Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:34:34 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ปาปิเย่ฉบับตีแหลกแจกฟรีส  (Read 2000 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« on: March 09, 2008, 11:31:21 PM »

ลีลาเจ้ 1 (เอามายืนได้เหนียวนาน และเหตุว่าเป็นเด็คเกนไชน์อีก)
ซินไฟ 2 (เพิ่มแอทมหาศาล ซ้ำยังทิ้งปลุกพรายน้ำและระเบิดมิสได้อีก)
ซินน้ำ 3 (ฟรีสสสสสส แถมตีตัวยกเลิกเคิสได้อย่างสบายใจนิดๆ)
ซินแสง 1 (ยิงเสียอบิ ออลได้อย่างยอดเยี่ยมไม่กลัวเคิส)
โสม 1 (ตัวยืนชั้นยอด คู่กับซินไฟแล้วตีกระจาย)
ปาปิยอง 1 (หมุนๆๆวนๆๆขุดๆๆ ทิ้งบันยิปและวาเลนเซียวนๆๆ หรือแม้แต่ขุดโสมกับเจ้)
นาซาอี 2 (ผจัดๆๆโม่ๆๆ เกนพรายอีกตัว)
เบเกอรี่เกิร์ล 2 (โม่อีกครั้ง และลดค่าตีค่าใช้อีกหน่อย)
บันยิป 4 (พรายน้ำตายยาก ขึ้นจากหลุมเป็นโหด)
วาเลนเซีย 4 (นางฟ้าถูกทิ้ง(ทำลายมิสอ่ะนะ))
แมวขุดมิส 2 (อันนี้คงรุๆอยู่)
ชานอน 2 (ซินไฟดีๆนี่เอง ได้งฟรีสทั้งจั่ว)
เงือก6 ปี 1 (ดึงผีทะเลขึ้นไปรอฟรีส)

มิสติก - สามัญ + บ้านซิน + รีลีสฟรอมเฮล

แนวการเล่น
โสม+ซินไฟ
ให้โสมโจมตีที่แอท9
สั่งซินไฟทิ้งบันยิปหรือวาเลนเพื่อเพิ่มแอท หรือลดก็ได้
อบิโสม - การ์ดนี้แอทและดีฟ+ตามจำนวนตัวที่เป็นอิ้น
             เมื่อซีลในสนามหรือบนมือใช้สกิล โสมแอทและดีฟ+1 สปีด-1/1เทิร์น
หมายความว่า เมื่อซินไฟทิ้ง จ่าย0 โสมจะ+พลังแอทและดีฟ อย่างต่ำ2 และยังเพิ่มจากสกิลอีก1 หรือหักของอีกฝ่ายได้1 ทำให้การทิ้งและโจมตีของคู่นี้ 1 ครั้ง เสียแค่ซีลที่ทิ้งไป แต่ได้แอท + 2 หรือ 3 มาแทน คู่นี้จึงเป็นดูโอ้ที่ไว้ใช้เล่นเกมเร็วได้อย่างดี
 แล้วถ้าพลาดท่า เด็คนี้มีตัวฟรีสเยอะครับ ทั้งชานอนและซินน้ำให้เล่นเคิสกันอย่างจุใจ
ส่วนแนวอื่นนั้น จะเล่นตามพื้นฐานเด็คเย่-ซินครับ

ไงครับเด็คปาปิเย่แนวนี้ ถ้าใครชอบหรือไม่ก็ติชมได้นะครับ...ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ 
« Last Edit: March 09, 2008, 11:45:50 PM by Pecca_King-The_Sin-Lord » Logged

violent boyz
Member

« Reply #1 on: March 09, 2008, 11:34:57 PM »

ขอชมว่า"โสม"ใส่ได้ตัวเดียวนะครับ

Member

« Reply #2 on: March 09, 2008, 11:42:54 PM »

ขอบคุณมากครับที่เตือน ต้องแก้ๆๆๆๆ

Lightning9
Member

« Reply #3 on: March 10, 2008, 01:27:58 AM »

เดียวนี้เด็คซินต้องใส่  Night Waltz Fairy กับ lucretia แล้วหล่ะครับ

ไม่งั้นเจอมิคาเอลนี่จ้องหน้ากันเป็นชั่วโมงแน่

Member

« Reply #4 on: March 10, 2008, 01:41:21 AM »

เดียวนี้เด็คซินต้องใส่  Night Waltz Fairy กับ lucretia แล้วหล่ะครับ

ไม่งั้นเจอมิคาเอลนี่จ้องหน้ากันเป็นชั่วโมงแน่

ถึงใส่โสมมาอ่ะครับ ไม่ก็ถ้าเค้าตีมา ก็คงต้องแปะอันโดรแล้วใช้สกิลซินไฟดิสการ์ดสู้อ่ะครับ

Green day
Member

« Reply #5 on: March 10, 2008, 01:44:10 AM »

เปลี่ยนเป็น Michael กับ เย่ อย่างระใบดีก่า

ลีลาเจ้ 1 (เอามายืนได้เหนียวนาน และเหตุว่าเป็นเด็คเกนไชน์อีก)
มิคาเอล 1
ซินไฟ 3 (เพิ่มแอทมหาศาล ซ้ำยังทิ้งปลุกพรายน้ำและระเบิดมิสได้อีก)
ซินน้ำ 3 (ฟรีสสสสสส แถมตีตัวยกเลิกเคิสได้อย่างสบายใจนิดๆ)
ปาปิยอง 1 (หมุนๆๆวนๆๆขุดๆๆ ทิ้งบันยิปและวาเลนเซียวนๆๆ หรือแม้แต่ขุดโสมกับเจ้)
นาซาอี 2 (ผจัดๆๆโม่ๆๆ เกนพรายอีกตัว)
เบเกอรี่เกิร์ล 2(โม่อีกครั้ง และลดค่าตีค่าใช้อีกหน่อย)
บันยิป 4 (พรายน้ำตายยาก ขึ้นจากหลุมเป็นโหด)
วาเลนเซีย 4 (นางฟ้าถูกทิ้ง(ทำลายมิสอ่ะนะ))
เงือก6 ปี 1 (ดึงผีทะเลขึ้นไปรอฟรีส)
Lucretia 1
Shannon 3

ไงครับเด็คปาปิเย่แนวนี้ ถ้าใครชอบหรือไม่ก็ติชมได้นะครับ...ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ 
« Last Edit: March 10, 2008, 01:51:23 AM by SloW-DowN+ » Logged

Member

« Reply #6 on: March 10, 2008, 01:46:17 AM »

เปลี่ยนเป็น Michael กับ เย่ อย่างระใบดีก่า
แต่มันไม่มีตัวคอม และก็ไม่มีสกิลของซินใบไหนใช้กับมันได้เลยนี่ครับ
แถมถ้าตายมาก็เรื่องใหญ่มากเลย

Green day
Member

« Reply #7 on: March 10, 2008, 01:53:27 AM »

มันดีนะครับ

มี Ability ป้องกัน curse ป้องกันนี่ ขนาด Aom มืด ยิง Poison ไม่เข้า
ต้องใช้ Andromeda พวกสูญเสียหรือ ยกเลิก Ability ตัวเองถึงจะ Poison curse เข้าครับ
แล้วก็ Michael ตบสด ไปเลย  มัน 0 ยิงมิสอยู่แล้ว

Member

« Reply #8 on: March 10, 2008, 01:56:14 AM »

มันดีนะครับ

มี Ability ป้องกัน curse ป้องกันนี่ ขนาด Aom มืด ยิง Poison ไม่เข้า
ต้องใช้ Andromeda พวกสูญเสียหรือ ยกเลิก Ability ตัวเองถึงจะ Poison curse เข้าครับ
แล้วก็ Michael ตบสด ไปเลย  มัน 0 ยิงมิสอยู่แล้ว
แล้วมันใบละเท่าไหร่หรอครับ ถ้าไงจะได้หามาใส่มั่ง

Green day
Member

« Reply #9 on: March 10, 2008, 01:58:06 AM »

เท่าที่ผมซื้อมาอ่ะ
ไม่ฟอย 100 ฟอย 120 ฟอยสาก 150
นูนไม่แน่ใจอ่ะ

Member

« Reply #10 on: March 10, 2008, 01:58:54 AM »

เท่าที่ผมซื้อมาอ่ะ
ไม่ฟอย 100 ฟอย 120 ฟอยสาก 150
นูนไม่แน่ใจอ่ะ
ขอบคุงมากครับ 

Green day
Member

« Reply #11 on: March 10, 2008, 02:00:51 AM »

ไม่เป็นไรงับ
ผมตั้งถามมา 3รอบ
โดนพวก Curse ยกเลิกไม่ได้ ก็ไม่เข้าเช่น เคิส Anantanagaraja , Aom เอย คุณ Doraemon ก็บอกไม่เข้าเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: