Summoner Master Forum
October 06, 2024, 12:25:10 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: Combo โม่ร้อยล้าน  (Read 11719 times)
0 Members and 13 Guests are viewing this topic.
คิดชื่อไม่อoก??
Member

« on: February 26, 2008, 09:52:09 PM »

จากที่มีการโพสคอมโบแอทร้อยล้านของแมชชีนก็เลย.........
ลองเอา Josslyn,The Valkyrie กับ Seatiel (ของใหม่ 7 ปี)โดยที่
1.ทำให้ Josslyn เป็นเมจซะ
2.ลดเอ็มพีค่าใช้สกิลให้เป็น..0. เช่น Bakery Girl Adapted Pistol ธงลดเอ็มพีค่าใช้สกิลน้ำ
3.กางบ้านวิช
4.Josslyn ใช้สกิลใส่ตัวเองไปเรื่อยๆ. โม่กระจาย

อาจจะใส่พวกหาของเช่นเกเกอรี่เด็ก หรือไม่ก็ Moth Fairy Witch ครับ และก็นิโคลัสเอาไว้ให้ Josslyn ใช้สกิลจาก
Df line ด้วยครับ

คอมโบนี้อาจใช้ยากไปหน่อยครับ ยังไงก็ช่วยดูหน่อยครับ ThankS

อาจจะใส่แกรมม่า จี ไปครับ โม่ไม่ได้แต่แอทก็ยังร้อยล้าน

« Last Edit: February 26, 2008, 10:02:41 PM by Moon-ShinE » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #1 on: February 26, 2008, 09:59:16 PM »

สร้างสรรค์ดีครับ แต่อาจจะเล่นจริงได้ยาก

Member

« Reply #2 on: February 26, 2008, 10:01:16 PM »

สร้างสรรค์ดีครับ แต่อาจจะเล่นจริงได้ยาก
ครับใใ กำลังคิดจัดดูแต่คิดไม่ออกครับ

•StarwarS•
Member

« Reply #3 on: February 26, 2008, 10:03:34 PM »

คิดได้นานละ จริงๆใช้ นักบวชชายดว้ยก็ได้นะ..

มันไม่น่าจะ ร้อยล้านตรงไหน - -

หยุดง่ายมาก.. Ordo เผา การ์ดหยุดทุกชนิก

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #4 on: February 26, 2008, 10:05:14 PM »

เข้าท่า

ติดทีร้องเมี๊ยวเลย ใช้การ์ดไม่มากด้วยน่ะ

Member

« Reply #5 on: February 26, 2008, 10:06:30 PM »

คิดได้นานละ จริงๆใช้ นักบวชชายดว้ยก็ได้นะ..

มันไม่น่าจะ ร้อยล้านตรงไหน - -

หยุดง่ายมาก.. Ordo เผา การ์ดหยุดทุกชนิก

แต่มันบอกว่า ที่ไม่ได้ชื่อนักบวชชายอะครับเป็น Active
« Last Edit: February 26, 2008, 10:10:46 PM by Moon-ShinE » Logged

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #6 on: February 26, 2008, 10:07:18 PM »

ดูดูแล้วก็โหดดีนะครับ แต่ท่าทางจะแพ้มิสติกอย่างมากเลย เช่นแคดมัส กับพวกออโดนัสอ่ะครับ

Member

« Reply #7 on: February 26, 2008, 10:15:09 PM »

ตัวนี้เลยครับ

ส่วน List ก็ประมาณ
Josslyn,The Valkyrie *4 สกิล
นักบวชชาย        *4 สกิล
ฺArchangel Grabiel   *2 หาของ
Bakerry Girl        *4 ลด Mp ค่าใช้สกิล
Moth Fairy Witch   *3 หาบ้านวิช และเป็นวิช
Bratchel,the Angel of music *4 ยันเหนียว ตายยาก
Plane Shifter        *1 หาเพลช
Nicolas Odilon,The Wonderer *2 +mp ใช้สกิลจาก Df Line
Angelis            *2 เงื่อนไข Grabiel

มิสติกก็ป๊อดๆกันๆเผาๆ+บ้านวิชครับ+ธงน้ำ+adepted

ช่วยดูก็จะขอบพระคุณมากเลยครับ
ปล. ใส่แกรมม่าจี กับ เกเกอร์รี่เด็กด้วย ด้วยดีเปล่าครับเอาใหนออกด้วย
« Last Edit: February 26, 2008, 10:36:26 PM by Moon-ShinE » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #8 on: February 26, 2008, 10:19:19 PM »

เอานักบวชายมาใส่วัลคีรี่สิ - -*

Member

« Reply #9 on: February 26, 2008, 10:23:53 PM »

เอานักบวชายมาใส่วัลคีรี่สิ - -*
ครับ ก็จะง่ายขึ้นมาหน่อย

ใส่พวกมิกกี้ด้วยเปล่าครับ แสงกับดีวายน่าจะเยอะนะครับ
« Last Edit: February 26, 2008, 10:35:09 PM by Moon-ShinE » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: February 26, 2008, 10:26:28 PM »

ถ้าวัลคีรี่ แค่ 4 ใบ จะให้มันขึ้นมาคู่กันคงยาก เลยใส่นักบวชไป

ใส่เด็กเกรกอรี่   ใส่กาบรีเอลไปด้วยก็ดีครับ

Member

« Reply #11 on: February 26, 2008, 10:38:21 PM »

และคงต้องรีปทำให้จบเกมไวๆการ์ดขึ้นก็โม่ครับไม่ขึ้นก็ จ่าย 8 [INF] เก็บเด็กกลับบ้านครับ

Sak, the Inventor
Member

« Reply #12 on: February 26, 2008, 10:57:00 PM »

คิดไว้แล้วเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่มี Josslyn,The Valkyrie เลยคิดว่าจะอุบไว้ก่อน

Josslyn 4
Bakerry Girl 4
Gregory, Bishop 2
Bratchel 4
Gamma-G 1
Saber Back Rodent 4
Wavy Grass Fairy 4
Seatiel 2

Inquisition 2
High Priest of Ekklesia 2
Witchcraft Morque 2
love and Peace 2
Draw of Soul 2
Twin Star 2
Adapted Pestol 2
Katapausis 1
Fallen Soul 2
Sextus Phialam 1
Vajra 1
Ankusha 1

Member

« Reply #13 on: February 26, 2008, 11:07:07 PM »

สงสัยว่าตอนโม่ต้องโม่ทีละใบหรือถือว่าเราชนะเลยครับ

Sak, the Inventor
Member

« Reply #14 on: February 26, 2008, 11:12:08 PM »

สั่งครั้งนึง โม่ใบนึง

Member

« Reply #15 on: February 26, 2008, 11:13:53 PM »

สั่งครั้งนึง โม่ใบนึง
ก็สั่งไปเรื่อยๆจนกว่าจะหมดลุ้นดี เผื่อเจอ Ordonus บึ้มบ้านวิชหมดเลย เซงเครียด
เลยต้องชุบได้ด้วย บึ้มไปชุบใหม่ หายเซงครับ
ปล. ตั้งยากมากมายครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: February 26, 2008, 11:36:06 PM »

คิดไว้แล้วเหมือนกัน ตอนนี้ยังไม่มี Josslyn,The Valkyrie เลยคิดว่าจะอุบไว้ก่อน

Josslyn 4
Gregory, Bishop 2
Bratchel 4
Gamma-G 1
Seatiel 2

Inquisition 2
High Priest of Ekklesia 2
Twin Star 2
Adapted Pestol 2
Fallen Soul 2
Sextus Phialam 1
Vajra 1
Ankusha 1

เปลี่ยนเป็น

Moth Witch Fairy ไม่ดีกว่าเหรอครับ ?

จะใช้ประโยชน์แค่หาบ้าน Witch นิ ?

Katapausis ก็ไม่รู้จะใช้อะไรโม่ ถึงจะได้ใช้เร็วๆ ...

แต่ถ้ายังยืนยันจะใช้ Wavy ผมว่าใส่ Dustin ด้วยดีกว่าครับ โม่ Katapausis หรือไม่ก้อ Armored อีกซัก 2

MarvinSank
Member

Email
« Reply #17 on: February 27, 2008, 12:02:17 AM »

กันบ้านพัง 

pacozaa
Member

« Reply #18 on: February 27, 2008, 12:13:03 AM »

1.ใส่มิสติกหยุดเทินช่วยยืดเวลาของป๊อดก้ดีครับ จะได้ยืดเวลาทำคอมโบ
2.ใส่มิสติกเผาทำลายมาเต็มอัตราเลยครับ ผมว่าอาจใส่ไฮคลาสด้วยก็ดีนะครับ เพราะคอมโบเราเอ็มพีถูก
3.ใส่มิสติกเจ็ดปีที่แก้ ออโดนัด ตกชายจากกองไว้ด้วยจะดีมักๆครับ
« Last Edit: February 27, 2008, 12:16:23 AM by pacozaa » Logged

Member

« Reply #19 on: February 27, 2008, 12:58:41 AM »

ผมลองเอาไปลงวิชเก่าผม ม่ายรู้จะรุ่งเปล่า
ปล.วิชเก่ามันพิการ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #20 on: February 27, 2008, 02:32:21 AM »

เฮ้ยๆ มันไม่ตลกนะเนี่ย ขอยืมคอนเซปนี้ไปเล่นได้มะ เล่นจนเอามันให้โดนแบนไปอีกเด็คดีมะ ฮุๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #21 on: February 27, 2008, 03:31:27 AM »

ผมว่าเล่น Deck ธรรมดายังจะเร็วกว่าอีกมั้ง  :P

คอมโบแตกง่าย แต่ไอเดียเจ๋งจริงๆ ครับ

superman202
Member

Email
« Reply #22 on: February 27, 2008, 11:39:55 PM »

ขอแทรกนิดนึงครับ

คือเพื่อนผมมันคิดเด็ดนี้มาได้(ในรร.ยังไม่มีคนคิด)

แล้วผมก็ขอให้เครดิสเพื่อนนิสนึง 0micon0 แห่ง อสช.

ไม่แน่ใจอ่ะครับถูกมั้ยนี้ลิสน่ะครับ

ปล.ถ้าคนอื่นคิดมาก่อนก็ขอโทษน่ะครับ แต่เด็คนี้ขอบอกว่าไม่ช้า

ไม่รั่ว ไม่กลัวตบเร็ว ยกเว้นเร็วมากๆ

Josslyn 4
Plane Shifter 3
nazae 2
temperra 4
ตัวที่เปลี่ยนเป็นเมจ7ปี 3

fairy lover 2
anubis 2
dragonmetemop 2
aterna 2

ประมานนี้อ่าคับมานจะป๊อดโดยนาซาอีโม่ เววี่กลาง(สายนี้จัดเองไม่ได้ก๊อบใครเลยขอให้เครดิตเพื่อนอ่าคับ)

แล้วก็พอลงโจซาลีนได้ เบเกอลี่ - ได้ เป็นเมจได้ ตาต่อไปก็จั่วเกินๆแล้วดิสปูซิส เววี่กลาง

ไม่มีสเต็บเเก้ แล้วก็0 ยัด หมดกอง ตาแรกๆนี้ลงเทมเปอร่ามาโม่ได้นานูบิสอีกนี้การ์โก้หมดแทบจะ3เทินจบเลยครับ

ปล. . . ใครสนใจอย่าเล่นมากๆน่ะๆๆๆๆๆเพื่อนผมอุดส่าจัดมาเล่นขำๆ+ชนะซะงั้นก็เลยไม่อยากให้ตัวไหนโดนรีอีก

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #23 on: February 27, 2008, 11:43:38 PM »

ตั้งยาก เล่นเคลียร์ดี

Plane Shifter >>>> Dustin , the Architecture

เพราะไม่ใด้ใช้ Moth Witch อยู่แล้ว ก้อเล่นไอนี่เลย โม่ Katapausis โปรยซีลได้
แล้วค่อยใช้โม่เรียกบ้าน Witch

ดูๆแล้วอยากให้ใส่ Zuleika ในโอกาสที่ถ้าได้เริ่มก่อน

gb_seaoer
Member

« Reply #24 on: February 27, 2008, 11:51:40 PM »

ทำติดก็ชนะไปเรย คับ ถ้าไม่โดนหยุดนะ อนึง อุปกรณ์ ทำลูป ไม่น่ายากนะ บ้านกางให้ได้ อย่าให้วอดลงไชรน์ นอกนั้นก็แค่เอา Sealtiel ไปหม่ง ซินะ แล้วก็ 0 เรื่อยๆเลย ขอแค่มีลบ mp ซัก1 พอ

เก่งดีคับ แปะๆๆ

Member

« Reply #25 on: February 27, 2008, 11:59:54 PM »

อยากลองเล่นไวๆครับ

Member

« Reply #26 on: February 28, 2008, 12:08:51 AM »

สรุปก็
Josslyn ,The Valkyrie      4
Bakery Girl          4
Wavy Glass Fairy      4
Dustin , the Architecture   3
Nazae            2
Timperra         4
Seatiel            3

ถามหน่อยครับ เอาไรตั้งดีครับ
« Last Edit: February 28, 2008, 12:11:35 AM by Moon-ShinE » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #27 on: February 28, 2008, 12:21:41 AM »

ถ้าให้ผมคิดนะ

เราเริ่มหลังแล้ว Dustin ขึ้นจะง่ายมาก
เพราะยังไงก็ จ่าย 1 ลงมา 2 โม่ Katapausis ดิส Wavy ก็ไม่ต้องทำอะไรแล้ว โปรยซีลจั่วเตรียม Loop อย่างเดียว

แต่ถ้าเริ่มก่อน คงต้องใช้ Zuleika / Lazal Assault Force (ต้องมี Dustin ในสนามก่อน)

0megazer0
Member

« Reply #28 on: February 28, 2008, 12:30:44 AM »

คือเพื่อนผมมันคิดเด็ดนี้มาได้(ในรร.ยังไม่มีคนคิด)

แล้วผมก็ขอให้เครดิสเพื่อนนิสนึง 0micon0 แห่ง อสช.

ไม่แน่ใจอ่ะครับถูกมั้ยนี้ลิสน่ะครับ

ปล.ถ้าคนอื่นคิดมาก่อนก็ขอโทษน่ะครับ แต่เด็คนี้ขอบอกว่าไม่ช้า

ไม่รั่ว ไม่กลัวตบเร็ว ยกเว้นเร็วมากๆ

Josslyn 4
nazae 2
temperra 4

anubis 2
aterna 2

ประมานนี้อ่าคับมานจะป๊อดโดยนาซาอีโม่ เววี่กลาง(สายนี้จัดเองไม่ได้ก๊อบใครเลยขอให้เครดิตเพื่อนอ่าคับ)

แล้วก็พอลงโจซาลีนได้ เบเกอลี่ - ได้ เป็นเมจได้ ตาต่อไปก็จั่วเกินๆแล้วดิสปูซิส เววี่กลาง

ไม่มีสเต็บเเก้ แล้วก็0 ยัด หมดกอง ตาแรกๆนี้ลงเทมเปอร่ามาโม่ได้นานูบิสอีกนี้การ์โก้หมดแทบจะ3เทินจบเลยครับ

ปล. . . ใครสนใจอย่าเล่นมากๆน่ะๆๆๆๆๆเพื่อนผมอุดส่าจัดมาเล่นขำๆ+ชนะซะงั้นก็เลยไม่อยากให้ตัวไหนโดนรีอีก

จะให้เครดิต ก็พิมพ์ชื่อให้ถูกหน่อยดิ

ไหนๆ ก็มีคนรูคอมโบนี้กันเยอะแล้ว เลยลองโพสเด็คที่น่าจะใช้ตัวนี้เล่นได้ดีกว่า ช่วยกันกับเพื่อนที่โรงเรียนคิดกันมาตั้งแต่ต้นเดือนกะจะเอาไปเล่น On tour ที่ชลบุรี

Josslyn 3
Nazae 2
Deadly Papilion 1
Timperra,the vapor dragon 4
Archangel Seatiel 3
อีกใบจำไม่ได้

Love and Peace 2
Fairy lover 2
Anubis 2
Dragon Metamorph 2
Atherna 2
Inquistion 2
High Priest of Ekk 1
Dark Pearl Rod 2

วิธีเล่น

กางการ์ดป้องกันการโจมตีเขาไว้ ถ่วงๆเวลาไว้ก่อน เราป้องการการโจมตี แบบ ได้โดยใช้สกิลโม่ เรียง แล้วเอา Wavy ทิ้งขุดเข้ามากันได้

วิธีปิดแบบจบทันที แก้ไม่ได้

ก่อนตาที่จะจบเตรียมวัตถุดิบให้พร้อม
1. Josslyn ที่ mp -1(เป็น mage หรือยังไม่เป็นก็ได้แต่ถ้ายังไม่เป็นต้องเตรียมวัตถุดิบข้อ 6 ด้วย)
2. Katapusis
3. Wavy Grass Fairy
4. การ์ดในมือแบบเกินแล้วต้องทิ้งอย่างน้อย 1 ใบ
5. บ้านแม่มด พยายามร่ายก่อนผ่านในฝ่ายตรงข้ามก่อนที่เราจะปิดเกมเพราะจะไม่โดนเผาถ้าฝ่ายตรงข้าม mp หมด
6. Archangel Seatiel ในมือ

พอเข้าเทริน จั่วๆ มาอะไรก็ได้
แล้ว อ่าว การ์ดเกิน dis Archangel Seatiel แล้วให้เป็น mage และ katapusis ทิ้ง Wavy Grass Fairy ขุดเข้ามา
แล้ว การ์ดของเราจะป้องกันการ์ดทุกใบของฝ่ายตรงข้าม แล้วก็สั่งใช้สกิลคราวนี้ หอกOrder หรือ Odin และการ์ดแก้ก็ทำอะไรไม่ได้

Katapusis การ์ดในกองไม่ได้รับผลครับ เลยไม่ป้องกันการโม่ของบ้านแม่มดด้วย

อ้างอิง

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37914.0

จากการทดลองเล่น
ตั้งได้ส่วนมาก ขึ้นอยู่กับดวง ใช้ทักษะในการเล่นมากๆ การจั่วแต่ละทีต้องคิดให้ดี ตั้งได้ปุ๊บ จบทันที

Moth Witch Fairy สู้ Plane Shifter ไม่ได้ครับ
Plane Shifter  ใช้หา katapusis มาปิดเกมได้

แต่ถ้าเล่นแบบนี้ จะมีจุดอ่อนตรงบ้านห้ามโดนเผา โดนทีขุดลำบากมาก ต้องเอา athena ขุดเอาหรือไม่ก็ใช้สกิลของมันเทรดตัวเอง เมื่อมี บ้านแม่มดอีกใบในสนาม

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #29 on: February 28, 2008, 12:37:23 AM »

Josslyn 4
nazae 2
temperra 4

anubis 2
aterna 2

จะให้เครดิต ก็พิมพ์ชื่อให้ถูกหน่อยดิ

ไหนๆ ก็มีคนรูคอมโบนี้กันเยอะแล้ว เลยลองโพสเด็คที่น่าจะใช้ตัวนี้เล่นได้ดีกว่า ช่วยกันกับเพื่อนที่โรงเรียนคิดกันมาตั้งแต่ต้นเดือนกะจะเอาไปเล่น On tour ที่ชลบุรี

Josslyn 3
Nazae 2
Deadly Papilion 1
Timperra,the vapor dragon 4
Archangel Seatiel 3
อีกใบจำไม่ได้

Love and Peace 2
Fairy lover 2
Anubis 2
Dragon Metamorph 2
Atherna 2
Inquistion 2
High Priest of Ekk 1
Dark Pearl Rod 2

วิธีเล่น

กางการ์ดป้องกันการโจมตีเขาไว้ ถ่วงๆเวลาไว้ก่อน เราป้องการการโจมตี แบบ .gif[/img].gif[/img] ได้โดยใช้สกิลโม่ เรียง แล้วเอา Wavy ทิ้งขุดเข้ามากันได้

วิธีปิดแบบจบทันที แก้ไม่ได้

ก่อนตาที่จะจบเตรียมวัตถุดิบให้พร้อม
1. Josslyn ที่ mp -1(เป็น mage หรือยังไม่เป็นก็ได้แต่ถ้ายังไม่เป็นต้องเตรียมวัตถุดิบข้อ 6 ด้วย)
2. Katapusis
3. Wavy Grass Fairy
4. การ์ดในมือแบบเกินแล้วต้องทิ้งอย่างน้อย 1 ใบ
5. บ้านแม่มด พยายามร่ายก่อนผ่านในฝ่ายตรงข้ามก่อนที่เราจะปิดเกมเพราะจะไม่โดนเผาถ้าฝ่ายตรงข้าม mp หมด
6. Archangel Seatiel ในมือ

พอเข้าเทริน จั่วๆ มาอะไรก็ได้
แล้ว อ่าว การ์ดเกิน dis Archangel Seatiel แล้วให้เป็น mage และ katapusis ทิ้ง Wavy Grass Fairy ขุดเข้ามา
แล้ว การ์ดของเราจะป้องกันการ์ดทุกใบของฝ่ายตรงข้าม แล้วก็สั่งใช้สกิลคราวนี้ หอกOrder หรือ Odin และการ์ดแก้ก็ทำอะไรไม่ได้

Katapusis การ์ดในกองไม่ได้รับผลครับ เลยไม่ป้องกันการโม่ของบ้านแม่มดด้วย

อ้างอิง

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=37914.0

จากการทดลองเล่น
ตั้งได้ส่วนมาก ขึ้นอยู่กับดวง ใช้ทักษะในการเล่นมากๆ การจั่วแต่ละทีต้องคิดให้ดี ตั้งได้ปุ๊บ จบทันที

Moth Witch Fairy สู้ Plane Shifter ไม่ได้ครับ
Plane Shifter  ใช้หา katapusis มาปิดเกมได้

แต่ถ้าเล่นแบบนี้ จะมีจุดอ่อนตรงบ้านห้ามโดนเผา โดนทีขุดลำบากมาก ต้องเอา athena ขุดเอาหรือไม่ก็ใช้สกิลของมันเทรดตัวเอง เมื่อมี บ้านแม่มดอีกใบในสนาม

Dustin ไงครับ
ขุดบ้านได้ โม่ Katapausis ได้ โม่บ้านก้อได้ ถ้าเล่น Plane Shifter อย่าลืมนะครับว่ามันต้อง Dis ทิ้งอีก
เสียทั้งเวล แถมต้องหาทางทิ้งให้ได้อีก

เอ๋ เราเลือดสีเดียวกันหรือนี่ ชาว อัสสัม

ป.ล. ผมอยู่อัสสัมชัญสมุทรปราการน่ะ ฮ่าๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: