Summoner Master Forum
October 02, 2024, 11:28:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: -------------------------- ห้าม --------------------------  (Read 1897 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
AbNolzMiC
Member

Email
« on: February 08, 2008, 12:48:58 AM »

มีเด็คแนวจับฉ่ายกวนประสาทมาเสนออีกแล้วครับ
คอนเซปต์เด็คนี้คือ

"ห้าม"

งงแล้วล่ะสิว่าห้ามอะไร

ไปดู List กันๆ

Virtestates 3                                            ตัวตีอีกแล้ว ว่าแต่ทำไมผมต้องติดใจเจ้านี่ด้วยเนี่ย
Pumpkin Witch Sprite 4                           ตัวรองอีกแล้ว และทำไมต้องเป็นฟักทองอีกเนี่ย
Seraph 1                                                  ตัว Surprise อีกแล้ว ใส่มาจ๊ะเอ๋
Seraph's Portrait 3                                    กรอบรูปรับบาป แรงพอควร
Angel of War Cry 1                                   ตัวซัพพอร์ตตัว Surprise
Malaceous 3                                            เอามาแยกร่างๆๆๆ เค้าซะ
Zuleika , the Lazal Princess 2                  ตัวป๊อดอีกแล้ว
Shula Azar 2                                             --------------- ห้ามข้ามไลน์ --------------
Baranlith, the Ice Berg Dragon 2              --------------- ห้ามโดด --------------
Equestris Niger 2                                      --------------- ห้าม Gain -------------- (Gain เองคนเดียวเล่นๆ)
Red Robe Evoker 2                                 --------------- ห้ามจั่ว --------------

วิธีเล่น ยืนด้วย Virtestates เอา Red Robe ซัพพอร์ตอยู่ข้างหลัง กับ Malaceous รอจังหวะ แซคแยกร่าง
แล้วให้ Red Robe โต
ระหว่างนั้น จะ จั่ว โดด Gain ข้ามไลน์ไม่ได้
ปิดเกม Red Robe กระทืบ -- --***

จัดมาเล่นๆนะครับ เฮฮาเฉยๆ

วิธี Comment แบบฉลาด
1. เมื่อเห็นเด็คที่เขียนว่า "เด็คเฮฮา" แล้ว อย่าคิดจะเม้นว่า
"ถ้าเจอ Meta จะทำยังไง"
2. ควรหาวิธีตอบสร้างสรรค์ว่า " ผมว่าใส่ตัวนี้ยืนน่าจะเหมาะกว่านะครับ" หรือ " ใส่ตัวนี้ไว้ก่อกวนชาวบ้านเค้าก็ฮาดีครับ"
3. จากข้อ 1 และ 2 สรุปได้ว่า ควรตอบในเชิงสร้างสรรค์ ไม่ใช่เชิงบ่อนทำลาย สร้างความแตกแยก
4. อะไรอีกดี
5. ผมชอบเลข 5 จบที่เลข 5 ล่ะกัน - -**

maB evoL
Member

« Reply #1 on: February 08, 2008, 01:10:18 AM »

เฮฮามาก ชอบที่ห้ามหลายอย่าง และชื่อหัวข้อ "ห้าม" สั้นและง่ายดี
อยากให้ใส่ mask doom แต่มี red robe ขัดขวาง 

Nihil
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: February 08, 2008, 01:31:46 AM »

เด็ค Seraph ไฟ ปิดผนึกเหรอครับ 

Panther
Member

Email
« Reply #3 on: February 08, 2008, 01:34:28 AM »

แนว โคดๆ เอา มา ลอง กะ ก้านกล้วย ได้ทุกเมื่อ นาจ๊า

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: February 08, 2008, 01:55:44 AM »

มังกรน้ำแข็งกับ เวอร์เทสตาเตส มันขัดๆยังไงก็ไม่รู้นะ เปลี่ยนเป็นคลาลิดเลยดีไหม ตบมันดี อิอิ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #5 on: February 08, 2008, 01:59:35 AM »

มังกรน้ำแข็งกับ เวอร์เทสตาเตส มันขัดๆยังไงก็ไม่รู้นะ เปลี่ยนเป็นคลาลิดเลยดีไหม ตบมันดี อิอิ

เห็นเวอร์ชั่นคลาสสิกแล้วมันเบื่อๆครับ (ลองจัดมาแล้วบ้างล่ะ)

ก็เลยจัดเฮฮาอย่างนี้ดีกว่า ฮาๆ - -**

banlungx
Member

Email
« Reply #6 on: February 08, 2008, 03:27:59 AM »

วิธี Comment แบบฉลาด
1. เมื่อเห็นเด็คที่เขียนว่า "เด็คเฮฮา" แล้ว อย่าคิดจะเม้นว่า
"ถ้าเจอ Meta จะทำยังไง"
2. ควรหาวิธีตอบสร้างสรรค์ว่า " ผมว่าใส่ตัวนี้ยืนน่าจะเหมาะกว่านะครับ" หรือ " ใส่ตัวนี้ไว้ก่อกวนชาวบ้านเค้าก็ฮาดีครับ"
3. จากข้อ 1 และ 2 สรุปได้ว่า ควรตอบในเชิงสร้างสรรค์ ไม่ใช่เชิงบ่อนทำลาย สร้างความแตกแยก
4. อะไรอีกดี
5. ผมชอบเลข 5 จบที่เลข 5 ล่ะกัน - -**

ข้อ 4 กับข้อ 5 นี้อ่านแล้ว ลงไปนอน กลิ้งขำต่อเลยครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #7 on: February 08, 2008, 04:39:05 AM »

เอาไรอีกดีละใส่ Blinding Ghost ด้วยนะ ห้ามเอาออกจากไชรน์ หึๆ ล๊อกซะเลย หรือจะใช้ซีลอย่าง Fayre, the Harper ก็ได้ พวกเล่นกะ shrine มันมีเยอะ ดูอย่าง Thali มืด เจ้าเอ็มสิ หึๆ ตกไม่ได้เด้งแน่ๆ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: