Summoner Master Forum
October 02, 2024, 02:41:06 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck divine ลองจัดไม่รู้ดีป่าว  (Read 1531 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
[N]o_Country_For_Old_Men
Member

Email
« on: February 26, 2008, 02:30:35 PM »

deckนี้ผมลองเอาdivineมาใส่ๆดูและก็ยังไม่ได้ทดสอบเลย
ไม่รู้ว่าจะดีหรือเปล่าติชมด้วยคับ

decklist
Archangel  Micheal                        1  ตัวยืนที่ดีมากเหมาะกับเกมยาว
Mighty  Angel                                 2  หามิติกที่จำเป็นมาใช้ และมีหลายธาตุไว้growth               
Principale                                       2  ยืนตอนแรกจะป่วนเกมได้ดี
Archangel Barachiel                       3  คอมปลาจ่าย 1 ตบ at11 allก็ได้
Archangel Gabriel                           2  ไว้หาการ์ดที่จำเป็น
Fish of pisces                                  3  รองคอม
Libera me                                        2  จิ้มลบatสูญเสียability
Angel of war cry                              2  จ่าย2ปั้มat
Temperra the vapor dragon            2   เรงจั่ว
Aidear the holy dragon                    3  รองคอมและgrowth
Joyful fairy                                       2  เร่งจั่วรองคอม
Amankis                                          1   ไม่รู้จะเอาอะไรปิดเกมเห็นมีหลายธาตุเลยใส่มาไว้growth

แนวการเล่น
Principale+Aidear            เมื่อPrinเข้ามาใดสนามหาdivineแสงมารองคอมแล้วลงAidearต่อจ่ายครบ5พอดี เมื่อเข้าสู่subturnป้องกันสามารถจ่าย1 sealที่กำลังเข้ามาในสนามสูญเสียability แค่นิ้ก็ตัดเกมได้นิดหน่อยพอที่จะยื้อเกมได้

Baracheil+angel war    angelจ่าย2ปั้มBara +at 4 เป็นat15 จากนั้นจ่าย1 ตบ (ตอนนี้คอมปลา+[Any element]อยู่นะ) พอตบไปถ้าsealที่ถูกโจมตีมีธาตุตรงกับsealรองของมันsealนั้นat-2และสูญเสียability

amankis+Aidear+ทุกธาตุ พอgrowthก็ระเบิดไปเรื่อยเพื่อปิดเกม

ขอบคุณที่ติชมคับ

"The Dragon Master"
Member

Email
« Reply #1 on: February 26, 2008, 04:12:11 PM »

ผมว่าเสต็ปมันยังช้าๆอยู่นะครับ แล้วเด็คนี้เล่นอามานคริสไม่รุ่งมั้งครับ ผมว่านะ ลองคิดเสต็ปเด็คก่อนดีกว่านะครับ แล้วค่อยเลือกองค์ประกอบ  เพราะมันมีปนกันทั้งแนวตั้งรับ ทั้งแนวโจมตีเลย  ถ้าแบบนี้เวลาเล่นมันจะงงเสต็ปแน่ๆครับ ลองแก้ดู  ถ้าจะจัดแนวโจมตีก็เอาพวกลิเบร่า อามานคริส ออกก็ได้ รึถ้าเล่นแนวตั้งรับ วอร์ครายก็ไม่จำเป็น  ที่สำคัญ พวกมังกรอ่ะครับ ถ้าจะใช้ก็เอาให้ครบเซ็ตไปเลย เอามังกรเทพที่ใช้เปลี่ยนชาร์จเป็น Atk กับ MP มาด้วย แล้วลดพวกตัวหนักๆออกนะครับ  แต่ผมแนะนำเลย คือโละออกหมดเลยครับ แล้วคิดเสต็ปเด็คก่อน ว่าจะทำเกมยังไงเพราะตัวที่ใส่มารองคอมกะโกรวท์เฉยๆนี่ผมว่าค่อนข้างมีประโยชน์น้อยไปนะครับ เหมือนใส่มาให้เต็มๆ

จักรพรรดิอัคคี
Member

Email
« Reply #2 on: February 26, 2008, 04:32:32 PM »

ในความคิดผมว่ามันช้ามากครับ แล้วใช้อะไรตีหรอครับแล้วต้องใช้เวลาเท่าไรถึงจะตีได้ แล้ว  Mighty  Angel  เอามาใช้สกิลอย่างเดียวหรอเปล่าครับ .. ???                             

drummermax
Member

Email
« Reply #3 on: February 27, 2008, 01:48:19 AM »

แนะนำ ไครี่นะครับ มันจะทำให้เร็วกว่านี้

gb_seaoer
Member

« Reply #4 on: February 27, 2008, 01:52:26 AM »

น้ำหนักเด็ค over load แล้วคับ มันใหญ่เยอะเกินไปอะ ผมว่ามันยังมั่วอะคับ

น่าจะเลือกซักแนวเลยดีกว่า มันเหมือน เอาจับฉ่ายมายำๆรวมกันอะคับ

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #5 on: February 27, 2008, 02:38:40 AM »

น่าจัดแนวที่ชัดเจนมากกว่ารวมมิตรแบบเข้ากันยากแบบนี้นะครับ 

Pages: [1]
  Print  

Jump to: