Summoner Master Forum
October 03, 2024, 03:33:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: โรงเรียนใครยึดซัมมั่งครับ  (Read 12931 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Audong@Varee
Member

« on: March 07, 2008, 10:25:16 PM »

มาแสดงความเห็นกันหน่อยครับ

maB evoL
Member

« Reply #1 on: March 08, 2008, 02:28:49 PM »

ร.ร. ผมเองโดนมา 1-2 เดือนเข็ด แต่ยังเล่นอยู่ ตอนโดนยึดก็กะว่าจะเลิกแร้วไปตื้อจนได้

S_A_Y
Member

Email
« Reply #2 on: March 08, 2008, 03:07:17 PM »

สมัยตอนที่เรียนอยู่ ไม่ยึดครับ

แต่มันก็ 2 ปีมาแล้ว 

the hampromo
Member

Email
« Reply #3 on: March 08, 2008, 03:25:29 PM »

รร.ผมครับ สาทิตเกษตรยึดหมดถ้าเห็น
อาจานบอกว่าเล่นการพนัน

MarvinSank
Member

Email
« Reply #4 on: March 08, 2008, 05:38:25 PM »

ร.ร ผมก็ยึดครับแต่ว่าผมกับเพื่อนไม่สนเอามาเล่นจน
เคยโดนยึดครั่งนึงแต่เป็นเด้กคอมมอนบ้าๆบอๆอ่ะนะ

battoasai
Member

« Reply #5 on: March 08, 2008, 05:59:53 PM »

ผู้ใหญ่ หัวแข้ง หัวเก่า หัวโบราณ ไดโนเสา เตาล้านปี ฯลฯ เห็นก็ว่าเป็นการพนัน

โรงเรียนผม ครูใหม่ๆ ไม่ว่า แต่แก่ๆนะ อย่าให้เจอ มีลงน้ำ

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #6 on: March 08, 2008, 06:08:50 PM »

ร.ร.ผมก็ยึดครับ อาจารย์บางคนยึดไปเก็บไว้
แล้วคุณลูกๆก็เอามาเล่น 

SenseX
Member

Email
« Reply #7 on: March 08, 2008, 06:31:23 PM »

ไปจีนมาครับ เห็นเด็กนร.เล่นไพ่ที่รร.ใหญ่เลย เลยถามว่าไม่ทำโทษหรอ

เค้าบอกว่า ก็ไม่ได้เล่นการพนัน

นี่แหละความแตกต่างระหว่าง ประเทศที่ พัฒนาแล้ว กับ ประเทศที่ กำลังพัฒนา

Popilasain
Member

Email
« Reply #8 on: March 08, 2008, 06:44:15 PM »

โรงเรียน ผม ไม่ยึด นะ

อาจารณ์ เค้า บอก ว่า มัน เปนไพ่ การ์ตูน แต่ถ้าเอามาเล่นเวลาเรียน นั่น ก็ อีกเรื่องนึง

แต่ผม เล่น ซาราฟ  โดน เค้า ห้อง ปกครอง เลย  แต่ อาจารณ์ เค้า บอก ไม่เห็น เงินก็ เลย บอกว่าปล่อย ไปเลยโดน แค่ตี อ่ะนะ

•StarwarS•
Member

« Reply #9 on: March 08, 2008, 11:52:55 PM »

ร.ร. ผมก็ยึด เดี๋ยวนี้ปริ้นของปลอมไปเล่นละ - - เอาขยะสอดหลังไว้

มายึดหรอ อ.ได้โปรดดดดดด....  เอาไปเลย

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #10 on: March 09, 2008, 01:26:51 AM »

ของผมไม่โดนอ่ะ
อาจาร์ยเค้าเข้าใจเด็ก
 เขาบอกถ้าไม่ใช่การพนันก็เล่นได้แต่ควรเอาเวลาว่างมาอ่านหนังสือซะจะดีกว่า

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #11 on: March 09, 2008, 04:18:34 AM »

ที่ รร ไม่ค่อยได้เล่นอะคัยบ ส่วนมาก เก้าเกย์ ป๊อกเด้ง ปั่นแปะ สลาฟ

ไม่ลงงบไม่ต้องมาคุย   

แต่ม.6 มันก็ผ่านไปละ   

The N
Member

« Reply #12 on: March 09, 2008, 03:59:33 PM »

เซงจิตพิศวาส
ผู้ใหญ่บางคน(เน้นบางคน)ทามปายด้ายมายรุ้จักใช้ความคิด(สมอง)แยกแยะกันรึไง
มานม่ายช่ายการพนันวะหน่อยถ้าใช่คงวิ่งหนีตั้งแต่อาจารย์มาแล้วช่ายป่ะ?

แต่ก็ว่าเขาม่ายค่อยด้ายอ่านะเขาเปนผู้ใหญ่
(ในด้านมืดแล้วก็อยากจะ....ต่อยซ้า!!!)

เหตุการณ์จำลองระหว่างการจับกุมเอ้ย...โดนยึด
อ.=อาจารย์
ร=เรา
พ=เพื่อน
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วมีเด็กน่ารัก2คนเล่นซัมอยู่กลางสนาม(ซ้อมรบ )
แต่ในความสงบสุขเมฆดำก็เข้าคลอบงำ
อ.:พวกเธอเล่นการพนันกันใช่มั้ย?
ร:ไม่ใช่คับอันนี้การ์ดเฉยๆ......
พ:ใช่คับ
อ:เอามานี่...อย่างงี้ต้องยึด
พ&ร:บังอาจมาก!
และแล้วทั้งคู่ก็เปล่งรังสีอาฆาต.....คาฑาอัญเชิญ!
ตูม!เรียกThe Saint Dragonลงมาในสนาม
อาจารย์ไม่รอช้าตูม!เรียกLerajae(เขียนถูกป่ะ)ลงมาในสนามพร้อมฆ่าคนที่เดินผ่าน3คนAt+3
ตายซ้า!!!เช้งๆตุ๊บตั๊บๆ...ย๊าก!!!!!

.......ธรรมะยอมชนะอาทาม!
ลำแสงแห่งความถืกต้อง!
วิ้ง!เลราเย่ก็ตายลงแล้วการ์ดก็กลับมาอยู่กับเราอีกครั้ง
พ:นี่นาย...นี่!
ร:หามีรายเหรอ......
พ:อย่าหลับตอนเล่นซัมอยู่ดิ
อ่าว!!!ฝันไปหรอกเหรอ
The End

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #13 on: March 09, 2008, 04:42:38 PM »

ผู้ใหญ่บางคน(เน้นบางคน)ทามปายด้ายมายรุ้จักใช้ความคิด(สมอง)แยกแยะกันรึไง
มานม่ายช่ายการพนันวะหน่อยถ้าใช่คงวิ่งหนีตั้งแต่อาจารย์มาแล้วช่ายป่ะ?

แต่ก็ว่าเขาม่ายค่อยด้ายอ่านะเขาเปนผู้ใหญ่
(ในด้านมืดแล้วก็อยากจะ....ต่อยซ้า!!!)

เหตุการณ์จำลองระหว่างการจับกุมเอ้ย...โดนยึด
อ.=อาจารย์
ร=เรา
พ=เพื่อน
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้วมีเด็กน่ารัก2คนเล่นซัมอยู่กลางสนาม(ซ้อมรบ )
แต่ในความสงบสุขเมฆดำก็เข้าคลอบงำ
อ.:พวกเธอเล่นการพนันกันใช่มั้ย?
ร:ไม่ใช่คับอันนี้การ์ดเฉยๆ......
และแล้วทั้งคู่ก็เปล่งรังสีอาฆาต.....คาฑาอัญเชิญ!
ตูม!เรียกThe Saint Dragonลงมาในสนาม
อาจารย์ไม่รอช้าตูม!เรียกLerajae(เขียนถูกป่ะ)ลงมาในสนามพร้อมฆ่าคนที่เดินผ่าน3คนAt+3
ตายซ้า!!!เช้งๆตุ๊บตั๊บๆ...ย๊าก!!!!!

วิ้ง!เลราเย่ก็ตายลงแล้วการ์ดก็กลับมาอยู่กับเราอีกครั้ง
The End

ฝันไดเป็นเรื่องราวเลยนะน่ะ 

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #14 on: March 10, 2008, 01:14:59 PM »

อ.=อาจารย์
ร=เรา
พ=เพื่อน

The End

ฝันแบบนี้หน้ากลัว

Beam and Gangster
Member

Email
« Reply #15 on: March 11, 2008, 12:38:49 AM »

คือ เรื่องนี้มันมีสาเหตุเกี่ยวกับกฎกระทรรงศึกษาข้อนึงคับ
ผมก้จำมะค่อยได้นะคับ มันบอกว่า ห้ามนักเรียนนำของที่เหมือนกับการพนันมาเล่น
ราวๆนี้หละคับ พี่ที่ร้านคนนึงเขามาพูดก้พึ่งรุ้เหมือนกัน
ช่วยไม่ได้นี่คับ กระทรวงบ้านเรามันโหลยโท่ย  555+

ตบแหลกGeneral
Member

Email
« Reply #16 on: March 12, 2008, 01:39:05 PM »

โรงเรียนผมนะครับตอนแรกก็ยังเล่นได้แตมาวันหนึ่ง
ผ.อ.ก็สั่งห้ามเอามาโรงเรียนแต่พวกผมก็ยังเอามาเล่นอย่เรื่อยๆแล้ววันหนึ่งก็โดนอ.ที่ปรึกษายึด
แล้วแกก็บกว่าเล่นแล้วจะโง่ลง!!!

ผู้มาเยือน
Member

« Reply #17 on: March 12, 2008, 11:32:23 PM »

เห็นด้วยกับประโยคที่ว่า "ถ้าเป็นการพนันก็วิ่งตั้งแต่เห็นแล้ว แต่นี่ยังนั่งเล่นอยู่" นี่แหละครับ อาจารย์เขาไม่ได้คิดดูเลยหรือ?

โรงเรียนผมก็ยึดครับ ยกเว้นอาจารย์ที่ปรึกษา เขาจะบอกว่า อย่าเอามาเล่นตอนเรียน แค่นี้ครับ

(แปลกเนอะ อาจารย์ฝ่ายปกครองเดินมาถามพวกเราที่เล่นการ์ดตอนเลิกเรียน ถามว่า "เล่นยังไง สอนครูเล่นบ้างสิ" ต่างกับอาจารย์สอนวิชาปกติ เดินผ่านปุ๊บ ยึดไปเลย    )

=======

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ถ้าเบื้องบนมีคำสั่งมาว่าห้ามพกของที่มันคล้ายการพนันไปเล่น เบื้องล่างก็คงต้องทำตาม ไม่เช่นนั้นโดนเล่นแน่ๆ 

เห็นช่วงนี้เขาว่าจะเปิดบ่อนกันในไทยรึ? ถ้ามีจริงเราก็มานั่งลุ้นกันต่อว่าเอาไปได้มั้ย (คงไม่ได้ สำหรับเด็กที่ไม่ถึง 18 นะ)

kokomaru
Member

Email
« Reply #18 on: March 12, 2008, 11:47:16 PM »

โรงเรียนผมนะครับตอนแรกก็ยังเล่นได้แตมาวันหนึ่ง
ผ.อ.ก็สั่งห้ามเอามาโรงเรียนแต่พวกผมก็ยังเอามาเล่นอย่เรื่อยๆแล้ววันหนึ่งก็โดนอ.ที่ปรึกษายึด
แล้วแกก็บกว่าเล่นแล้วจะโง่ลง!!!

เล่นแล้วโง่ลงไม่จริงครับตอนม.ต้นผมไม่ได้เล่นเกรดไม่เคยถึง3 พอม.ปลายเล่น3กว่าตลอดแต่ต้องแบ่งเวลาดีๆด้วยนะ

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #19 on: March 13, 2008, 12:02:23 AM »

เห็นด้วยกับประโยคที่ว่า "ถ้าเป็นการพนันก็วิ่งตั้งแต่เห็นแล้ว แต่นี่ยังนั่งเล่นอยู่" นี่แหละครับ อาจารย์เขาไม่ได้คิดดูเลยหรือ?

โรงเรียนผมก็ยึดครับ ยกเว้นอาจารย์ที่ปรึกษา เขาจะบอกว่า อย่าเอามาเล่นตอนเรียน แค่นี้ครับ

(แปลกเนอะ อาจารย์ฝ่ายปกครองเดินมาถามพวกเราที่เล่นการ์ดตอนเลิกเรียน ถามว่า "เล่นยังไง สอนครูเล่นบ้างสิ" ต่างกับอาจารย์สอนวิชาปกติ เดินผ่านปุ๊บ ยึดไปเลย   )

=======

แต่ก็อย่างว่าแหละครับ ถ้าเบื้องบนมีคำสั่งมาว่าห้ามพกของที่มันคล้ายการพนันไปเล่น เบื้องล่างก็คงต้องทำตาม ไม่เช่นนั้นโดนเล่นแน่ๆ 

เห็นช่วงนี้เขาว่าจะเปิดบ่อนกันในไทยรึ? ถ้ามีจริงเราก็มานั่งลุ้นกันต่อว่าเอาไปได้มั้ย (คงไม่ได้ สำหรับเด็กที่ไม่ถึง 18 นะ)
โรงเรียนเดียวกับผมไหมเนี่ย   

~_Wind Dragon_~
Member

Email
« Reply #20 on: March 13, 2008, 12:43:13 AM »

โรงเรียนผมเป็นบางครั้งเวลาเล่นอยู่ธรรมสถาน(ลานธรรมสถานที่นักเรียน  มานั่งเล่น ทำการบ้าน และเล่นการ์ดกัน) ก็ต้องระวังอาจารย์ฝ่ายปกครองมา แต่แกอะถ้าไม่เสียงดัง ก็ไม่ว่าไร  แต่ถ้าดังขอบอกว่าพอเห็นแกต้องรีบเผ่นแม้ไม่ใช่การพนัน  เพราะในขณะนั้นถ้านั่งเฉยเล่นต่ออาจารย์ก็จะยึด  ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็ตาม  แต่เห็นแกไม่ใช่ยากแกหัวเถิก 555 

xXDeathWingXx
Member

« Reply #21 on: March 13, 2008, 09:16:13 PM »

(แปลกเนอะ อาจารย์ฝ่ายปกครองเดินมาถามพวกเราที่เล่นการ์ดตอนเลิกเรียน ถามว่า "เล่นยังไง สอนครูเล่นบ้างสิ" ต่างกับอาจารย์สอนวิชาปกติ เดินผ่านปุ๊บ ยึดไปเลย   )

=======

โรงเรียนเดียวกับผมไหมเนี่ย  
ใช่ๆ พูดเหมือนท่านรองของเราเลย

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #22 on: March 14, 2008, 12:08:44 AM »

SMN>>>สร้างเสริมสมอง คิดวิเคราะห์ เชื่อมสัมพันธ์มิตรภาพ ยิ้มแย้มแจ่มใส
"ความจิงก็เล่น พักเที่ยง เย็นๆ"

แล้วยึดทำหอกไร

แล้วที่อาจารย์ที่เข้ามาแล้วไม่ยอมสอนล่ะ เอาแต่บ่นๆ เวลาเด็กตกแล้วไม่อยู่ให้แก้ล่ะ

Real_MAN
Member

Email
« Reply #23 on: March 14, 2008, 12:29:25 AM »

สมัยผมเรียนก็เคยโดนยึดไปเหมือนกัน
อาจารย์ฝ่ายปกครองเค้าพูดทำนองว่าว่า มันเป็นการพนัน เป็นอบายมุข
เล่น ๆ ไปแล้วเราก็จะอยากได้เพิ่มไม่รู้จบจนต้องเสียเงินซื้อมาเพิ่ม
แต่ตอนหลังคุย ๆ กันไป สุดท้ายเค้าก็คืนผมมาแหล่ะ แล้วบอกว่าอย่าเอามาเล่นให้เห็นอีก

Sak, the Inventor
Member

« Reply #24 on: March 14, 2008, 01:19:45 AM »

ถ้าจะเล่นการพนัน ไม่มีใครเล่นการ์ดหรอก มันช้า วงไฮฮ์โลว์ยินดีต้อนรับ ไม่ใช่ๆ

พวกสูบบุหรี่ในห้องน้ำเยอะแยะไม่รุ้จักไปดูแล

เคยโดนยึดรอบนึง ได้คืน

Byuukuya
Member

« Reply #25 on: March 14, 2008, 01:23:53 AM »

ผมเคยโดนครับครูหาว่าเป็นไพ่  พอได้คืนโนโจ๊กหาย2ใบ

Panther
Member

Email
« Reply #26 on: March 15, 2008, 01:22:43 AM »

ผมเคยโดนครับครูหาว่าเป็นไพ่  พอได้คืนโนโจ๊กหาย2ใบ

แสดงว่า ครู ก็เล่นเหมือลกัน   

•StarwarS•
Member

« Reply #27 on: March 15, 2008, 01:26:13 AM »

แสดงว่า ครู ก็เล่นเหมือลกัน   

กรณีนี้ท่าทางมีการเอาไปให้ลูกเล่น - - ให้ลุกไปคัดการ์ดก่อน

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #28 on: March 18, 2008, 02:36:53 PM »

อยากฝันแบบนี้บ้างจัง

แต่ถ้าเป็นเดี๋ยวนี้อาจจะไม่เรียกแกรนด์ครอสนะครับ อาจจะเป็นมิคาเอลแทน     

และครูก็คงไม่ใช้เลราเจ้          ครูอาจจะเล่นเด๊กอังเดรก็ได้ ใครจะรู้   O o"

ป.ล.โรงเรียนผมบางท่านยึด
บางท่านก็บอกให้เก็บไปเล่นที่อื่น   
บางท่านก็สะสม
บางท่านก็เล่นเอง
บางท่านเป็นเจาของร้าน       

ป.ล.จริงๆละ    2   อันสุดท้ายยังไม่เคยเห็น แต่โรงเรียนแถวบ้านผมมีครูเค้าสะสมจริงๆนะ เพื่อนมันบอกมา

S_Iต็U_InW
Member

Email
« Reply #29 on: March 22, 2008, 01:20:04 AM »

โดนแล้วครับ

เซ็งจิตเฮ้ออออออ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: