Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:35:14 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ช่วยดู Deck bandit ให้หน่อยคับ ช่วยเเสดงความคิดเห็นด้วย จาดีมาก  (Read 8014 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
sivakon
Member

« on: March 03, 2008, 04:48:49 PM »

ช่วยหน่อยคับว่าควรเอาไรออกไส่ไรเข้า เเล้วก็ไครุว่าwerecat bandit มันมีวิธีเล่นยังไงบอกด้วยนะคับ (ไม่รุว่ามันไว้เล่นคอมโบกับตัวอะไร)

Rachard 4
fairy pirate 4
werecat bandit 4
zalom guerilla 3
willy the kid 2
taka the dart jaguar 1
blackwood goblin 1
delano the felasia assasin 2
mountain thief 2
nyysa the phophet 2

ช่วยๆกันหน่อยนะคับ

xerxes lord of the dark
Member

Email
« Reply #1 on: March 03, 2008, 05:10:54 PM »

ถอดmountainกับblackwood

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #2 on: March 03, 2008, 09:08:50 PM »

ถอดmountainกับblackwood
ถ้าถอดออกจริง ใส่ Blackwood Werewolf ก็ได้ครับ

Mr.lightness
Member

« Reply #3 on: March 03, 2008, 09:59:57 PM »

tango 2 ตัวหายไปไหน
taka โกงมากใส่แค่ 1 หรอ
mountain เอาออกเลยงับ ขยะ
ส่วน werecat ใช้ตามด้านล่าง
เอา delano ยืน at 7 เขาตีมาก็เอา werecat โดด steal ค่าร่าย 5 จากกองเรา delano เป็น at 12 เขาชนควาย

(ไม่อยากให้ therasia โดนแบนเลย โจรจะได้เก่งกะเขาบ้าง อิอิ)

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #4 on: March 03, 2008, 10:21:33 PM »

tango 2 ตัวหายไปไหน
taka โกงมากใส่แค่ 1 หรอ
mountain เอาออกเลยงับ ขยะ
ส่วน werecat ใช้ตามด้านล่าง
เอา delano ยืน at 7 เขาตีมาก็เอา werecat โดด steal ค่าร่าย 5 จากกองเรา delano เป็น at 12 เขาชนควาย

(ไม่อยากให้ therasia โดนแบนเลย โจรจะได้เก่งกะเขาบ้าง อิอิ)

ไม่อยากให้โดนจริงๆ แต่ตอนนี้อย่าพึ่งปลดเลยพึ่งขายจีน

สำหรับ TAKA ใส่2ก้อพอ แทงโก้ต้องใส่ เดียล่าโน3ก้อได้ตามแต่

bachonspiz
Member

« Reply #5 on: March 03, 2008, 10:30:08 PM »

อยากให้เปลี่ยน nyssa เป็น โจรขโมยมิสติกมากกว่า ชื่อdessert brigandป่าวไม่แน่จัย

มันเหมือนทำให้เดลาโนตีได้ชัวกว่าอ่ะ ใส่ nyssa มายังไงไม่รุ  ถึงat10จ่าย1 จะโกงกะเหอะ

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #6 on: March 04, 2008, 12:20:52 AM »

เด๊คนี้จำเป็นต้องม Gene มั้ยอ่า

Panther
Member

Email
« Reply #7 on: March 04, 2008, 12:26:19 AM »

เด๊คนี้จำเป็นต้องม Gene มั้ยอ่า

แนะนำ วิลลี่ ดี กว่า

gb_seaoer
Member

« Reply #8 on: March 04, 2008, 01:32:53 AM »

มันเร็วกว่าคับ ตีถูกด้วย

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: March 04, 2008, 01:34:39 AM »

ถ้ามีจีน
เราจะได้ของจากการที่เราสตีลกองตัวเองด้วย
วิลลี่ได้เอมพีก็จริงแต่ถ้าการ์ดไม่มีก็ไม่รู้จะเอาเอมพีไปทำอะไร
ใส่ไปทั้งคู่ก็ได้นะครับ

battoasai
Member

« Reply #10 on: March 04, 2008, 01:45:42 AM »

ถ้ามีจีน
เราจะได้ของจากการที่เราสตีลกองตัวเองด้วย
วิลลี่ได้เอมพีก็จริงแต่ถ้าการ์ดไม่มีก็ไม่รู้จะเอาเอมพีไปทำอะไร

ใช่ครับใส่ทั้งคู่เลย
แฟรี่ไพเลส สติลของตัวเองได้ เป็นการจั่วอย่างนึงเลย ได้mpด้วย ดีออก

Panther
Member

Email
« Reply #11 on: March 04, 2008, 02:07:38 AM »

ถ้ามีจีน

ใช่ครับใส่ทั้งคู่เลย
แฟรี่ไพเลส สติลของตัวเองได้ เป็นการจั่วอย่างนึงเลย ได้mpด้วย ดีออก

ผมว่า จีน มัน ทำให้ ช้านะ

Z@R Wh@T this I LoVE BERserKER
Member

Email
« Reply #12 on: March 04, 2008, 04:13:07 AM »

ใช่ครับ

จีนใส่แล้วช้าอะครับ

วิลลี่ดีกว่านะผมว่า

แนะนำครับใส่เย่ครับ

ไม่งั้นเด๊กนี้พลิกเกมยากมากครับ

Member

« Reply #13 on: March 04, 2008, 02:52:59 PM »

ผมว่า ไม่ต้องใส่เย่ ดีกว่านะครับ เพราะเด้กนี้ ตั้งเร็ว ตีเร็ว รู้ผลเร็ว ถ้า late เกม ก็แพ้ตามระเบียบ
จีนจะทำให้เกมช้าลง นะครับ ใส่ วิลลี่ดีกว่า ตีได้ด้วย ตีถูกตีแรง

Green day
Member

« Reply #14 on: March 04, 2008, 03:13:31 PM »

Werecat combo กับ Gene สตีล พวก You must die มิสติก MP 5 ต่างๆ เพื่อบวก MP

[l3one][l2ider]โบนคุง
Member

Email
« Reply #15 on: March 04, 2008, 04:50:53 PM »

Gene  ดีนะครับ ใส่ไปเหอะ(ไวลี่ถอดก็ได้ลองแล้วแต่มันอาจจถช้านิดนึง)

จริงอยู่ที่มันตั้งแต่เราก็ลบออกด้วยไวลี่ด้วย
สรุปใส่หมดแหละทั้ง2ตัว

windy121
Member

« Reply #16 on: March 04, 2008, 08:41:16 PM »

ถ้าเป็นผมนะครับ ผมว่าโจรต้องเร็ว ไม่งั้นสตีลเค้าไม่ทัน คืนช้าจะพลาดเสียท่าเอาได้นะครับ Taka นะตัวตัดเกมเลยชอบมากๆ

Panther
Member

Email
« Reply #17 on: March 05, 2008, 01:37:49 AM »

ที่ ไม่ แนะจีน เพราะว่า เราต้องมี ค่าร่าย ๕ ไว้ให้ เดลาโน่ อีก อยาก ตัวที่ ตี จิงๆ คือ ราชาด

แต่ก่อนเคยเลย อยุ ใส่ วิลลี่ ๓ ตัว โหดมากครับ ขึ้นตัวเด่ว ก็ เก่งแล้ว ขึ้น๓ ตัว ตี สติล ฟรีๆ mp เท่า เค้า เลย  แถม คอม แฟรี่ ไฟเรท ได้ at หนา อยู่ ทำให้ ยืน ได้ เมื่อ สถา การณ์ ย้ำแย่ จิง

battoasai
Member

« Reply #18 on: March 05, 2008, 01:41:34 AM »

ที่ ไม่ แนะจีน เพราะว่า เราต้องมี ค่าร่าย ๕ ไว้ให้ เดลาโน่ อีก อยาก ตัวที่ ตี จิงๆ คือ ราชาด

แต่ก่อนเคยเลย อยุ ใส่ วิลลี่ ๓ ตัว โหดมากครับ ขึ้นตัวเด่ว ก็ เก่งแล้ว ขึ้น๓ ตัว ตี สติล ฟรีๆ mp เท่า เค้า เลย  แถม คอม แฟรี่ ไฟเรท ได้ at หนา อยู่ ทำให้ ยืน ได้ เมื่อ สถา การณ์ ย้ำแย่ จิง

จีนไม่จำเป็นต้อง ยิงค่าร่าย5ก็ได้นี้ครับ

เชื่อผมเหอะ ที่เค้าใส่จีนกัน ไม่ใช่ความสามารถ แต่เป็นที่รูป 

Member

Email
« Reply #19 on: March 05, 2008, 04:00:40 PM »

จีนไม่จำเป็นต้อง ยิงค่าร่าย5ก็ได้นี้ครับ

เชื่อผมเหอะ ที่เค้าใส่จีนกัน ไม่ใช่ความสามารถ แต่เป็นที่รูป 
ง่าความสามารถก็ดีอยู่นะครับเวลาอับจนปัญญาพานาสีจนต้องใช้แวร์แคทขุดการ์ดตัวเองใช้จีนยิงการ์ดตัวเองขึ้นก็ได้แถมได้ค่าลงอีก(เสีย1ลงเดเลก็ได้)
ดีไหมล่ะพถ้ามีไวลี่อีกก็ทุ่นเลยครับลงฟรีโกงชิหาย
สรุปใส่แม่งหมดล่ะ

Member

« Reply #20 on: March 05, 2008, 09:34:17 PM »

ง่าความสามารถก็ดีอยู่นะครับเวลาอับจนปัญญาพานาสีจนต้องใช้แวร์แคทขุดการ์ดตัวเองใช้จีนยิงการ์ดตัวเองขึ้นก็ได้แถมได้ค่าลงอีก(เสีย1ลงเดเลก็ได้)
ดีไหมล่ะพถ้ามีไวลี่อีกก็ทุ่นเลยครับลงฟรีโกงชิหาย
เราเน้นเกมเร็วอ่า จีนไม่ค่อยจำเป็น (ยกเว้น therasia โดนปลดแบนนะ ค่อยน่าใส่)
ถึงจีนจะ gain ได้ แต่ถ้าลองเทียบกับ ค่าใช้สกิล และ mp ที่ได้ ก็เหมือนไม่ได้อะไรเลย อีกทั้งจะสตีลได้ต้อง เสีย mp ร่ายซีล หรือ โจนตี ดังนั้น ด้วยเหตุฉะนี้ จีนจึงไม่น่าใส่ ใน เด้ก โจร

battoasai
Member

« Reply #21 on: March 06, 2008, 12:05:36 AM »

เราเน้นเกมเร็วอ่า จีนไม่ค่อยจำเป็น (ยกเว้น therasia โดนปลดแบนนะ ค่อยน่าใส่)
ถึงจีนจะ gain ได้ แต่ถ้าลองเทียบกับ ค่าใช้สกิล และ mp ที่ได้ ก็เหมือนไม่ได้อะไรเลย อีกทั้งจะสตีลได้ต้อง เสีย mp ร่ายซีล หรือ โจนตี ดังนั้น ด้วยเหตุฉะนี้ จีนจึงไม่น่าใส่ ใน เด้ก โจร

ค่าใช้สกิว 1 ได้การ์ด1ใบ และmp เสียแค่ค่าร่าย

หรือว่าพวกคุณบางคนมีอคติกับจีนรึเปล่าหว่า

gb_seaoer
Member

« Reply #22 on: March 06, 2008, 01:06:35 AM »

ถ้า ! คนที่เคยเล่นเอง แล้วก็คนที่เคยเจอเล่น คงรู้กันคับ ว่ามันเก่งต่างกันยังไง ! จบ

battoasai
Member

« Reply #23 on: March 06, 2008, 02:19:20 AM »

ถ้า ! คนที่เคยเล่นเอง แล้วก็คนที่เคยเจอเล่น คงรู้กันคับ ว่ามันเก่งต่างกันยังไง ! จบ

ถูกครับ เลิกเถียง จะใส่ไม่ใส่ตามใจเจ้าของเด็คจบ

Member

Email
« Reply #24 on: March 06, 2008, 01:29:31 PM »

โอ้เรปบนทั้ง2โดนใจเยยโป๊ะเชะ

bachonspiz
Member

« Reply #25 on: March 06, 2008, 10:35:42 PM »

deck bandit อ่ะ

มานเคยมีแบบเก่าคือเน้นสตีลซีลในสนาม

ที่ใช้ ราโช ยันอ่าแล้วตัวสตีลก็เป็ยพวกbandit ในซอง ekk

ที่อยากถามคือ  มันยังพอเล่นสู้เดคปัจจุบันได้เปล่าถ้าโมเข้ากับตัวสตีลสปีดกะตัวเรียกพวกจากกอง

และตัวที่ทำให้การสตีลยกเลิกไม่ได้ 

ปล.พอดีเคยเล่นแนวนี้มาก่อน   พอst3 ออก แบนดิทสายนี้หายเงียบเลย  กลายเป็นสายเน้นตีแทน

Panther
Member

Email
« Reply #26 on: March 06, 2008, 11:55:42 PM »

deck bandit อ่ะ

มานเคยมีแบบเก่าคือเน้นสตีลซีลในสนาม

ที่ใช้ ราโช ยันอ่าแล้วตัวสตีลก็เป็ยพวกbandit ในซอง ekk

ที่อยากถามคือ  มันยังพอเล่นสู้เดคปัจจุบันได้เปล่าถ้าโมเข้ากับตัวสตีลสปีดกะตัวเรียกพวกจากกอง

และตัวที่ทำให้การสตีลยกเลิกไม่ได้ 

ปล.พอดีเคยเล่นแนวนี้มาก่อน   พอst3 ออก แบนดิทสายนี้หายเงียบเลย  กลายเป็นสายเน้นตีแทน

โจรเด่วนี้ at มหาศาลครับผม แล้วก็ ขโมยจากมือ เค้า เค้ามี mp แต่ไม่มี การ์ดแก้

Member

Email
« Reply #27 on: March 08, 2008, 04:58:32 PM »

มันแทบจะสูญพันะแล้วนะครับสตีลในสนามเพราะมีตัวแก้

เมื่อไหร่จอมโจรหญิงจะปลดจากแบนสักที

battoasai
Member

« Reply #28 on: March 08, 2008, 06:01:18 PM »

มันแทบจะสูญพันะแล้วนะครับสตีลในสนามเพราะมีตัวแก้

เมื่อไหร่จอมโจรหญิงจะปลดจากแบนสักที

การปลดคงลำบาก แต่ท่าทำใหม่ ให้ไม่โกงก็ไม่แน่

bachonspiz
Member

« Reply #29 on: March 08, 2008, 10:14:43 PM »

ที่อยากกลับมาเล่นไหม่เพราะ
1.มีตัวที่ทำให้ไม่สามารถยกเลิกการสตีลได้ด้วยการจ่ายเอมพี2 ธาตุไฟอ่ะ  เป็นตัวตั้ง
2.มีตัวสตีลสปีด  <---ทำให้อยากเล่นอีก
3.มีตัวเรียกพวกจากกอง  ทำให้เราไม่ต้องจั่วซีลอีก  แต่ต้องแลกด้วยซีล1ใบกลับเข้ากอง ถ้าจำไม่ผิดนะ

ดังนั้นเรา  สามารถลดซีลในสนามเค้าได้และจัดการลงshrineด้วยfumin..

แต่ข้อเสียคือมันช้าและอยู่ในระดับที่ไม่สูสีเลยกับเดคในปัจจุบัน   

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: