Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:27:45 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เดคสำหรับคนไร้สมอง  (Read 3369 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
violent boyz
Member

« on: February 14, 2008, 03:31:08 AM »

เห็นว่ามีคนมาโพสเดคอาเชอร์ไว้เลยลองเอาเวอร์ชั่นของผมมาโพสให้ดูบ้าง ซึ่งอันนี้มันแบบว่าอาเชอร์จริงๆ

Seal
Centaur archer cavalier *3
Grass dew fairy archer *2
Annedisonge Archer General  *1
Centaur Archer of Sagittarius *2
Centaur Archer Ground Force *2
Prince Shoutokutaishi *2
Agent alosel *4
Lazal Archer *1
Kyrie Eleison *2
Fabron,the Mechanic *2
นักเวทย์หญิง *1
Mermage of Aquarius *1
Princess’s Royal Guard Garuda *2

Mystic
20 ใบเท่านั้น
ค่าร่าย 5 ทั้งหมด ยกเว้นแตรนะครับ ก็จะได้มิสติกมา16ใบ 4ใบที่เหลือก็เป็นกาลี ยูมัสดาย2 แล้วก็แตรค่าร่าย4อะครับอีก1

วิธีเล่น
หากมือแรกขึ้น Centaur archer cavalier  ให้ร่ายมันลงมาเลยแล้วก็เรียกตัวเองออกมาซะเท่าที่จะเรียกได้ปิดท้ายด้วย Grass dew fairy archer หากเด็กขึ้นด้วยก็ร่ายไปซะหรือจะเอาจูมงมาเตรียมโขกก็ได้ พอเข้าซับป้องกันหรือโจมตีก็เอา Agent alosel โดดไปเลยซึ่งสกิลของตัวนี้นั้นไม่ใช่การสั่งใช้สกิลในสนาม ดังนั้นก็ประยุกต์ใช้เอาเองเลย  เราจะได้ดูการ์ดของฝ่ายตรงข้ามเขาแล้วก็เก็บตัวใหญ่ๆไปซะจะได้ตีเด็กเขาได้+รีดการ์ดบนมือ ส่วนเทคนิคอื่นๆมันเยอะเกินบรรยายต้องลองศึกษาเองนะครับ

ปล.เดคนี้เหมาะกับคนสมองน้อย คิอออะไรไม่ออกตีๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่หากจะเล่นแบบจริงจังให้ชนะได้ด้วยเนี่ย ต้องมีปัจจัยดังนี้
1.เฮง ไม่ว่าจะการขึ้นของการ์ด ค่าร่ายที่ลงมาโม่ได้ตอนแรก มิสติกที่จะเปิดได้ ใช้ดวงทั้งนั้น
2.รู้จักเดคเยอะ เพราะอบิลิตี้กับสกิลของเรามีส่วนเกี่ยวข้องกับการ์ดบนมือ ดังนั้นจะต้องมีความรู้ว่าเดคที่อีกฝ่ายใช้มีสเตปอะไรตอนไหนบ้างจะได้ขัดเขาถูก  เช่นเขาใช้ซินน้ำฟรีสออลเราก็ใช้อาเชอร์ลมโดดไปเก็บซินน้ำ เป็นต้น
3.ไม่กลัวเลเวลในไชน์  เนื่องจากเดคนี้ตีทีตายง่ายมาก ก็ต้องตีๆเข้าไปไม่ต้องคิด แล้วเราจะชนะหรือแพ้ไปเอง
ก็ประมาณนี้นะครับหากใครอยากลองเล่นกับเดคแบบนี้มาลองได้นะครับที่เซนทรัลบางนา เล่นเดคแบบนี้อยู่คนเดียวอิอิ
« Last Edit: February 14, 2008, 03:49:19 AM by violent boyz » Logged

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #1 on: February 14, 2008, 05:17:20 PM »

โอ้ๆๆๆ เอามาลงแล้วๆๆ   

ที่จริงเดคนี้คนเล่นต้องมี สเต็ปโหด พอสมควรนะ 

Yin Haha nopanopaa
Member

« Reply #2 on: February 14, 2008, 10:10:03 PM »

เด็กสำหรับคนไร้สมอง(ไม่ได้) เฮ้อ
เราคงไม่มีปัญญาเล่นหรอกนะ.....

Lightning9
Member

« Reply #3 on: February 14, 2008, 10:20:19 PM »

โอ้เจ้าของเด็คตัวจริงมาลงแล้ว 

แต่สำหรับเด็คนี้เน้นไปทาง archer เป็นส่วนใหญ่สินะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: February 15, 2008, 01:49:33 AM »

ไร้สมอง มันต้องตีอย่างเดียวแบบ Trahern ครับ

อันนี้เรียกว่า ต้องใช้ความคิดพอสมควร - -**

แต่อยากแนะนำให้ใส่ Nazae อ่ะ จะมีประโยชน์มากๆครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: February 15, 2008, 03:29:09 AM »

ไม่ใช้คอมโบ
ให้อาเชอร์7ปีมาทำให้ตัวเวล3เราตีไปไม่ตายแล้วรอตีดิสการ์ดเค้าเหรอครับ
อาเชอร์7ปีป๊อดไดด้วยนะหรือว่าไง

Lazal Archer

ใส่เพื่อไรรึครับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: February 15, 2008, 03:42:05 AM »

ไม่ใช้คอมโบ
ให้อาเชอร์7ปีมาทำให้ตัวเวล3เราตีไปไม่ตายแล้วรอตีดิสการ์ดเค้าเหรอครับ
อาเชอร์7ปีป๊อดไดด้วยนะหรือว่าไง

ตัวนี้ เข้ากับเด็คนี้มากๆเลยนะ

ส่วน Lazal Archer คงเอามา อลล มั้งครับ หรือไม่ก็ โม่ดูมือ

Skill:
•ผู้เล่นทุกคนแสดงการ์ดใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ดทุกกองของตน (Mp 2)
•นำ Seal ใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill ไปยัง Shrine; ผู้ใช้ Skill ดูการ์ดทุกใบในมือฝ่ายตรงข้าม เมื่อ Lazal Archer รวมร่าง (Inf) (At Line) (Mp 1)

ขอขอบคุณ เวปรวมรูปการ์ดดีๆ ของคุณ ตาหนู ณ จ๊ะ   

http://my.dek-d.com/all6rat/gallery/

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #7 on: February 15, 2008, 12:57:01 PM »

ไม่ใช้คอมโบ

ตัวนี้ เข้ากับเด็คนี้มากๆเลยนะ

ส่วน Lazal Archer คงเอามา อลล มั้งครับ หรือไม่ก็ โม่ดูมือ

Skill:
•ผู้เล่นทุกคนแสดงการ์ดใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ดทุกกองของตน (Mp 2)
•นำ Seal ใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ด Seal ผู้ใช้ Skill ไปยัง Shrine; ผู้ใช้ Skill ดูการ์ดทุกใบในมือฝ่ายตรงข้าม เมื่อ Lazal Archer รวมร่าง (Inf) (At Line) (Mp 1)

ขอขอบคุณ เวปรวมรูปการ์ดดีๆ ของคุณ ตาหนู ณ จ๊ะ   

http://my.dek-d.com/all6rat/gallery/

พอตีเสร็จ ก่อนผ่านก็คอมหนี แค่นี้พลังก็ไม่ลดแล้ว 

violent boyz
Member

« Reply #8 on: February 15, 2008, 11:15:01 PM »

lazal archer ลงมาก็ตีออลเลยครับ เทิร์ฯแรกออลเลยไง
ส่วนอาเชอร์เจ็ดปีแบบว่ามันข้ามไลน์ไม่ได้เลยไม่ใส่หนะครับ แต่เดี๋ยวไปลองพิจารณาใหม่ก็ได้

gb_seaoer
Member

« Reply #9 on: February 16, 2008, 02:53:48 AM »

เห็นด้วยกับ Archer 7 ปีนะคับ ตีไปเลยไม่ต้องกลัวตาย แล้วก็ ป๊อดได้อีกเทิร์น นึง

Hepaestus
Member

« Reply #10 on: February 16, 2008, 04:50:12 AM »

ที่ไม่ได้ใส่archer 7ปีเพราะว่าเราไม่ได้กะตีเค้าตอนเค้ามีการ์ดแก้ไงคับ
แต่จะตีเค้าตอนที่สอยmysticเค้าหมดมือแล้วโดยการที่เอาตัวเล็กไปสังเวยชีพสอยการ์ด3ใบ
(ยอมเสียseal1ใบบนมือ)
หรือไม่ก้อใช้ จูมง สอยตัวหลังเอาการ์ดบนมือนเค้าออกก่อน4ใบ แล้วค่อยเอาตัวใหญ่ซัดตาม
ด้วยค่าพลังราวๆ12-13ภายในเทิร์นแรกๆ โดยอาจมีmystic ฆ่าคนสำเร็จรูปประเภทฆ่าคนได้
ร่ายลงไปสดๆ ตอนปลดมือเค้าเรีบยร้อยแล้ว อาทิเช่น
kali
annihilating peak
sacrifice
waltz of harmony
แล้วค่อยใช้บรรดาgrass dew archer, archer gga
สอยตัวเลกต่อ
เท่านี้เค้าก้อจะหมดทั้งมือและสนาม
พอเข้าsub turnโจมตีของฝ่ายตรงข้ามก้อสามารถกระโดดดูมือเอาsealที่เค้าเพิ่งจั่วขึ้นมากลับเค้ากอง
ถ้าหากการ์ดที่เค้าจั่วขึ้นมาเปนseal1 mystic1 เค้าก้อจะแพ้ทันที
แต่ถ้าเค้าจั่วseal2ใบ ก้อจัดการเกบตัวยืนเค้า
เพราะฉะนั้น เด็คนี้ไม่ได้กลัวตีแล้วตายเองเพราะฝ่ายตรงข้ามจะไม่มีแก้ เลยไม่จำเปนต้องใส่ archer 7ปี
แต่ถ้าใครอยากลองดูก้อดีนะ
ถ้าได้ผลดีอย่าลืมบอกต่อๆกันด้วยล่ะ 
เด็คนี้สนุกจิงๆนะจะบอกให้ ลองมาแล้ว 

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #11 on: February 16, 2008, 02:49:51 PM »

แล้วAxel accelerator ใส่สำหรับเพิ่มทรัพยากรมิสติคบนมือ เป็นไงฮะ?

Pages: [1]
  Print  

Jump to: