

คอมโบ WereCat + Delano ดูดีครับ แต่จุดอ่อนของ Mighty มันอยู่ที่ธาตุน้ำไม่มีจั่วดี ๆ ทำให้การ์ดมันขาดมือ ถ้ายังแก้จุดนี้ไม่ได้ เด็คนี้ก็ยังไม่ดีพอสำหรับการแข่งล่ะครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #10 on: March 11, 2008, 05:15:35 AM »

Ad Caelum ชื่อท่าตี All ครับ

ถ้าเน้นมังกรแนะนำ Thaliquas ครับ จ่าย 3 หามังกรอะไรก็ได้ขึ้นมือ เสมือนหนึ่งจั่วการืด 1 ใบที่เราเลือกได้ เติมกระสุนให้สบาย 

หรือเน้นจั่วอย่างเดียวก็ Scout Base Catapault กลับเข้ากอง จั่ว mystic 2 ใบ มาจากผล Mighty ได้จั่ว 2
แต่จั่วแบบเรื่อยๆ ในสนามก็ Fairy Bubble Post Girl ครับ เหมือนจั่วทีละ 2 และเล่นกับ Nicholas ได้ด้วย
« Last Edit: March 11, 2008, 05:17:33 AM by Nihil » Logged

AS12
Member

Email
« Reply #11 on: March 11, 2008, 05:48:59 AM »

เดคนี้เจอฟาริดเทินแรกเครียดเลย

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #12 on: March 11, 2008, 04:26:23 PM »

เดคนี้เจอฟาริดเทินแรกเครียดเลย
ตั้งๆเกมอยู่ร่าย5ลงdef
สักพักฟาริดเดินมา บอกอยากรู้จักตีๆๆ
เลิกครับ 

Nihil
Member

Email
« Reply #13 on: March 12, 2008, 01:06:49 PM »

อ้อ คอมโบนี้ที่ลง wiser revelation ด้วยนี่นา พึ่งสังเกต

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #14 on: March 12, 2008, 05:56:10 PM »

เด็คนี้ใช้ Ability โดยเฉพาะเลยนะเนี้ย
« Last Edit: March 13, 2008, 10:44:00 PM by General Rachoyu » Logged

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #15 on: March 12, 2008, 07:37:16 PM »

เสือ เพิ่งจัดเดคได้ไม่นาน ก็จะมีคนขอซื้อซะละ

เดคเจ๋งดีนะ แต่น่าจะใส่แบบนอกประเด็นไปสักตัวสองตัว

อย่างในเดคของไอ้ไม้อะ เผื่อได้ใช้บ้างนานๆที

ปล. ฝากช่วยจัดเด็ค Thor - Behemoth - Leviathan ให้หน่อยดิ
« Last Edit: March 12, 2008, 07:39:32 PM by CarlitoZ [V2] » Logged

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #16 on: March 13, 2008, 02:32:42 AM »

กษัตริย์อองเดร คืนชีพครับ เด็คเจ๋งดี
แต่เดลาโน่จะไหวหรอครับ at 7 เอง
werecat ลงมาสตีลก็ได้ 12 คิดว่าในเทินต่อๆมา คงลำบาก

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #17 on: March 13, 2008, 10:27:10 PM »

ชอบมากเลยครับแนวนี้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: