Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:21:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: มาช่วยกันบอกวิธีเล่น SMN ที่ทำให้ดูสนุกขึ้นกัน  (Read 6184 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: February 08, 2008, 12:53:07 AM »

ว่างนัก ตั้งซะเลย

ผมขอเสนอ 2 วิธีล่ะกันครับ

1. สำหรับผู้ที่ชื่นชอบความเร้าใจอย่างพวกเกม RPG
แนะนำให้ "อ่านชื่อท่า" ขณะที่โจมตีไปด้วย

ปัญหาเด่นชัด " อ่านชื่อโจมตีแปลกๆไม่เป็น = ='' เชื่อว่าหลายๆคนก็เป็นครับ อย่างเช่น ท่าโจมตีของ Libera Me "

2. สำหรับผู้อนุรักษ์ภาษาไทย
แนะนำให้ "ประกาศชื่อ + การทำงานของการ์ด เป็นภาษาไทย"

เมื่อสัปดาห์ก่อน เพื่อนผมเล่นเด็ค Andre ตบเข้ามา พร้อมประกาศว่า
" อังเดร กษัตริย์แห่งแอนดิซอง โจมตี (ไม่ได้ตามวิธีที่ 1 นะ) "
ผมก็เลยตอบกลับไปว่า
" ฟ้าผ่า "

จบครับ - -**

มีวิธีเล่นให้สนุกอะไรก็บอกๆกันเข้ามานะครับ 

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #1 on: February 08, 2008, 12:57:23 AM »

ลองตั้งแบบยูกิเลยซิครับ ให้เพื่อนหลายๆคนมาเป็นเหยื่อแสดงแทน

เช่นสั่งอังเดร โจมตี!!!ก็ให้มันวิ่งไปฟันครับ 55+

พอตบเสร็จฟรีซออล ก็ทำท่าหนาวกันเยอะๆ ฮ่าๆๆๆ

ปล.ใครบองทำแล้วส่งคลิปมาให้ดูด้วยครับ อยากเห็น อิอิ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #2 on: February 08, 2008, 01:02:44 AM »

น่าสนุกดีนะครับ

ผมว่าสำหรับผมแค่เล่นกับเพื่อนก็พอแล้วละครับ

เพราะแต่ละคนนี่มัน...

ไร้ซึ่ง...จริงๆ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #3 on: February 08, 2008, 01:08:44 AM »

อยากเล่นให้ได้อารมณ์ คงแปลชื่อท่าเป็นภาษาไทยนี่แหละนั่งมึนดีแท้โดยเฉพาะภาษาลาติน 555+

ส่วนใหญ่ผมก็ใช้แบบที่ 2 นะ ให้ความรู้ไปด้วย

•StarwarS•
Member

« Reply #4 on: February 08, 2008, 01:52:10 AM »

ลองตั้งแบบยูกิเลยซิครับ ให้เพื่อนหลายๆคนมาเป็นเหยื่อแสดงแทน

เช่นสั่งอังเดร โจมตี!!!ก็ให้มันวิ่งไปฟันครับ 55+

พอตบเสร็จฟรีซออล ก็ทำท่าหนาวกันเยอะๆ ฮ่าๆๆๆ

ปล.ใครบองทำแล้วส่งคลิปมาให้ดูด้วยครับ อยากเห็น อิอิ

ไอทำท่าหนาวนี่ฮาดีคับ

เอาไปประยุกต์เป็น

A: จ่าย 3 ตบ
B: 3  Cool Moon
A: ทำท่าหนาวสั่น
B:เปนไรฟระ
A: โดน Freeze -3-

bluenarciss
Member

Email
« Reply #5 on: February 08, 2008, 02:03:24 AM »

ถ้าโดนlast dance curseจะเป็นไงนะเนี่ย

Panther
Member

Email
« Reply #6 on: February 08, 2008, 02:05:02 AM »

หนอยๆ    นินทา ฉาน อีก แร้นนา 

แนะนำ ทุกวิธีครับ ฮา ทุก อัน

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #7 on: February 08, 2008, 02:06:16 AM »

ถ้าโดนlast dance curseจะเป็นไงนะเนี่ย

เต้นแร้งเต้นกา

ตอนเล่นไปก็ดิ้นไปด้วย - -*

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #8 on: February 08, 2008, 02:18:32 AM »

อยากเห็นคนเล่น Deck Dancer จัง  หุหุ

กฎใหม่ ถ้าซีล สั่ง Dance แล้ว ผู้เล่นไม่ Dance ด้วย อบิลิตี้ Dance จะไม่ทำงาน

Hypercube
Member

« Reply #9 on: February 08, 2008, 02:35:44 AM »

ถ้างั้นคงต้องเปิดเพลงประกอบไปด้วย เผื่อกระตุ้นอารมณ์

Stone Curse นี่ ก็นิ่งไปเลยใช่มะ

เจอ Medusa เข้าไป ไม่ต้องรักษา ปล่อยมันไว้งั้นแหละ แกล้งเพื่อน

Dimension นี่ก็ ไล่เพื่อนไปไกลๆ ก่อน แล้วไปเรียกมันกลับมา (มันจะยอมกลับมามั้ยเนี่ย)

ซักพักคงจะมีคนเดินมาถามเองแหละว่า "พวกเอ็งทำอะไรกันเนี่ย"

Sun Ce
Member

« Reply #10 on: February 08, 2008, 02:41:06 AM »

ไม่ต้องเล่นเมต้าครับ เอาเดคขำๆมาเล่น
แต่คงยาก

S_A_Y
Member

Email
« Reply #11 on: February 08, 2008, 03:52:22 AM »

อ่านชื่อท่าช่วยเพิ่มอรรถรสในการเล่นได้เยอะมากจริงๆ ครับ 

God of Guardian
Member

Email
« Reply #12 on: February 08, 2008, 07:40:56 PM »

เวลาจะลงการ์ดก็ประกาศชื่อการ์ดด้วย ไม่ใช่หยิบมาใช้เฉยๆ แล้วก็เวลาโจมตีก็ประกาศชื่อท่า หรือไม่ก็บรรยายการโจมตีซะหน่อย 

ปล.เห็นคนเล่นยูกิที่ร้าน แทบจะทั้งหมดจะใช้การ์ดอะไรก็เปิดใช้กันเฉยๆ ไม่พูดอะไรกันสักคำ ดูแล้วรู้สึกเบื่อแทน และก็รู้สึกไม่มีอารมณ์ร่วมในการเล่นเอาซะเลย 

omano
Member

« Reply #13 on: February 08, 2008, 08:57:19 PM »

ถ้า death curse ก็ให้เพื่อนกระโดดตึกตายเลยรึ ;D ล้อเล่นนะครับเเต่ก็สงสัย ผมว่าชื่อท่าอ่านก็ดีนะเเต่พวกนักวิทยาศาสตร์ คงอ่านนานน่าดู 

•StarwarS•
Member

« Reply #14 on: February 08, 2008, 09:57:22 PM »

ลองนึกถึงชายร่างโต 2 คน นั่งเล่นกัน แล้วีอกฝ่ายใช้ ชามเคิส 55+

ทำท่าประกอบ แล้วจะสยิว .. - -

Gunslinger
Member

Email
« Reply #15 on: February 08, 2008, 10:34:41 PM »

เอาไปใช้กะคู่ชิงชนะเลิศในงานGTครั้งต่อไปสิครับ เอาคนแต่งคอสเพลย์ไปแสดงซะเลย

Leonine
Member

« Reply #16 on: February 08, 2008, 11:24:22 PM »

ทำเสียงเอฟเฟคประกอบ เวลาโดยตีก็ร้อง อ๊าก เป็นต้น

~TheProFace~
Member

Email
« Reply #17 on: February 08, 2008, 11:26:14 PM »

ทำเสียงเอฟเฟคประกอบ เวลาโดยตีก็ร้อง อ๊าก เป็นต้น
แล้วถ้าตีตัวผู้หญิงละครับ ร้องอุ๊ยส์หรอ 55+

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #18 on: February 09, 2008, 01:07:51 AM »

ลองนึกถึงชื่อท่าของพวก Scientist ดู  พวกที่เป็นสมการอะ เช่น sigma F = ma (ถ้าตัวเล็กตัวใหญ่ผิดยังไง ต้องขออภัยด้วย เพราะไม่ได้เรียนวิทย์แล้ว ลืม)
เวลาโจมตีคงจะฮาใช่ย่อย ;D

gb_seaoer
Member

« Reply #19 on: February 09, 2008, 02:46:52 AM »

เวลาอ่านชื่อการ์ดก็ต้องเป็นไทยนะ เช่น Inquisition เป็น พิพากษา

High Priest of Ekk. เป็น นักบวชชั้นสูงแห่ง Ekk.

ปล. (ปลง) เวลาจั่ว ต้องก้มหน้า แล้วจั่วชูมือสูงๆ ทำแบบยูกิ แล้วบอกว่า รอบของชั้นจั่ววไพ่!! จบรอบแค่นี้ !!

the St. of Amara
Member

Email
« Reply #20 on: February 10, 2008, 11:24:02 PM »

แปลชื่อท่าเป็นไทยแล้วพูดไปเลย  เช่น  Wanaan ที่อยู่ ดิฟไลน์

" สั่งการ วานาอัน องค์หญิงแห่งเหรียญตรา กำหนดไปที่แนวโจมตี สั่ง วานาอัน รวมร่างในท่า Triple Combination กับ ผนึก ธาตุดิน 2 ใบ สั่งวานาอันโจมตีด้วยท่า  ธรณีกรรแสง ค่าพลัง 10 ออล MP 5"

ไปๆมาๆดูลาวๆแฮะเรา       

Sin_of_XXX
Member

Email
« Reply #21 on: February 11, 2008, 09:28:54 AM »

แรงสั่นสะเทือนราวพสุธากรีดร้องกระจายตัวระริกอยู่ทุกอณูของสนามต่อสู้
หนึ่งในจอมเวทผู้อัญเชิญแตะมือลงยังแผ่นผลึกเวทมนตร์  และค่อย ๆ ดึงขึ้นมา
นันย์ตาของเขาหรี่ลงอย่างปรีดาเมื่อพบว่าแผ่นผลึกนั้นจารึกนามแห่งเจ้าของพลังมหาศาลอันสะท้านสนามประลองในบัดนี้

ข้าขออัญเชิญ
จอมอสูรผู้พันธนาไว้ด้วยดวงตราทั้งเจ็ด
บัดนี้ครบวารเข้าสู่รอบสหัสวรรษ
อันท่านจักเป็นอิสระจากพันธการ
แลขยายพลังมารให้คลุ้มคลั่ง

ขออัญเชิญ!

ลูซิเฟอร์!!!!!

ท้องฟ้าทั้งแปดทิศมืดครึ้ม  เมฆหมอกหนาทึบสีม่วงก่ำกลั่นตัวกันเป็นเป็นหยาดฝนโปรยปราย  อัสุนีบาตฟาดเปรี้ยงปร้างไปมาระหว่างหมู่เมฆ เมฆาเหล่านั้นหมุนเป็นเกลียวดั่งตาพายุ   ปลายปีกมหึมาเปี่ยมพละกำลังมหาศาลสะพือพัด  ระหว่างที่ร่างอันเปี่ยมไปด้วยออร่าชั่วค่อยลอยล่องลงสู่พื้น

จอมเวทผู้อัญเชิญคุกเข่าลงทันที  เขาชูเครื่องสังเวยเป็นแผ่นผลึกให้แก่พญามาร

ข้าขอสังเวยท่าน
ด้วยโภชนาอย่างดี
ล้วนแต่ตราด้วยถ้อยคำอันหยามเหยียดพระผู้เป็นเจ้า
และเป็นสิ่งอันห้ามไว้ในบัญญัติ

ขอท่านผู้พึงใจ
เปรมปรีดิ์ต่อความชั่วร้าย
โปรดกวาดล้างปัจจามิตร
แลอริแห่งข้าให้สิ้นสูญในแดนนิรันดร์

พญามารสูดเอาไอระเหยจากแผ่นผลึกอัญเชิญ  เสียงกรีดร้องของวิญญาณก้องฟ้า  ผู้เคยมีนามว่าแสงสว่างยกมือขวาขึ้น  ลูกพลังในมือของเขาสาดประกายสีดำเข้ม  พร้อมจะพุ่งทำลายทูตสวรรค์ชั้นเวอเตสตาเตสที่ตัวสั่นงันงกในสนามฝ่ายตรงข้าม

ช้าก่อน!

จอมเวทผู้อัญเชิญอีกฝ่ายร้องห้าม  ในมือของเขามีแผ่นผลึกสีแดงเจิดจ้า  อันแสดงถึงมนตราลึกล้ำอันประจุอยู่ในนั้น

ในนามแห่งสุริยา
ในนามแห่งรุ่งอรุณ
ในนามแห่งราชาแห่งบัลลังค์แดนยม
ข้อวิงวอนท่าน  ให้ละเว้นทัณฑ์ชั่งขนนก
ปลดปล่อยวิญญาณอันมิสมควรสูญสิ้น
จงคืนชีพ ณ บัดนี้!!

โอซิริส!!!

ข้าขอเลือก
ท่านผู้เป็นความหวัง
ดังพลังแห่งพระหัตถ์
โปรดปกปักษ์คุ้มครอง
ด้วยดาบแห่งยุติธรรม

ขอขอคืนชีพท่าน!

มิคาเอล!!!

ตูม!!!!

จอมมารไม่รอช้าอีกต่อไป  ลูกเพลิงสีดำสนิทในมือถูกเขวี้ยงใส่เทวทูตนักรบผู้กลับมาจากความตาย  มิคาเอลยกโล่ห์ขึ้นต้าน  ประกายแสงสีทองอร่ามเคลือบร่างของเขาไว้  แต่ความมืดทรงพลังยิ่งนัก  กลืนกินจนแทบจะไม่อาจมองเห็นสิ่งใดได้นอกจากไอมารอันคละคลุ้งไปทั่ว

เวลาสู้กัน  เอาประมาณนี้ดีไหมครับ  ฮ่าๆๆๆๆ

General Rachoyu
Member

Email
« Reply #22 on: February 12, 2008, 10:58:41 PM »

เล่นเเบบยูกิครับเอามิสติกหมอบไว้ เเต่อินควิกห้ามเผาตอนหมอบน่า
หมอบได้สูงสุด 7 ใบ ครับเตรียมเปิดไว้อย่าง
ทราเฮินท์ตีมา เปิดการ์ดที่หมอบอยู่ อาเทน่า !!!!!~อย่างเงี้ยครับ(การที่หมอบต้องอินเทอเฟียร์ด้วย)

Panther
Member

Email
« Reply #23 on: February 13, 2008, 02:08:27 AM »

เล่นเเบบยูกิครับเอามิสติกหมอบไว้ เเต่อินควิกห้ามเผาตอนหมอบน่า
หมอบได้สูงสุด 7 ใบ ครับเตรียมเปิดไว้อย่าง
ทราเฮินท์ตีมา เปิดการ์ดที่หมอบอยู่ อาเทน่า !!!!!~อย่างเงี้ยครับ(การที่หมอบต้องอินเทอเฟียร์ด้วย)

เข้าท่าๆ อิอิ   เวลา เล่น ต้อง พลิก หน้าดู ตลอด อิอิ จำไม่ได้

ไอ้เด็กยูนิคอน
Member

« Reply #24 on: February 14, 2008, 10:49:49 PM »

เออ แล้ว kyrie ละ ครับ
จะไห้ไคมาอ่าน -*-
revelation ทั้งหลายด้วย -*-

Sir@wit
Member

Email
« Reply #25 on: February 14, 2008, 11:08:52 PM »

ถ้าเป็น Death curse สงสัยต้องเตรียมอี-โนมาด้วยนะคับ ^ ^  เหอๆ น้ำลายฟูมปาก ^0^

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #26 on: February 15, 2008, 03:23:54 AM »

ให้ขำๆเอามุขMagnaเอยไปใช้ไม๊ล่ะครับ
อุ๊ยน่าเกลียด<<<<ลงเสียงพยางค์หลังหนักๆนะได้อารมณ์มาก
 ขอบอกเคยเล่นกันกี่ครั้งฮาทุกรอบ
ตอนตีนี่ต้องพูดดังๆ ตี<<<คนในร้านหันมามอง

------ขออภัยพี่เอยมา ณ ที่นี้ด้วย วันเสาร์ออนทัวเจอกันอีกอย่าไปบอกนะว่าผมไปแบล็คเมย์

อ้อแล้วเวลาขับขับแล้ว
ผมมักจะบอกว่าอุ๊ย ชิฟหาไม่เจอ!!
เวลาตีออล เล่นอังเดร นี่เลยไทดอลเวฟฟ

เหอะๆมีอีกเยอะครับที่ฮาๆเวลาเล่นกับเพื่อนๆส่วนใหญ่ทลึ่งด้วยโคตรฮาอ่ะ
ตัวอย่าง สมัยก่อนวินก๊อด1จิ้มประตูหลังให้ป่าวOKงั้นประตูหน้าก็ได้วะ<<<<<หมายถึงมันจะเอาหนุมานตุ๋ยAT lineหรือDF Line
« Last Edit: February 15, 2008, 03:27:23 AM by -=[Lao Hu]=- » Logged

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #27 on: February 16, 2008, 03:23:13 AM »

เคยเล่นอยู่ Ruler นึงครับ (เล่นกันเองเฮฮา)

ทั้ง 2 ฝ่าย
1. เปิดบนกอง
2. เปิดบนมือ

เล่นกันมันส์มากครับ -*-

แนวทางการพัฒนาในการเล่นต่อ

ครบ 5 Turn ตัดกองการ์ดจากล่างขึ้นบน

บลาๆๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: