Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:23:55 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Rachoyu ช่วยดูทีครับ  (Read 2020 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
KaloWaneblee
Member

Email
« on: February 10, 2008, 05:20:03 AM »

General Rachoyu       3   ตัว   จอมทัพทมิฬ โม่หวดอยู่นั่นแหละ
Secret Weapon Master      4   ตัว   เจ้าแม่ขุดของ
Black Vertebra Therion      3   ตัว   โม่ - at3 ให้ชาวบ้าน
Cursed Knight from the Abyss   3   ตัว   หวดชนะโม่ตาม lv ตัวนั้น
Lazal Oracle         4   ตัว   โม่ดูชะตาชีวิตตัวเอง
Fidelma, the Prophet’s follower   2   ตัว   โม่เข้าสนาม ยิงมิสติก
Abysmal Centaur      3   ตัว   หวดข้ามไลน์ตี 2 ทีด้วย
Night Troian         4   ตัว   โม่เอามิสติกขึ้นมือ

จัดปามานนี้พอได้มะคับ? เพิ่งหัดจัดอ่ะ

SefirozE
Member

Email
« Reply #1 on: February 10, 2008, 06:12:43 PM »

เน้น ซีลตกไชน์ จากกองแล้วเกิดผล จะดีกว่า ครับ

Secret Weapon Master      เอาออก

Black Vertebra Therion  4 ตัวเลย

Cursed Knight from the Abyss  จะเอามาแข่งโม่กะราโชหรอครับ ราโช โม่โดน แล้ว ไม่ค่อยได้ไรงับ

Fidelma, the Prophet’s follower 4 เลยครับ

ใส่  พาราดิลิออส  ไป สัก 2 ตัวก็ดีครับ เอา มาตีแล้วโม่ เคียว ตกไชน์

Valencia ไปสัก 2 ก็ ดี

Rainboe fish ไปสัก 2 ตัว ตกไชนื แล้ว ฟรีส

ไรปามานมี้อ่ะครับ

แต่ที่ขาดไม่ได้ นี่ คือ เบเรียล อ่ะ ครับ 3-4 ตัว

KaloWaneblee
Member

Email
« Reply #2 on: February 11, 2008, 04:47:17 AM »

ขอบคุนคับ แล้วจาลองจัดดู ^^

jay555
Member

« Reply #3 on: February 11, 2008, 09:18:40 PM »

เน้น ซีลตกไชน์ จากกองแล้วเกิดผล จะดีกว่า ครับ

Secret Weapon Master      เอาออก

Black Vertebra Therion  4 ตัวเลย

Cursed Knight from the Abyss  จะเอามาแข่งโม่กะราโชหรอครับ ราโช โม่โดน แล้ว ไม่ค่อยได้ไรงับ

Fidelma, the Prophet’s follower 4 เลยครับ

ใส่  พาราดิลิออส  ไป สัก 2 ตัวก็ดีครับ เอา มาตีแล้วโม่ เคียว ตกไชน์

Valencia ไปสัก 2 ก็ ดี

Rainboe fish ไปสัก 2 ตัว ตกไชนื แล้ว ฟรีส

ไรปามานมี้อ่ะครับ

แต่ที่ขาดไม่ได้ นี่ คือ เบเรียล อ่ะ ครับ 3-4 ตัว

วาเลนเซียอ่านะ ถ้าเกิดราโชตบแล้วไดก้อคือทำลายได้แค่ใบที่อยุ่ในสนามก่อนตบ มานจะไม่ดี แนะนำให้ทำตามนี้คับ
Genaral Rachoyu *3
โพซิเนรอส *2
ซิน ไฟ *4
วาเลนเซีย *4
ฟิเดลมา *4
เรนโบฟิช *2
บาเรียล *2
เทอเรี่ยน At-3 *4
Mystic
เคียวราโช *2 (เพื่อนผมมี 1 ยังชนะ)
อนูบิส *2(เอาโพสิเนรอสพลีชีพ หรือลากฟรีสเล่น เรียก ฟิเดลม่าๆ หรือลาก -3 ก้อได้)
ฟอลเลนโซล *2 (นับว่า 3 - 4 ใน 1 เลย ฟรีส เผา At- )
ฟอลเลนสเปล *2 (เอาไว้ลากเคียวราโช อนูบิส หรือ ไว้เผาเล่นก้อได้)
+ทั่วไป

แนวทางการเล่น
พยายามให้ราโชขึ้นนะคับ ถ้าไม่ขึ้นก้ออย่างเพิ่งยอม เล่นไปก่อน อย่างน้อยก้ออาจจะมีซินไฟ ไว้โดดฟิเดลม่า ราโชสายลุยคับ เบาเรียลเพื่อนผมไม่ค่อยใช้เลย ส่วนมากจะโม่โดนแล้วลากอนูบิสต่อ ราโชก้อตบสดเลยคับ ไม่ต้องคอม ไรประโยชน์ ซินไฟไว้เผามิสติกการ์ด 0 เผา Inf !!! หรือเรียกพวกแล้วได้ แอท+1 ฟรีๆด้วย เด็คนี้โอกาสแพ้ก้อ ประมาน 80 20 20คือไชร์น 14 แล้วทำไรไม่ค่อยได้คับ แต่ 80 คือลุยเร็วเขาตั้งไม่ทันจนเค้ายอมแพ้ครับ ส่วนเวลาจะเผาก้อไม่ต้องกลัว มีซินไฟ หรือเคียวในไชร์นก้อสบายแล้วคับ ราโชตบอย่างเดียว
« Last Edit: February 11, 2008, 09:35:33 PM by jay555 » Logged

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #4 on: February 11, 2008, 09:38:19 PM »

[แนวทางการเล่น
พยายามให้ราโชขึ้นนะคับ ถ้าไม่ขึ้นก้ออย่างเพิ่งยอม เล่นไปก่อน อย่างน้อยก้ออาจจะมีซินไฟ ไว้โดดฟิเดลม่า ราโชสายลุยคับ เบาเรียลเพื่อนผมไม่ค่อยใช้เลย ส่วนมากจะโม่โดนแล้วลากอนูบิสต่อ ราโชก้อตบสดเลยคับ ไม่ต้องคอม ไรประโยชน์ ซินไฟไว้เผามิสติกการ์ด 0 เผา Inf !!! หรือเรียกพวกแล้วได้ แอท+1 ฟรีๆด้วย เด็คนี้โอกาสแพ้ก้อ ประมาน 80 20 20คือไชร์น 14 แล้วทำไรไม่ค่อยได้คับ แต่ 80 คือลุยเร็วเขาตั้งไม่ทันจนเค้ายอมแพ้ครับ ส่วนเวลาจะเผาก้อไม่ต้องกลัว มีซินไฟ หรือเคียวในไชร์นก้อสบายแล้วคับ ราโชตบอย่างเดียว

[/quote]เอ่อ....ขอเเก้หน่อยนะครับ เพื่อนผมมันโพสเด็คที่ผมเอามาเล่นครับ บาเรี่ยลใช้เยอะเลยครับ

SefirozE
Member

Email
« Reply #5 on: February 12, 2008, 01:15:46 AM »

เบเรียล ยังไงก็ต้อง 3-4 ครับ ใช้เยอะเพราะ ไชนใกล้เต็มสามารถชุบ ตัวที่ที่อบิลิตี้ตกไชน์จากกองการ์ดได้

ให้ราโชมาโม่แล้วใช้ใหม่

Pages: [1]
  Print  

Jump to: