Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:39:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: จะกลับมาเล่นใหม่อ่า  (Read 2131 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Baphomind
Member

Email
« on: February 17, 2008, 06:23:10 PM »

คือว่า  เมื่อก่อนผมก็เล่นอยู่หน่ะแหละ  แต่ไปๆมาๆ ผมก็เลิกเล่นไปในสมัย saint อันแรกครับ

แล้วตอนนี้เกิดอยากจะกลับมาเล่นอีก  จะทำไงดีล่ะครับ
การ์ดนับแสนที่ผลิตออกมาในช่วงที่ผมไม่ได้เล่น  ผมก็จำtext ได้ไม่หมดหรอก
เมต้าเกมตอนนี้เปนยังไงมั้งอ่ะครับ
ผมควรจะเริ่มเล่นเด็คไรดีอ่าฮะ  ตอนนี้อยากลองแมลง  ไม่ก็ Dancer ดูครับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #1 on: February 17, 2008, 06:33:44 PM »

เล่นเดคจากชุดRevelation เก่งและเล่นง่ายครับ

A n h e f t e L * ~
Member

Email
« Reply #2 on: February 18, 2008, 12:13:41 AM »

> > > > > >  ก็เล่นเดคเก่าไปก่อนจะกีกว่ามั้ยอ่ะ

> > > > > แล้วเอาพวกตัวใหม่ๆที่สามารถส่งเสริมเดคเก่าเราได้ ก็โอแล้วล่ะ

•StarwarS•
Member

« Reply #3 on: February 18, 2008, 12:26:16 AM »

> > > > > >  ก็เล่นเดคเก่าไปก่อนจะกีกว่ามั้ยอ่ะ

> > > > > แล้วเอาพวกตัวใหม่ๆที่สามารถส่งเสริมเดคเก่าเราได้ ก็โอแล้วล่ะ

พูดถูกอย่างแรงครับ

เดี๋ยวจะงงกับสเต็บใหม่ๆ   Progess  Fortune  ไรงี้   ค่อยศึกษา อาจจะเจอเด้คที่โดนใจมากกว่าแมลงก็ได้นะครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #4 on: February 18, 2008, 12:28:26 AM »

กลับมาเริ่มที่การ์ดที่คุณมีอยู่สิคับ...

เด็คอะไรที่คุณเคยเล่น ก็หาการ์ดมาเพิ่มเติมแต่งเข้าไป...

แล้วถ้าอยากรู้ว่า เมต้า เป็นอะไรก็สละเวลา 1 วันไปนั่งดูเค้าแข่งประจำสัปดาห์กัน ก็จะรู้เองว่าอะไรเป็นอะไรอยู่ ณ ตอนนี้...

Nihil
Member

Email
« Reply #5 on: February 18, 2008, 01:05:21 AM »

ถ้าหา Mystic สามัญ เปิด Revelation นี่ประหยัดงบได้เยอะเลยทีเดียวครับ เพราะหลายๆ ใบ ทำหน้าที่ใช้แทน Mystic สามัญแพงๆ ได้เลยทีเดียวครับ

Baphomind
Member

Email
« Reply #6 on: February 18, 2008, 02:21:27 AM »

น่านนน  พอลองกลับไปรื้อของเก่าที่เคยเล่นอยู่   
มันก็โดนแบนไปแล้ว   
เมื่อเก่าผมเล่น  โดโรธี เปลี่ยนธาตุ แล้วก็เอากล่องกับกากอยไล่  แล้วก้เอาdemon blood ไล่
แถมนับๆดู การ์ดที่ว่าเจ๋งๆก็หายไปไหนไม่รุ้  centaur paladin   Hades ไรเงี้ย- -"

วันนี้ก็ลองไปดูเค้าเล่นกันที่ heaven light  แต่พอไปถึง  ร้านก็ปิดซะง้าน   
ไอ้การ์ดtrinity ก็น่าเล่นนะครับ  ท่าทางจะหนุก  แต่ไม่รุ้ซื้อไปแล้วจะเล่นกับใครดี  ไม่เคยเห้นใครเค้าเล่นกัน

Nihil
Member

Email
« Reply #7 on: February 19, 2008, 02:23:44 AM »

น่านนน  พอลองกลับไปรื้อของเก่าที่เคยเล่นอยู่   
มันก็โดนแบนไปแล้ว   
เมื่อเก่าผมเล่น  โดโรธี เปลี่ยนธาตุ แล้วก็เอากล่องกับกากอยไล่  แล้วก้เอาdemon blood ไล่
แถมนับๆดู การ์ดที่ว่าเจ๋งๆก็หายไปไหนไม่รุ้  centaur paladin   Hades ไรเงี้ย- -"

วันนี้ก็ลองไปดูเค้าเล่นกันที่ heaven light  แต่พอไปถึง  ร้านก็ปิดซะง้าน   
ไอ้การ์ดtrinity ก็น่าเล่นนะครับ  ท่าทางจะหนุก  แต่ไม่รุ้ซื้อไปแล้วจะเล่นกับใครดี  ไม่เคยเห้นใครเค้าเล่นกัน

ก่อนสมัยพวกกล่อง ปลา โดนแบนนี่ แสดงว่าเก่าจริง

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #8 on: February 19, 2008, 02:28:33 AM »

เพื่อนผมก็กำลังเริ่มเล่นเหมือนกันครับ
แนะนำว่าเปิดพรีคอนฟิวเรียส สิครับเล่นแบบง่ายๆสนุกด้วย
อ้อกล่องยังแลกการ์ดฟรอยได้ด้วยนะ

ไปๆมาๆช่วยขายซะงั้นแต่ ของเขาดีจริงๆนิ

librian
Member

« Reply #9 on: February 20, 2008, 12:53:12 AM »

เราก้อเลิกเล่นไป นาน มาก งง ๆ กับการprogessอ่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: