Summoner Master Forum
October 08, 2024, 01:57:35 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขณะเข้ามาในสนาม/ตกไชรน์ และอื่นๆ  (Read 768 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
God of Guardian
Member

Email
« on: February 05, 2008, 01:36:12 PM »

๑. Seal ขณะที่เข้ามาในสนาม ability ที่มีทำงานหรือยัง เช่น ยกเลิก skill ยกเลิก Mystic Card ถ้าทำงานแล้ว ทุก ability ที่มีทำงานพร้อมกันเลยหรือไม่
๒.Seal ขณะตกไชรน์ ability ต่างๆของตัวเองยังทำงานหรือไม่ และ skill abiility Mystic Card อื่นๆที่ใช้กับ Seal ใบนั้น ยังส่งผลอยู่รึเปล่าครับ
๓.Angel of Warcry ถ้าตัวเองตกไชรน์ จะได้นำ RELIC กลับขึ้นมือรึเปล่าครับ
๔.ได้ยินมาว่า Kuku Clock ใช้กับ Mystic ที่กำลังร่ายไม่ได้ ถ้ายังงั้นขณะที่กำลังมีการดวล Mstic กันอยู่ก็ไม่สามารถใช้ kuku clock เร่ง Mystic ที่กำลังร่ายในช่วงนั้นใช่มั้ยครับ แล้วถ้ามีคนบอกว่า รอให้ร่ายสำเร็จก่อน ค่อยใช้ kuku clock เร่ง ได้รึเปล่าครับ
๕. เช่นเดียวกับข้อ ๔ หากฝ่ายตรงข้ามร่าย Mystic relic ที่มีเวลาอยู่ ๑ เทิร์น ขึ้นไป เราสามารถใช้ Icarus รีมูฟได้ โดยบอกว่าให้ร่ายสำเร็จแล้ว ค่อยร่าย Icarus ลงมา ได้รึเปล่าครับ (อนนี้หมายถงช่วงที่ดวล Mystic กันอยู่นะครับ)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: February 06, 2008, 02:03:47 AM »

1.เลือกได้ว่าให้อันไหนเริ่มทำงานก่อนหลัง

2.ไม่ครับ

3.ไม่ครับ

4.ต้องร่ายสำเร็จก่อนถึงจะเร่งได้ครับ

5.หากเล่นใน ทั่วๆไปแล้วเป็น mystic card ที่ไม่ใช่ 0 turn ก็ทำได้ แต่ผลก็จะเริ่มเกิดไปแล้ว

Pages: [1]
  Print  

Jump to: