Summoner Master Forum
September 30, 2024, 12:33:38 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คที่ขุด เจอ Archangel Uriel ทำไงดีครับ ?  (Read 3499 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« on: February 18, 2008, 01:30:29 AM »

ตามหัวข้อเลยครับ ใครพอมีวิธีแก้ไขได้บ้าง

ช่วยเสนอแนะทีครับ  เนื่องจากเอาออกจากไชร์นได้ยากเหลือเกิน

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #1 on: February 18, 2008, 01:31:46 AM »

แล้วปกติเค้าใส่กันด้วยเหรอคับไอ้ตัวเนี้ย ถ้าไม่ใส่มาดักจริงๆอ่ะ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: February 18, 2008, 01:31:59 AM »

ทำใจพี่

ตวนี้อยากให้เท็กซ์ไปที่ซีลมากกว่านะ
จะได้แก้ได้บ้าง นี่ต้องแก้ตอนเฟียร์ตกไชร์อย่างเดวเลย

เก่ง

Lightning9
Member

« Reply #3 on: February 18, 2008, 01:32:28 AM »

อย่างเด็คมิคาเอลบางทีเค้าก็ติดไว้ 1 ใบนะครับ ใบนี้อะ ดักได้หลายเด็ค

gb_seaoer
Member

« Reply #4 on: February 18, 2008, 02:25:02 AM »

สารพัดประโยชน์
คิดสภาพ Evader of the Hell กะ Vajra ตั้งโต๊ะเอาละกันคับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #5 on: February 18, 2008, 02:30:47 AM »

รู้สึกว่า พอเขาลงไชรน์แล้ว เราก็เตะเขาออกจากไชรน์ ไม่ได้ด้วยนี่นะ

เพราะ ผู้เล่นฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถนำซีลออกจากไชรน์

งั้นก็ต้อง กาง ยักษ์แดง อบิลิตี้3ที่มัน ครบ 2 เทิร์น แล้วกลับเข้ากอง  แล้ว Evader เอานะ 

ไม่งั้นจังหวะตกไชรน์ก็ใช้ขัน ใบนั้นอ่ะ  ที่ทำให้สูญเสียอบิลิตี้

Book of life ก็ได้นะ ประกาศ Uriel 

AS12
Member

Email
« Reply #6 on: February 18, 2008, 02:34:42 AM »

เกือบที่จะเปนไปไม่ได้ที่จะนำมันออกจากไชน์ ยิ่งทิ้งลงไชน์ตอนการ์ดเกินนี้เด็คขุดเก็บเด็คไปเลย

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #7 on: February 18, 2008, 02:44:12 AM »

ตอนนี้เกมมันมาแนวนี้ล่ะครับ

แต่ก็นะ ถ้าตัวห้ามขุดมันไม่เก่ง เดี๋ยวก็ไม่มีใครใช้อีก

เข้าเรื่อง ก็คง Veishravana ล่ะครับ กั๊กไว้ก่อน รอ Uriel ลงค่อยรอวางทีหลัง

AS12
Member

Email
« Reply #8 on: February 18, 2008, 02:46:54 AM »

เออ อีกทางนึงคือตีไปเรื่อยๆ จนไม่มีดีไวน์ และแสงเหลือในสนามฝ่ายนู้นอะ -*-

Member

Email
« Reply #9 on: February 18, 2008, 02:49:18 AM »

ตอนนี้เกมมันมาแนวนี้ล่ะครับ

แต่ก็นะ ถ้าตัวห้ามขุดมันไม่เก่ง เดี๋ยวก็ไม่มีใครใช้อีก

เข้าเรื่อง ก็คง Veishravana ล่ะครับ กั๊กไว้ก่อน รอ Uriel ลงค่อยรอวางทีหลัง

ปัญหา ครือ ยักษ์แดง มานอยู่ได้แค่ 2 turn ล่ะครับ หมด 2 turn     Uriel ก้อทำงานต่ออยู่ดี

สงไสต้อง ขันล๊อก ไชร์นเท่านั้นล่ะครับ แล้วต้องมาจังหวะพอดีจิงๆอีก

แต่ถ้า สเต็ปการ์ดเกิน  ก้อ '' จบข่าว ''   

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: February 18, 2008, 02:49:57 AM »

เออ อีกทางนึงคือตีไปเรื่อยๆ จนไม่มีดีไวน์ และแสงเหลือในสนามฝ่ายนู้นอะ -*-

อืม ตีๆ กวาดหมดกระดาน ก็ให้มันเกรงใจมิคาเอลที่ยืนอยู่มั่งก็ดีนะ At+ เท่าไหร่ไปแล้วนั่นนะ  

Member

Email
« Reply #11 on: February 18, 2008, 02:55:36 AM »

อืม ตีๆ กวาดหมดกระดาน ก็ให้มันเกรงใจมิคาเอลที่ยืนอยู่มั่งก็ดีนะ At+ เท่าไหร่ไปแล้วนั่นนะ  

จิงๆ แล้วเรื่องมิกกี้ จะยืนควายแค่ไหน ม่ะค่อยหนักใจอ่ะครับ

เพียงแต่ว่าเรา ทำเกมม่ะได้นี่สิ ลำบากกว่ามากๆๆๆ 

AS12
Member

Email
« Reply #12 on: February 18, 2008, 03:11:54 AM »

จิงๆ แล้วเรื่องมิกกี้ จะยืนควายแค่ไหน ม่ะค่อยหนักใจอ่ะครับ

เพียงแต่ว่าเรา ทำเกมม่ะได้นี่สิ ลำบากกว่ามากๆๆๆ 

ผมว่าถึงทีต้องกลับไปชาร์ม เดดๆ เหมือนเดิมแล้วมั้งพี่

Member

Email
« Reply #13 on: February 18, 2008, 03:16:59 AM »

ผมว่าถึงทีต้องกลับไปชาร์ม เดดๆ เหมือนเดิมแล้วมั้งพี่

แล้วจะจัดการ มิคาเอล ไงดีหว่า ? 5 5 5 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #14 on: February 18, 2008, 03:22:09 AM »

เรื่องของการ์ดชนะทางแพ้ทางครับ อย่างน้อยก็ไม่ทำให้เด็คแนวไหนเก่งที่สุดเกินไป
มีของแก้ทางแบบนี้อยู่ ถ้ากระแสเด็คตอนนั้นๆ มีแนวเยอะ ก็ย่อมจะเจอคนใส่ของมาแก้ทางเป็นปกติธรรมดาครับ

(เหมือนตอนใส่ Baranlith มาแก้ทางม้า
หรือ ใส่ Pure White Plox Alraune มาแก้ทาง Forest Caliban)

AS12
Member

Email
« Reply #15 on: February 18, 2008, 03:23:38 AM »

แล้วจะจัดการ มิคาเอล ไงดีหว่า ? 5 5 5 

จอร์คาบดาบยืนจ้องหน้ากัน 555+

Pages: [1]
  Print  

Jump to: