Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:19:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2 3  All
  Print  
Author Topic: ++แหวกแนว++ ทำไมต้องโหนกระแส ฝูงด้วง มาแว่วววววว~~ ~  (Read 20619 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« on: February 13, 2008, 01:52:11 AM »

กระแสช่วงนี้ ใครก้อจัดแต่เด็ค 7 ปี เซราฟมั้ง มิกกี้มั้ง ไมตี้มั้ง แล้วทำไมเราต้องเหมือนใคร ฉะนั้นมาจัดเด็คด้วงกันดีกว่า

Malachite Beetle      4      MVP ประจำเด็คครับ ตบๆๆๆเข้าไป ม่ะตาย เราจะโต 30 บาทครับ

Sapphire Beetle       4       อันคอม 5 บาทที่จำเป็นที่ต้องมีในเด็คครับ ช่วยทั้งในการเร่งซีลในการตั้งตัว รวมทั้งช่วยให้ Bug Tamer ลดค่าใช้สกิลด้วยครับ

Tiger eyes Beetle     4      ตัวเร่งระบายซีลบนมือ + at ได้ 1 เทิร์น 30 บาท

Jade Beetle              4      ชาแมนของเหล่าแมลง จั่วไม่จำกัดครั้งต่อ subturn อีกทั้งตายจากสนาม สามารถนำพรรคพวกจากมือมาช่วยทำเกมต่อได้อีกด้วย 20 บาท

Lapis Lazuri Beetle    2      ตัวเร่งซีลตัวที่ 2 ของเด็คครับ เลือกได้เลย 3 ใบบนใบไหนก้อได้  10 บาทครับ  แรร์ถู๊ก ถูก

Garnet Beelte           2       อันดีนของเหล่าแมลง  10 บาท

Kate, the Bug Tamer   2    Tamer  1 เดียวในเด็คที่ช่วยให้แมลงของเราเก่งกาจ ขึ้นมาทันใด  30 บาท

Emerald Beetle          2      ตัวเร่งซีลอีก 1 ตัว รวมทั้งตัวช่วยชีวิต Kate ให้ตายยากตายเย็น ยิ่งขึ้น 5 บาท

Obsidain Beetle         1       อาวุธลับ ที่ไว่ฆ่า Seal พลัง K 20 บาท

มิสติก -  สามัญทั่วไปเลยครับ เพิ่ม Quintus Tuba ผี( เทพ )  แมลง 2 ใบครับ

วิธีการเล่น  ม่ะยากครับ ตั้งได้ม่ะไหร่  Start  ตีครับ ตีตั้งแต่ต้นเกมส์ ยันท้ายเกมครับ หน่วยทะลุทะลวง ได้แก่  ด้วงดำ Malachite ครับ  ตายขุดๆๆ  ขุดได้เองม่ะเท่าไหร่ ยังมี Kate ช่วยขุดอีกรอบ เจอพลัง K จัดๆ   หมดหนทาง ก้อเอา Obsidian มูฟตีเอาครับ  ถ้าว่างจัดๆ เอา Kate ขี่ Tiger eyes ตีข้ามไลน์ได้ครับ สู้ม่ะได้ ค่อยเอา Emerald  วิ่งหนีเอา ^  ^

จุดอ่อน  -   เด็คที่ all จัดๆ ครับ เด็คป๊อด กะเด็คที่ใส่ตาผีครับ ม่ะรู้จะป๊อดไร กะนักกะหนา 

เหอๆ  เด็คเล่นง่ายๆ ถูกๆ ม่ะแพงครับ   

น้อมรับ คำติชมครับ  ^  ^   ขอบคุณครับ

« Last Edit: February 13, 2008, 02:14:15 AM by พี่พันครับ » Logged

Panther
Member

Email
« Reply #1 on: February 13, 2008, 01:59:11 AM »

ผมว่า kate ๔ ไม่ดีหรอ คับ

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: February 13, 2008, 02:01:06 AM »

โอ้ เด็คดีราคาถูก ต้นตำรับ เด็ค ด้วง ตัวจริงลงมาโพสเองเลยนะเนี่ย

อืมเป็นเด็คที่เก่งมากและราคาถูกด้วย ยิ่งถ้าเป็นเด็คที่ เน้นตีธรรมดา จะรู้เลยว่ามันตายยากมาก ตาย ลง ตาย ขุด เสิจ บินให้ว่อน น่ารำคาญเหมือนแมลงสาบยังไงยังงั้น ยิ่ง ถ้าเป็น Step พี่พันแล้ว  แมลงน่ากลัวโคตรครับ ตายเดี๋ยวก็มาใหม่

Malachite Beetle      กับ Tiger eye beetle  Jade Beetle นี่ตัวแสบเลยครับ

พวกยืนหลังๆระวังเผลๆโดน Kate ตุ๋ยเอานะครับ แก้หมด mp เต็ม  0 ลากลง  

จุดอ่อน  -   เด็คที่ all จัดๆ ครับ เด็คป๊อด กะเด็คที่ใส่ตาผีครับ ม่ะรู้จะป๊อดไร กะนักกะหนา 

เหอะๆ แค้นเคืองอะไรมากหรือเปล่าครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #3 on: February 13, 2008, 02:02:35 AM »

พอพูดถึงแมลงตอนนี้ นึกถึงแต่ Abaddon แฮะ ด้วงก็เก่งดี .... อืมม์

Member

Email
« Reply #4 on: February 13, 2008, 02:08:11 AM »

ผมว่า kate ๔ ไม่ดีหรอ คับ

kate  4  มานก้อดีอ่ะครับ  เหมาะสำหรับ คนที่เล่น kate เป็นหลัก ส่วนแนวผมเน้น ด้วงเป็นหลักอ่ะครับ ตั้งตัวได้ง่าย ตีได้ง่ายกว่า จั่วได้ง่ายกว่า

แล้วแค่ชอบอ่ะครับ ^ ^

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #5 on: February 13, 2008, 02:42:02 AM »

ดูๆเหมือนจะธรรมดานะคนมองผ่านๆจะว่าไม่เก่งแน่นอน
แต่ถ้าลองมาเล่นด้วยแล้วก็คิดว่าติดอันดับเมต้าครับ

มุข 2ตุ๋ยแล้ว0หนีนี่น่าเกลียดมาก
หลังๆเคทจะชุบมาลาไคท์แอท12-13ตีไปตายเองแล้วขุดเพื่อนมาอีกทีน่ากลัวมากๆ

แต่ช่วงนี้อาจมีของแสลงเยอะหน่อยเจอURIELนี่เก็บเดค

Member

Email
« Reply #6 on: February 13, 2008, 02:47:54 AM »

ดูๆเหมือนจะธรรมดานะคนมองผ่านๆจะว่าไม่เก่งแน่นอน
แต่ถ้าลองมาเล่นด้วยแล้วก็คิดว่าติดอันดับเมต้าครับ

มุข 2ตุ๋ยแล้ว0หนีนี่น่าเกลียดมาก
หลังๆเคทจะชุบมาลาไคท์แอท12-13ตีไปตายเองแล้วขุดเพื่อนมาอีกทีน่ากลัวมากๆ

แต่ช่วงนี้อาจมีของแสลงเยอะหน่อยเจอURIELนี่เก็บเดค

งั้นก้อตี จนกว่าจะม่ะมี แสง/ดีไวน์ ในสนาม อ่ะครับ  เอาออกไชร์นยากซะด้วย T________T

เอาน่า ซินก้อจ่าย 0 มา 2 ปีกว่าๆล่ะ ขอทีด้วงมั้ง ^ O ^

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #7 on: February 13, 2008, 03:28:13 AM »

แรร์มนุษย์หล่น 
สรุปว่าเน้นที่ตัวด้วงสินะครับ เพราะด้วงลม0ย้ายไลน์ กับ Kate น้อยมาก

ว่าแต่แนวนี้กับแนวใส่ Kate 4 ด้วงลม 4 ไปใส่ ด้วงมืดทั้งหลายน้อยๆ แทน

แนวไหนมีข้อดีข้อเสียยังไงครับ

Member

Email
« Reply #8 on: February 13, 2008, 03:49:09 AM »

สรุปว่าเน้นที่ตัวด้วงสินะครับ เพราะด้วงลม0ย้ายไลน์ กับ Kate น้อยมาก

ว่าแต่แนวนี้กับแนวใส่ Kate 4 ด้วงลม 4 ไปใส่ ด้วงมืดทั้งหลายน้อยๆ แทน

ข้อดี - ข้อเสีย

คงอยู่ที่ kate  ตายแล้วตายเลยครับ ขุดยากกว่า ด้วง

สายด้วงตีได้จั่วครับ

สายด้วงตีได้ตั้งเทิร์นแรก at 11+

สายด้วงม่ะค่อยกัวตายงับ

สาย Kate มานประคบประหงบไปนิด

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #9 on: February 14, 2008, 12:24:17 AM »

ใส่พวกด้วงมาลาไคท์มากๆเกมจะลื่นกว่ามีทั้งจั่วทั้งตั้งทั้งกดดันเกม

เคทตายยากมากอยู่แล้ว(0เปลี่ยนไลน์)แต่หากขึ้นมาแรกๆจะตายง่ายแทน

•StarwarS•
Member

« Reply #10 on: February 14, 2008, 12:32:01 AM »

ศึกษาไว้หน่อย ..

[Valentino]
Member

« Reply #11 on: February 14, 2008, 12:42:30 AM »

เจอพลัง K จัดๆ   หมดหนทาง ก้อเอา Obsidian มูฟตีเอาครับ

เดี๋ยวเจอ ยาฆ่าแมลง(cadmus)แล้วจะหนาว
เสียทรัพยากรณ์หมด

sarun222
Member

Email
« Reply #12 on: February 14, 2008, 01:35:04 AM »

เป็นเด็คดีที่ครับ

ถูก เเรง ด้วย

เเบบนี้ผมล่ะชอบบบ

Lightning9
Member

« Reply #13 on: February 14, 2008, 02:12:42 AM »

เด็คนี้โหดจริงๆครับ เทรินแรกลงมาก็ตี ไม่มีไรทำก็ตี ตีอย่างเดียวเลย

ตายแทบไม่เสียไรเลย พอตีไป Malachite ตายเรื่อยค่อยเอา kate ขุดมาตีใหม่อันนี้โหดร้ายมากๆ 

แต่ก็นะ แพ้ออลจริงๆครับ ออลทีนี่ shrine แทบเต็ม เวล 2 หมดหนิเนอะ 

Member

Email
« Reply #14 on: February 14, 2008, 02:19:17 AM »

ความน่ากลัวของเดคนี้คือการไม่เสียทรัพยากรฟรีและสามารถวนกลับมาใช้ใหม่ได้นี่แล
(มาลาไคท์บีเทิล)

Tieria Erde
Member

« Reply #15 on: February 14, 2008, 02:24:04 AM »

แต่ บางทีออลไปก็ตายเอง นะ - - ประมาณ ว่าปล่อยตาย แล้วตบ คืน หนู โดนมาแว้วว >.<

ถ้าให้ดีเป็นใส่หนังสือ กะ โฮลี่เซน1 ไป (ซึ่งปกติผมก็ใส่แมร่งทุกเดคเลย)  จะดีกว่าอ่ะครับ

คนที่เล่นแมลงก็จะพูดว่า   "งานเข้าแล้วครับ"

แต่โดย รวม เป็นเดค ที่ต้นทุนต่ำแต่เล่นได้ดีอยู่ (อยู่ที่คนเล่นด้วยนะครับ)

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #16 on: February 14, 2008, 02:25:06 AM »

พี่พันๆๆๆๆ
ลูกตาๆๆๆๆๆๆๆๆ
เจอแล้วแก้ไงล่ะครับเซ็งลูกตานี่หละ
เคยเล่นแมลงเหมือนกันเจอไอ้ใบนี้เข้าไปเซ็งเลยว่ะ
บอกไปเลยยอม
« Last Edit: February 14, 2008, 02:27:00 AM by -=[Lao Hu]=- » Logged

Member

Email
« Reply #17 on: February 14, 2008, 02:26:29 AM »

พี่พันๆๆๆๆ
เจอแล้วแก้ไงล่ะครับเซ็งลูกตานี่หละ

MOVE'EM UP
มูฟ----เลยงับ

555+

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #18 on: February 14, 2008, 02:29:49 AM »

พี่พันๆๆๆๆ

MOVE'EM UP

555+
ฟูกิลิส แมลงผมว่าจะโมมิสติกและครับ
วัชระ2 Jugging2 -*-

Member

Email
« Reply #19 on: February 14, 2008, 07:15:34 AM »

พี่พันๆๆๆๆ

MOVE'EM UP

555+
ฟูกิลิส แมลงผมว่าจะโมมิสติกและครับ
วัชระ2 Jugging2 -*-

วัชระก่อนผ่านอ่ะครับ ม่ายก้อมีวิธีแก้ใหม่

เร่งกองซีลให้หมด ทีนี้เค้าก้อม่ะมีกองให้ตาผรได้เปิดล่ะ -   -  a

กะวิธีที่ 2 ดอง Kate ไว่บนใบบนสุดกองงับ     T_____T

SMN Collector
Judge
Member

Email
« Reply #20 on: February 14, 2008, 02:55:20 PM »

มันคือ แมลง(สาบ) นี่เอง

Eye of providence แก้ได้ด้วย Lapis Lazuli beetle จัดฉากรอไว้

Uriel แก้ยากกว่านะผมว่า

ปล. ส่วนตัวแล้วชอบเด็คนี้มาก แต่ไม่อยากเล่นด้วย เพราะเหมือนเราปวดหัวอยู่คนเดียว

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #21 on: February 14, 2008, 02:59:47 PM »

โฮ่ๆ เด๊ค แมลง อัญมณี  เด็คนี้ ถ้าคนอื่นเล่นผมเฉยๆนะ ถ้าพี่พัน เล่นนี้จะปวดหัว กดดัน มาก พี่แกหลับหูหลับตาตี

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #22 on: February 14, 2008, 03:07:18 PM »

โฮ่ๆ เด๊ค แมลง อัญมณี  เด็คนี้ ถ้าคนอื่นเล่นผมเฉยๆนะ ถ้าพี่พัน เล่นนี้จะปวดหัว กดดัน มาก พี่แกหลับหูหลับตาตี

เข้าใจเรียก นึกถึงพวกสัตว์อัญมณียุกิเลย
แต่ของ smn เรามาก่อนด้วย หึหึ 

แมลงอัญมณี

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #23 on: February 14, 2008, 08:49:09 PM »

เก่งดีครับเเต่ใส่เเมลงกระตุกนี้อีกดีไหมครับ    ???

SealSoul
Member

Email
« Reply #24 on: February 14, 2008, 10:18:25 PM »

ผมก็เล่นเดคแมลงอยู่ อยากลองใส่

ดู
ยังไม่เคยลองเลยครับ อยากถามว่าน่าใส่ไหม

supavit1
Member

« Reply #25 on: February 14, 2008, 11:14:10 PM »

ผมก็เล่นเดคแมลงอยู่ อยากลองใส่

ดู
ยังไม่เคยลองเลยครับ อยากถามว่าน่าใส่ไหม

วันนี้ที่โรงเรียนผมเอาเด็กแมลงเพื่อนมาโมใหม่
แล้วใส่ตัวนี้อะ
บักเทเมอ+ข้ามไล+2ที

maB evoL
Member

« Reply #26 on: February 15, 2008, 07:16:24 PM »

แมลงเทพๆๆๆ
เล่นอยู่ 

gunjung
Member

« Reply #27 on: February 20, 2008, 01:59:39 AM »

มิสติกมะใส่cry form tomb/dark lowหรองับ

frosato
Member

Email
« Reply #28 on: February 20, 2008, 02:09:04 AM »

แพ้ ออ มากมาย 555+

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #29 on: February 20, 2008, 02:30:18 AM »

ดู

เมือ่ก่อนเคยให้ Cyclone Contender ขี่ ตบ 4 ทีข้ามไลน์ มันส์มากมาย

Pages: [1] 2 3  All
  Print  

Jump to: