Summoner Master Forum
September 30, 2024, 10:41:21 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดูอลาน่าให้หน่อยครับ  (Read 2975 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
frosato
Member

Email
« on: February 20, 2008, 12:21:40 AM »

อ่ะ seal ที่ใช้

Br. Gregory, The Little Deacon * 4 เอาไว้ หา ผ้าคลุมครับ แล้ว ก็ หา กระสือมาขุดผ้าคลุม

Fish of Pisces *4 ประโยชน์ เยอะ ครับ ให้ โฮลี่ ขี่ จ่าย 0 ตบ แล้วก็ อลาน่าเหยียบ ออ

Chemosh * 1 เร่งจั่วนิส

Sigmund 3rd , The little Prince *2 เอาไว้หา ผ้าคลุมครับ เพราะบางที บีอา ก็ขึ้นยาก เอามาช่วยนิสนึง

Princess Alana *4 คิดว่า จะเล่นแต่สาย all กะมูฟ 555+

Holy, Tha Altar Boy * 1 เอาไว้กันพวกเข้ามาในสนาม แต่ไม่ค่อยดีอ่ะ ใส่ หนึ่งพอ เพราะ บีอา เราจะตายเอา

Maiden of Virgo *2 เอาไว้จ่าย 2 ร่าย นะงับ คิดว่าประโยชน์พอมี ใช้กะ อล้าน่า

Pecca Zelus, The sin of Envy *2 กาโดดฟริส กาโดดฟริส 55 สู้ม่ายได้กระโดดฟริส แล้วมูฟ -*-

Sister Rosana *1 ที่รักอลาน่าเขา ใส่ไว้หน่อย สักใบ -*- เอาไว้รักษาเผื่อสโตน อนัน -*-

Mermage of Aquarius*2 ใบนี้ประโยชน์เยอะมากมาย เอาไว้เด้ง ซิน ก็ได้ หรือเอาไว้เด้ง ตัวเองก็ได้ ครับ

Amara, The Angle of cup *2 เอาไว้ รอง สาด เทอน 2 ครับมาพร้อมกับผ้าคลุม ถ้าการ์ดขึ้นนะ -*-

Holy, The Guardian Angle of Alana * 4 เทวด อารักผู้มีประโยชน์ เอาไว้ตบครับหรือรองก็ได้ทำให้อลาน่ายกสกิว กะออ

หมดแระ

เสต็ป การ เล่น ไม่มีไรมาก

ก็ เทิน แรก ถ้า บีอา หรือ ซิกมันต์ขึ้น ก็ ลงไปเรียกผ้าคลุมมากัน ไว้ แถมเรียกอมาล่ามาไดเมนชั่นอีก

ถ้ามี ปลา ก็ลงปลาไป เรย

เทิน 2 ถ้า อลาน่าขึ้น ก็ ลงไป แร้ว จ่าย 3 ลง 4 ออ เลย ครับ -*- บ้ามาก ถ้า มีปลาก็ 3 ออ  ออ 12 ครับ

ส่วนต่อจากนี้ ก็เล่น เอาเองเลยครับ -*-

เสต็ปการตบ ก็ไม่มีไรมาก โฮลี่ ขี่ ปลา จ่าย 0 ตบ at 13 ถ้า มีโฮลี่บนมือ ก็ ให้ตัวแรกตบ ตัวสองลงมา ตบอีกครั้ง แล้ว

เอาตัวแรกตบอีกรอบ *-* แต่คิดว่าออ เรื่อย สนุกกว่า

555+

มิสติก ที่ใส่ครับ

มิสพื้นฐาน
+

Fidelis Et Verax *2

Quartus Phialam * 2 เอาไว้ ออ แรงๆ ครับ การ์ดใบนี้ ถ้า + ผ้าคลุม อลาน่า ออ 16 ครับ อมาล่า ออ 12 -*-

St. Alana veil *2 ต้องใส่ครับ ไม่ใส่ตายห่า ไม่มีอะไรกินเลย

ช่วยออกความเห็นหน่อยนะ ^^

gb_seaoer
Member

« Reply #1 on: February 20, 2008, 02:23:07 AM »

บอร์ดนี้ห้ามขุดนะคับ ห้ามโพสซ้ำด้วย ลบซะเถอะ ก่อนใบเหลืองจะว่อนมาหา

S u p e r ~ J u n i o r
Member

Email
« Reply #2 on: February 20, 2008, 02:34:24 AM »

เอ่อครับ

เห็นเน้น Mage เยอะจังเลยนะครับ

Archangel Seatiel ก็น่าสนนะครับ แต่ผมยังไม่ชัวร์นะครับ ไม่เคยเล่นเด๊คพวกนี้ (ปกติเล่น ซิกมันต์)

mintsk127
Member

Email
« Reply #3 on: February 21, 2008, 01:10:27 AM »

ลองใส่ มาโคโตะ ดูสิ 555+

gb_seaoer
Member

« Reply #4 on: February 21, 2008, 04:18:50 AM »

Timpera โดยด่วยน มันจั่วได้ แล้วก็เอา MoA ยกจั่วใหม่ได้ด้วยนะคับ

[Valentino]
Member

« Reply #5 on: February 21, 2008, 10:09:16 PM »

ใส่ califer แทน sig เด็ก ดีกว่าครับ
มีประโยชน์มากกว่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: