Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:31:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: สมควรจะแบนหรือ ริสติกArchangle Gabriel รึ ปล่าวครับ??  (Read 10717 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #30 on: February 19, 2008, 01:34:11 AM »

เหตุผลความน่ากลัวของกาเบียลคือ สวยสั่งได้
แต่แก้ทางเราก็มีพอสมควร เพียงแต่ว่าจะทันไหม

ริสเบเกอรี่ ก็เอากาเบียลเรียกขึ้นมารอจั่วด้วยคอมโบ

จ่าย 3 ลง กาเบียล เรียกนกแก้ว
จ่าย 2 (ไม่คอมเพราะมีนกแก้วช่วย) เรียกเบเกอรี่ขึ้นบน
จ่าย 1 สกิลนกแก้ว จั่วเบอเกอรี่

ถ้ารอดเทรินหน้าก็ปฏิบัติการสวยสั่งได้ T_T

ทั้งนี้ทั้งนั้นก็แล้วแต่ว่าจะรอดหรือไม่รอด 
งืมเห็นด้วยครับ ต้องหาตัวที่จะเอาการ์ดแก้ทาง
จะทำไงดีล่ะนะ ไอ้ตัวMonsterลมนี่ผมว่าเริ่มได้มีโอกาสใช้แล้วหละครับ

ohm13
Member

Email
« Reply #31 on: February 19, 2008, 01:48:05 AM »

รู้สึกเบื่อกระทู้แนวนี้ อะไรสมควรโดยจัดการ ทางRule team ก็จัดการเองแหละครับ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #32 on: February 19, 2008, 01:53:59 AM »

เบื่อเหมือนกัน ไอกระทู้แนวนี้
สู้ไม่ได้ ก็มายุให้แบนยุให้ริสติก
พอเขาแบน/ริสติก ก็มาโวยวายกันว่าอุตส่าห์เสียตังไปซื้อมาอย่างงั้นอย่างงี้...

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #33 on: February 19, 2008, 01:58:29 AM »

สู้ไม่ได้ ก็มายุให้แบนยุให้ริสติก
พอเขาแบน/ริสติก ก็มาโวยวายกันว่าอุตส่าห์เสียตังไปซื้อมาอย่างงั้นอย่างงี้...

พี่พฤกษ์ ต้องทำใจครับ เหอะๆ

เห็นมาตั้งแต่ สมัยกษัตริย์ ฟีเลเซียรุ่งเรืองแล้วครับ อ๊า โรน่า  โพนี่ 4 ตัว 0 โดดๆๆๆจั่วๆๆๆๆ  สู้ไม่ได้แบนมันๆๆ   กรี๊ด โดนชาแมน จี้แล้วตุ๋ยๆๆๆ ตีเสร็จจั่วอีก สู้ไม่ได้ แบนมัน รีสมัน    จ๊ากกกก  สมการ mp 0 วาเลนเซีย  ซินไฟ โกงโคตรๆ ทำอะไรกับเด็คซินบ้างสิ    คราวนี้ถึงตา Archangel Gabriel แล้วรึเนี่ย  เธอ โดนโวยวายมั่งแล้ว สิ

Member

« Reply #34 on: February 19, 2008, 01:58:42 AM »

ครับจะจำไว้ครับว่า ไม่ควรจะตั้งอีก
แต่เห็นว่า การเล่นการ์ดทุกๆอย่างน่าจะสมดุลและมีความสุขในการเล่น ไม่ได้ว่าไปแพ้รึอะไรมาคิดว่าการเล่นการ์ดเกมแล้ว เล่นอย่างสร้างสรรค์มีผลดีต่อทุกๆฝ่าย
และการจะตั้งกระทู้ที่ ว่าจะแบนรึริสติกการ์ดใบนู้ใบนี้  ต้องมีเหตุสำคัญและจำเป็นครับ

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #35 on: February 19, 2008, 02:00:51 AM »

ผมกลับเห็นว่าตั้งได้นะกระทู้แบบนี้

ผิดถูกก็ว่ากันไป

แค่กระทู้1กระทู้ถ้าไม่อยากอ่านก็มองๆข้ามไปสิครับ

ผมว่าดีออกได้แลกเปลี่ยนความคิดกัน

singer
Member

Email
« Reply #36 on: February 19, 2008, 02:03:32 AM »

กาเบียลมีปัญหาเรื่องmpพอสมควรนะครับ  หึหึ

กระทู้แสดงความคิดเห็นไม่น่าเป็นปัญหา แต่ถ้ากระทู้โวยวายไม่ใช่การแลกเปลี่ยนความคิดเห็นก็อย่าเลยดีกว่าครับ ^^

ohm13
Member

Email
« Reply #37 on: February 19, 2008, 02:21:07 AM »

พี่พฤกษ์ ต้องทำใจครับ เหอะๆ

เห็นมาตั้งแต่ สมัยกษัตริย์ ฟีเลเซียรุ่งเรืองแล้วครับ อ๊า โรน่า  โพนี่ 4 ตัว 0 โดดๆๆๆจั่วๆๆๆๆ  สู้ไม่ได้แบนมันๆๆ   กรี๊ด โดนชาแมน จี้แล้วตุ๋ยๆๆๆ ตีเสร็จจั่วอีก สู้ไม่ได้ แบนมัน รีสมัน    จ๊ากกกก  สมการ mp 0 วาเลนเซีย  ซินไฟ โกงโคตรๆ ทำอะไรกับเด็คซินบ้างสิ    คราวนี้ถึงตา Archangel Gabriel แล้วรึเนี่ย  เธอ โดนโวยวายมั่งแล้ว สิ
เห็นภาพตามเลยครับเรพนี้ มันมีอยู่ทุกยุคทุกสมัย พอใบนั้นๆโดน ก็จะมีกระทู้เรียกร้องให้แบนใบต่อไปตามมา

โอปอ
Member

Email
« Reply #38 on: February 19, 2008, 02:26:48 AM »

เก็บไว้ในใจก็พอละมั่ง

จิงๆ ก็มี ตัวที่น่าโดนกว่าอีกหลายตัวโดยเฉพาะตัวที่ทำให้เกิด สมการ 0

มันก็ น่าเบื่อกว่ามากนะ

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #39 on: February 19, 2008, 02:30:35 AM »

คือกระทู้แนวนี้อ่ะนะ พอตั้งปุ๊บทีนี้ก็มาเม้นท์กันยาวเป็นหางว่าว ถ้ามันส่งผลกระทบต่อรูปเกมอย่างรุนแรง หรือทำให้ได้เปรียบโดยแทบไม่มีเงื่อนไขอะไรเลย เดี๋ยวเค้าก็ประกาศรีสติกเองแหละ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #40 on: February 19, 2008, 03:09:49 AM »

ความคิดผมนะ ตอนเห็น Text

Restrict เหมือน Nazae เป็นเพื่อนกัน - -

แต่ผมว่า เจอพลังควาย + ข้ามไลน์ไปก็ตายแล้ว

Wind Goddess โดน Restrict ไปก็เท่านั้น
ยังไงก็เรียกได้อยู่ดี

แต่ก็คิดดูนะครับ
ถ้าเล่นกับ Parrot กว่าจะเรียกขึ้นมือได้ ก็จ่ายตั้ง 3 หรือถ้ามี Bakery ก็ต้องจ่าย 2
กว่าจะเรียกมาได้ + ใช้งานอีก

หรือจะให้ Gabriel 2 ใช้สกิล Parrot 3 เก็บจั่ว แล้ว 8 มิคาเอล ผ่านหรือ

ใครจะไปรู้ เค้าอาจจะไม่มีอะไรทำ เขวี้ยง Andro มาก็ได้

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #41 on: February 19, 2008, 03:17:27 AM »

รอดูทีมงานว่างัยว่ากัน

Dean
Member

« Reply #42 on: February 19, 2008, 05:23:44 AM »

อย่างนั้นไม่รีสติก Werecat Bandit ด้วยล่ะ

ถ้าต้องใช้คอมโบการ์ดสองใบเพื่อทำการจั่วการ์ด 1 ใบ หรือหาการ์ด 1 ใบขึ้นมือ มันก็แค่นั้น ตราบที่มันยังไม่ 0 จั่ว หรือเกน mp 5 - 10 ได้ มันก็ยังไม่แรงจนโกงหรอก

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #43 on: February 19, 2008, 05:39:18 AM »

กระทู้แนวนี้  มันต้องดูที่สาระ  บางกระทู้ไร้สาระเกิน  มันก็น่าเบื่อ

สาเหตุที่คิดไว้คือ เพราะ สามารถใช้ Skill หาของอะไรก็ได้มาไว้ใบบนแบบแถบไม่มีเงื่อนไข ทำให้ใช้ combo กับ bakery Girl ทำการจั่ว-โม่ การ์ดที่เราต้องการใช้ในแต่ละจังหวะ กว่า 80%

ยกตัวอย่าง อย่าง MTG ยังเรียกได้แค่เผ่าเดียว  บางที มันยังดูแรงเลย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #44 on: February 19, 2008, 12:02:17 PM »

Restrict Gabriel ก็ไม่สำคัญครับ
เพราะยังมีนี่

ตัวการ์ดมันก็ไม่โหดหรอก กว่าจะโหดต้องตั้ง bakerry ก่อน

Member

« Reply #45 on: February 19, 2008, 12:16:27 PM »

อย่างนั้นไม่รีสติก Werecat Bandit ด้วยล่ะ

ถ้าต้องใช้คอมโบการ์ดสองใบเพื่อทำการจั่วการ์ด 1 ใบ หรือหาการ์ด 1 ใบขึ้นมือ มันก็แค่นั้น ตราบที่มันยังไม่ 0 จั่ว หรือเกน mp 5 - 10 ได้ มันก็ยังไม่แรงจนโกงหรอก
Werecat Banditใช้แค่ว่า ลงมาหาของเท่านั้นซึ่งก็แค่1ที
ไม่เหมือนกับArchangle Gabrielที่เป็น สกิล ใช้ได้อย่างต่อเนื่องครับ
« Last Edit: February 19, 2008, 02:15:52 PM by -=[Lao Hu]=- » Logged

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #46 on: February 19, 2008, 12:46:51 PM »

Werecat Banditใช้แค่ว่า ลงมาหาของเท่านั้นซึ่งก็แค่1ที
ไม่เหมือนกับArchangle Gabrielที่เป็น สกิล ใช้ได้อย่างต่อเนื่องครับ

แน่ใจเหรอครับ งั้นผมคงเล่น The Mighty Angle ได้อย่างสบายใจแล้วสินะ ลัลลา~~~

gb_seaoer
Member

« Reply #47 on: February 19, 2008, 01:57:40 PM »

ทำไมต้องแบน รีสตริก ด้วย มันไม่ได้โกงขนาดนั้นหรอกครับ มันหาขึ้นมือ ถ้าจะเอาซีลมาตั้งก็ต้องร่ายลงมาอีกนะ
อย่าง mp 8 เริ่มหลัง 3 ลง เรียกนกแก้ว 4 5 ใช้สกิล เรียกตัวหลัก 6 นกแก้วเก็บจั่ว แล้วไงคับ เหลือ mp 2 ก็ลงยากอยู่ดี
มันจึงยังไม่ได้สร้างความได้เปรียบที่เร็วเกินไป เพราะ mp ที่เหลือ 2 เนี่ย จะเอาอะไรมากันคับ อย่างน้อยก็ต้อง
turn หน้า ถึงลงตัวยันหลัก ที่พึ่งเรียกขึ้นมาได้
ดังนั้นมันจึงไม่โกงจนเกินไปคับ ยกเว้น กลางเกม อันนั้นก็คล้ายๆ กะ Nazae แหละ ไม่ inf ด้วย ปล่อยไปเถอะคับ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #48 on: February 19, 2008, 02:18:10 PM »

ลงความเห็นไปปล้วที่หน้าหนึ่ง พอดีนึกอะไรขึ้นได้เลยมาโพสต์อีกที

Archangel Gabriel จะเป็นการ์ดผู้หญิงอีกใบที่จะโดนรีสติกหรือแบนอีกแล้วเหรอเนี่ย (ผู้หญิงโดนบ่อยจังแฮะ) 

burn_in_blood
Member

Email
« Reply #49 on: February 19, 2008, 02:23:26 PM »

Insert Quote  
ทำไมต้องแบน รีสตริก ด้วย มันไม่ได้โกงขนาดนั้นหรอกครับ มันหาขึ้นมือ ถ้าจะเอาซีลมาตั้งก็ต้องร่ายลงมาอีกนะ
อย่าง mp 8 เริ่มหลัง 3 ลง เรียกนกแก้ว 4 5 ใช้สกิล เรียกตัวหลัก 6 นกแก้วเก็บจั่ว แล้วไงคับ เหลือ mp 2 ก็ลงยากอยู่ดี
มันจึงยังไม่ได้สร้างความได้เปรียบที่เร็วเกินไป เพราะ mp ที่เหลือ 2 เนี่ย จะเอาอะไรมากันคับ อย่างน้อยก็ต้อง
turn หน้า ถึงลงตัวยันหลัก ที่พึ่งเรียกขึ้นมาได้
ดังนั้นมันจึงไม่โกงจนเกินไปคับ ยกเว้น กลางเกม อันนั้นก็คล้ายๆ กะ Nazae แหละ ไม่ inf ด้วย ปล่อยไปเถอะคับ
คุณเข้าใจคอมโบผิดเเล้วครับ    
เริ่มหลัง  3ลง เรียก gabriela  4ใช้สกิลเรียกตัวยืน  เช่นมิคาเอล  5ลงเบเกอรี่  0เบเกอรี่ทายมิคาเอลขึ้นมือ 67 gabrielaใช้สกิลนำดิวายเข้ามา ก็จะได้มิคาเอลลงมา

คิดดูครับ ได้ มิคาเอล ได้กาเบียร  ได้กาบิเอล่า  ได่เบเกอรี่   ทั้งที่มันไม่น่าจะได้เยอะขนาดนั้น  
เเล้วเทินหน้ามันยังเรียกของมาได้อีก

Member

« Reply #50 on: February 19, 2008, 02:27:18 PM »

เริ่มหลัง  3ลง เรียก gabriela  4ใช้สกิลเรียกตัวยืน  เช่นมิคาเอล  5ลงเบเกอรี่  0เบเกอรี่ทายมิคาเอลขึ้นมือ 67 gabrielaใช้สกิลนำดิวายเข้ามา ก็จะได้มิคาเอลลงมา

คิดดูครับ ได้ มิคาเอล ได้กาเบียร  ได้กาบิเอล่า  ได่เบเกอรี่   ทั้งที่มันไม่น่าจะได้เยอะขนาดนั้น 
เเล้วเทินหน้ามันยังเรียกของมาได้อีก

กาบิเอลล่า จ่ายสกิลเท่าไหร่ครับ ผมว่า 2 นะ กาเบียล ผมก็ว่า 2 นะ ทำไม 3>>4 ล่ะ น่าจะเป็น 3+2+1+0+2 เป็น 8 พอดีนะ หรือผมพลาดไรไป
« Last Edit: February 19, 2008, 02:31:14 PM by Felasia's speacial soldier » Logged

Member

« Reply #51 on: February 19, 2008, 02:28:48 PM »

แน่ใจเหรอครับ งั้นผมคงเล่น The Mighty Angle ได้อย่างสบายใจแล้วสินะ ลัลลา~~~
จัดเป็นแบบว่า ใส่Werecat The prest of felasiaแล้วก็Mightyครับเรียกของไวพอๆกัน

Member

« Reply #52 on: February 19, 2008, 02:34:01 PM »

จัดเป็นแบบว่า ใส่Werecat The prest of felasiaแล้วก็Mightyครับเรียกของไวพอๆกัน

ข้อเสียคือได้หาแต่มิสติกเท่านั้น ไม่เวิร์คเท่าหาอะไรก็ได้ ก็ยังดีกว่าไม่ได้อะไรเลยนะ
« Last Edit: February 20, 2008, 04:32:15 AM by Felasia's speacial soldier » Logged

Legend Of Knight
Member

Email
« Reply #53 on: February 19, 2008, 02:35:02 PM »

เริ่มหลัง  3ลง เรียก gabriela  4ใช้สกิลเรียกตัวยืน  เช่นมิคาเอล  5ลงเบเกอรี่  0เบเกอรี่ทายมิคาเอลขึ้นมือ 67 gabrielaใช้สกิลนำดิวายเข้ามา ก็จะได้มิคาเอลลงมา

คิดดูครับ ได้ มิคาเอล ได้กาเบียร  ได้กาบิเอล่า  ได่เบเกอรี่   ทั้งที่มันไม่น่าจะได้เยอะขนาดนั้น  

เหอะๆ ทำได้จริงๆหรอครับจ่าย mp8 ไม่เหลือแก้

เขาเขวี้ยงแอนโดรมาใบเดียวก็......ที่ทำมาทั้งหมดก็ไม่ได้อะไรเลย แค่มีมิคาเอลบนมือ

ในสนามมีอัครเทวดากาเบียลไม่คอม กับกาบิเอลา เบเกอรี่ คิดว่าจะรอดเรอะ? at สูงๆทั้งนั้น

God of Guardian
Member

Email
« Reply #54 on: February 19, 2008, 02:38:41 PM »

เริ่มหลัง  3ลง เรียก gabriela  4ใช้สกิลเรียกตัวยืน  เช่นมิคาเอล  5ลงเบเกอรี่  0เบเกอรี่ทายมิคาเอลขึ้นมือ 67 gabrielaใช้สกิลนำดิวายเข้ามา ก็จะได้มิคาเอลลงมา

คิดดูครับ ได้ มิคาเอล ได้กาเบียร  ได้กาบิเอล่า  ได่เบเกอรี่   ทั้งที่มันไม่น่าจะได้เยอะขนาดนั้น 

กาบิเอลล่า จ่ายสกิลเท่าไหร่ครับ ผมว่า 2 นะ กาเบียล ผมก็ว่า 2 นะ ทำไม 3>>4 ล่ะ น่าจะเป็น 3+2+1+0+2 เป็น 8 พอดีนะ หรือผมพลาดไรไป

จ่าย ๓ เรียก Gabriel จ่าย ๕ Gabriel เรียก มิคาเอล จ่าย ๖ เรียก Bakery จ่าย ๐ เรียกมิคาเอลขึ้นมือ จ่าย ๘ Gabriela เรียกมิคาเอลลงมา ก็ใช้ MP8 พอดี

แต่เทริน์ต่อไปฝ่ายตรงข้ามมี Mystic ๔ ใบ กับตัวยืนในสนาม ถ้าเป็นเดคตีคุณคิดว่า มิคาเอลจะยันไหวรึเปล่า ผมว่าโอกาส ๕๐/๕๐

แต่ถ้าเป็นฝ่ายเริ่มก่อน คุณจะตั้งด้วย Gabriel จริงเหรอ AT10 เองนะ ผมว่าโอกาสรอดก็ ๕๐/๕๐ เหมือนกันแหละ

Member

« Reply #55 on: February 19, 2008, 02:45:46 PM »

ผมว่าทำเทลูมาน่า At 19 ในเทิร์นแรกง่ายกว่าเยอะ เหอๆ โดนแก้ยากด้วย

อุ๊ย.... เค้าพูดไรออกไปเนี่ย...

nevermors
Member

« Reply #56 on: February 19, 2008, 03:21:33 PM »

ผมว่ามันก็ไม่น่าจะโดนแบนนะ  โดยส่วนตัวน่าจะแค่ริสติกมากกว่า

เพราะว่าการ์ดแก้ทางมันก็เยอะนะ

-----------------

Toys,,*
Member

Email
« Reply #57 on: February 19, 2008, 03:27:25 PM »

พูดคำเดียวดีกว่า

อย่าหาเรื่องให้กับการ์ดที่พึ่งออกเลยครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: