Summoner Master Forum
September 30, 2024, 01:30:16 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ตัวเลือกเด็ค Aom  (Read 2753 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
superman202
Member

Email
« on: February 13, 2008, 12:39:11 AM »

คือจากที่พี่เขามีการเปรียบเทียบการ์ดบางใบไปอ่าคับ

แล้วไปเจอพระถังซัมจั๋ง(จำชื่อไมได้ขอโทษครับ)มันจะโหดมากถ้าอยู่ในเด็คออม

แต่จากอบิลิตี้แล้วคล้ายๆออมลมเลยไม่แน่ใจว่าจะหามาใส่ดีมั้ยครับช่วยแนะนำติขมทีครับ

ปล นี้เด็คผมน่ะ

ดิน 4
น้ำ 4
ลม 2
ไฟ 2
มืด 4
แสง 2
*เอ็มเบออินเม็ม 4
*เอาเอ็มเบอออกแล้วใส่วาคลาย 2 (เอาไว้ให้ออมไฟ+แล้วไล่ตบ)
*ใส่พระถังซำจั๋ง

ขอบคุนทุกคำแนะนำติชมครับ

ใช้ภาษาไม่เข้าใจขออภัยมาน่ะที่นี้ด้วย

maB evoL
Member

« Reply #1 on: February 13, 2008, 12:43:34 AM »

ตัวอารายฟะ ไอ้ พระถังซัมจั๋ง
ใส่ มิคาเอล เยย 

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #2 on: February 13, 2008, 12:45:06 AM »

เอาออมลม คอมแล้วแอบไว่ df  จะปลอดภัย กว่าไหม ครับ ?

ส่วนแอมเบอร์ ลองเปลี่ยนนี่ดูไหม ครับ ได้จั่วด้วย

Balbatos Island Siren
Type: beast musician Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: uncommon
At: 4 Df: 4 Sp: 5 Element: wind
+[Any Element] Sonic Wing At 7 Mp 1
+[Musician] Alluring Melody At 9 Mp 2
NULL
Skill:
NULL
Ability:
ตราบเท่าที่ Balbatos Island Siren รวมร่าง เมื่อ [Musician] ฝ่ายเราใช้ Skill สำเร็จ เราสามารถจั่วการ์ด 1 ใบ (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้งใน 1 Subturn)
เมื่อ [Musician] ใช้ Skill เราสามารถให้ [Musician] ใบนั้น At +1 Df +1 / 1 Turn (Df Line) (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้งใน 1 Subturn)
Illustator: Thanarat Supawita
Version: Neo Prophet Extended
Verno: 100

ohm13
Member

Email
« Reply #3 on: February 13, 2008, 12:54:15 AM »

ผมว่าBalbatos Island Siren นับเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้ทีเดียวครับ
ลมถ้าใส่ ผมว่าน่าจะใส่werecat bandit+POFไว้ก็ไม่เลวครับ(ไว้หาapollo)
ส่วนไฟอาจจะไม่ต้องใส่ก็ได้ครับ

ปล.ใส่มิคาเอลไว้ยืนซักใบก็ได

เด็คที่ผมเล่นก็มี
AOM
น้ำ 3
มืด 2
ลม 3
ดิน 4
แสง 1
น้ำ(lvl 1) 3

Balbatos Island Siren  3
werecat bandit 4
The prist of felasia 1
Archangle Michael 1

มิสติกก็ เพิ่ม apollo

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #4 on: February 13, 2008, 01:11:54 AM »

Amber เด็กออก ใส่ Lyriel

ทำไมต้องคอมยืน ในเมื่อมี Aom ดิน

คอม Amber เด็คไป จะไปเต็มประสิทธิภาพได้ยังไง

ถ้าเล่นกับ Balbathos แล้ว Mp เหลือ ก็ยังใช้จั่วได้ด้วย

gb_seaoer
Member

« Reply #5 on: February 13, 2008, 01:28:53 AM »

พระถังซัมจั๋ง คงต้องการหมายถึง the Migthy Angel ล่ะมั้งคับ

ส่วนตัว ผมว่า ควรมี Balbatos กะ Lyrel

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: February 13, 2008, 01:31:27 AM »

พระถังซัมจั๋ง คงต้องการหมายถึง the Migthy Angel ล่ะมั้งคับ

ส่วนตัว ผมว่า ควรมี Balbatos กะ Lyrel

คนนี้ครับ 

แต่ท่านคนนี้ต้อง คอมแล้วยืน แอทไลน์ นะครับแล้วเหล่าทวยเทพของเราก็จะใช้สกิลได้โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง   

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: February 13, 2008, 01:53:19 AM »

คนนี้ครับ 

แต่ท่านคนนี้ต้อง คอมแล้วยืน แอทไลน์ นะครับแล้วเหล่าทวยเทพของเราก็จะใช้สกิลได้โดยไม่ต้องตรงตามเงื่อนไขการรวมร่าง   

At 10 ยืน

สดไปหน่อยมั้ง 

Panther
Member

Email
« Reply #8 on: February 13, 2008, 01:58:05 AM »

คนนี้ครับ 

At 10 ยืน

สดไปหน่อยมั้ง 

เหมือนพระถัง จิงๆ ล่วยๆ

เห็นด้วยครับ at 10 ใน เดค ตั้ง  ผมว่า ตาย แหน่ๆ

gb_seaoer
Member

« Reply #9 on: February 13, 2008, 02:00:07 AM »

เพล้ง ! แรงๆ ที่แท้ก็ใบนี้นี่เอง เหมือนจริงๆด้วยแฮะ ตอนแรกอ่าน ความสามารถคล้ายๆ ออมลม เลยไปนึกถึงว่าเอาซีลเข้ามาในสนามซะนี้

อุ๊ย อ๊าย อาย  หน้าแตกอย่างแรงเลย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #10 on: February 13, 2008, 02:28:24 AM »

พระถังซัมจั๋ง 

ใครเริ่มตั้งฉายานะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: