Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:29:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: คุณอยากในเอาการ์ดใบไหนมาทำใหม่ครับ  (Read 7508 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
funnyddt
Member

« on: February 28, 2008, 01:43:39 AM »

เมื่อไหร่เขาจะเอา harison มาทำใหม่หรอครับ หาเปิดไม่ได้เลย อยากได้     แล้วคุณล่ะครับอยากให้เอาอะไรมาทำใหม่

ChunKyMonKey
Member

« Reply #1 on: February 28, 2008, 01:56:43 AM »

อยากได้ harison ที่ เป็นนักมวย เลเวล 3 อะครับ จะได้ ติด หมัดแล้วครบๆ ซะที่

Sun Ce
Member

« Reply #2 on: February 28, 2008, 12:07:55 PM »

Harrisonอยากให้กลับมาเก่งเท่ากษัตริย์ในทวีปเมอริเซียองค์อื่นๆ
Harrison,the King of Milabilis

iMnemoniC™
Member

« Reply #3 on: February 28, 2008, 02:46:54 PM »

แฮริสัน ไม่อยากได้ตัวใหญ่อ่ะ อยากได้ตัวเด็กมากกว่า...

เอามาเสริมตัวใหญ่...

benzskr14
Member

Email
« Reply #4 on: February 28, 2008, 03:08:30 PM »

แฮริสัน ไม่อยากได้ตัวใหญ่อ่ะ อยากได้ตัวเด็กมากกว่า...

เอามาเสริมตัวใหญ่...
ใช่คับ
ซิกมันยังมีเด็กเลย ทำไมเฮริสันไม่มีเด็ก ทั้งๆที่เฮริสันควรจะเก่งกว่าซิกด้วยซ้ำ

ป.ล. อยากให้มีซาดินเด็กกะอังเดรเด็กเหมือนกันนะคับ
จะได้ครบๆไปเลย

God of Guardian
Member

Email
« Reply #5 on: February 28, 2008, 03:24:13 PM »

Francessca ครับ อยากได้ความสามารถเพิ่มเติมที่แรงๆ แต่ขอเป็นรูปเดิมนะครับ 

๑~Draft_Master~๑
Member

Email
« Reply #6 on: February 28, 2008, 04:00:34 PM »

Harrisonอยากให้กลับมาเก่งเท่ากษัตริย์ในทวีปเมอริเซียองค์อื่นๆ
Harrison,the King of Milabilis
ใช่ครับ ขอ Regina,the Queen of Milabilis ด้วยนะ^^
ส่วนเด็กฮารีซัน ปัจจุบันก็มี Apprentice Pugilist และ Akamu ในวัยเยาว์คอยเสริมให้อยู่แล้วคงพอจะกล้อมแกล้มไปได้บ้าง(แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ฮารีซันในวัยเยาว์เหมือนกัน)
« Last Edit: February 28, 2008, 06:09:50 PM by ๑~Draft_Master~๑ » Logged

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #7 on: February 28, 2008, 04:53:49 PM »

ใช่ครับ ขอ Rejina,the Queen of Milabilis ด้วยนะ^^
ส่วนเด็กฮารีซัน ปัจจุบันก็มี Apprentice Pugilist และ Akamu ในวัยเยาว์คอยเสริมให้อยู่แล้วคงพอจะกล้อมแกล้มไปได้บ้าง(แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ฮารีซันในวัยเยาว์เหมือนกัน)
เรจิน่าเขียนผิดครับ

mantellumarydoll
Member

Email
« Reply #8 on: February 28, 2008, 04:59:47 PM »

อยากให้มีvioria  ตอนแต่งงานแล้วน่ะครับ  เอาให้จัดเด็คได้เก่งเทียบกับอลาน่าเลยนะครับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #9 on: February 28, 2008, 05:04:50 PM »

อยากให้มีvioria  ตอนแต่งงานแล้วน่ะครับ  เอาให้จัดเด็คได้เก่งเทียบกับอลาน่าเลยนะครับ

มีออกมาเป็น mystic Queen Vioria 

omano
Member

« Reply #10 on: February 28, 2008, 10:55:07 PM »

พรีคอนปลาครับ สงสารมากมาย เป็นพรีคอนปลาเเต่ดันเป็นเผ่าพันธุ์ monster ซะงั้นสงสารเขาจัง

ohm13
Member

Email
« Reply #11 on: February 28, 2008, 11:48:57 PM »

พรีคอนปลาครับ สงสารมากมาย เป็นพรีคอนปลาเเต่ดันเป็นเผ่าพันธุ์ monster ซะงั้นสงสารเขาจัง
เห็นด้วย เป็นเด็คปลาที่เป็น monster ซะอย่างนั้น(ทำไงได้ตอนนั้นยังไม่มีเผ่าfish)

Nihil
Member

Email
« Reply #12 on: February 29, 2008, 01:23:43 AM »

มีแม่มดแซมในเด็คปลาด้วยนะ 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #13 on: February 29, 2008, 02:46:02 AM »

พูดถึงฮาริสันแล้ว
ไม่เป็นเมต้าแบบกษัตริย์เมืองอื่นเลย
มีแต่คานกับ ทราเฮอนเท่านั้นที่กู้ศักศรีของฮาริสันคืนมา?

Nihil
Member

Email
« Reply #14 on: February 29, 2008, 03:21:06 AM »

ไม่เป็นเมต้าแบบกษัตริย์เมืองอื่นเลย
มีแต่คานกับ ทราเฮอนเท่านั้นที่กู้ศักศรีของฮาริสันคืนมา?

ตาม concept ดินสงบนิ่ง ไร้การเคลื่อนไหว

"ตั้งมั่นดังภูผา"

•StarwarS•
Member

« Reply #15 on: February 29, 2008, 12:20:42 PM »

ถ้าเปรียบ เทียบนะครับ

ซิกมัน .. D4K/Ekklesia/Saint3/Promo
อังเดร ..D4K/Ekklesia/Saint3/Promo
ซาดิน .. D4K/Ekklesia/Promo           <<<<มันออกมาน้อยกว่า
แฮริสัน .. D4K/Ekklesia/Promo         <<<<มันออกมาน้อยกว่า

จะเอาไปเทียบกันก็ยังเร็วไป รอดูก่อนว่าเขาจะมีผลิตออกมาอีกรึไหม แต่มันก็จบภาคไปละหนิ - -*

SARM_LARP
Member

Email
« Reply #16 on: February 29, 2008, 01:01:25 PM »

อยากให้มี
Vioria
Harison
Ragina
และ Aliciaครับ

benzskr14
Member

Email
« Reply #17 on: March 01, 2008, 01:36:35 AM »

ซิกมัน .. D4K/Ekklesia/Saint3/Promo
อังเดร ..D4K/Ekklesia/Saint3/Promo
ซาดิน .. D4K/Ekklesia/Promo           <<<<มันออกมาน้อยกว่า
แฮริสัน .. D4K/Ekklesia/Promo         <<<<มันออกมาน้อยกว่า

จะเอาไปเทียบกันก็ยังเร็วไป รอดูก่อนว่าเขาจะมีผลิตออกมาอีกรึไหม แต่มันก็จบภาคไปละหนิ - -*

เอ่ออ...
แล้วถุงมือเฮริสันหละคับ
กะกระบองหงอคง เอ้ย กระบองซาดิน อ่ะคับ
ผมว่า
ทั้งอังเดร เฮริสัน และซาดินออกมาพอๆกันอ่ะคับ
แต่ของซิกมันเนี่ยสิ ออกมาเยอะเกิน เลยทำให้กษัตริย์ทั้ง3ดูด้อยลงไป

เด๊คนี้เค้าไม่เป็นเมตาแต่เค้าปราบเมตาได้คับ
ยกตัวอย่างซาดิน แอตบานก็จิงคับแปะกระบอง2ใบ
ผมให้มันแอตซัก50เลยละกัน
เจอสโตนแล้วทุบก็จ๋อยคับ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #18 on: March 01, 2008, 02:00:00 AM »

เด๊คนี้เค้าไม่เป็นเมตาแต่เค้าปราบเมตาได้คับ
ยกตัวอย่างซาดิน แอตบานก็จิงคับแปะกระบอง2ใบ

at 50...

ยังจะต้านไหว ตั้งไหว อีกหรอครับ "-3-

saderd_man
Member

« Reply #19 on: March 01, 2008, 01:17:28 PM »

ก่อนหน้า St.3 จะมาก้อเป็นยุคของ ฮารีซันกะคานไม่ใช่หรอคับ

ไม่เชื่อกลับไปดูก้อได้

สโตนทุบกันทั้งบ้านทั้งเมือง

MarvinSank
Member

Email
« Reply #20 on: March 01, 2008, 11:09:20 PM »

at 50...

ยังจะต้านไหว ตั้งไหว อีกหรอครับ "-3-
ฟรีสแล้วตบ ....

benzskr14
Member

Email
« Reply #21 on: March 01, 2008, 11:34:11 PM »

at 50...

ใช้ไก่โยนสโตนตามแบบฉบับของเฮริสันไงคับ
อย่างน้อยก็โยนไปแล้วหยุดไว้1ซับเทิร์น
แล้วค่อยหาตัวสโตนแล้วทุบในเทิร์นเราคับ

funnyddt
Member

« Reply #22 on: March 02, 2008, 02:08:00 AM »

ก่อนหน้า St.3 จะมาก้อเป็นยุคของ ฮารีซันกะคานไม่ใช่หรอคับ

[/quote]
แต่มันก็หมดยุคนั้นไปแล้วนี่ครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #23 on: March 02, 2008, 02:14:08 PM »

ตาม concept ดินสงบนิ่ง ไร้การเคลื่อนไหว

"ตั้งมั่นดังภูผา"

Karn Harison ก็มีคนเล่นนะ

ใจจริง อยากเห็น Andre , the Apprentice Soldier มากกว่า หรือไม่ก็ทหารของ Annedisonge ที่เล่นกับ Andre ได้
พุดง่ายๆก็หาดาบนั่นแหละ

ส่วน Zadin เหตุผลที่ไม่โดดเด่น ก็คงเป็นเพราะเนื้อเรื่องสั่งให้ตายซะภาคแรก (น่าสงสารชะมัด)

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #24 on: March 02, 2008, 07:58:45 PM »

ใช่ครับแต่ว่าเด็คนั้นก็ล่มไปเพราะซิกมันมา
อยากให้ฮาริสันออกแนวตีๆแบบเจ้าชายเมืองอื่นบ้างเท่านั้นเอง

korn1609
Member

Email
« Reply #25 on: March 02, 2008, 10:35:05 PM »

อยากให้วาดUndineใหม่อะคัฟ ความสามารถไม่ต้องเพิ่มก้ได้ขอแค่ภาพเท่านั้น

อยากให้ทำจิงๆนะคัฟ อยากเหงมากเลย

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #26 on: March 11, 2008, 07:50:17 PM »

อยากให้ทำ Yggdrasil ใหม่จริงๆครับ

Df 12 ค่าร่ายตั้ง 5 สมัยนี้ยืนกันไม่ไหวแล้วครับ
ถ้าเพิ่มเป็น Df 14 ก็พอว่า เป็นถึงต้นไม้แห่งชีวิตเชียวนะ ต้นก็ออกใหญ่โตมโหฬาร  > <

มังกรผู้พิทักษ์อีก และก็ Pheonix อะครับ

ไม่ใช่ว่าไม่เก่ง แต่ว่าแอทน้อยไปหน่อยครับ เลเวลก็น้อย

น่าจะมีตัวยืนที่ มี N[Pheonix] อะครับ ^^" เพราะว่า มิสติกที่มีชื่อฟีนิกซ์มีเต็มเลย

Naruseh
Member

Email
« Reply #27 on: March 11, 2008, 10:41:13 PM »

การ์ดภาค Dragonology 1,2 ทุกใบ+ภาค5 ปี และ 6 ปี 555

แต่อยากได้มากสุด Isquatia กะ Amber

mean__mean
Member

Email
« Reply #28 on: March 11, 2008, 10:48:36 PM »

starterครับ อยากได้มากมาย อยากให้ทำValkyrie ใหม่ให้เก่งและสวยขึ้นครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #29 on: March 11, 2008, 10:50:18 PM »

เอ่ออ...
แล้วถุงมือเฮริสันหละคับ
กะกระบองหงอคง เอ้ย กระบองซาดิน อ่ะคับ
ผมว่า
ทั้งอังเดร เฮริสัน และซาดินออกมาพอๆกันอ่ะคับ
แต่ของซิกมันเนี่ยสิ ออกมาเยอะเกิน เลยทำให้กษัตริย์ทั้ง3ดูด้อยลงไป

ใช่ว่าซิกมันกะอังเดรไม่มีอาวุธ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: