Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:30:56 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ขอเด็ค Heaven Knight แนวตั้งเร็ว+ตีเร็วหน่อยครับ  (Read 15007 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
EyeShield12
Member

« on: February 21, 2008, 10:56:14 PM »

ขอเด็ค Heaven Knight แนวตั้งเร็วหน่อยครับ
หรือจะเป็นแนว Angel Of Order หรือ Angel ก็ได้ครับ ที่ตั้งเร็ว + all แรงน่ะ
เพราะตอนนี้เล่นแนวเก็บ Charge อยู่ แต่มันโดนตุ๋ยบ่อย(ถึงแม้จะหาเกราะกันตุ๋ยแล้วก็เถอะ)
ตอนเล่นเด็คเก็บ Charge ก็จะชนะพวกเด็ค Kyrie กับ Archer แล้วก็ Karn แหละครับ เจอ Trahern กับซิกมันหรืออังเดรก็ไปไม่ค่อยรอดแล้ว

Seal ที่พอคิดได้ตอนนี้ก็มี

Heaven Knight *2
Heaven Knight in memory *4
Caelifer, The Heaven Knight *4
Amber , The Valkyrie in Memory *4
Light Guardian Ninja *2
Wind Goddess Shaman *1
(Sanhedrin Observatory)*4

ตอนนี้ที่คิดได้ก็มีแค่นี้อ่าครับ ลง Amber หรือ เฮเด็กยันไว้ก่อนเทิร์นแรก แล้วเอา ป้อมปืนลงมาคอม Amber หรือเฮเด็กก็ได้(พยายามให้มีเฮเด็กในสนามอยู่ตลอดเวลา) คอมเฮเด็กจ่าย 2 ยิง13แหละครับ แถมยกเลิก Mystic Card ด้วย หรือจะคอม Amber ยันไว้ก่อนก็ได้ถ้าจั่วได้เทิร์นแรก   หรือถ้าบ้าจริงก็คอมเฮใหญ่ไปเลยครับ(เวลาเฮใหญ่ใกล้กลับเข้ากองก็เอาป้อมปืนคอม  at 15  พอผ่านเทิร์นนั้นไปได้ ก็แยกคอม จะได้หยุดนับเทิร์นที่ไม่ได้ทำอะไร)พอเฮเด็กลงไชร์นซัก2-3ตัวก็ลงเฮมาออลเนียน

ส่วน Caelifer นอกจากจะช่วยหาหอกแล้วยังสามารถหา Adapted Pestrol ได้อีกด้วยนะครับ ติดเฮเด็ก จ่าย1ตีat 11 หรือจะจ่าย 1 ห
« Last Edit: February 25, 2008, 07:45:54 PM by EyeShield12 » Logged

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #1 on: February 21, 2008, 11:01:46 PM »

ใส่เดลต้าดีครับตัวลองของเฮเวนไนท์ รู้เเค่เนี้ยอ่ะครับเเบบว่า........เล่นเเต่เด็คมืดเป็นตัวหลักอ่ะครับไม่เคยเล่นเด็คคนดี
เคยเเต่เล่นของตัวโกงอย่าง ราโช ซิน-เย่ เฮลไนท์ เป็นต้น -*-   

EyeShield12
Member

« Reply #2 on: February 21, 2008, 11:05:16 PM »

ใส่เดลต้าดีครับตัวลองของเฮเวนไนท์ รู้เเค่เนี้ยอ่ะครับเเบบว่า........เล่นเเต่เด็คมืดเป็นตัวหลักอ่ะครับไม่เคยเล่นเด็คคนดี
เคยเเต่เล่นของตัวโกงอย่าง ราโช ซิน-เย่ เฮลไนท์ เป็นต้น -*-   

คือว่า Delta-D ก็เคยลองเล่นดูแล้วครับ ปัญหาก็คือ มันจ่ายตั้ง 3 จั่วแค่ 1 รู้สึกว่ามันเสีย mp เยอะเกิินไป

เท่าที่ลองมาใช้ draw of soul ทิ้งเฮเด็กลงไชร์นนี่จะเร็วสุดครับ ถ้าเกิดจั่วได้นะ

Sun Ce
Member

« Reply #3 on: February 21, 2008, 11:07:09 PM »

Heaven Knight  2พอแล้ว
เสริจได้
ใส่Wind Goddessใน้เฮเด็กตีDF+จั่วก็ได้

EyeShield12
Member

« Reply #4 on: February 21, 2008, 11:09:21 PM »

Heaven Knight  2พอแล้ว
เสริจได้
ใส่Wind Goddessใน้เฮเด็กตีDF+จั่วก็ได้

ขบคุณครับ ลืมนึกถึง wind goddess ไปเลยแหะ (พอโดน Restrict ผมก็ไม่นึกถึงมันอีกเลย เหอๆ)

Mr.lightness
Member

« Reply #5 on: February 21, 2008, 11:17:17 PM »

เฮจังตัวใหญ่ 1 ก้อพอแล้ว เรา search ได้
เท่าที่ผมรู้ เด้กเฮจัง เขาเอา caelifer ป้อด แล้วร่าย เฮเด็ก จากนั้นก็ก่อนผ่าน ยกของป้อด เข้า turn ก็ ร่ายมาป้อดต่อ แล้วร่าย เฮเด็ก ไม่มีก็ search ทำไปจนมี เฮเด็ก 4 ตัว แล้ว search หอก 2 ใบ กะ เฮใหญ่ มา เข้า turn ร่าย เฮใหญ่ลงมา คอมเด็ก หอกเด้ง ออล 13 ยกเลิก mystic และ curse แล้วก็เก็บเด้กกลับบ้าน

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #6 on: February 21, 2008, 11:19:18 PM »

Heaven Knight *1
Caelifer, The Heaven Knight *4
Amber , The Valkyrie in Memory *4
(Sanhedrin Observatory)*3
Treetop Tango Fairy       2

Mysticเล่นSet Armer fo Godก็ได้  Heaven Knight in memoryติดMystic+พลัง2ใบขึ้นไปก็ตีแก้ยากแล้วครับ

อาจเอาSanhedrin Observatoryออก  ใส่เกย์เด็กไปแทนก็ได้  Amber , The Valkyrie in Memory อาจไม่ใส่ หรือใส่ไม่เต็ม4ก็ได้ครับ เพราะCaelifer, The Heaven Knightมันช่วยตั้งรับได้มากแล้ว

EyeShield12
Member

« Reply #7 on: February 21, 2008, 11:21:10 PM »

เฮจังตัวใหญ่ 1 ก้อพอแล้ว เรา search ได้
เท่าที่ผมรู้ เด้กเฮจัง เขาเอา caelifer ป้อด แล้วร่าย เฮเด็ก จากนั้นก็ก่อนผ่าน ยกของป้อด เข้า turn ก็ ร่ายมาป้อดต่อ แล้วร่าย เฮเด็ก ไม่มีก็ search ทำไปจนมี เฮเด็ก 4 ตัว แล้ว search หอก 2 ใบ กะ เฮใหญ่ มา เข้า turn ร่าย เฮใหญ่ลงมา คอมเด็ก หอกเด้ง ออล 13 ยกเลิก mystic และ curse แล้วก็เก็บเด้กกลับบ้าน

ครับ แนวนั้นก็เข้าท่าดี แต่ว่าเด็คสมัยนี้ส่วนใหญ่ก็ใส่ Tree Top กันอยู่แล้ว

อย่าง Trahern  เอา Tree Top ชี้ ไม่ต้องคอม จ่าย 1 ตบ ถึงแม้ Caelifer จะมี Baldavee แต่ Baldavee ก็แค่ป้องกัน ถ้า Trahern ตีมาก็เด้งโดนตัวหลัง แล้วเขาก็ลง Dual Blade มาตีต่อ ไปเรื่อยๆ อย่างงี้ก็โดนเยอะเหมือนกันนะครับ เด็คเก่าผมก็มาแนวนี้ โดนบ่อยๆเลยจะหาแนวตั้งเร็วตีเร็วโดยไม่หวังพึ่งแต่เฮใหญ่นี่ล่ะครับ

แล้วก็โดน step ก่อนผ่านเอาง่ายๆครับ ก่อนผ่านเผาอะไรประมาณนี้

Treetop Tango Fairy       2

Mysticเล่นSet Armer fo Godก็ได้  Heaven Knight in memoryติดMystic+พลัง2ใบขึ้นไปก็ตีแก้ยากแล้วครับ

อาจเอาSanhedrin Observatoryออก  ใส่เกย์เด็กไปแทนก็ได้  Amber , The Valkyrie in Memory อาจไม่ใส่ หรือใส่ไม่เต็ม4ก็ได้ครับ เพราะCaelifer, The Heaven Knightมันช่วยตั้งรับได้มากแล้ว

เกย์เด็ก นี่ใบไหนหรอครับ ?
« Last Edit: February 21, 2008, 11:25:09 PM by EyeShield12 » Logged

Sun Ce
Member

« Reply #8 on: February 21, 2008, 11:25:10 PM »

ครับ แนวนั้นก็เข้าท่าดี แต่ว่าเด็คสมัยนี้ส่วนใหญ่ก็ใส่ Tree Top กันอยู่แล้ว

อย่าง Trahern  เอา Tree Top ชี้ ไม่ต้องคอม จ่าย 1 ตบ ถึงแม้ Caelifer จะมี Baldavee แต่ Baldavee ก็แค่ป้องกัน ถ้า Trahern ตีมาก็เด้งโดนตัวหลัง แล้วเขาก็ลง Dual Blade มาตีต่อ ไปเรื่อยๆ อย่างงี้ก็โดนเยอะเหมือนกันนะครับ เด็คเก่าผมก็มาแนวนี้ โดนบ่อยๆเลยจะหาแนวตั้งเร็วตีเร็วโดยไม่หวังพึ่งแต่เฮใหญ่นี่ล่ะครับ

Mysticเล่นSet Armer fo Godก็ได้  Heaven Knight in memoryติดMystic+พลัง2ใบขึ้นไปก็ตีแก้ยากแล้วครับ

อาจเอาSanhedrin Observatoryออก  ใส่เกย์เด็กไปแทนก็ได้  Amber , The Valkyrie in Memory อาจไม่ใส่ หรือใส่ไม่เต็ม4ก็ได้ครับ เพราะCaelifer, The Heaven Knightมันช่วยตั้งรับได้มากแล้ว

Gregory

EyeShield12
Member

« Reply #9 on: February 21, 2008, 11:26:39 PM »

Gregory

อ่อครับ ขอบคุณครับ (ศัพท์ Summoner วันละคำ เหอๆ)
« Last Edit: February 21, 2008, 11:31:41 PM by EyeShield12 » Logged

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #10 on: February 22, 2008, 12:04:52 AM »

คือว่า Delta-D ก็เคยลองเล่นดูแล้วครับ ปัญหาก็คือ มันจ่ายตั้ง 3 จั่วแค่ 1 รู้สึกว่ามันเสีย mp เยอะเกิินไป

เท่าที่ลองมาใช้ draw of soul ทิ้งเฮเด็กลงไชร์นนี่จะเร็วสุดครับ ถ้าเกิดจั่วได้นะ
เอ่อ.........พี่ครับผมให้นะนำเอามาเป็นใบรองคอมนะครับ

NuttoKung
Member

Email
« Reply #11 on: February 22, 2008, 12:13:59 AM »

เคยเห็นคนอื่นเล่นนะครับ
ใส่ Libera Me อ่ะ เพราะไหนๆก็มี amber แล้ว

EyeShield12
Member

« Reply #12 on: February 22, 2008, 01:02:11 AM »

เอ่อ.........พี่ครับผมให้นะนำเอามาเป็นใบรองคอมนะครับ

อ่าครับ แต่ผมว่าใช้เฮเด็กจะดีกว่าอ่าครับ เพราะการ์ดที่เหลือเอาไปใส่ Light Guardian น่าจะ work กว่า
แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ที่มาให้คำแนะนำครับผม

ใส่ Libera Me อ่ะ เพราะไหนๆก็มี amber แล้ว
ครับ ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ

saderd_man
Member

« Reply #13 on: February 23, 2008, 12:59:46 PM »

ผมก้อคิดว่าน่าจะใส่นะคับ

อย่างน้อยก้อยืนได้ค่อนข้างเหนียวแหละ

deck list ที่ผมเคยคิดไว้นนะคับ  เฉพาะตัวหลัก ๆ ก่อ

Heaven Knight *2
Amber , The Valkyrie in Memory *3
Libera Me *2

ประมาณนี้อ่ะคับ 15 ใบ ที่เหลือยังไม่รุจะใส่อะไรดี เลยยังไม่ได้เล่นสักที

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #14 on: February 23, 2008, 01:24:23 PM »

ถ้าเฮเด็กกับแคลิเฟอร์ขึ้นมือ

เล่นสเตป

1.เรียกเฮเด็กไว้ที่At line
2.เรียกแคลิเฟอร์ เอาหอกมาแปะเฮเด็ก

น่าจะดีกว่าน่ะ(รีบเรียกหอกมาไว้ในShineเตรียมรอเฮใหญ่ไปเลย)

Green day
Member

« Reply #15 on: February 23, 2008, 01:36:42 PM »

ถ้าเจอ
คนเริ่มทีหลังเล่น ซิกมันด์ก้อน่าจะแพ้
จ่าย 4ลงซิกมันเซิจ โคโบลด์
เก็บ 2 จั่ว 2
ถ้ามี ซิกมันเด็ก ลงคอมโคโบลด์ หาดาบ ดาบ
ไช้ 5ละ ไช้ 6ตบ แอท 10 สปีด 5
มีเหลือแก้อีก 2 *--ตาย--*

drummermax
Member

Email
« Reply #16 on: February 23, 2008, 04:02:03 PM »

ใส่ kyrie ที เปิด+ ยัง เปิดใบบนสุดของกองการ์ดแล้ว + ตามค่าร่ายอะ

EyeShield12
Member

« Reply #17 on: February 23, 2008, 09:16:45 PM »

ใส่ kyrie ที เปิด+ ยัง เปิดใบบนสุดของกองการ์ดแล้ว + ตามค่าร่ายอะ

เปิดได้หอกก็เน่าเลยครับ - -

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #18 on: February 24, 2008, 12:17:42 AM »

ถ้าเจอ
คนเริ่มทีหลังเล่น ซิกมันด์ก้อน่าจะแพ้
จ่าย 4ลงซิกมันเซิจ โคโบลด์
เก็บ 2 จั่ว 2
ถ้ามี ซิกมันเด็ก ลงคอมโคโบลด์ หาดาบ ดาบ
ไช้ 5ละ ไช้ 6ตบ แอท 10 สปีด 5
มีเหลือแก้อีก 2 *--ตาย--* 

ก็เราต้องการให้แคลิเฟอร์ตายอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

หอกจะได้ลงไปนอนลออยู่ใน shine ลงเฮจังเด็กหาเฮจังต่อได้เลย

bento2000
Member

Email
« Reply #19 on: February 24, 2008, 10:21:45 AM »

ที่ผมเล่นอยู่นะครับตั้งตัวช้า แต่ all แรงสะใจ  ;D 24all ได้  ;D

heaven knight 2
heaven knight in mem 4
เฮตัวหาของอะครับ 4
wind goddess 1
ซินแสง 1
light กาเดี่ยนนินจา *3
ลิเบร่ามี*2
ไครี่ อีลีเชี่ยน *2
แอมเบอร์อินเมม *4
อีก3 ใบใส่อะไรก็ได้ครับ (ผมใส่พานิชูล่าอิน เมม 1 แล้วก็ +ซินแสงไว้ทำคอมโบกับไล้กาเดี่ยนจาได้ไม่ต้องแวนิช)

saderd_man
Member

« Reply #20 on: February 24, 2008, 02:13:02 PM »

เปิดได้หอกก็เน่าเลยครับ - -

"กีรีเอเก่งมากคับ ถ้าได้อยู่ในเด็คที่จัดมาเพื่อมัน"

แต่เด็คทั่ว ๆ ไป มิสติกร่าย 2-3 ผมว่าไม่ได้เก่งมากนะ

jackpipat
Member

« Reply #21 on: February 24, 2008, 04:20:46 PM »

ของผมใส่butter  lionด้วยอ่ะจ่าย2แซคเผาก็ดีนะคับ

saderd_man
Member

« Reply #22 on: February 24, 2008, 05:09:32 PM »

ของผมใส่butter  lionด้วยอ่ะจ่าย2แซคเผาก็ดีนะคับ

ถ้าใส่นินจาแล้ว ไม่ต้องใส่ก้อได้มั้งคับ มันซ้ำซ้อนกัน

โดยส่วนตัวถ้าผมจะใส่ก้อคงใส่เจ้าเสือนี่แหละคับ เพราะว่า
1. มันร่ายน้อยกว่า  เด็คเฮจัง ค่อยข้างจะร่ายเยอะทุกตัวอยู่แล้ว
2. ถูกกว่า ทำไงได้คนมันไม่มีตังง่ะ T^T

jackpipat
Member

« Reply #23 on: February 24, 2008, 08:06:01 PM »

ลืมบอกไป เฮจังผม ใส่มิคกี้ด้วย ตายแล้ว+แอทอีกตั้งได้ด้วยแต่หนักอ่ะ

Green day
Member

« Reply #24 on: February 24, 2008, 08:14:21 PM »

เดคนี้ก็โอเคอ่ะ

ใช้ Centaur Paladin จ่าย 2ลง เอง At 9 แน่ะ

ถ้าใส่นินจาแล้ว ไม่ต้องใส่ก้อได้มั้งคับ มันซ้ำซ้อนกัน

โดยส่วนตัวถ้าผมจะใส่ก้อคงใส่เจ้าเสือนี่แหละคับ เพราะว่า
1. มันร่ายน้อยกว่า  เด็คเฮจัง ค่อยข้างจะร่ายเยอะทุกตัวอยู่แล้ว
2. ถูกกว่า ทำไงได้คนมันไม่มีตังง่ะ T^T
อันนี้

ผมว่า
ใช้ นินจาแสงเผาชัวกว่า ครับแต่ Vanish นาน
« Last Edit: February 24, 2008, 08:16:38 PM by SloW-DowN+ » Logged

jackpipat
Member

« Reply #25 on: February 24, 2008, 09:34:03 PM »

โทดทีนะโพสหลายทีแต่ผมเจอใบนี้อ่ะคับ

Joyful Dandelion
Type: plant Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: common
At: 4 Df: 5 Sp: 3 Element: light
+[Light] Light Hope At 7 Mp 1
+[Plant] Joy with the Wind At 9 Df 9 Mp 2
NULL
Skill:
Sacrifice Joyful Dandelion; ร่าย [Light] 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย (Mp 2)
Ability:
NULL
Illustator: Wathawijit
Version: Merrisia 3rd Impression
Verno: 12
ใส่แล้วจะดีขึ้นไหมครับเฮ2ลงออลเนียน

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #26 on: February 24, 2008, 11:12:52 PM »

โทดทีนะโพสหลายทีแต่ผมเจอใบนี้อ่ะคับ

Joyful Dandelion
Type: plant Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: common
At: 4 Df: 5 Sp: 3 Element: light
+[Light] Light Hope At 7 Mp 1
+[Plant] Joy with the Wind At 9 Df 9 Mp 2
NULL
Skill:
Sacrifice Joyful Dandelion; ร่าย [Light] 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย (Mp 2)
Ability:
NULL
Illustator: Wathawijit
Version: Merrisia 3rd Impression
Verno: 12
ใส่แล้วจะดีขึ้นไหมครับเฮ2ลงออลเนียน

คือพอเรามีเฮจัง5ปีในสนาม3-4ตัว เฮจังก็ค่าร่ายแค่1-2 แล้วละครับ ไม่ค่อยจำเป็นอ่ะ

P_JuGGleR
Member

« Reply #27 on: February 25, 2008, 01:07:29 AM »

มาท้วงจากที่ตั้งมานิดหน่อย

เวลาป้อมคอมเฮจัง เวลาแยกออกมานับเทิร์นต่อนะครับ ไม่ใช่นับใหม่

EyeShield12
Member

« Reply #28 on: February 25, 2008, 07:47:50 PM »

เวลาป้อมคอมเฮจัง เวลาแยกออกมานับเทิร์นต่อนะครับ ไม่ใช่นับใหม่

โทษทีครับ ผมรั่ว เหอๆ

ตอนนี้ก็ได้แนวแล้วอ่าครับ มิสติกใส่แต่มิสติกจู่โจมครับ
เวลาเจอพวกเด็คตีเร็วนี้จะเน่าเร็วมาก เช่นอังเดรเป็นต้น

แต่ก่อนเล่นแนวสะสม Charge ร่าย Katapausis ป๊อดสร้างบ้าน พอKataหมด ก็ออลไปเลย 20-30กว่าๆ

แต่รู้สึกเฮนี่จะจั่วช้าแฮะ ถ้าเกิดออลแล้วเจอพวก Ares แล้วไม่มีเผานี่ก็แย่เหมือนกัน คงต้องใช้ step

Valpionos ก่อนผ่าน +at
เข้าเทิร์นเกน mp ล่ะมั้ง ก่อน ออล 

คิดชื่อไม่อoก??
Member

« Reply #29 on: February 25, 2008, 09:46:09 PM »

โทษทีครับ ผมรั่ว เหอๆ

ตอนนี้ก็ได้แนวแล้วอ่าครับ มิสติกใส่แต่มิสติกจู่โจมครับ
เวลาเจอพวกเด็คตีเร็วนี้จะเน่าเร็วมาก เช่นอังเดรเป็นต้น

แต่ก่อนเล่นแนวสะสม Charge ร่าย Katapausis ป๊อดสร้างบ้าน พอKataหมด ก็ออลไปเลย 20-30กว่าๆ

แต่รู้สึกเฮนี่จะจั่วช้าแฮะ ถ้าเกิดออลแล้วเจอพวก Ares แล้วไม่มีเผานี่ก็แย่เหมือนกัน คงต้องใช้ step

Valpionos ก่อนผ่าน +at
เข้าเทิร์นเกน mp ล่ะมั้ง ก่อน ออล 

เฮมันยกเลิกมิสติกฝ่ายตรงข้ามไม่ใช่หรอครับ เอาเฮออลสมบูรณ์แบบที่สุ๊ดแล้วครับผมว่างั้น

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: