Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:25:18 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: AOM & Michael Over Skill And Strong (Aomจับฉ่ายกะdivineฮาๆ)  (Read 2754 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
Petr-Boat
Member

« on: February 10, 2008, 12:00:16 AM »

AOM & Michael  Over Skill And Strong (Aomจับฉ่ายกะdivineฮาๆ)

deck นี้จัดมาแบบฮาๆครับ พึ่งจัดเสด  แบบเอาAomมาโมกับมิคาเอลและพวกdivineเล่นๆ
กะให้ตัวยืนขึ้นไวๆ  จะได้ไม่โดนตีง่ายๆ และรอAOMทั้งจัดการ

Kastanetriel,The Angel Of Music(น้ำ) *4

Hafariel,The Angel Of Music(แสง) *2

Gitarriel,The Angel Of Music(มืด) *4

Flotecel,The Angel Of Music(ไฟ) *2

Bratschel,The Angel Of Music(ดิน) *4

Anheftiel,The Angel Of Music(ลม) *3

Arcangel Michael *2

Gabriela,Gregory's Gvardian Angel *1

Fairy Paladin*1

Samariel,Isha's Guardian Angel*1

Thronum*1

เด๊กนี้ที่ลองจัดมาเล่นๆเพราะ Aom สกิลอะไรโหดมากๆ แต่ตั้งช้า และตัวยืนขึ้นไม่เร็ว  ถ้าturnแรกaomดินไม่ขึ้นนี่...

การเล่นของAOMคงรุอยู่ว่าเปนไง  เรามาดูตัวเสริมดีกว่า

1.มิคาเอล  เอามายันให้อยู่และคอยตี เพราะว่า ถ้ามีบรัทเชลยืนแล้ว4 ใส่มิคาเอลไปอีก2 เป็นมีตัวยืนเยอะ โอกาศขึ้นมายันสูง

2.Gabriela,Gregory's Gvardian Angel เอาไว้ร่ายดีไวน์ค่าลงสูงๆ

3.Fairy Paladin  เด๊กAOM divineทั้งเด๊กอยู่แล้ว  ดังนั้นก็ทำให้at+เยอะ

4.Samariel เผื่อเอาไว้โดนตบเร็วๆ และตัวยืนขึ้นไม่ทัน  เราใช่Samariel ลดat ก็ได้

5.Thronum  หากเราเจอเด๊กที่สกิลแรงๆ หรือAtเยอะเพราะability เราก็ใช้ตัวนี้หยุดได้ยามต้องการ

อันนี้ผมลองจัดมาเล่นๆ ติชมด้วยคร้าบบบบ

Pecca_King-The_Sin-Lord
Member

« Reply #1 on: February 10, 2008, 12:07:06 AM »

ก็ดีนะเพื่อน แต่ว่าระวังพวกที่เดธตัวใช้สกิล หรือทำให้เสียสกิลตลอดด้วยนะ เพราะว่าเด็คนี้ยกเลิกแค่เคิส แต่ไม่ยกเลิกสกิลกับอบิ(ยกเว้นบัทเชล) แต่โดยรวมถือว่าโหดมาก และหากใส่ตัวหยุดสกิลหรืออบิไว้กันมิคาเอลจะโหดมั่กๆ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #2 on: February 10, 2008, 01:00:31 AM »

แล้วจะใช้อะไรรองคอม

แนะนำ Lyriel , the Angel of Music

เอาแต่ละตัวมาคอมกันเอง หมดประโยชน์หมด

gb_seaoer
Member

« Reply #3 on: February 10, 2008, 01:27:54 AM »

ถูก !! นะครับ เพราะว่าๆ ส่วนใหญ่ AoM จะเก่งต้อง ขี่ AoM กันเอง ซึ่ง AoM St.2 เป็นตัวรองชั้นดีเลยล่ะครับ

Petr-Boat
Member

« Reply #4 on: February 10, 2008, 01:31:34 AM »

แล้วจะใช้อะไรรองคอม

แนะนำ Lyriel , the Angel of Music

เอาแต่ละตัวมาคอมกันเอง หมดประโยชน์หมด

ถูก !! นะครับ เพราะว่าๆ ส่วนใหญ่ AoM จะเก่งต้อง ขี่ AoM กันเอง ซึ่ง AoM St.2 เป็นตัวรองชั้นดีเลยล่ะครับ

ขอบคณสำหรับคำแนะนำนะครับ  และถ้าใส่Lyriel , the Angel of Musicเข้าไปควรใส่กี่ใบ และ ควรเอาอะไรออกดีอะครับเพราะต้องการให้ครบ25ใบพอดี

RaJiNaJa
Member

Email
« Reply #5 on: February 10, 2008, 02:35:51 AM »

จัดคล้ายๆเพื่อนผมเลย

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #6 on: February 10, 2008, 04:07:47 AM »

คือเด็ค AOM + Divine ใหม่ๆ นั่นเอง

พวก Divine ที่เข้ามา search น่าใส่ divine ที่ search ได้เผื่อเข้าไปให้คุ้มก็ไม่เลวนะครับ

ผมว่า AOM ไฟไม่ค่อยน่าได้ใช้นะครับ ในทางปฏิบัติ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: