Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:36:41 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยจัดเด็ค TheHellKnigth ทีครับ  (Read 2835 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
General Rachoyu
Member

Email
« on: February 05, 2008, 08:46:20 PM »

รู้หลักๆอ่ะครับ
TheHellKnigth        3
เเม่มดขุดเเล้วAt+    4
มิสติก
ไรช์รีไซเคิล    2
ควีน of  Hell     2
รู้เเค่เนี่ย
ช่วยหน่อยครับ

Fieldy
Member

Email
« Reply #1 on: February 05, 2008, 10:34:38 PM »

เอ่อมันมีด้วยหรือคับแม่มดที่ขุดเเล้ว at บวก 4 มันมีแต่บวก 2 นะคับ
เอาละคับงั้นผมจะช่วยเพราะผมก้อตั้ง hell knight เหมือนกัน
หลักๆคือขุด hell knight มา
ที่ขุดมี2อย่างคือ queen of the hell กับ life recycling
ผมจะบอกคอมโบที่ผมใช้กับ queen of the hell ก่อนนะคับ
คอมโบที่1   ใช้ขุดhell knight พร้อมกับpecca fallaciaโดยที่มีแม่มดอยู่ในสนามแล้ว
อย่างน้อยซัก2ใบตอนนี้เราใช้ไป3แล้ว
ให้ใช้ ability ของแม่มดhell knight เท่ากับเรามีhell knight at14
แล้วให้ใช้ability ของpecca fallacia ลด at2กับ seal ที่เราจะตี
จากนั้นจ่ายอีก3สั้งตีไปเลยคับเหลือ mp อีก2จะทำอะไรก้อทำไปเลยคับ hell knight ตายไป
เราก้อไม่ต้องเสียดายคับเรามีขุดอยู่แล้วนี่คับ
คอมโบที่2 อันี้ก้อเหมือนกันคับเพียงแต่ผมใช้ wicked garuda คับ
เพราะมันมี ability เมื่อเข้ามาในสนามสุ่มทิ้ง mystoc ฝ่ายตงข้ามมาหนึ่งใบ
จากนั้นผมใช้สกิลของ panorban sac hell knight ขุดwicked garuda ใน shrine มาอีกใบ
แล้วก้อจะทำอะไรก้อได้คับใช้คอมโบนี้แค่ทิ้งmystic ฝ่ายตงข้ามเฉยๆ

ขอบอกไรอย่างคับไปหา สกาเลตมาซัก 3 หรือ4ใบมาใส่ด้วยคับจะดีมาก

Solomonn
Member

« Reply #2 on: February 05, 2008, 11:41:42 PM »

คอมโบที่ 1 ของคุณ Fieldy เมื่อ Malphas, the hell knight ตีเข้าไป ซีลที่ต่อสู้กับมัน
จะยกเลิก ability ซีบใบอื่นนะคับ ทำให้ผล atk-2 ของ pecca ถูกยกเลิกไปด้วย

ส่วนที่ผมจะแนะนำให้ใส่ เพราะเคยเล่นเดคนี้มาแล้ว

phantom funugs            3
ม้าธาตุมืดชุด 7 ปี            1
แมงป่องชุด 12 ราศี        2
dark destiny                  1
night troian                    1
moon shrine werewolf   1
terror phone                  3
ปีศาจ                             1
midnight light fairy          1
chemosh                       1
balck wood werewolf    2
Malphas, the hell knight   3
Grievere, the dark witch   4

ที่เหลือก็แล้สแต่ชอบคับ แต่ขอให้ร่ายถูกๆหน่อย

มิสติกก็เน้นร่ายถูกๆนะครับ ร่าย 3 เอาออกไปเยอะๆก็ดี

วิธีเล่นก็มีหลายแบบนะ

เวลาใช้ queen of the hell ก็ต้องเอา Malphas ขึ้นอยู่แล้ว 1 ตัว เพื่อชุบ queen มาใช้อีก
อีกตัวที่ดึงขึ้นมาก็ phantom fungus เลย ใช้สกิล sac ให้ Malphas ติด last dance atk+4/4turn
มี witch อยู่ในสนามก็ atk เยอะแล้วล่ะ ตีๆเข้าไปเลย

กรณีที่ witch ไม่ขึ้นมือก็เอา phantom fungus แซคให้ซีลฝ่ายตรงข้ามติด last dance atk+x/xturn
แล้วเอาแมงป่อง 7 ปี ตีให้มันเป็น inactive ตลอดกาล ถ้า last dance ครบเทินซีลตายตกไชน์ไป
ก็ใช้ queen of the hell ชุบแมงป่องมาตีให้อีกตัว inactive หรือเอา witch ตีเข้าไปเลยก็ได้

กรณีใน shrine เรามีมืดเยอะๆ ให้ใช้สกิลของ midnight light fairy เลยคับ atk +5 up แน่นอน
ยิงถ้าชุบ Malphas จากไชน์ก็ได้ +atk จาก witch อีก atk ยิ่งเยอะเข้าไปใหญ่

ส่วน dark destiny กับ night troian นั้นเราร่าย queen of hell แล้วเลือก 2 ตัวนี้จะไม่สามารถ
ดึง queen of the hell ที่พึ่งร่ายไปขึ้นมือหรือกลับบนกองได้ ต้องมี queen อีกใบในไชน์
อาจใช้ fallen spell เอา queen of the hell ลงไชน์ก่อนก็ได้เพื่อจะได้มีตัววน queen of the hell
ที่ไม่ใช้ hell knight อย่างเดียว

ส่วนม้าธาตุมืดชุด 7 ปี จะทำให้ queen สามารถดึงซีลธาตุมืดได้ 3 ใบ เลยล่ะ และ ปีศาจ ถ้าใช้กับ
queen of the hell จะทำให้สามารถ poison seal ได้ 1 turn และทิ้งการ์ดชุบ queen ได้อีก

ส่วน moonshrine werewolf ก็เอาไว้ตั้งคับ เค้าตีมาก็ sac phantom fungus แล้ว moonshrine จะมี
atk 13 เลย

combo ที่ผมคิดก็มีเท่านี้ล่ะครับ

จุดอ่อนของเดคนี้มีเยอะมากคับคิดว่ามีดังนี้นะ

1. mp ใช้เทินละ 6 เป็นอย่างต่ำ ก็คือชุบ Malphas มาตี ทำให้ใช้มิสติกแก้ได้น้อย
2. การ์ดจำพวกกันขุดทั้งหลาย
3. การ์ดที่ไว้รีมูฟ queen of the hell คับ เช่น Vajra 
4. เนื่องด้วยปัจจุบันกระแสชุด 7 ปีมาแรงคับ ถ้าคุณเจอ archangel Michael ไปก็จบคับ ทำใจ 

ปล. ผมชอบเดคนี้มากๆเลยล่ะ แต่ว่าตอนนี้เพื่อนๆจัด divine กันเยอะเจอ Michael ก็เล่นไม่ได้ล่ะครับ
จึงต้องจัดเดคอื่นเล่นไปพลางๆ ก่อน รอวันกลับมาของ evil 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #3 on: February 06, 2008, 12:18:08 AM »

ตอนนี้เด็คนี้มีของใหม่  คือ เจ้าคนขี่ม้าแห่งความตาย ครับ  ทำให้เราใช้ควีนดึงตุ๊กตาได้แล้ว  และใช้panoban ขุดได้ไม่จำกัดLvด้วย

Fieldy
Member

Email
« Reply #4 on: February 07, 2008, 08:04:54 PM »

เออฟ่ะจิงด้วยตามที่คุณ solomonnบอกคอมโบที่ 1 ของผมที่ว่า เมื่อ Malphas, the hell knight ตีเข้าไป
ซีลที่ต่อสู้กับมันจะยกเลิก ability ซีบใบอื่น ทำให้ผล atk-2 ของ pecca ถูกยกเลิกไปด้วย
นี่ทามไมตอนตูเล่นไม่มีใครสังเกดฟ่ะ ไม่มีใครบอกไอ้เราก็เลยลืมตงนั้นม่ายยยตูลืมไปได้ไง

อืมงั้น
คุณ General Rachoyu
ไปหาปืนใหญ่ด้วยจิ sanhedrin observatory ซอง 4naga
ชุบ hell knight มาแล้วให้sanhedrin observatoryคอมแล้วยิงซร้าา

Member

Email
« Reply #5 on: February 07, 2008, 08:50:04 PM »

อะไรคือปืนใหญ่ครับ  เเล้วไม่ใส่เเมวชุบมิสติกหรอครับ ไว้กันเขาเผา
ผมเล่นเเบบนี้อ่า คอมโบ 1 ใช่ควีน of hell ชุบเเม่มดเเละคนขี่ม้า 7 ปี เเล้วคนขี่ม้า 7 ปีลาก Hellknight ต่ออ่า
เเล้วซัดมันเลย เเต่อยากรู้ควรใส่ไรเพิ่มอีกครับ
เอ่อมันมีด้วยหรือคับแม่มดที่ขุดเเล้ว at บวก 4 มันมีแต่บวก 2 นะคับ
ขอบอกไรอย่างคับไปหา สกาเลตมาซัก 3 หรือ4ใบมาใส่ด้วยคับจะดีมาก
เอ่อ ที่ผมบอกมันเเม่มดขุด At บอกเเต่ 4 ตัวนะครับ
เเล้วสกาเลตใส่ทำไม      ???

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #6 on: February 07, 2008, 10:27:27 PM »

แล้วเด็คนี้ก็จะเงียบลงไป

เมื่อมี Secundus Phialum ร่อนมา

ปิ้วๆ ลาก่อน Malphas = ='''

Member

Email
« Reply #7 on: February 08, 2008, 12:26:27 PM »

Secundus Phialum  ตัวอะไรอ่ะครับ

jay555
Member

« Reply #8 on: February 11, 2008, 09:28:39 PM »

Secundus Phialum  ตัวอะไรอ่ะครับ
ก้อตัวนั้นไง
(ตัวอารัยอ่า -*-)

Member

Email
« Reply #9 on: February 11, 2008, 09:39:32 PM »

อย่าโพสเลยถ้าจะมากวนครับ 

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #10 on: February 12, 2008, 03:25:49 PM »

Secundus Phialum

1.ซีลที่กำลังร่ายสูญเสีย skill / abillity 1 turn
2.การ์ดที่กำลังตก shrine สูญเสีย skill / abillity 1 turn ไม่แน่ใจนะอันนี้ 1 หรือ ตลอดกาล
3.ซีลที่มีเวลตั้งแต่ 2 ขึ้นไปได้รับ shade of fish

Member

Email
« Reply #11 on: February 12, 2008, 09:44:08 PM »

ขอบคุณครับ ;D

Pages: [1]
  Print  

Jump to: