Summoner Master Forum
October 04, 2024, 08:26:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ผมอยากรู้เกี่ยวกับเด็คทาลิครับ  (Read 2206 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
berserkz
Member

« on: March 05, 2008, 01:16:26 AM »

ผมอยากรู้ว่าเด็คทาลินี่คือเด็คอะไร   
แล้วทำไมมีหลายธาตุจัง
เป็นแนวอะไรรึครับ

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: March 05, 2008, 01:30:29 AM »

ทาลิ ก็ คือ   มังกร+ เทพ หงะ

มัน มี ออกมา ทุกธาตุ เลย เหมือนกับ ไรเดอร์ นับว่าป็น ตัวประจำธาตุลัมั้ง

หลายตัวก็ หลาย เอฟฟเฟค ตาม ถนัดของแต่ละ ธาตุ

banksniperboys
Member

« Reply #2 on: March 05, 2008, 02:28:42 AM »

ผมว่ามีแค่ทาลิมืด กับทาลิลม ที่พอจะสู้กับเด็คmetaอื่นได้(ส่วนใหญ่ใส่ทาลิแสงปนอยู่)

berserkz
Member

« Reply #3 on: March 05, 2008, 02:35:30 AM »

แล้วทาลิลม กับมืด นี่เป็นเด็คแนวไหนหรือครับ  ต่างกันยังไง(มีตัวอะไรมั้งครับ)
ผมลองดูกระทู้เก่าๆแล้ว ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: March 05, 2008, 02:42:42 AM »

ทาลิลม

Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya
Type: divine dragon Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: special
At: 8 Df: 9 Sp: 5 Element: wind
+[Wind] Ventus et Dragos At 10 Mp 3
+[Dragon] Great of Dragon At 11 Mp 3
NULL
Skill:
NULL
Ability:
ตราบเท่าที่ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya มี [Wind] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya สามารถโจมตีข้ามไปยัง Df Line ได้
ตราบเท่าที่ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya รวมร่างกับ [Dragon] เมื่อ Thaventos, the Dragoon of Thaliwilya โจมตี เราสามารถร่าย [Dragon] 1 ใบจากมือเราโดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย
Growth Condition: [Dragon] ธาตุ [Wind] + [Wind]
Skill Growth:
NULL
Ability Growth:
[Dragon] ที่ไม่ได้รวมร่างทุกใบในสนามถือว่าอยู่ในสภาพ Double Combination (At Line)
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Dragonology2
Verno: 47

1. ข้าม Line
2. ร่าย Dragon เร็ว (โปรยซีลนั่นแหละ)

ผมไม่เคยเห็นคนเล่นนะ คนอื่นคงให้คำแนะนำได้

----------------------------------------------------------------------------

ทาลิมืด

Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya
Type: divine dragon Mp: 3 / 2 Lv: 2 Rarity: special
At: 8 Df: 8 Sp: 5 Element: dark
+[Dragon] Great of Dragon At 10 Mp 3
+[Dark][Dragon] Nox et Dragos At 12 Mp 4
Skill:
ทิ้ง Seal ในมือ และ/หรือนำ Seal ใบบนสุดจากกองการ์ด Seal ฝ่ายผู้ใช้ Skill ไปยัง Shrine รวมกัน X ใบ; ทำลาย Seal 1 ใบในสนามที่มี LvX เมื่อ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya รวมร่าง (At Line) (Mp 3)
Ability:
Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ยกเลิก Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี Df มากกว่าหรือเท่ากับ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya
Growth Condition: [Dragon] ธาตุ [Dark] + [Dark]
Skill Growth:
NULL
Ability Growth:
เมื่อ Thanyx, the Dragoon of Thaliwilya ใช้ Skill สำเร็จ เราสามารถนำ Mystic Card 1 ใบใน Shrine เราขึ้นมือ
เมื่อเข้าสู่ Subturn โจมตีของเรา [Dragon] 1 ใบในสนาม At +1 Df -2 จนจบ Subturn
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Dragonology2
Verno: 58

1. บึ้ม Seal
2. ยกเลิก Skill

นิยมการเล่นแบบ โม่ Seal ฟรีแล้วบึ้มชาวบ้าน

Seal หลัก
Bunyip
Fidelma
Beliel
Argurus Kirin
Timperra
Scarlet Reaper
« Last Edit: March 05, 2008, 03:39:01 AM by AbNolzMiC » Logged

berserkz
Member

« Reply #5 on: March 05, 2008, 02:57:44 AM »

ขอบคุณ คร้าบ

แล้วมีลิสของทาลิลมไหมครับ(สนใจอยากจะเล่น)
แล้วผมเพิ่งได้ตัวที่เป็นธาตุน้ำมาหนะครับ มันมีเด็คของมันเองไหมครับ   

banksniperboys
Member

« Reply #6 on: March 05, 2008, 03:50:36 PM »

ทาลิลม 4
ลูกมังกรลม 2
ซาลาดอล 2
ทาลิวิลย่าโปรโม 3
telumana 3
python 2
hwestara 1
fairy dragon 4
ตัวที่ทำให้มังกรขึ้นลงได้อะลืมชื่อไปแล้ว 3
ตัวที่ลงแล้วปั้มแอท 1

มิสติกใส่ nike กับ พวกที่ปั้มแอทมังกร(หรือพวกธาตุลมก็ได้)ของสามัญมังกร ถ้ามิสติกเทพก็เก่งสุดยอด
ตาแรกใช้pythonหมุนdfตัวเองยืนหรือซาลาดอลก็ได้
ตอนเล่นแอทมันสู้ไม่ไหวต้องใช้ไพทอนหมุนหรือไม่ก็ดันไปdfโดยhwestaraหรือfairy dragon
แต่มันมันส์ตอนที่ทาลิลมโกรทได้

แล้วมีลิสของทาลิลมไหมครับ(สนใจอยากจะเล่น)
แล้วผมเพิ่งได้ตัวที่เป็นธาตุน้ำมาหนะครับ มันมีเด็คของมันเองไหมครับ  

ธาตุน้ำนี้ใช่ทาลิน้ำปะแค่ยังไม่เคยเห็นเป็นเดคเลยนะทาลิน้ำ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: March 05, 2008, 10:33:13 PM »

ทาลิลม 4
ลูกมังกรลม 2
ซาลาดอล 2
ทาลิวิลย่าโปรโม 3
telumana 3
python 2
hwestara 1
fairy dragon 4
ตัวที่ทำให้มังกรขึ้นลงได้อะลืมชื่อไปแล้ว 3
ตัวที่ลงแล้วปั้มแอท 1

มิสติกใส่ nike กับ พวกที่ปั้มแอทมังกร(หรือพวกธาตุลมก็ได้)ของสามัญมังกร ถ้ามิสติกเทพก็เก่งสุดยอด
ตาแรกใช้pythonหมุนdfตัวเองยืนหรือซาลาดอลก็ได้
ตอนเล่นแอทมันสู้ไม่ไหวต้องใช้ไพทอนหมุนหรือไม่ก็ดันไปdfโดยhwestaraหรือfairy dragon
แต่มันมันส์ตอนที่ทาลิลมโกรทได้

ธาตุน้ำนี้ใช่ทาลิน้ำปะแค่ยังไม่เคยเห็นเป็นเดคเลยนะทาลิน้ำ

Hasty Volunteer ง่ายกว่า Nike ครับ (ยกเว้นจะเล่นร่าย Mystic)
ส่วนทาลิน้ำ มันมี 2 ตัว
ตัวที่โดนแบนไปแล้ว 1 ก็รอดูในกระทู้ประวัติศาสตร์ของพี่ภูเขาล่ะกันครับ
เขาคงมาเขียน List รายละเอียดให้
ส่วนทาลิน้ำอีกตัว the Dragoon อ่ะ ผมยังไม่เคยเห็นใครจัดเด็คเลย - -**

berserkz
Member

« Reply #8 on: March 05, 2008, 10:57:58 PM »

ขอบคุณครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #9 on: March 05, 2008, 11:24:18 PM »

Thalignus, the Dragoon ไม่มีเด็คตายตัวหรอกครับ ขอแค่เด็คคุณมีมังกรธาตุน้ำเยอะๆก็ใส่ไปเถอะ จ่าย 3 ฟรีสเกือบหมดสนามเข้าใจง่ายสุดๆแล้วไม่มีคอมโบอะไรมากมายหรอก เค้าเรียกเก่งแบบเรียกง่ายครับ แนะนำง่ายๆก็ใส่ในเด็ค Naga นั่นแหละ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: March 06, 2008, 01:43:37 AM »

อีกเด็คที่แนะนำคือเด็ค The Mighty Angel
ใส่ Thaliquas มาใช้ skill search มังกรเตรียมให้ The Mighty Angel ใช้ skill ไม่ว่าจะ Python / Telumana / Hwestara / Fairy Dragon อะไร search หาเติมมือได้หมด 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: