Summoner Master Forum
October 04, 2024, 04:18:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: มีงบ2000ช่วยเขียนdeck listของzadineหรือandreทีขอร้องละจะไปจัดพรุ่งนี้  (Read 9414 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
EyeShield12
Member

« Reply #30 on: February 29, 2008, 01:18:05 AM »

Viper Mara
 Type: monster Mp: 4 / 2 Lv: 2 Rarity: special
At: 8 Df: 8 Sp: 2 Element: earth
+[Monster] Stone Blade At 10 Mp 3
+N[Viper][Earth] Poison Blade At 11 Mp 3
Skill:
[Monster] 1 ใบสามารถใช้ Skill ได้โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการกำหนด Line 1 Turn (Mp 1)
Ability:
Seal ทุกใบในสนามไม่สามารถยกเลิก Stone Curse และ Poison Curse ได้ (At Line)
Illustator: Chainarong Watcharinkarn
Version: Starter
Verno: 3

ที่ สะพานเหล็กมีอยู่ออ่ะ

แถวบางนามีใครมีมั่งไหมครับเนี่ย - -
สะพานเหล็กไปไม่ไหว
แล้วราคาต่อใบมันประมาณใบละเท่าไรหรอครับ

แต่...จัดแนว Harison + Pugilist + โตน น่าจะแจ๋วกว่านะ ถึงโตนไม่ได้เราก็ไม่หมดมุข ยังมีกองทัพนักมวย *-*
หรือจะใส่แต่พวก Final Elvis Defender > Katapausis > Love and ป๊อด > หรืออีกหลายๆอย่างที่เกี่ยวกับความป๊อด เพื่อจะได้มีเวลาสร้างบ้าน - -(สร้าง viper mara > สร้างพ่อค้า )
นี่คือแนวที่เพื่อนผมเล่นอ่ะ แต่ถ้าเจอพวกเด็คตีไวก็คงจะแก้ทางยากหน่อย คงต้องลง Akamu เรียก Akamuเด็กยืนป๊อดไว้ก่อน

แต่ถ้าจะจัดแนว Harison แบบทุบให้เกลี้ยงก็คงต้องสำรอง mp ไว้สักหน่อย
เพราะ Maldeira หรือ Garuda Wiser ที ก็คงจะ 7 - 8
แต่ถ้ามาแนว Garuda Wiser ด็คงต้องใช้ประหยัดๆหน่อย เพราะใช้มันได้แค่ 2-4 ครั้งเท่านั้น (ใช้ Kalena เรียกมา) ถ้าเกิดเด็คดินมีตัวยกละก็ หึหึหึ
จากเท่าที่เล่นของเพื่อน พ่อค้าจะเป็นตัวหลักในการเกน mp เลยล่ะ  แต่โดยทั่วไป กันเหนียวไว้ก่อนควรจะมุด Viper Mara ไว้ที่ Df พอจะทุบค่อยย้ายมา At จะปลอดภัยสุด

แต่เด็คนี้คงต้องระวังพวก Doll ต่างๆไว้ให้ดีๆหน่อยนะ - - เพราะมันเชือดที คงหายยกแผง แถมเราทุบมันไป ก็คงจะไม่หนักไชร์นมันซักเท่าไร สรุปคือ แนว Molly หรือ แนว Harison ก็คงต้องลองคิดดู - - หรือจะเอามารวมกันก็ได้

ปล.Text Harison น่าจะเป็น  Pugilist ที่ติด +At ตาม Lv ของSealที่ต่อสู้ด้วย
[N]Harison]ที่ติด mp ที่มากกว่า 2 =2  และ + At ตาม Lv ของ Seal ที่ต่อสู้ด้วย มากกว่า - - เพราะยังงี้
สู้อาวุธของตัวอื่นไม่ได้เลยอ่ะ - -
« Last Edit: February 29, 2008, 01:35:03 AM by EyeShield12 » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #31 on: February 29, 2008, 02:09:29 AM »

ตอนนี้แนะนำว่าซาดินเหอะ
เพราะถ้าอังเดรเข็นไม่ลงไม่มีประโยชน์ต้องเอาจอมาออลขั้นเดียว
คิดแล้วออลไปจ่าย4แก้2ทีเทอร์นหน้าโดนเค้าสวนกลับตาย

ส่วนซาดิส นะครับ
ซาดิส มีคนหากระบอง
ซาดิส มีมังกรไฟที่มีสกิลแอบแฝงที่ค่อนข้างรุนแรง
ซาดิส ตีข้ามไลน์เป็น อังเดรทำไม่เป็นแต่เข็นเป็นเจอเคียวฟุลากคานมาทีอังเดรดับ
ซาดิส จัดแบบจัดฉากได้คือมีบางที1โม่เรียงหรือเดามั่วๆให้ของแก้ตกไชน์ได้
จะว่าไปแล้วโดนAthenaเลาะก่อนผ่านอังเดรซีดส่วนซาดิส ยังพอมีชุบได้เช่นวอคายและยังตีข้ามไลน์ได้ด้วย

อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับเพราะเคยเล่นมาแล้วทั้งซาดิส อังเดร แล้วตอนนี้เวลาเข็นได้ต้องระวังเคียวฟุลากคานด้วยนะครับ

drummermax
Member

Email
« Reply #32 on: February 29, 2008, 06:16:21 PM »

ขอไม่เข้าข้างเด็คไหนนะครับ

ผมว่าอยู่ที่คุณอะชอบเด้คไหนมากกว่า

อังเดรมันเป็นเด็คเกี่ยวกับ การตี DF line สะมากกว่า แต่ถ้าเจอเด็คยกเลิกเคิร์สก็แย่

ซาดินก็ AT เยอะ แล้วก็ สเต็ปของซาดินคือ ต้องเดือดครับ เพราะว่า มันเป็นเด็คที่ไวมาก
เล่นแป๊บบ เดียวจบ

ซิกมันก็เป็นเด็คที่ใช้ความคิดนิดนึง เพราะว่า ซิกมันแอดจะน้อย ไม่ค่อยเยอะ แต่ที่สำคัญ
คือซิกมันตีแยกร่างทำให้เราเหมือนมีทันเดอร์โบว ผ่าเมื่อไรก็ได้ แล้วซิกมันก็สามารถตี DF ได้

* อยู่ที่คุณเลือกอะครับแต่ถ้าคุณเล่น ซาดินคุณก็จะต้องใช้ความคิดเร็วนิดหนึ่งแล้วก็ต้องวัดพลังกับพลัง
เอ๊ะอะ จะตีอย่างเดียวไม่ได้แล้วอีกอย่างซาดินจะเปลือง shrine มากครับ ถ้าเล่นไม่ดีแพ้เลย

***คุณชอบเด็คไหนคุณก็เลือกเด็คนั้นแหละครับ หายาก หาไม่ยาก มันไม่เกี่ยวหรอก มันอยู่ที่ใจ

sarun222
Member

Email
« Reply #33 on: March 01, 2008, 12:55:02 PM »

ตอนนี้ผมเเนะนำว่า ซาดินนะครับ

อังเดรก็อย่างที่รู้ๆกันอยู่เจอเคียวฟุเรียกคานก็หลอน

ซิกมันก็โดนริสติกเยอะเหลือเกิน คงไม่ไหวละครับ

ซาดินของยังครบ เเม้จะไม่โกงเท่าซิกมันสมัยไม่โดนริสติกเเต่ก็ไว ATเยอะ ข้ามไลน์ได้ดังนั้นคงเหมาะกว่า

maB evoL
Member

« Reply #34 on: March 02, 2008, 01:23:42 AM »

ทามมายมีแต่คนว่าอังเดร
ผมว่านะ zadin ช่วงนี้มีแต่ลง กับลงอ่า
เล่นอีท่าไหนมาแพ้ monster ลม ขนาดมี กระบองอยู่ 
แต่ที่จิงเราไม่ได้ซึ่งๆหน้าหรอก ใส่ปูมาฟรีซตลอดแหละ 

•StarwarS•
Member

« Reply #35 on: March 02, 2008, 01:34:33 AM »

คนเล่นก็มีส่วนครับ

Audong@Varee
Member

« Reply #36 on: March 03, 2008, 08:38:52 PM »

ผมว่าซาดินดีกว่าน่ะครับเพราะของอังเดรหายากมาก

•StarwarS•
Member

« Reply #37 on: March 03, 2008, 09:33:40 PM »

ผมว่าซาดินดีกว่าน่ะครับเพราะของอังเดรหายากมาก

ซาดินมันหายากตรงตัวมันเองที่เปนโปรโมเนี่ยแหละ

omano
Member

« Reply #38 on: March 04, 2008, 12:07:14 AM »

เเต่ผมว่าzadin ถ้ายกเลิกcurse น่าจะดีกว่านี้นะ โดนก่อนผ่านฟรีสแล้วตบ ตายอนาถzadin เเต่ผมก็ว่าzadinน่าจะดีที่สุดแหละครับไวดี

Pik
Member

Email
« Reply #39 on: March 06, 2008, 11:39:58 AM »

ขอความกรุณาหน่อยนะครับ
คือใบนี้Virtestates
อะมันคือใบอะไรหรอครับถ้ารู้ช่วยตอบหน่อย
จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ
และก็ขอขอบคุณมากๆๆๆๆๆที่อ่าน
« Last Edit: March 06, 2008, 11:43:19 AM by Pik » Logged

Levi
Member

Email
« Reply #40 on: March 06, 2008, 11:03:57 PM »

ขอความกรุณาหน่อยนะครับ
คือใบนี้Virtestates
อะมันคือใบอะไรหรอครับถ้ารู้ช่วยตอบหน่อย
จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลยครับ
และก็ขอขอบคุณมากๆๆๆๆๆที่อ่าน

Pik
Member

Email
« Reply #41 on: March 07, 2008, 11:14:16 AM »

ขอบคุณมากๆครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: