Summoner Master Forum
October 03, 2024, 10:25:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็กๆ  (Read 2168 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« on: March 05, 2008, 09:23:24 PM »

Seal 26 ใบ
General Rachoyu 1
Wicked Demon 4
bunyip 4
Shannon 2
Night Troian 2
Ghastly Nightmare 4
M.doll 2
A.doll 2
Nazae 1
Abyssmal Centaur 2
Winged Lion 2

Mystic
สามัญ + มิสติกป๊อด

แนวการเล่น
เด็คนี้เล่นไม่ยากครับ เน้นเอาตัวเวล1ยืนกันเอง หรือใช้ราโชว์ยืนก็ได้
ซึ่งสามารถใช้ราโชตีแล้วเสียทรัพยากรน้อยมากๆเนื่องจากเกือบทุกตัวในเด็คนี้เป็นเวล1
และบางตัวยังมีความสามารถ เมื่อตกไชน์ แถมมาด้วย
ทำให้เด็คนี้เล่นได้อย่างสบายโดยไม่ต้องกังวลเรื่องไชน์
ส่วนตัวยืนอีกตัวที่เสนอคือเอบีสม่อนที่สามารถโจมตีข้ามไลน์ได้ด้วยการแซคธาตุมืด 1 ใบ
ทำให้สามารถตีดีฟและยังดับเบิ้ลได้อีกโดยเสียไชน์น้อยมากๆ

หากใครมีอะไรจะเพิ่มเติมหรือจะติชมเด็คเวล1นี้ยังไง ก็เชิญครับ ทุกคำติชมจะนำไปใช้ในโอกาสต่อไปครับ...

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #1 on: March 05, 2008, 10:29:55 PM »

ถ้าเป็นเด็ค ตีโม่เร็ว

Winged Lion
Furious Therion
Rainbow Fish
Nazae
Bakery
Illusion Harpy
Gargoyle Sniper

เคยเห็นประมาณเนี้ยะ

เจอทีงิดเลย จ่าย 2 ร่าย Furious โดน Rainbow กะอะไรไม่รุ แล้วฟรีส จ่ายอีก 2 ตบ ต้นเกม

มันส์กว่าเยอะ

วัดดวงมากกว่าด้วย

Member

« Reply #2 on: March 05, 2008, 10:40:42 PM »

ถ้าเป็นเด็ค ตีโม่เร็ว

Winged Lion
Rainbow Fish
Nazae
Bakery
Illusion Harpy
Gargoyle Sniper

เคยเห็นประมาณเนี้ยะ

เจอทีงิดเลย จ่าย 2 ร่าย Furious โดน Rainbow กะอะไรไม่รุ แล้วฟรีส จ่ายอีก 2 ตบ ต้นเกม

มันส์กว่าเยอะ

วัดดวงมากกว่าด้วย
ขอ text ของ Furious Therion หน่อยได้มั๊ยครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #3 on: March 05, 2008, 10:49:08 PM »

Type: monster Mp: 2 / 1 Lv: 3 Rarity: rare
At: 9 Df: 10 Sp: 3 Element: fire
+[Fire] Rampage At 11 Mp 3
+[Monster][Monster] Charging Madness At 13 Mp 3
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ Furious Therion เข้ามาในสนามจากการร่าย นำ Seal ใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ด Seal เราไปยัง Shrine
Illustator: Garun
Version: Neo Prophet Extended
Verno: 52

ผมพูดผิดนะครับ จ่าย 1 ตบ ไม่ได้จ่าย 2 ตบ

ส่วนโม่ 2 ใบนั้น Winged Lion

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: March 05, 2008, 11:28:05 PM »

แนวคิดโอเคครับดูมีคอนเซปท์ดี แต่เวลาเล่นจริงอาจจะสู้เด็คที่จัดมาแบบเอาจริงเอาจังยากหน่อย

ความจริง Raachoyu มันสามารถจัดให้ตีแล้วเสียทรัพยากรได้น้อยกว่านี้อีกนะครับ

แต่ชอบที่ใส่ Abysmal Centaur นี่แหละ ผมชอบซีลใบนี้เป็นการส่วนตัว แต่ไม่ค่อยได้เล่นเด็คมืดแนวบู๊เท่าไหร่ก็เลยไม่ได้เอามาเล่นซักกะที แล้วเอาจริงๆผมว่ามันตายง่ายไปหน่อยอ่ะ พลังน้อยมากเมื่อเทียบกับซีลสมัยนี้

Panther
Member

Email
« Reply #5 on: March 05, 2008, 11:36:49 PM »

น่าจะ เพิ่ม ราโชยุ

Member

« Reply #6 on: March 06, 2008, 12:27:31 AM »

แนวคิดโอเคครับดูมีคอนเซปท์ดี แต่เวลาเล่นจริงอาจจะสู้เด็คที่จัดมาแบบเอาจริงเอาจังยากหน่อย

ความจริง Raachoyu มันสามารถจัดให้ตีแล้วเสียทรัพยากรได้น้อยกว่านี้อีกนะครับ

แต่ชอบที่ใส่ Abysmal Centaur นี่แหละ ผมชอบซีลใบนี้เป็นการส่วนตัว แต่ไม่ค่อยได้เล่นเด็คมืดแนวบู๊เท่าไหร่ก็เลยไม่ได้เอามาเล่นซักกะที แล้วเอาจริงๆผมว่ามันตายง่ายไปหน่อยอ่ะ พลังน้อยมากเมื่อเทียบกับซีลสมัยนี้
ขอบคุณครับ
ส่วนเอบีสม่อนน่ะครับ ผมชอบตรงที่ตีดีฟได้น่ะครับ และก็ตอนนี้เพื่อนผมใส่มิกกี้กันหลายคนน่ะครับ เลยเอาออกมาเล่นน่ะครับ เพราะมันสู้กับแสงแล้วแอท กับดีฟ+2 ทำให้โหดมากๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #7 on: March 06, 2008, 01:12:57 AM »

อืม sac Wicked Demon ไม่เสียของด้วยแฮะ ตุ๋ยได้ด้วย เข้าท่าคับ

Member

« Reply #8 on: March 06, 2008, 10:44:07 PM »

อืม sac Wicked Demon ไม่เสียของด้วยแฮะ ตุ๋ยได้ด้วย เข้าท่าคับ
ที่สำคัญสามารถเรียกพวกมาเป็นตัวรองได้อีกครับทำให้การโจมตีของเอบีสม่อนมีประโยชน์สูงมากครับ

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #9 on: March 06, 2008, 10:51:17 PM »

Rachoyu 3
Wicked Demon 4
ฟิเดลม่า 4
Night Troian 2
Ghastly Nightmare 2
เรนโบว์ฟิส  2
เทอเรี่ยนตกไชร์จากกอง At-3  2
Nazae 2
Furious Therion 1
Abyssmal Centaur 3

เเบบนี้น่าจะดีกว่านะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #10 on: March 07, 2008, 08:30:57 PM »

Shannon อาจจะได้ประโยชน์น้อยมาก

ผมว่าเพิ่มราโชยุไปให้เต็มเลยดีกว่าครับ และถ้าชอบ Abysmal ก็ใส่มาเพิ่มอีกซักตัวก็ได้ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: