Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:22:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับ "EMO" ((บางคน))  (Read 8299 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Poranat
Member

« on: March 02, 2008, 06:39:10 PM »

เมื่อ...คุณเจอ Emo ตัดอ้อย

คุณถามเขาว่า Emo คืออะไร เขามักจะตอบว่า "Retro spect "

เมื่อ..คุณถามเขาว่า Emo ขับรถอะไรเข้าสุด เขาจะตอบว่า "Mio"

เมื่อคุณถามเขาว่า ดนตรีอะไรหนักที่สุด เท่าที่คุณได้ฟังมาบนโลก เขาจะตอบว่า "Retro spect " (อีกแล้ว -*-)

เมื่อ..เวลา Emo รวมตัวกัน5คนขึ้นไป คำต่อไปนี้ห้ามพูดให้ Emo ได้ยิน คือคำว่า ตัดอ้อย เสี่ยว เรื้อน ลาว เห่ย กาก มั่วแนวว่ะ คำพวกนี้ห้ามพูดเดี๋ยวมันกัดเอา เพราะมันชอบคิดว่าไปด่ามัน

เมื่อ....เวลา Emo เช็คออพเรา (แบบว่ามองเราหัวจรดเท้า จะก๊อปว่างั้นเหอะ -*- ) ให้ใจกล้าๆหน่อยแล้ว ถามว่า "เช็คออพผมเหรอครับ " Emo จะสะดุ้ง

Emo มักเป็นโรคหนังศีรษะ มันจึงต้องเอามือลูบหัวบ่อยๆ

เท่าที่เห็นๆ Emo ตัดอ้อยทั้งหลายแหล่ ส่วนมาก เล่นดนตรีไม่เป็น เพราะฉนั้นถ้าอยากให้ Emo หน้าแหก ให้ลองไปชวน พวกนี้คุยเรื่องแนวดนตรีดู มันจะงง

เมื่อ Emo กินหมี่เกี๊ยว มันจะประสบปัญหา เส้นผมแหย่ลงไปในชาม เพราะฉนั้นมันจึงต้องกินไป สะบัดหัวไป

เมื่อ Emo มีศรัทธาในองค์ท้าวจตุคาม คุณอาจเห็น Emo บ้าพระเครื่องห้อยจตุคามทีเดียว3 องค์

เมื่อ Emo ขี่ มีโอ รถคู่ใจ Emo ต้องขับมือเดียว เพราะอีกมือต้องเอามาจับผมหน้าไว้ ให้มันเป๋ตลอด นี่จึงเป็นปัญหาว่าทำไม Emo ขับรถชนถังขยะหน้าบ้านผมบ่อยๆ

เมื่อ Emo อยู่กับครอบครัว Emo อาจลืมตัวฟังโปงลางสะออนไปแล้วโยกหัว สะบัดผม โดยไม่อายสายตาใคร

เมื่อ Emo มาจากที่ราบสูง ภาษาที่ใช้ หาคุณได้ยินเข้า จึงอาจทำให้คุณคิดไปได้ว่า แฟชั่นนี้มันมีต้นกำเนิดมาจาก Eสาน รึเปล่า

Emo มักไม่กล้ากินน้ำพริก เพราะปากมันจะแสบ

บ้านEmo มักมีที่หนีบผม เอาไว้หนีบผมหน้า เอาไว้สะบัดเวลากินหมี่เกี๊ยว

Emo ไม่กล้าที่จะเผชิญหน้ากับ เกษตรกร ตัดอ้อยตัวจริง
กลัวการเปรียบเทียบมั้งนะ

เมื่อEmo รู้ว่าต้นกำเนิดของ Emo แท้จริงแล้ว เกิดจากกลุ่ม เกย์ชายรักชายในประเทศอังกฤษ Emo จะทำใจได้ใน0.1วิ แล้วมักบ่นว่า "ตุ๊ดก็เท่ห์ได้วะ"

อันสุดท้าย หากวันไหน Emo ใส่เสื้อดำ หากคุณเดินตาม คุณจะพบขี้เกลืออยู่บนแผ่นหลังเสื้อของ Emo อันเนื่องมาจากการใช้แรงงานและการเสียเหงื่อจากการ สะบัดหัวตอนกินหมี่เกี๊ยว

เมื่อEmo ไปซ้อมดนตรี ก่อนซ้อม ณ หน้าห้องซ้อม Emo ชอบคุยกันเรื่องวง เมทัลเมืองนอก เช่น "กุแกะ kill switch engage อยู่ว่ะช่วงนี้ กุหัดจ๊ากของ มายเคมีคอลอยู่ว่ะ ปล. *Emo ที่ราบสูงเขาเรียกการ ว๊าก การ สำรอก ว่า จ๊าก นะจ๊ะ -*-"

แต่เมื่อมันเข้าไปในห้องซ้อม มันดันเล่น " ไอน้ำ ตามด้วย โซคูล แล้วก็เพลงตายของมัน ปล่อยฉาน จบด้วย การจ๊าก ส่งท้าย ด้วย ม่ายมีเธอ

มันเป็นเช่นนี้เสมอ ผมเองก็ไม่เข้าใจว่ามันจะมาแพร่มทำไมว่า เล่นไอนั่นไอนี่เทพ -*-

เมื่อ Emo จะดูดปากกะแฟน มันต้องเสียเวลาไปถอดห่วงที่ปากก่อน ทำให้ ญ หมดมู๊ด

เมื่อ Emo ขึ้นรถ เมล์. แล้วหัวโขกพัดลมบ่อย เพราะผมเป๋มันบังตา

เมื่อ Emo ลงรถเมล์โหนรถเมล์แล้ว กลิ่นเต่าแรง เพราะเหงื่อมันออกตอนกินหมี่เกี๊ยวมาก สะบัดหัวมากไปไง เหนื่อยเลย

เมื่อ Emo เหยียบขี้หมา Emo จะใช้ท่า ทวิส+กังฟู ในการสะบัดขี้หมาออกจากส้นตรีน

เมื่อ Emo รู้ตัวว่าจะโดนกระทืบ Emo จะร้องเพลง ลุกขึ้นสู้ ปลอบใจตัวเอง

เมื่อ Emo หารองเท้า แมคเบสใส่ไม่ได้ Emo จะเอารองเท้าจีนแดงมาใส่ แล้วเอาผ้ารูปตัว M มาแปะ แทน

เมื่อ Emo รู้ตัวว่าโดนประนามจนทนไม่ได้ วันต่อมา Emo จะมามาดใหม่ ด้วยการแต่ง Hip-hop ( แถวบ้านผมมีคนนึง แต่งฮิปวันนึง Emo วันนึง สลับไปสลับมา ผมล่ะงง -*- )

Emo ไม่กล้าหือกับ Punk เพราะ Emo เจาะปากมา จึงกลัวโดนบูทเตะปาก

Emo ชอบอ้างว่า Emo คือการ แตกหน่ออกมาจาก punk
แต่ punk มักบ่นว่า "Emo คือ ตัวการทำลาย punk และ พากัน anti กัน เป็นแถบๆ

เมื่อ Mio ของ Emo เจ๊ง (อันเนื่องมาจากการขี่มือเดียว จนคว่ำ)
Emoจะงัด จักรยาน Bmx มาขี้แทน ถ้าเท่ห์หน่อย ก็ ตรา นกแก้ว

รองเท้าแตะที่ Emoใส่ คือยี่ห้อ ช้างดาวแกะลาย บนพื้นเป็นคำว่า
Retro spect (เหยียบย่ำกันเข้าไป -*-)

เร็วๆนี้ เกษตรกรชาวไร่อ้อยจะรวมตัวประท้วง เพราะ Emo ไปแย่งงานทำ

ภาค2

เมื่อ Emo หางานทำไม่ได้ Emo อาจกลายสภาพเป็นควาญช้าง เพราะที่บ้านอ้อยเยอะ

เมื่อ คุณไปตลาดตอนเช้าๆ คุณอาจเห็นEmo ยืนขายกระเพาะปลาอยู่ ด้วยสีหน้าเคร่งเครียด (ด้วยลำแข้งครับพี่น้อง)

เมื่อ Emo เจอแนวเดียวกันที่ มีอาการเสี่ยวกมากันเป็นฝูงเยอะกว่าตัวเอง Emo มักจะบ่นว่า "ขาป่าเยอะว่ะ " (มันลืมดูตัวเอง -*-)

ขณะที่ Emo แว๊น Mio หากเจอตำรวจตั้งด่าน Emo จะพยายามเอาผมเป๋ปิดตาไว้ เพราะคิดว่า ตำรวจจะมองไม่เห็น ( ยังไงหว่า -*-)

ไม่น่าเชื่อแต่ก็จริง หากคุณตื่นมาตอนตี4 คุณอาจเห็น Emo โหนรถเหลืองมาเก็บขยะหน้าบ้านคุณ

สิ่งเดียวที่ Emo ไม่รู้คือ ยี่ห้อเสื้อตัดอ้อยที่มันใส่ ว่างๆคุณเจอ คุณลองถามดู ว่าเสื้อมันยี่ห้ออะไร มันจะรีบ แหงนคอ กลับหลัง ดึงปกเสื้อตัวเองดู เพื่อตอบคุณ 55555+

เมื่อถามว่าทำไมต้องเป็นลายสก๊อต บางที Emo อาจจะบอกคุณว่า ที่ สก๊อตแลนด์ กำลังฮิต (เอะ สก๊อตแลนด์มีอ้อยให้ตัดด้วยเหรอวะ -*- )

เมื่อ ถามว่า ทำไม Emo ถึงต้องเรียกตัวเองว่า ชาวร๊อค
เขาจะตอบว่า เพราะเขาคือ เรทโทรเลี่ยน (เกี่ยวเหรี๊ยไรกะร๊อคไม่ร๊อควะ -*-)

เมื่อคุณหลอกถามว่า ทำไมแน๊ป เรทโทร ต้องเป็นผู้หญิง Emo อาจจะทำหน้าตกใจ !!โวยวายว่า "หะ !! ทำไมกุเพิ่งจะรู้วะเนี่ย"
(ลืมไป มอไซ มันต่อเนตไม่ได้ มันเลยไม่รู้ข่าวสาร 555+)

หลังจากเหตุการณ์ข้างบน วันต่อมา Emo อาจไปบอกต่อเพื่อนมันอีกที ว่า แน๊ป กับ ดา เป็น ทอมกับดี้

เมื่อEmo ถูกถามว่า คิดยังไง ที่ผู้คนต่างพากันรังเกียจ การเป็นEmo ของคุณ มันมักจะตอบว่า "พวกเขาอิจฉาเรา" ( หน้าส้นตรีนจริงๆ-*- )

ในอนาคต รัฐบาล อาจจะ บรรจุ Emo ให้เป็นแฟชั่น O-Top 1ตำบล 1Emo

ถาม-ถ้าเกิดเจอ Emo ตัวจิงหละ ~~!! ยังจะกล้าพูดอะไรไหมครับ

ตอบ- ก็ตะโกน ดังๆสิวะ ว่า ไอ๊ :-Xเกย์ !!!!!

เป็น Emo มาได้ไง ไม่รุ้กำพืดตัวเองวะ ว่า เกิดมาจากอะไร 5555555+

------------------------------------------------------------------------------

ภาค3

เมื่อ คุณลองเอาดนตรีเทพๆอย่าง Dream theater ไปเปิดให้ Emo ฟัง แล้วบอกว่านี่คือร๊อค ที่แท้จริง Emo จะส่ายหัวแล้วบอกว่า "เด็กๆว่ะ"

เมื่อ คุณถามว่า ทำไมถึงบอกว่า เด็กๆ มันจะตอบว่า "ร๊อคอะไรไม่เห็นมีท่อนว๊ากเลย" (ถุ๊ย แล้วบอกว่าเป็นชาว ร๊อค)

เมื่อ คุณลองภูมิEmo ด้วยคำถามที่มีเหตุผลทางด้านดนตรี Emo อาจถามคุณกลับมั่งด้วยคำถามโง่ๆได้ เช่น "แน๊ป ใส่กางเกงในสีอะไร" หากคุณตอบไม่ได้ เขาจะบอกว่า คุณไม่ใช่ชาวร๊อค

ในขณะที่ Emo กินหมี่เกี๊ยว หากมีใคร เปิด เพลงไม่มีเธอ ในรัศมีการได้ยินของemo มันจะหยุดกินหมี่เกี๊ยว แล้วโยกหัวแทน

หากคุณ ถามเขาว่า อยากจะเป็น Emo ต้องทำยังไง
เขาอาจบอกว่า ต้องฟังเรทโทร หวีผมเป๋ กระแทกข้าง เจาะปาก และ ใส่รองเท้า แมคเบส และที่ลืมไม่ได้เลย เสื้อตัดอ้อย

Emo ไม่สามารถที่จะทนเผชิญหน้ากับ แนว เดธ บูติก ตัวจริงได้ เพราะเขาจะรู้สึกอายตัวเอง ขึ้นมาทันที

หาก Emo โดนคุณโพสด่าในบอร์ด Emo อาจจะสมัครเมมมา2 3 เมม เพื่อใช้โพส(คำหยาบที่ถูกนำมาใช้อย่างไร้สามัญสำนึก)ตัวเอง เพื่อรุมด่า คุณ

และเมื่อคุณจับได้ว่า ip มันซ้ำกัน มันก็จะอ้างโง่ๆ ว่า เนตเสีย (มันไปเกี่ยวเหรี๊ยไรกะ ip ซ้ำวะ -*-)

หาก คุณลองให้ Emo บริหารร่างกายด้วยการ กระโดดตบ100ครั้ง
Emo ไม่สามารถ ทำได้ตามที่กำหนด อันเนื่องมาจาก กางเกงที่รัดไข่มันจนเกินไป ทำให้มันจุก

ในขณะที่ เล่นBlood sea คุณจะพบว่า มีEmo หลายๆตัว แอบผายลม ในขณะที่โดนแท๊ก (ตดแตกนั่นเอง )

และในขณะเดียวกัน อาจมี Emo หลายๆ ตัว เกิดอาการเยี่ยวกระปิบ ในขณะที่โดนแท๊ก

อัตรา%การหน้าแหกของ Emo เพศหญิง พบว่ามีสูงมาก ในขณะที่โดนตบ อันเนื่องมาจากห่วงที่คล้องปาก ฉีกขาด

จากการสำรวจพบว่า วัยรุ่น ที่นิยม ชมชอบแนว Emo มี%พัฒนาการทางสมองระดับต่ำกว่า แนวอื่น(โง่ นั่นเอง ) สาเหตุมาจากการ ที่โยกหัวบ่อยๆ นั่นเอง ทำให้ น้ำไปเลี้ยงสมองไม่พอ

จากศุนย์การแพทย์พบว่า Emo เป็นโรค หูน้ำหนวก ร้อยละ 70 ของประชากร Emo ทั้งหมด เนื่องมาจาก การโยกหัว จนทำให้น้ำในหูไม่เท่ากัน

Emo มักชอบอวดรู้มาก บางทีคุณอาจสมมติชื่อวงดนตรีที่ไม่เคยมีในโลก ขึ้นมาเองในใจแล้วไปถามEmo เช่น " เคยฟังวง Buffalo eat banana รึยัง ว๊ากสะใจดีนะ เจ๋งวะ " Emo อาจตอบ ให้คุณ ฮาเล่นได้ว่า

" เคยฟังนานแล้วตั้งแต่สมัยอยู่ใต้ดิน" 555555555+ (อันนี้ลองกับเด็กแถวบ้านแล้ว ฮา 5555+)

เคนดิต www.chordtabs.in.th

Edit แก้ไขคำหยาบ
« Last Edit: March 03, 2008, 04:12:45 PM by Poranat » Logged

bento2000
Member

Email
« Reply #1 on: March 02, 2008, 06:59:01 PM »

ที่พูดมาก็จริงนะครับ แต่ฮาดี แต่ที่โรงเรียนผมเรียก EMOว่า เด็กเก็บอ้อย อะครับ

ผมก็ชอบฟังเพลงแบบนี้อะครับ แต่ ร๊อค ของจริงมันกว่าเยอะ

55555

วงควายกินกล้วย

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #2 on: March 02, 2008, 07:12:54 PM »

ฮา ครับ เหอะๆ

เมื่อ คุณลองเอาดนตรีเทพๆอย่าง Dream theater ไปเปิดให้ Emo ฟัง แล้วบอกว่านี่คือร๊อค ที่แท้จริง Emo จะส่ายหัวแล้วบอกว่า "เด็กๆว่ะ"

เมื่อ คุณถามว่า ทำไมถึงบอกว่า เด็กๆ มันจะตอบว่า "ร๊อคอะไรไม่เห็นมีท่อนว๊ากเลย" (ถุ๊ย แล้วบอกว่าเป็นชาว ร๊อค)

Emo มักชอบอวดรู้มาก บางทีคุณอาจสมมติชื่อวงดนตรีที่ไม่เคยมีในโลก ขึ้นมาเองในใจแล้วไปถามEmo เช่น "มืง เคยฟังวง Buffalo eat banana รึยัง ว๊ากสะใจดีนะ เจ๋งวะ " Emo อาจตอบ ให้คุณ ฮาเล่นได้ว่า

" กุเคยฟังนานแล้วตั้งแต่สมัยอยู่ใต้ดิน" 555555555+ (อันนี้ลองกับเด็กแถวบ้านแล้ว ฮาสัสๆ 5555+)

2 ข้อนี้ตรงเลยเคยถามแนวนี้แล้ว เหอๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #3 on: March 02, 2008, 07:20:22 PM »

อีโมบางคน ผมเรียกว่าแว้น

ทรงผมมันใกล้เคียง

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: March 03, 2008, 12:47:06 AM »

แนะนำให้เอากิ๊ฟหนีบผมสีหวานแหววไปติดตรงผมหน้ายาวๆ ที่หวีเป๋ด้วย จะอินเทรนด์ไม่น้อย 

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #5 on: March 03, 2008, 12:52:17 AM »

แนะนำให้เอากิ๊ฟหนีบผมสีหวานแหววไปติดตรงผมหน้ายาวๆ ที่หวีเป๋ด้วย จะอินเทรนด์ไม่น้อย 

อย่าพูดไป เคสนี้เคยเห็นมาแล้ว

คาดว่าถ้าผู้ปกครองพาลุกๆมาเดินห้างคงจะบอกลุกอย่าไปสบตาเชียว 555

Moonshiny Doll
Member

« Reply #6 on: March 03, 2008, 12:59:48 AM »

อย่าพูดไป เคสนี้เคยเห็นมาแล้ว

คาดว่าถ้าผู้ปกครองพาลุกๆมาเดินห้างคงจะบอกลุกอย่าไปสบตาเชียว 555
เป็นผมเห็นผมก็ไม่อยากสบตาโดยอัตโนมัติแล้วครับ

jayskate
Guest
« Reply #7 on: March 03, 2008, 01:00:46 AM »

จริงๆemo มันมีมานานแล้ว

คนไทยบางคนเพิ่งมาเปิดหูเปิดตาเพราะวง เล็คโทสเป็ค

ผมไม่รู้อะไรมากหรอก พวกemoเนี่ย เพราะผมไม่มใช่เด็กemo แต่เพื่อนผมมานเป็น

ตอนที่ เรคโทสเป็ค ยังไม่เกิด เพื่อนมันใสไอ้เสื้อหมากรุกอยู่ แขนยาวๆนั้นหละ  ไปเดินสยาม ผมชอบแซวมันว่า จะมาเดินสยามหรือมาไถนาวะ

พอเรคโทสเป็คเกิด  มันเลิกใส่เลยเพราะมันบอกว่าพวกเด็กแว๊นใส่กัน

จริงๆวงอีโมดีดีก็มี  หลายวงด้วย  บางเพลงก็ไม่ว๊าก ดนตรีแรงกว่าemoอีก เช่นวงmy chemical romance ไม่มีว๊าก  ดนตรีก็แรงดี  ดีกว่าเรคโทสเป็กอีก แบบว่า เทียบไม่เห็นฝุ่น  วงmy chemical romance เป็นวงmatal ไม่มีว๊ากเลย ท่านในลองไปฟังดูได้ เช่นเพลง famous last words เพลงโปรดผมเลย

จริงๆเด็กemo ตอนช่วงเรคโทสเป็คยังไม่มีก็แต่งตัวเทห์ดี  พอเรคโทสเป็คมา เด็กแว๊นมันเอาตาม  เด็กemo เลยดูทุเรศไปเลย 

P_JuGGleR
Member

« Reply #8 on: March 03, 2008, 01:42:30 AM »

My Chemical Romance ไม่ใช่ metal นะคับ เหอๆ

ออกแนวเป็น Rock มากกว่า
« Last Edit: March 03, 2008, 01:44:29 AM by P_JuGGleR » Logged

Poranat
Member

« Reply #9 on: March 03, 2008, 01:45:04 AM »

จริงๆemo มันมีมานานแล้ว

คนไทยบางคนเพิ่งมาเปิดหูเปิดตาเพราะวง เล็คโทสเป็ค

ผมไม่รู้อะไรมากหรอก พวกemoเนี่ย เพราะผมไม่มใช่เด็กemo แต่เพื่อนผมมานเป็น

ตอนที่ เรคโทสเป็ค ยังไม่เกิด เพื่อนมันใสไอ้เสื้อหมากรุกอยู่ แขนยาวๆนั้นหละ  ไปเดินสยาม ผมชอบแซวมันว่า จะมาเดินสยามหรือมาไถนาวะ

พอเรคโทสเป็คเกิด  มันเลิกใส่เลยเพราะมันบอกว่าพวกเด็กแว๊นใส่กัน

จริงๆวงอีโมดีดีก็มี  หลายวงด้วย  บางเพลงก็ไม่ว๊าก ดนตรีแรงกว่าemoอีก เช่นวงmy chemical romance ไม่มีว๊าก  ดนตรีก็แรงดี  ดีกว่าเรคโทสเป็กอีก แบบว่า เทียบไม่เห็นฝุ่น  วงmy chemical romance เป็นวงmatal ไม่มีว๊ากเลย ท่านในลองไปฟังดูได้ เช่นเพลง famous last words เพลงโปรดผมเลย

จริงๆเด็กemo ตอนช่วงเรคโทสเป็คยังไม่มีก็แต่งตัวเทห์ดี  พอเรคโทสเป็คมา เด็กแว๊นมันเอาตาม  เด็กemo เลยดูทุเรศไปเลย 

เด้กแว๊น + EMO = อีแม้น :P

Zennigear !!, World's World
Member

Email
« Reply #10 on: March 03, 2008, 03:47:41 AM »

ฮาได้ใจ ฮ่าๆ

ชวนให้คิดว่าทำไมชอบดนตรีแล้วต้องแต่งตัวตาม..+เอามาทำเป็นเหมือนกับว่า มันคือไลฟ์สไตล์กรู

งี้ถ้าชอบแจ๊ส ต้องทาตัวดำ ใส่แว่นดำ ฟอกฟันขาวๆเลยจิ เอิ๊กส์~ *0* !!

พูดถึง Kill Switch กะ MCR ... ฮา *0*~!!

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #11 on: March 03, 2008, 01:22:39 PM »

ถึงไม่ใช่อีโม แต่ก็เดินชนพัดลมบนรถเมล์มาหลายครั้งแล้วครับ-*-

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #12 on: March 03, 2008, 01:24:26 PM »

ชอบโอเปร่าต้องทำผมทรงม้วนไหม 

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Member

« Reply #13 on: March 03, 2008, 01:46:59 PM »

อะไรคือEmoอ่ะฮะ = =" มีคัยพอมีรูปให้ดูไม๊มานเป็นแบบไหน

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #14 on: March 03, 2008, 02:29:13 PM »

เด็กอ่านเยอะนะคับ ทำไมคำหยาบคายเยอะจิง

แต่ก็ฮา

อะไรคือEmoอ่ะฮะ = =" มีคัยพอมีรูปให้ดูไม๊มานเป็นแบบไหน

ก็อ่านดูสิคับข้างบนอ่า ละเอียดแล้วนา

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #15 on: March 03, 2008, 09:41:35 PM »

เหอะๆ มันฮาจริง

♥LONELY POP♥
Member

« Reply #16 on: March 05, 2008, 05:45:47 PM »

เหอๆ ฮามากมาย

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Member

« Reply #17 on: March 06, 2008, 03:46:56 AM »

ปามานว่าเด็กแว๊นน๊ะเหรอคับ

Poranat
Member

« Reply #18 on: March 06, 2008, 12:14:09 PM »

ปามานว่าเด็กแว๊นน๊ะเหรอคับ

ทั้งเด้กแว๊นที่แต่งอีโม  และ คนที่แต่งอีโมจริงๆแหละครับ

Popilasain
Member

Email
« Reply #19 on: March 08, 2008, 06:51:54 PM »

ฮา กระจาย เลย

ที่โรงเรียน ผม  มี Emo ประ มาณ ครึ่ง โรงเรียนได้มั้ง

ออกแนว พวกเด็ก เก เรียน  เพื่อน มัก จะล้อไอ พวก นี้ เรคโทเรื้อน บ่อย 

ผม ล่ะไม่ชอบ จริงเลย Emo

กระเป๋า มันจะเขียน ไม่   Emo   ก็  เรคโท    กระเป๋าดีๆ ทำเสีย หมด เลย

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #20 on: March 08, 2008, 08:05:05 PM »

ฮาดีครับ ชอบๆ
ที่ร.ร.ผมก็มีนะครับ เขียนกระเป๋า
เขียนโต๊ะ บางรายก็เขียนกำแพง
ขึ้นตัวโตเลย เรสโทรสเป็ก ไม่ก็อีโมตัวใหญ่ๆ
ผมดูแล้วก็คิดจะประกาศตัวไปทำไม ไม่มีใครเค้าสนใจกันเลยด้วยซ้ำ
พวกแนวอื่นที่เค้าไม่ทำแบบนี้แล้วเด่นดังก็มีถมไป

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #21 on: March 08, 2008, 08:41:13 PM »

ที่มาของคำว่า เสี่ยวกินเกี๊ยว ซินะ

Gunslinger
Member

Email
« Reply #22 on: April 12, 2008, 10:00:35 PM »

ผมว่า ตาแน็ปเขาใส่เสื้อสก๊อตแบบวง bring me to the horizon นะ แถมเสียงร้องบางครั้งก็คล้ายกัน พวกตัดอ้อยหลายคนชอบว่าวงไทยวงอื่นเอาเพลงวงต่างประเทศมาเลียนแบบทั้งๆที่ไม่รู้ว่าวงสุดที่รักของพวกมึ.ง(ขอโทษครับที่ใช้คำหยาบ)ก็เอาของคนอื่นเค้ามาเหมือนกัน เมื่อก่อนวงนี้ก็ emo เหมือนกันแต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น death แล้ว(สงสัยคิดว่าแนวนี้เรื้อนจัดเลยเปลี่ยน)

ปล.ผมไม่ได้มีอคติกับวง เรทโทรสเปค หรอกครับแต่ผมไม่ค่อยชอบกลุ่มแฟนเพลงเขามากกว่า

Lord_Jack
Member

Email
« Reply #23 on: April 13, 2008, 12:01:31 AM »

ฮาซะจริง ซ้ำยังละเอียด

xXDeathWingXx
Member

« Reply #24 on: April 21, 2008, 06:08:34 PM »

55+
ตอนแรกก็งงว่า emo คืออะไร
ตอนนี้รู้ละ 55+

aaaaa
Member

Email
« Reply #25 on: April 21, 2008, 06:47:09 PM »

เรื่องนี้ตรงจิงๆ+ฮาดีครับ
ตรง Emo ที่ ร.ร.ของผมตรง โง่!!!!!!!นี่แหละครับ

กรุณาเติมคำลงในช่องว่าง
Member

Email
« Reply #26 on: April 22, 2008, 06:07:07 AM »

Emo มานไม่ไหวจิงอ่ะ

เคยประสบกับตัวเองครับ

บนรถเมย์สาย22

มีอีโม จำนวน1ตัวขึ้นมาบนรถ

แล้วมือถือN72 มันดันเปิดเรทโทดังจนน่ารำคาน+เสียงN72มันฟังไม่ค่อยรุเรื่อง

ผมจิงเกิดอาการหมั่นใส้

จีงเอา5700

ออกมากแล้วเปิดท่อนSoloของเพลง Through The fire and flames

อีโม เกิดอาการงง และสับสนในตัวเอง เขาไม่รู้จะทำตัวไงดี

ลงรถเมย์ป้ายหน้าซะงั้น

-*-

เฮ้อหลายๆคนยังมะเข้าใจ

เพื่อนผมบางคนมาถามว่า

วงMetalบางวง เป็นMetalหรอ

ไมมันไม่เหนว๊าก(จ๊าก)เลย

ผมเคยตอบครับ

แต่ตอนนี้ขี้เกียจจะตอบแล้ว

- -*

ถามกันบ่อยเกิน

ปล.ชอบเพลง ParanoidกะThe Trooper จัง

Hrist The Valkyrie
Member

« Reply #27 on: June 28, 2008, 06:47:07 PM »

รับไม่ได้กับกระทู้ นี้จิงๆคับ เพราะเปนอีโม
« Last Edit: June 28, 2008, 06:49:23 PM by dragoner » Logged

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #28 on: June 28, 2008, 09:52:12 PM »

Emo มานไม่ไหวจิงอ่ะ

เคยประสบกับตัวเองครับ

บนรถเมย์สาย22

มีอีโม จำนวน1ตัวขึ้นมาบนรถ

แล้วมือถือN72 มันดันเปิดเรทโทดังจนน่ารำคาน+เสียงN72มันฟังไม่ค่อยรุเรื่อง

ผมจิงเกิดอาการหมั่นใส้

จีงเอา5700

ออกมากแล้วเปิดท่อนSoloของเพลง Through The fire and flames

อีโม เกิดอาการงง และสับสนในตัวเอง เขาไม่รู้จะทำตัวไงดี

ลงรถเมย์ป้ายหน้าซะงั้น

-*-

เฮ้อหลายๆคนยังมะเข้าใจ

เพื่อนผมบางคนมาถามว่า

วงMetalบางวง เป็นMetalหรอ

ไมมันไม่เหนว๊าก(จ๊าก)เลย

ผมเคยตอบครับ

แต่ตอนนี้ขี้เกียจจะตอบแล้ว

- -*

ถามกันบ่อยเกิน

ปล.ชอบเพลง ParanoidกะThe Trooper จัง

โอยสะใจขาร็อคครับท่าน เพลงที่ลงguitar hero นี่สุดยอดทั้งนั้น

monsterก็หนุกดี

ร็อคก็คือร็อคครับ แยกเป็นemoไม่ได้

ปล.การว๊ากมากจะทำให้หลอดเสียงอักเสบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: