Summoner Master Forum
September 29, 2024, 03:21:04 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: กลับมาได้รึปล่าววว .. กลับมาหาช้านนนทีได้ไหม .. หลังโดนรี .. การกลับมาของทวยเทพ  (Read 3097 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
gb_seaoer
Member

« on: February 10, 2008, 04:07:45 AM »

ตอนแรกที่จะจัดเด็คนี้คือ ไม่อยากโละ Kyrie AoMดิน จึงโมใหม่ และเพื่อให้เหมาะกะยุคสมัยนิดส์นึง คือจะผสานเข้ากับ การ์ด 7 ปีสารพัดประโยชน์
มาช่วยดู ติ ! ชม !! กันด้วยน่อ อย่าให้มันเงียบเหงาเลย หุๆ

Seal

Light
2 x Kyrie Eleison
1 x Archangel Michael
1 x Gabriela, Gregory's Guardian Angel
2 x Amara, the Angel of Cups
1 x Harfariel, the Angel of Music
4 x Pyrus Calleryna Fairy
1 x Pecca Ignorantia, the Sin of Ignorance
2 x Light Guardian Ninja
1 x White Wiser Girl

Earth
4 x Bratschel, the Angel of Music

Fire
1 x Jessica, Gregory's Guardian Angel

Wind
2 x Archangel Gabriel
1 x Parrot Broadcaster

Water
1 x Angel of Wartear
1 x นักเวทย์หญิง

Mystic
รู้ๆกันอยู่ ร่าย 4-5 ทั้งหมด

หน้าที่ของแต่ละใบ
Kyrie Eleison : คงไม่ต้องบอกกันมากเพราะเธอมีหน้าที่ปั๊มอย่างเดียวคับ
Bratschel : ตัวตีที่เหนียวที่สุดแล้วมังครับ เพราะยกเลิกMystic, Abillity แถม มี 4 ชีวิต !!
Michel : ยืน ยันครับ เอามาเติมเต็มส่วนที่หายไปของ Kyrie ท่านผู้นี่ใหญ่ได้ใจมัก
Jessica : ตัวตีเลยครับ โหดจริงๆ เพราะเธอ บวกแล้ว ยังยกเลิกมิสติกอีก
Gabriel : ทำหน้าที่เรียกการ์ดต่างๆที่เราต้องการครับ ไม่ว่าจะซีล มิสติก เรียกได้หมด (ต้นเกมเรียก Kyrie ครับ)
Gabriela : ถูกเรียกครับ แล้วก็สกิลนั้น สุดยอดมาก จ่าย 2 นำ Divine ตัวใหญ่ๆ ร่ายยากๆเข้ามาได้ครับ
Harfariel : ถ้าเจอพวกใหญ่ด้วยมิสติก ก็ยิงเข้าไป ตู้มเดียวจอด หรือ จะยิงใส่ Amara ไว้ออล เนียนๆก็ได้นะคับ
Amara : ออล!! และ ยังมีสกิล สุดยอดด้วย ถ้าเราเจอเด็คสกิล แรงๆ ก็โยนคืนไปเลยครับ เราไม่กลัว
Pyrus : เด็คเราการ์ดแก้เน่าอยู่แล้ว ในเมื่อเป็นเช่นนั้นก็อย่าร่ายเลย หึๆ แล้วก็ ยังสามารถ Twinkling ได้แรงดีมากด้วยล่ะ
Sin แสง : ก็นะ เจอตัวใหญ่ๆ abillity น่ากลัว ก็จิ้มซะ
Light Guardian : ยิง !! หนึ่งเดียวเท่านั้น
White Wiser Girl : สารพัดประโยชน์ ทั้ง Dimension ทำเกม รักษา curse แก้เกม คุ้มมากๆครับ
Parrot Broadcaster : วน จั่ว ถูกเรียกจาก Gabriel
Wartear : เกนท์ครับ มิสติกเรา ร่ายหนักๆอยู่แล้ว
นักเวทย์ : เช่นเดียว กับ Wartear

การตั้งเกม

กรณีเริ่มก่อน
1. Kyrie + AoM ดิน ขึ้นแบบในฝันเลยครับ ก่อนผ่านปั๊ม เข้าเทิร์นปั๊ม ตี!!
2. AoM ดิน + Gabriel เรียก Gabriela หรือ Parrot แล้วผ่านครับเทิร์นหน้าก็เรียงซะ แล้วก็จ่าย 2 ลากได้ หรือ วน จั่ว
3. Michael ก็ลงไปเต๊อะ ใหญ่พอครับ

กรณีเริ่มหลัง
ก็คล้ายๆ เริ่มก่อน แต่เราโปรยได้เยอะขึ้น หรือถ้า ปั๊มตีได้ก็ทำเลยครับ เรามีหลายชีวิต
ถ้า ! Kyrie ไม่ขึ้น ก็ต้องพึ่ง Gabriel เรียงไว้รอเทิร์นหน้า หรือ เอา Michael ลงมายันได้ครับ

ทำเกม
หลักๆ ก็
1. ปั๊มตี !
2. Dimension curse
แต่ว่า เรามีตัวช่วยเยอะครับ ทั้ง Pyrus ที่ตัดมือฝ่ายตรงข้ามได้ดีทีเดียว และเพื่อสร้างความมั่นใจในการบุก เราก็ เกนท์ ก่อนครับ
อื่นๆ ก็มี Ninja ยิงมิสติกให้ มี White Wiser Girl ช่วยแก้เรื่อง curse แล้วก็ Sinแสง AoMแสง ครับ ไม่ต้องกลัว เรารับได้หลายสถานการณ์
บางคนอาจมองว่าอย่างละ 1 พูดเหมือน ขึ้นง่ายๆ แต่ไม่เป็นไร เรามี Gabriel คอยช่วยครับ

ปิดเกม
1. ปั๊มตี เรื่อยๆ เค้าก็ไม่ไหวล่ะครับ
2. ตีออล!! จาก Amara

ข้อดี
1. ตัวตีตายยาก เหนียว ครับ
2. มีการปิดจุดอ่อนในหลายๆด้าน เช่น curse, mystic, skill, abillity ซึ่งเด็คเรา ยกเลิกทั้งนั้น
3. มีตัวป่วนเกม สร้างความลำบากให้ฝ่ายตรงข้ามได้มาก

ข้อเสีย
1. มิสติกเราเน่าสนิทครับ
2. ออล ครับ อันนี้ไม่ได้ใส่ตัวมาแก้จริงๆ
3. เจอตัวใหญ่เร็วๆ เรายันไม่อยู่ อันนี้คงต้องยอมกันครับ

แนวทางการพัฒนา
1. Esmond, the Heaven Knight สามารถเช็คมือศัตรูได้ แล้วก็ เด็คเรา Angel เยอะครับ ตุ๋ยได้
2. Libera Me + Amber in Mem. อาจเปลืองที่ขึ้นหน่อย แต่เธอยิงได้แรงมากๆ ถึงจะ charge ได้แค่จากซีลเราก็เถอะ
3. Prince Shoutokutaishi มิสติกเรา ร่ายเกิน 3 ทุกใบอยู่แล้วครับ ใส่มาก่อกวนได้
4. Ariel หรือ Grass Dew อาจเอามาเปิดมิสติกก่อกวนทั้งหลายได้
5. Cheryl โปรโมใหม่ ก็สามารถเรียก Kyrie ได้นะครับ ออล เป็นด้วย แต่พลังอาจน้อยไปนิดส์นุง เออ กัน curse ให้ได้ด้วยนะ

ปล. ก็ตั้งใจทำออกมา ช่วยๆกัน ติชม ด้วยนาครับ แล้วก็ ขอบคุณล่วงหน้า อิๆ
« Last Edit: February 11, 2008, 01:57:48 AM by gb_seaoer » Logged

[Ā]ήĐў™
Member

« Reply #1 on: February 10, 2008, 07:47:36 PM »

ดูๆไปแล้ว เด้กนี้ก็น่าสนใจอยุ่แต่ว่า Kyrie โดนรีไป 2 นี่ก็ช้าลงไปเยอะเรย

T a S a k i L O @ b e '
Member

Email
« Reply #2 on: February 10, 2008, 07:49:14 PM »

ส่วนตัว โอเคแล้วคับ^^

comment สีเหลืองอ่านยาก

sarun222
Member

Email
« Reply #3 on: February 10, 2008, 08:49:36 PM »

ของผมเป็นเเบบนี้อ่ะครับ

Kyrie Eleison*2
AOM ดิน*4
จูมง*3
คารีนัน*1
Angel of Wartear*2
นินจาเผา*4
Pyrus Calleryna Fairy*3
Hill Thief*2
Samariel*2
ฟาริด*2

ของผมโอเคป่ะครับช่วยดูด้วยครับ

Panther
Member

Email
« Reply #4 on: February 10, 2008, 11:45:05 PM »

ดู ไปด มา เข้าท่า ดี เหมือนกัน นา อิอิ

ลอง m doll ซิ น่าร๊ากก

Mr.lightness
Member

« Reply #5 on: February 10, 2008, 11:57:11 PM »

ดู ไปด มา เข้าท่า ดี เหมือนกัน นา อิอิ

ลอง m doll ซิ น่าร๊ากก
นี่มันเด้กของทวยเทพ มะใช่หรอ อย่าให้จอมเทพเสียชื่อสิ
ผมแนะนำ Axel Accelerator น่าจะดีนะ เก่งดี ปลดอาวุธได้ จั่วได้ เวลาเรียงแล้ว 

gb_seaoer
Member

« Reply #6 on: February 11, 2008, 01:34:32 AM »

เกือบลืม ใครคิดว่ายันไม่ได้ ลอง Naomhia, the Heaven Knight ได้นะ ดิส บวกกระจาย แล้วใช้ AoM แสง ยิงยกเลิกมิสติก แล้วตีเข้าไปเลย ได้ศพแน่ๆ หึๆ

•StarwarS•
Member

« Reply #7 on: February 11, 2008, 01:37:08 AM »

Grabiel  อยู่ทุกเด้คละ - -*

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #8 on: February 13, 2008, 01:35:44 PM »

Grabiel  อยู่ทุกเด้คละ - -*

ดีตรง search หาของที่ต้องการได้อย่างทันใจนี่แหละ

Ξ ф EũĜęNie Ξ ф
Member

« Reply #9 on: February 13, 2008, 02:07:59 PM »

เกือบลืม ใครคิดว่ายันไม่ได้ ลอง Naomhia, the Heaven Knight ได้นะ ดิส บวกกระจาย แล้วใช้ AoM แสง ยิงยกเลิกมิสติก แล้วตีเข้าไปเลย ได้ศพแน่ๆ หึๆ

ศพเรา ใช่ หรือเปล่าค่ะ

banlungx
Member

Email
« Reply #10 on: February 14, 2008, 12:02:53 AM »

ศพเรา ใช่ หรือเปล่าค่ะ

Naoamhia ถ้าให้ ใช้สกิล ระหว่างที่คอมทริ้ปเปิ้ล จะ มี เอที 11 +กับใช้สกิลดิส ซึ่งสำหรับ เด็คนี้ จะทำให้ เอทีกลายเปน 11+8 ถึง 11+10 ได้ทราเฮินจะตียังต้องคิด แล้วแยกร่าง ตบในเทรินเรา เท่ากับจ่ายสกิล ไป 3 จ่าย ตี ไป1 เบ็ดเสร็จใช้ไป 4 ตีตอนแยกร่าง ที่ 7+8 หรือ 7+10 ได้ at ที่ 15 หรือ 17 แต่ df 7 เท่าเดิม....อืม....มีโอกาดเป็นศพ สูงแหะ รวมค่า ตีแบบไม่คอมยังเท่าพี่เย่ จ่าย 4 ตีเลยอ่ะ at ก็พอพอกัน แถมโดนหมุนก็ต้องยิงอีก อาจเป็น ศพก็ได้เนอะ

gb_seaoer
Member

« Reply #11 on: February 14, 2008, 01:27:28 AM »

เออ AoM แสงยิงยกเลิก ก่อนแล้วตีก็ได้ครับ ที่สำคัญเรามี Gain นะ สร้างความมั่นใจแล้วตีไปเลยก็ได้ หุๆ
หรือไม่ก็ Jessica ตีไป ได้บวกจากสู้อีกต่อ ก่อนตีก็ปั๊มซะหน่อยนึง หุๆ

ปล.อยากลองใส่ Promo ใหม่ หรือไม่ก็ Fairy Paladin แต่ไม่รุจะเป็นไง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: