Summoner Master Forum
September 30, 2024, 05:25:11 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอคำอธิบาย ผมเซงSMNonline จ่ายตังเป็นหมื่นๆกับการ์ด ทำเกมขึ้นมาผมเสียเงินเปล่า  (Read 6047 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Roxas_No._XIII
Member

Email
« on: February 23, 2008, 11:20:02 PM »

คือว่าผมเล่น SMN card มาหลายปีนะ คือว่าเด็คเด็ดๆของผมอะ เปลืองตังเป็นหมืนเลยเเล้ว mystic อีก

เเพงมากๆ เลย  ต่อนี้ จะสร้างเกมออนไลท์ เเล้วเงินผมละ จะต้องเติม บัตร@cashมาด้วยหรอ?

การที่ผมลงทุนอะไรไปอย่างหนึ่งกับสิ่งที่ผมชอบกลับถูกลบเลือนไปตามค่านิยม ผมรู้สึกเหมือนโดนอกหัก

นะครับ

ป.ล. ช่วยเเสดงความคิดเห็น

No boy No cry
Member

« Reply #1 on: February 23, 2008, 11:28:55 PM »

เออ... คือเขาสร้างonlineขึ้นมาก็ไม่ได้หมายความว่าการ์ดจริงจะใช้ไม่ได้นะครับ
อีกอย่างการ์ดจริงกับการ์ดonlineมันไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกันครับ

Chaos Knight
Member

Email
« Reply #2 on: February 23, 2008, 11:45:33 PM »

กาดจิงกะออนไลน์มานต่างกันครับ ผมว่าจะเล่นกาดจิงต่ออยู่แล้วครับ

เพราะกาดจิงเรายังเกบไว้กับตัวได้ตลอดอยู่แล้วครับ ส่วนออนไลน์จะเกบไว้เล่นเวลาไม่ว่างหรือเอาสนุกครับ

puppy_lucifer
Member

Email
« Reply #3 on: February 23, 2008, 11:48:59 PM »

การ์ดจริงได้อรรถรดกว่า(คิดว่านะ)

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #4 on: February 23, 2008, 11:51:11 PM »

smn online เอาไว้สำหรับคนที่ไม่มีเวลาออกมาเล่นการ์ดกับเพื่อนจะเหมาะมากกว่า เพราะถ้าเทียบกันแล้วเล่นการ์ดกันจริงๆมันได้อารมณ์มากกว่าเล่นผ่านเน็ทเยอะคับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #5 on: February 23, 2008, 11:58:20 PM »

เวลาเล่นเองแล้วพากษ์เอง มันส์กว่า- -**

แต่ผมไม่ค่อยประทับใจการเก็บค่าบริการนะ

ไม่ค่อยมีความหลากหลายในการเลือกสำหรับผู้บริโภคเลย

sarun222
Member

Email
« Reply #6 on: February 23, 2008, 11:59:09 PM »

เล่นจิงมันส์กว่าครับมีกิริยาประกอบการเล่นด้วย

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #7 on: February 24, 2008, 12:07:04 AM »

เจ้าของกระทู้เขาใจอะไรผิดรึป่าวครับ

ไม่ใช่ว่ามีเกมส์ แล้ว การ์ดจริงจะเล่นไม่ได้หนิครับ

มันก็ยังเล่นได้เหมือนเดิม การมีเกมส์เป็นเเค่

ช่องทางที่ทำให้ผู้เล่นมีโอกาสเล่นเพิ่มขึ้นเท่ากัน

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #8 on: February 24, 2008, 12:08:48 AM »

ยังไม่รุ้เลยว่า ระบบการเล่นจะต่างจากการ์ดจิงอะเป่า การ์ดมีเท่าทันปัจจุบันหรือเป็นชุดออนไลน์คนละเซตไปเลยหรือเปล่า ใจเย็นๆเด้อ

gb_seaoer
Member

« Reply #9 on: February 24, 2008, 12:51:38 AM »

อาจเป็นการเพิ่มผู้เล่นการ์ดจริงซะอีกนะ เพราะว่า คนเค้าสนใจจาก online เลยอยากแตะของจริง ซึ่งหาได้ไม่ยากในการเปิดซองจริง

iMnemoniC™
Member

« Reply #10 on: February 24, 2008, 12:53:46 AM »

คุณ จขกท ไปมึนที่ไหนมาครับ...

การมาของ SMO ไม่ได้กระทบกับ SMN เลยนะผมว่า...

ไม่ใช่ว่ามี SMO แล้วจะยกเลิก SMN นี่...

แล้วใครเค้าไปบังคับให้คุณเล่น SMO อ่ะ คุณไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องเล่นไม่ต้องเสียตังค์...

จริงๆ SMN ก็ด้วยแหละ คุณบอกคุณเสียเงินไปมากกับค่าการ์ แล้วใครไปบังคับให้คุณเล่นอ่ะ...

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #11 on: February 24, 2008, 01:32:18 AM »

ก็ เอา เงิน หมื่นๆ ไปทำระบบเกมส์ ไง

ส่วนจะจ่าย @cash อีก นั่นอีกเรื่อง.....

ว่าไปนู่น 

คือ ทำความเข้าใจ หน่อยนะว่า ถึงแม้จะมี Online แต่ การ์ดเป็น ใบๆ ก็ยัง มีขายอยู่
ออกชุดใหม่ และ สามารถเล่นได้ตามปกติ นะ

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #12 on: February 24, 2008, 01:34:19 AM »

พูดเหมือนกับว่าคึนอื่น ที่เล่นSMNจะเสียตังค์ ไม่มากเท่าเขาอย่างนั้น

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #13 on: February 24, 2008, 01:35:15 AM »

ใจเย็นๆครับ ใจเย็นๆ
เล่นของจริงสนุกกว่าเป็นไหนๆครับ

Tieria Erde
Member

« Reply #14 on: February 24, 2008, 01:37:30 AM »

เดียวจะได้ รู้ว่า เฮริสัน d4k ทริปเปิ้ล คอม ตี ซาดิน d4k ไม่คอม แล้วตายเองเป็นไง ก็ออนไลน์นี้ ละ อิอิ

( ไม่มีอินเตอร์เฟีย นะ ตอนนี้ในออนไลน์ )

อยากจะบอก เอาความคิดแบบไหนมา คิดหรอ ว่าทำออนไลน์ แล้วมันแย่ขนาดนั้นเลยหรอ ถามว่าเอามือเข้าไปจับ

การ์ดในคอม ออกมาได้ ก็ไม่ ถ้าเล่นในคอมมันก็ได้แค่ในคอม หรือว่า อยากจะ ยกคอม ไปเล่นที่ร้านการ์ดด้วยล่ะ

คงสนุกดี พิลึก อิอิ

omano
Member

« Reply #15 on: February 24, 2008, 01:43:04 AM »

ผมว่าsmoจะออกเป็นการ์ดที่คล้ายๆการ์ดจริงเเต่ว่าเปลี่ยนtextเปลี่ยนซองหรือแหวกแนวไปเลยนะ อย่างเช่นตอนนี้ก็มีการ์ดชุดของsmoเองเเล้วนิครับ  เเต่ยังไงผมก็ว่าการ์ดจริงน่าเล่นกว่าเป็นไหนๆครับ

leyr_leferlass
Member

« Reply #16 on: February 24, 2008, 02:43:52 AM »

ไม่ใช่คุณคนเดียวหรอกที่เสียเงิน คนีท่เล่น SMN~ แล้วเล่นแบบ จริงจังกันหน่อย ที่ออกงานแข่งบ้างเป้นบางคราวพวกนี้เสียเงินหลักหมื่นมาแล้วค่ะ บางคนเสียหลักแสน ไม่ต้องคิดมาก Online & Offline มันคือของคนละสิ่งไม่สามารถนำมารวมกันได้ต้องเข้าใจเสียใหม่ ต้องแยกให้ออกความ "คุณค่า" กับความรู้สึก" มันก็เป้นสิ่งแตกต่าง
เล่น offline ดี เจอเพื่อนเยอะสนุกแซวไปแซวมา
เล่น Online ดี เจอเพื่อนเยอะแซวได้เรื่อยๆ ไม่เจอหน้า แต่อารมณืความสนุกก็พาไปได้
เหมือนกันแต่ต่างกัน คิดแค่นี้ก็พอ SMN Offline ไม่เจ๊งหรอกค่ะ SMO ก็ไม่เจ๊ง เพราะมันก็มีคนเล่นหลายรูปแบบหลายกระแส แล้วช่วงนี้ เด็กหลายกลุ่มก็ติดเกมส์ Online กันเยอะมีแค่ SMO~ อีกเกมส์มาไม่เห้นจะเป็นไร

แต่จะพูดตามตรง แค่จะบอกว่า MTG + YUGI ไม่เห็นเขามีคนบ่นแบบเรามั่งเลยว่าไม่พอใจ Online มีก็แค่ไม่พอใจในระดับหนึ่งแต่แล้วไง ไม่พอใจก็เล่นทั้งสองอย่าง เอากำไร กลางวันเล่น SMN~ กลางคืน SMO~ คุ้ม!!!!คิดดีดี ตีสองใครจะมานั่งเล่นกับคุณ ร่าย 5 เฮจัง - -" ถ้ามี SMO ก็จะช่วยประหยัดในส่วนที่เราว่างกลางดึกไปได้ ........รึว่าใครเล่นแต่ comfrog??

แต่ก็นั่นล่ะ เห็นแต่มีคนถามว่ามีปัญหาอะไรมั้ย มันจะดีเหรอ มันจะน่าเล่นเหรอ ดุบริษัที่เปิดสิ ไม่เห็นน่าเล่นเลย บริการไม่ดี ถามจริงๆ เหอะๆค่ะ..........ตั้งแต่มีผู้ใจบุญมาประกาศว่า SMO~ จะมาเนี่ย มีใครชมทีมงานพัฒนาบ้างรึยังว่าเขาเก่งกัน เขาขยันกัน จนทำเกมส์ให้พวกเราได้เนี่ย?? ไม่ใช่ง่ายๆ นะที่ SMN~ จะไปเป็น Online ไม่เห็นมีใครชมทีมงานเลย เดี๋ยวเขาก็น้อยใจกันพอดี ชมบ้างสิจ๊ะ ต่อให้เกมที่ไปลองใน TGS มันไม่สมบูรณ์ ก็ควรชมเขาหน่อย อย่ามาสงสัยหรือติเตียนกันเลย เพราะไม่ว่าจะยังไง Alpha Test ใน TGS มันก็เป็นแค่ตัว Alpha หรือก็แค่ ตัวอย่างนั่นล่ะ ไม่ใช่ Beta ที่จะมาให้เล่นกันอย่างสนุกสนาน

ขอทีนะเป็นไปได้ ชมทีมงานผู้พัฒนาดีกว่าไหม?? อย่ามาใส่ใจกับเรื่อง่วาใครเสียเงินหรือใครเปิด เลย เขาอุตส่าทำกันมา 
« Last Edit: February 24, 2008, 02:53:49 AM by leyr_leferlass » Logged

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Member

« Reply #17 on: February 24, 2008, 03:55:49 AM »

ผมยังคิดจะซื้อ SMN อยู่ดีหละคัพ ต่อให้มีSMO ผมก็เล่นSMO แค่เวลาว่างไม่เยอะ แต่ถ้าว่างเยอะ ผมก็จะไปเล่นกับเพื่อนๆอยู่แว้วว ;D

•StarwarS•
Member

« Reply #18 on: February 24, 2008, 02:55:17 PM »

ก็ไม่ต้องเติมตังค์สิครับ

^WarmUP^
Member

« Reply #19 on: February 24, 2008, 04:27:40 PM »

ถึงจะมีแบบออนไลน์ แต่ผู้เล่นการ์ดเป็นใบๆก็ยังมีอยู่ครับ อันนี้ขึ้นอยู่กับคุณแล้วล่ะว่าจะเลือกเล่นแบบไหน ถ้าอยากเล่นแบบออนไลน์แบบเก่งๆก็คงต้องลงทุนหน่อยล่ะ หรือจะเล่นขำๆไม่ต้องเสียเงินก็ได้นี่ ผมว่าสังคมSMNต้องดีกว่าสังคมโลกออนไลน์อยู่แล้ว(ขึ้นอยู่กับเวลา-โอกาส) ส่วนนี้เป็นอำนาจการตัดสินใจของผู้บริโภคครับ

MarvinSank
Member

Email
« Reply #20 on: February 24, 2008, 04:36:48 PM »

แค่ไม่มีอินเตอร์สเตปผมก็ขี้เกียจเล่นละ
มันแปลกๆ
เหมือน ดาบห้ามร่ายกางตลอดเกมส์

S_A_Y
Member

Email
« Reply #21 on: February 24, 2008, 05:28:38 PM »

กระทู้ล่อเป้าซะเหลือเกิน

โพสทีเดียว หายไปเลย ไม่มาโพสต่ออีก 

มีวัตถุประสงค์อื่นๆ แอบแฝงหรือเปล่าครับ

คิดชื่อไม่ออก
Member

Email
« Reply #22 on: February 24, 2008, 05:43:42 PM »

กระทู้ล่อเป้าซะเหลือเกิน

โพสทีเดียว หายไปเลย ไม่มาโพสต่ออีก 

มีวัตถุประสงค์อื่นๆ แอบแฝงหรือเปล่าครับ
มีวัตถุประสงค์อื่น?.....ไม่ใช่หรอกมั้งครับ....ผมว่าเค้าหน้าแตกหมอไม่รับเย็บไม่กล้ากลับมาโพสมากกว่า
ปล.  คิดไปได้ไงว่าsmoมาแล้วsmnจะเล่นไม่ได้( คุณคิดว่าคนอื่นที่เล่นของจริงเหมือนกันเสียตังเป็นหมื่นไปซื้อมาจะหันไปเล่นsmoแล้วโยนของจริงทิ้งกันหมดรึเขาก็เห็นค่าของเงินเหมือนคุณนั่นแหละไม่เลิกหรอก   แล้วเกมก็ยังมะเหมื่อนของจริงรีบบ่นไปทำเพื่อ? )
ปล2.  นึกว่ายังไม่ออกไปดูอีกกระทู้โอ้วออกแล้วต้องกลับมาแก้ข้อความให้เลย
« Last Edit: February 24, 2008, 05:51:39 PM by คิดชื่อไม่ออก » Logged

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #23 on: February 24, 2008, 07:04:54 PM »

ไม่แอบแฝงหรอก เพราะอุตส่าห์ สมัครมา 1 โพสต์ เพื่อกระทู้นี้ โดยเฉพาะเลย 

★•+:♥:+ BiLLKuN,The LastwizarD+:♥:+•★
Member

« Reply #24 on: February 24, 2008, 08:14:29 PM »

เค้าคงไม่กล้าเอาIDจิงๆ ของเค้ามาโพสมากกว่า กลัวคนในบอดจาคว้ำบาต ^^

Sun Ce
Member

« Reply #25 on: February 24, 2008, 08:18:45 PM »

ไงๆก็เล่น2อย่างอ่ะ
ผมว่าถ้าเบื่อSMNก็ไปเล่นSMOจะได้การเล่นแบบแปลกๆไปอีกด้วย
ไม่เห็นจะมีอะไรเลย ???

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #26 on: February 24, 2008, 09:31:12 PM »

ยังไงผมก็เล่น ออฟไลน์นะ เพราะมันได้เจอตัวเป็นๆ เฮฮากันได้

ส่วนออนไลน์ ถ้าคุณอยากเห็นยุคแรกๆ ก็ลองเล่นดู แต่ผมคงไม่ลงทุนขนาดนั้นหรอกนะ

จขกท. คงเข้าใจผิดอย่างแรง..

•StarwarS•
Member

« Reply #27 on: February 24, 2008, 09:37:37 PM »

ถ้าจะเอาตังค์มาเติมไปวื้อของจริงดีกว่า  รูปได้ คลำได้

มีอีกอย่างที่อยากเพิ่มเติม

ของจริงหาการ์ดมาทำหลังการืดได้นะครับ

เล่นออนไลน์ไม่มีร๊อกก..

แต่ที่สำคัญที่สุดคือ เล่นของจริง เวลาเลิกเล่น ขายต่อชาวบ้านได้ แต่เล่นออนไลน์ ขายไอดีมันผิดกฏ

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #28 on: February 24, 2008, 10:12:15 PM »

ถ้าจะเอาตังค์มาเติมไปวื้อของจริงดีกว่า  รูปได้ คลำได้

ของจริงหาการ์ดมาทำหลังการืดได้นะครับ

แต่ที่สำคัญที่สุดคือ เล่นของจริง เวลาเลิกเล่น ขายต่อชาวบ้านได้ แต่เล่นออนไลน์ ขายไอดีมันผิดกฏ

แต่สามารถขายการ์ดในไอดีคุณเองได้นา เห็นว่าจะเปิดตลาดซื้อขายการ์ดเลยนิ ทำสำคัญนะ เป็นคุณจะขายไอดีเลยเหรอ ทำใจได้หรือปล่าว ผมทำใจไม่ได้หรอกนะ - -

•StarwarS•
Member

« Reply #29 on: February 24, 2008, 10:14:52 PM »

แต่สามารถขายการ์ดในไอดีคุณเองได้นา เห็นว่าจะเปิดตลาดซื้อขายการ์ดเลยนิ ทำสำคัญนะ เป็นคุณจะขายไอดีเลยเหรอ ทำใจได้หรือปล่าว ผมทำใจไม่ได้หรอกนะ - -

อย่างว่าขายกันในนั้น ก็อยู่แค่ในนั้น ไม่ได้สร้างมิตรเลย แถม เอามาลูบ คลำไม่ได้ *0*

ไปดูตามบอร์ดประมูลได้ครับ ขายไอดีกันเกลื่อน..

Pages: [1]
  Print  

Jump to: