Summoner Master Forum
September 30, 2024, 06:25:09 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  
Author Topic: ^ ^ ประวัติศาสตร์ Deck Summoner Master ^ ^  (Read 88727 times)
0 Members and 17 Guests are viewing this topic.
banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #60 on: March 01, 2008, 02:52:13 AM »

เสร็จ ไวๆ นะคับ รออ่านๆ   

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #61 on: March 01, 2008, 05:08:39 AM »

ช่วงแรกๆ ความทรงจำคงหายไปเยอะ  รายละเอียด เลยไม่ค่อยจะมี  หลังๆ น่าจะสนุกกว่านี้

เขียนข้อมูลได้ เยอะดี  อ่านที ตาลาย

ohm13
Member

Email
« Reply #62 on: March 01, 2008, 02:17:50 PM »

เขียนรายละเอียดได้ดีมากเลยครับ ผมเริ่มเล่นช่วงExigency ออก

ปล.ติดนิดนึงตรงที่บอกว่าishanเป็นsealที่ใช้สกิลจากมือจังหวะเดียวตัวแรก จริงๆแล้วตัวแรกคือwool wyvern ไม่ใช่หรอครับ

Wool Wyverrn มันแค่โดดมาเฉยๆครับ

ไม่ได้มีสั่งอะไรเลย
คงไม่ได้นับมั้ง
Ishan ก็สั่งโดดลงมาเฉยๆครับ ที่inactiveมันเป็นเพราะซีลฝ่ายตรงข้ามอึ้งเอง :P

RaMesis
Judge
Member

Email
« Reply #63 on: March 01, 2008, 11:52:23 PM »

ถึง GT3 แล้วหรอ  จำได้จบงานใครไล่แจกซอง M อยู่ อิอิ ;D

EyeShield12
Member

« Reply #64 on: March 02, 2008, 02:21:50 AM »

ผมว่า Undine , Delta-D และ Heaven Knight เหมาะจะได้ฉายาว่า

"การ์ดในตำนาน !!"
"The Legendary Card"

นะ เพราะตั้งแต่Summoner เริ่มผลิตมาจนถึงบัดนี้ผมก็ยังเห็นคนใช้การ์ดพวกนี้อยู่

ถ้าคุณหาไม่เจอว่าใครใช้

ดูนี่  ตรงนี้    เออนั่นล่ะ ผมเอง ...!

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #65 on: March 02, 2008, 03:19:19 AM »

ผมว่า Undine , Delta-D และ Heaven Knight เหมาะจะได้ฉายาว่า

"การ์ดในตำนาน !!"
"The Legendary Card"

นะ เพราะตั้งแต่Summoner เริ่มผลิตมาจนถึงบัดนี้ผมก็ยังเห็นคนใช้การ์ดพวกนี้อยู่

ถ้าคุณหาไม่เจอว่าใครใช้

ดูนี่  ตรงนี้    เออนั่นล่ะ ผมเอง ...!
ผมด้วย(เมื่อก่อน)

mean__mean
Member

Email
« Reply #66 on: March 02, 2008, 03:22:08 PM »

ประวัติศาสตร์ของซัมจริงๆ แต่ว่าช่วงที่แจกโปรโมเยอะๆนี่เริ่มเมื่อไหร่นะ? คงเป็นตอนwiserวางจำหน่ายมั้ง รู้สึกว่าช่วงM1นี่cardZจะเจ๊งนะไม่วางขายจนถึงช่วงปีที่แล้ว
คิดถึงช่วงฟรีคอนstarterออกแรกๆมาก กล่องกระดาษซื้อเก็บทุกกล่องจนถึงเด็คเงือกล่ะ ลงทุนปั้นเดคเงือกลงGTแบบไม่มีอีริคเงือกออล แต่ก็ตกรอบสองง่ายๆเลย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #67 on: March 02, 2008, 04:07:42 PM »

ยี้ แก่ว่ะ

ห้ามโพสซ้ำนะครับ เดี๋ยวจะลบทิ้ง ให้ใบเหลือง และไล่ไปพิมพ์ใหม่  ;D

ตามประวัติเก่าๆ ภูเขามักจะตั้งกระทู้มีสาระมาตลอด และก็หายไปในเวลาไม่นาน 

ช่วยเขียนต่อด้วยนะครับ จะรอดู

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #68 on: March 02, 2008, 04:59:44 PM »

Undine  มันคือตัวอะไรหรอครับ

omano
Member

« Reply #69 on: March 03, 2008, 12:52:08 AM »

น่านการ์ดเขาออกจะ ดัง  ไม่รู้จริงรึ นี่ไงครับ

โอ้ยอยากอ่านต่อมากๆ เลย  มันดี     เเต่ว่าสมัยก่อน undineฟอย ตั้ง1400 เชียวรึ แพงจริง จัดเด็คได้ทั้งเด็คเลยนะนั่น
« Last Edit: March 03, 2008, 12:54:02 AM by omano » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #70 on: March 03, 2008, 03:07:59 AM »

ตอน GT3 มี Side Story เป็นกำเนิด GiantPaladin ด้วยนะ ไม่รู้กันล่ะสิ

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #71 on: March 03, 2008, 12:48:02 PM »

น่านการ์ดเขาออกจะ ดัง  ไม่รู้จริงรึ นี่ไงครับ

โอ้ยอยากอ่านต่อมากๆ เลย  มันดี     เเต่ว่าสมัยก่อน undineฟอย ตั้ง1400 เชียวรึ แพงจริง จัดเด็คได้ทั้งเด็คเลยนะนั่น
เเบนเเล้วหรอครับเผื่อจะเอามาใส่เด็ค อิอิ   

MarvinSank
Member

Email
« Reply #72 on: March 03, 2008, 02:03:10 PM »

โอ้ยอยากอ่านต่อมากๆ เลย  มันดี     เเต่ว่าสมัยก่อน undineฟอย ตั้ง1400 เชียวรึ แพงจริง จัดเด็คได้ทั้งเด็คเลยนะนั่น
เเบนเเล้วหรอครับเผื่อจะเอามาใส่เด็ค อิอิ   
ยังไม่แบนครับแต่ด้วยค่าร่ายอัน.....
ไม่เหมาะมั่ง

MC ChamP
Member

« Reply #73 on: March 03, 2008, 02:16:28 PM »

เข้ามาให้ข้อมูลเพิ่มว่า Undine กับ Regina ของ D4K มีอยู่ lot นึง มีตำหนิร่วมกันอยู่อย่างนึง
คือด้านหลังการ์ดขวาบน จะไม่มีรูปสามเหลี่ยมที่เป็นสีเงิน
ทำให้เราสามารถรู้ได้เวลาจะจั่วว่าจะเป็น Undine ไม่ก็ Regina

bachonspiz
Member

« Reply #74 on: March 03, 2008, 03:18:02 PM »

อยากมีอันดีนสักใบ  จะเก็บ
ส่วนเรจี้นี้ มีตั้งแต่textที่มีธาตุไม่ลงสี ( จากสีเขียวเป็นสีดำ )  เห็นแล้วแปลกๆไงไม่รู้
อยากจะเปรียบเทียบกัน งิงิ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #75 on: March 03, 2008, 11:36:36 PM »

กระทู้ดีมีประโยชน์ ต้องรีบมาจองrep อิอิ

จขกท.หายไปไหนแล้วหว่า   

ปล.พักหลังนี่เล่นแต่มิสติกนะ ทั้งจั่ว ทั้งโม่ ทั้งปั๊ม อีกหน่อยซีลคงไม่ต้องเหนื่อย 
วอมเลิกไปนานไม่รู้อ่ะจิว่าการโม่มันโหดขนาดไหน
กลับมาบ้านท้าได้น้า~

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #76 on: March 04, 2008, 10:18:55 PM »

อยากได้ Deck List top8 GT4 ขอรับ

ผู้ใดหามาให้ได้ จะกรุณา มาก

อยู่ใน wiser ประมาณเล่ม 10 หรือ 11 นี่แล

ถ้าเป็นไปได้ขอ พิมพ์ลงมาในนี้เลย ผมจะเขียนกระทู้ต่อได้ ไม่ต้องมาพิมพ์ใหม่

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #77 on: March 04, 2008, 10:57:01 PM »

หุหุ Loop ตัวแรก ทำได้บัดซบมาก - -**

แล้ว Angel of Golden Cloud ล่ะ

รอดูล่ะกัน ฮ่าๆ

battoasai
Member

« Reply #78 on: March 05, 2008, 05:08:54 PM »

กระทู้จะตกแล้ว

จขกท. สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

อ่านแล้วสนุกดี เหมือนนิยายชีวิต

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #79 on: March 05, 2008, 05:13:09 PM »

ผมเริ่มเล่นตอนชุด Ekklesia พึ่งออกใหม่ๆ ตอนนั้นเพื่อนแนะนำมาก็พอได้ยินชื่ออยู่บ้างว่าเป็นการ์ดคนไทยทำ ตอนนั้นกระแสยูกิกำลังดังได้ที่ ก็เลยมีความสนใจอยู่บ้าง แต่ไม่ได้เริ่มเล่นซะที

จนกระทั่งวันหนึ่ง ลองไปดูที่ร้านการ์ด ไปดู SMN มา
ก็สะดุดตาพบกับการ์ดใบหนึ่ง

มันคือ Ishan !!!!!!!!

Ishan Ekklesia ใส่เสื้อโชว์กล้ามล่ำบึก 

โอ้วการ์ดอะไรเนี่ย ดีจริงๆ มีหนุ่มหล่อๆ service โชว์ล่ำขนาดนี้ จะอดใจไม่เล่นได้เยี่ยงไร
ว่าแล้วก็ตกลงปลงใจซื้อพรีคอนกล่องเหล็ก Ekklesia แสง มืด
และเริ่มเล่นตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

สรุปผมเริ่มเล่น SMN เพราะ Ishan โชว์ล่ำเป็นการ์ดจุดประกายครับ

*** ย้ำว่าเรื่องจริง ***
*ไว้มาเล่าต่อบ้าง*

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #80 on: March 05, 2008, 05:17:58 PM »

ผมเริ่มเล่นตอนชุด Ekklesia พึ่งออกใหม่ๆ ตอนนั้นเพื่อนแนะนำมาก็พอได้ยินชื่ออยู่บ้างว่าเป็นการ์ดคนไทยทำ ตอนนั้นกระแสยูกิกำลังดังได้ที่ ก็เลยมีความสนใจอยู่บ้าง แต่ไม่ได้เริ่มเล่นซะที

จนกระทั่งวันหนึ่ง ลองไปดูที่ร้านการ์ด ไปดู SMN มา

Ishan Ekklesia ใส่เสื้อโชว์กล้ามล่ำบึก 

โอ้วการ์ดอะไรเนี่ย ดีจริงๆ มีหนุ่มหล่อๆ service โชว์ล่ำขนาดนี้ จะอดใจไม่เล่นได้เยี่ยงไร
ว่าแล้วก็ตกลงปลงใจซื้อพรีคอนกล่องเหล็ก Ekklesia แสง มืด
และเริ่มเล่นตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

สรุปผมเริ่มเล่น SMN เพราะ Ishan โชว์ล่ำเป็นการ์ดจุดประกายครับ

แล้วพี่ปอเอากล้วยมาล่อพี่ลิงตอนไหนเนี่ย???

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #81 on: March 05, 2008, 10:37:02 PM »

แล้วพี่ปอเอากล้วยมาล่อพี่ลิงตอนไหนเนี่ย???

ไม่เชื่อ - -**

แล้วพี่กลายร่างมาเป็น บ.เกย์ เอ้ย บก. ได้ยังไงล่ะครับ ?? - -**

gb_seaoer
Member

« Reply #82 on: March 06, 2008, 01:09:25 AM »

ที่แท้ เริ่มเล่น เพราะ กล้ามของ Ishan เองหรอเนี่ย 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #83 on: March 06, 2008, 03:48:12 AM »

เมื่อไหร่จะถึงยุคราวๆเซนต์1-3ซะทีน้อ

Dark Magician GirL
Member

« Reply #84 on: March 06, 2008, 03:54:06 AM »

เมื่อไหร่จะถึงยุคราวๆเซนต์1-3ซะทีน้อ

ต้อง ระเบิดพลัง Eight Saint ก่อนฮะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #85 on: March 06, 2008, 03:56:10 AM »

ต้อง ระเบิดพลัง Eight Saint ก่อนฮะ

นายเป็นใครในร้านTNTรึป่าวครับ-*-

Dark Magician GirL
Member

« Reply #86 on: March 06, 2008, 03:58:20 AM »

นายเป็นใครในร้านTNTรึป่าวครับ-*-

ใช่จะเป็นไร  มิใช่จะเป็นไร อ่าคับ 
« Last Edit: March 06, 2008, 04:02:45 AM by Dark Magician GirL » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #87 on: March 06, 2008, 07:55:17 AM »

รู้สึกเหมือนว่า Reply ที่พี่ภูเขาเผื่อไว้ มันอาจจะ "ไม่พอ" มั้งครับ 

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #88 on: March 07, 2008, 12:55:48 PM »

เริ่มเล่นก็เพราะ บลาสเซจ พูริก้า นะครับ เท่ดี

มันบ่มี อบิลิตี้ หรือสกิลเล้ย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #89 on: March 07, 2008, 08:23:48 PM »

รู้สึกเหมือนว่า Reply ที่พี่ภูเขาเผื่อไว้ มันอาจจะ "ไม่พอ" มั้งครับ 
ไม่เป็นไรครับ โพสซ้ำ เดี๋ยวจะล็อกแล้วลบให้เองครับ  ;D

Pages: 1 2 [3] 4 5  All
  Print  

Jump to: