Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:37:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อังเดร อนันตะ  (Read 6413 times)
0 Members and 16 Guests are viewing this topic.
ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« on: February 24, 2008, 02:33:01 PM »

เตรียมเด็คลุยหลังสอบO-net , A-net ระบายความอัดอั้น

Seal 25-26

Andre St3 *2
อนันตะนาคราช *3
เงือกโซดิแอก *2
ปลาโซดิแอก *3
ซินน้ำ *1
การูด้าน้ำ *1
อิสควาเทียร์ *3
กุมารนาค *4
ทิมเปอร์ร่า *4
นักเวทย์หญิง/Angle of War Tear *1
Hwestara *1
naga *1 ใช้ได้แหละ- -

Mystic (ซัก50โอเคปะครับ)

ดาบอังเดร *2
เมตามอพ *2
Seer' Deal *1

สามัญเน้นInterfear

เหมือนกับอังเดร และเด็คนาคา เอามารวมกัน คือ ใช้อังเดรตี และใช้อนันตะป่วน และออล

Credit: Chess Knight ...

« Last Edit: February 25, 2008, 09:17:00 PM by ZeCh@12i@H_Earth » Logged

Lightning9
Member

« Reply #1 on: February 25, 2008, 12:46:36 AM »

ไม่ใส่การูด้าน้ำเหรอครับเอาไว้มูฟ อนันได้ด้วยเวลาออลพลาด

Panther
Member

Email
« Reply #2 on: February 25, 2008, 01:24:40 AM »

ที่ผมเล่น ใส่ กัวไข่ ๔ เรย

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: February 25, 2008, 01:29:15 AM »

เหอจะเล่นเด็คนี้จริงอ่ะ -*- เล่นยากนะ เหอะๆ  ถ้ามันขึ้นมือจุก อ้ะ

ลดอังเดรหน่อยก็ดี

วันนี้โดน พี่พีระ เอา อาเชอร์ ยัดหน้า แพ้เลย บนมือ ซีล 5 ใบ รวมกันแล้ว 12 เลเวลพอดี  โดนปลดหมดมือเยย

โอ้ เด็คนี้ไม่กลัว เคียวฟุ แต่แพ้โอปอโลภไปหน่อย 2ห้ามร่าย  ออล  คิดไม่ถึงอย่างแรง โดนเคียวฟุเรียกกระทิงแดง อ๊ากก แยกร่างง 

เอวัง กลับเมืองบาดาล
« Last Edit: February 25, 2008, 01:30:50 AM by [C]hesSKnigh[T] • [T]he_Archfien[D] • » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #4 on: February 25, 2008, 01:34:41 AM »

เมต้ามอบเน่ามือมากๆครับผมเล่นแบบปกติใส่1ใบ
Serdealดูดีกว่าที่ว่าเเซ็คอิสความเทียเอาดาบ
หาน้องติ๋มโม่ๆ

เดี๋ยวนี้หวังพึ่งอะไรจากซินน้ำได้ค่อนข้างยากนะครับที่ผมเจอล้วนแต่โดดเข็นไม่ลงทั้งนั้น
ดูเงือกมีลุ้นกว่าตรงที่เอาอังเดรขึ้นมือเดี๋ยวคราวหน้าเข็นอีก(ถ้าทำได้)

อ้อแล้วก็มิสติกสำคัญDraw of Soulใส่ด้วยรึปล่าวครับ ผมใส่2ใบเลยเวลาเล่นกับพวกยกเลิกCurseทั้งหลายทำให้ซินและนางเงือกเน่าคามือเลยยอมทิ้งจั่วมิสติกรัวๆดีกว่า

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: February 25, 2008, 01:40:05 AM »

ก็สเตปนึง พี่เด สอนมา ไว้เก็บมิคาเอล  ถ้าตัวใหญ่ยืนจ้องหน้ากัน ทำไรไม่ได้ ให้ เอา ฮาเวสทาร่า ถีบ มิคาเอล แล้ว อิสควอเทีย ล๊อคไลน์   แล้วเอาอังเดรตี  ถ้าตีไม่ได้เขาขัดขืน ก็ ตาหน้าเอา  ฮาเวสทาร่า คอม อิสควอเทีย ให้เงือกยกฟรีส แล้ว ก็เอา ฮาเวสทาร่าลงมาเตะ แล้ว อิสควอเทีย ล๊อคไว้ ถ้าเราตีเขาไม่ตาย ทำยังงี้บ่อยๆเดี๋ยวเขาก็ตรอมใจตายเองครับ 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #6 on: February 25, 2008, 01:47:43 AM »

ก็สเตปนึง พี่เด สอนมา ไว้เก็บมิคาเอล  ถ้าตัวใหญ่ยืนจ้องหน้ากัน ทำไรไม่ได้ ให้ เอา ฮาเวสทาร่า ถีบ มิคาเอล แล้ว อิสควอเทีย ล๊อคไลน์   แล้วเอาอังเดรตี  ถ้าตีไม่ได้เขาขัดขืน ก็ ตาหน้าเอา  ฮาเวสทาร่า คอม อิสควอเทีย ให้เงือกยกฟรีส แล้ว ก็เอา ฮาเวสทาร่าลงมาเตะ แล้ว อิสควอเทีย ล๊อคไว้ ถ้าเราตีเขาไม่ตาย ทำยังงี้บ่อยๆเดี๋ยวเขาก็ตรอมใจตายเองครับ 

อันนี้ เสีย mp ไป 8 แบบม่ะได้อะไรเลย -    - ''

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #7 on: February 25, 2008, 01:19:55 PM »

เด็คนี้เล่นอยู่ ลดอนันตะ ครับ งั้นไม่ไหวหรอกเราไม่ค่อยร่ายมัน

ลดอนันตะเหลือ 2 หรือ 1 ไปเลย จิงๆมันไม่ใช่นาคล้วนก็พึ่งอองเดรอยู่ดีหละ

ถ้าอองเดรไม่มาก็ลำบากมากๆนะ ลองถอดอองเดรออกใส่การุด้าน้ำ น่าจะดี

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: February 25, 2008, 01:29:39 PM »

อาจใส่ Thaliquas ไป search มังกร หรือยิง Freeze Curse ก็ไม่เลวนะครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #9 on: February 25, 2008, 02:17:56 PM »

เชียร์ให้เล่นนาคไปเลยดีกว่าครับ เอา Naga ตีเข็น ได้อองเดรถือเป็นกำไรชีวิต

ออลได้ก็ออลเลย เล่นแบบนี้จะสบายใจกว่าเยอะครับ

อนึ่ง แต่ยังไงก็ต้องติดอองเดรไว้นะ 1-2 ก็ได้

Member

Email
« Reply #10 on: February 25, 2008, 09:17:40 PM »

ปรับใหม่ครับ...ลดอังเดร ซินน้ำ ใส่นากา การูด้าน้ำเพิ่ม ใส่ปลาเพิ่มเป็น3

Sun Ce
Member

« Reply #11 on: February 25, 2008, 09:25:57 PM »

อาจใส่ Thaliquas ไป search มังกร หรือยิง Freeze Curse ก็ไม่เลวนะครับ
เห็นด้วย Thaquasก็น่าสนนะครับ แต่อาจจะหนักไป

Member

Email
« Reply #12 on: February 25, 2008, 11:30:30 PM »

เออ ถามความเห็นหน่อยนะครับ อังเดรสายปกติ(คอมจอร์มานกาด) กับอังเดรสายนาคา สายไหนเสถียรกว่าอ่ะครับ

NuttoKung
Member

Email
« Reply #13 on: February 25, 2008, 11:36:07 PM »

เออ ถามความเห็นหน่อยนะครับ อังเดรสายปกติ(คอมจอร์มานกาด) กับอังเดรสายนาคา สายไหนเสถียรกว่าอ่ะครับ
อังเดรปกติคอมจอร์มานกาดสิครับ มันมี andre promo คอมเร็ว ตบฟรีสอีกง่ะ -*-

Member

Email
« Reply #14 on: February 25, 2008, 11:36:58 PM »

อังเดรปกติคอมจอร์มานกาดสิครับ มันมี andre promo คอมเร็ว ตบฟรีสอีกง่ะ -*-

รวมถึงคำว่าเก่งกว่าด้วยปะครับเนี่ย...

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #15 on: February 25, 2008, 11:47:03 PM »

รวมถึงคำว่าเก่งกว่าด้วยปะครับเนี่ย...

อองเดรสายจอร์ เก่งกว่าครับ แต่มันเสถียรทั้ง 2 สายแหละ

Member

Email
« Reply #16 on: February 26, 2008, 12:01:09 AM »

อังเดรสายจอร์ของผมมันประมาณนี้อ่ะครับ

อังเดร *3
อังเดรโปรโม *1
จอร์M3 *1
ทิมเบอร่า *4
อิสควาเทียร์ *3
เงือกโซดิแอก *2
ซินน้ำ *1
ปลาโซดิแอก *3
เวสทาร่า *1
War Tear *1
การูดาน้ำ *1
อามอร์ กากอย *2
ลูเครเทีย *1
บลูฟิน *1

มิสติก

ดาบอังเดร *2
เมจามอพ *2
ฯลฯ

เป็นแบบนี้อะครับ ปรับอะไรดีป่าว รู้สึกว่าสายนาคามันเป็นแนวคอนโทรลมากไปอ่ะ ผมมะค่อยถนัด

Panther
Member

Email
« Reply #17 on: February 26, 2008, 01:37:48 AM »

ผมเล่น อยู่นะคับ แต่ตอนนี้เลิกไปแล้ว

อังเดร       ๓
อนันตะ     ๓
ติ๋ม            ๔
กัวไข่        ๔
ลูกนาค      ๔
เงือก๖ปี     ๒
ปลา๖ปี      ๒
การุด้าน้ำ   ๒
นักเวทย์หญิง ๑

อนันตะที่ เล่นมา ยรับ คับว่า ร่ายยากมาก แต่ว่า ยังไงต้องใส่สาม ไม่เช่นนั้น ลูกนาคจะ ยืน ฟรีสไม่ได้

แถม อยู่ กันครบ สามตัว แปป เดียวก็ ครบแล้ว ไม่ยาก ๑๒ ออล คับ แรงมากๆ

พอมีอังเดรมาด็เอามาตี + อนันตะ ตี ถ้าเค้าตีมา ก็เอา การุด้า โฉบ ไป

gb_seaoer
Member

« Reply #18 on: February 26, 2008, 01:51:50 AM »

ครุฑโฉบ น่าจะมากกว่า 1 นะคับ มันฉุกเฉินก็แก้ได้อะ เจอพวกเรียกของก็แก้ได้ด้วยนะ

Member

Email
« Reply #19 on: February 26, 2008, 03:11:38 PM »

ครุฑโฉบ น่าจะมากกว่า 1 นะคับ มันฉุกเฉินก็แก้ได้อะ เจอพวกเรียกของก็แก้ได้ด้วยนะ

ส่วนใหญ่ผมใช้เงือกโซดิแอกยกขึ้นมือน่ะครับ

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #20 on: February 26, 2008, 09:31:58 PM »

ผมเล่น อยู่นะคับ แต่ตอนนี้เลิกไปแล้ว

อนันตะที่ เล่นมา ยรับ คับว่า ร่ายยากมาก แต่ว่า ยังไงต้องใส่สาม ไม่เช่นนั้น ลูกนาคจะ ยืน ฟรีสไม่ได้

แถม อยู่ กันครบ สามตัว แปป เดียวก็ ครบแล้ว ไม่ยาก ๑๒ ออล คับ แรงมากๆ

พอมีอังเดรมาด็เอามาตี + อนันตะ ตี ถ้าเค้าตีมา ก็เอา การุด้า โฉบ ไป

กัวไข่นี่อิสควอเทียเปล่า หรือไม่ใช่ครับ

Sun Ce
Member

« Reply #21 on: February 26, 2008, 09:34:27 PM »

กัวไข่นี่อิสควอเทียเปล่า หรือไม่ใช่ครับ
ใช่ครับ เจอไข่At-8เลยกลัวไข่
เรียกได้ว่า "คลื่นลูกใหม่แรงกว่าเดิมครับ"
มันแก่แล้ว เลยกลัวเด้กรุ่นใหม่ที่กำลังจะเกิด

Member

Email
« Reply #22 on: February 26, 2008, 10:41:35 PM »

สรุป2สายนี้สายไหนเก่งกว่าอ่ะคับ

Panther
Member

Email
« Reply #23 on: February 26, 2008, 11:41:50 PM »

สรุป2สายนี้สายไหนเก่งกว่าอ่ะคับ

แล้วแต่คนชอบนะ ส่วนตัว ชอบสายนาค ออล สนุกกว่า  ฟรีสพ๊อยได้

NuttoKung
Member

Email
« Reply #24 on: February 27, 2008, 12:15:30 AM »

สำหรับผม ผมว่า JOR แน่นอน ตั้งง่ายกว่านิดหน่อย

Panther
Member

Email
« Reply #25 on: February 27, 2008, 12:33:22 AM »

สำหรับผม ผมว่า JOR แน่นอน ตั้งง่ายกว่านิดหน่อย

ผมว่า นาค ขุ่ได้ดี กว่า    ( ก็เชียร์นาค หงะ )    รัน อนันตะมา เก่งมากโหด อย่างแรง อีกฝ่ายไม่กล้าตี แล้ว คับ ผม บางที รัน จอมา อีกฝ่ายตีซำ เรย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #26 on: February 27, 2008, 03:33:58 AM »

เปลี่ยนอังเดรเป็น Vinayak ก็ได้นะครับ

อย่างน้อยมันก็ใช้ Skill เข็นเรื่อยๆ ได้

Member

Email
« Reply #27 on: February 27, 2008, 10:10:19 PM »

สรุปเล่นนาคา+การูด้าไปเลยดีกว่าใช่ไหมเนี่ย ใส่วานายักษ์ แล้วต้องใส่การูด้าลมDevasปะครับ

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #28 on: February 27, 2008, 10:12:22 PM »

จะเล่นงั้นก้ได้นะฮะ แต่ขอเตือนว่าบางทีลงยากไปน่ะ

ถ้าจะเล่นจริงๆเชียร์ตัวนี้

อนึ่งแถม ผมชอบตัวนี้มาก

เปิดเยอะๆนี่มันมาก

dsmark
Member

« Reply #29 on: February 28, 2008, 12:27:26 AM »

ขอบคุณครับ เดคนี้ถือว่าเยี่ยม นะคับ ผมเคยลองเล่นของเพื่อนละ มานเคยจัด

อย่างยอดอะงับ  แต่ผมว่าบางตัวมาน มีใบเยอะไปปะอะคับ  ;D ;D ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: