Summoner Master Forum
October 03, 2024, 05:27:21 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: มีการ์ดที่พิมพ์พลาดครับ  (Read 9001 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
องค์บาก
Member

Email
« on: February 04, 2008, 09:31:53 PM »

ผมจะยกตัวอย่างนะครับ

เช่นใบนี้ดูที่ sp ตอนที่รวมร่างกับลม จะเห็นว่า sp ก็เท่าเดิมก็ไม่จำเป็นต้องเขียนบอกก็ได้ครับ

ใครเห็นใบไหนที่พิมพ์พลาดก็บอกมานะครับ ทางบริษัทจะได้แก้ไขให้ถูก

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: February 04, 2008, 11:13:44 PM »

พลาดแน่หรอคับ..

ผมว่าอาจจะตั้งใจทำก็ได้..

DJ Chess
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: February 05, 2008, 12:03:02 AM »

เอ M3 มันออกมา กี่เดือนแล้วน้า 

iMnemoniC™
Member

« Reply #3 on: February 05, 2008, 12:22:06 AM »

เอ...

ผมว่าไม่นะ...

การที่เมื่อรวมร่างแล้ว SP=5 แม้ว่าไม่รวมจะ SP=5 อยู่แล้ว กับเมื่อรวมร่างแล้วไม่ระบุว่า SP=5 นั้น มันต่างกันนะ...

ไม่รู้ล่ะว่าจะเริ่มจากด้วยความผิดพลาด หรือตั้งใจ แต่ว่าผลมันต่างกันนะ ไม่ใช่ไม่มีก็ได้...

องค์บาก
Member

Email
« Reply #4 on: February 05, 2008, 12:32:34 AM »

ถ้าเกิดรวมร่างแล้ว sp เท่าเดิมก็ไม่ต้องเขียนก็ได้นี่ครับ พี่ปอมาตอบที

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #5 on: February 05, 2008, 01:00:46 AM »

แค่เรื่องนี้ต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลยเหรอครับ ?

ถ้าตอนแรกมีการเปลี่ยนแปลงค่า Sp แล้ว มาคอมก็ได้สปีด 5 ไง เปลี่ยนแปลงค่า Sp อีกครั้ง

อีกอย่างคงไม่มีใครใช้ตัวนี้ตบกันหรอก

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: February 05, 2008, 01:06:17 AM »

แค่เรื่องนี้ต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่เลยเหรอครับ ?

ถ้าตอนแรกมีการเปลี่ยนแปลงค่า Sp แล้ว มาคอมก็ได้สปีด 5 ไง เปลี่ยนแปลงค่า Sp อีกครั้ง

อีกอย่างคงไม่มีใครใช้ตัวนี้ตบกันหรอก

นั่นสิ มันก็แค่ Sp แปลกๆเองนะ
ไม่ได้เสียหายอะไรเท่าไหร่เลย
ตื่นเต้นไปได้

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #7 on: February 05, 2008, 01:07:27 AM »

รายละเอียดเล็กๆ ก้อเป็นเรื่องใหญ่ได้ครับ

อย่ามองข้ามเรื่องเล็กน้อย บ้างก้อดีนะครับ

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #8 on: February 05, 2008, 01:12:38 AM »

รายละเอียดเล็กๆ ก้อเป็นเรื่องใหญ่ได้ครับ

อย่ามองข้ามเรื่องเล็กน้อย บ้างก้อดีนะครับ

อย่างนี้ผมก็บอกได้เลยอ่ะดิ

พี่ครับ ผมเห็น Lord Yacehan ไม่มีสัญลักษณ์สกิลครับ
อย่างนี้มันเป็น Ability ล่ะสิ
อ้าว แล้วผมเอา Mandarin Gaudy Duck ใช้สกิลจากมือ
มันไม่มีสกิลอ่ะ

หรือไม่ก็

Purux Lamp อันนี้มันบอกว่า เมื่อมีแค่ ตก shrine จากสนาม
อุ้ย Purux Lamp มันตก Shrine จาก สนาม ผมจ่าย 1 ชุบเลยครับ

อย่างนี้ใช่ไหม ?

วีต้าพี่พรุน แด๊กแล้วไปนอนซะ
Member

Email
« Reply #9 on: February 05, 2008, 01:14:51 AM »

^
^
^

อันไหนที่ผิดพลาด แล้วทักท้วง มานก้อเป็นสิ่งที่สมควรทำนิครับ ?

หรือ คุณ จะปล่อยปละละเลย เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ ?

ทำในสิ่งที่เห็นควร แล้วสมควร ก้อ ok นิครับ

abeabeabe
Member

Email
« Reply #10 on: February 05, 2008, 01:27:22 AM »

เราว่าถ้าผิดพลาดออกมาทักท้วงก็ไม่เห็นแปลก เลย ทำยั่งกับว่าเจ้าของกระทู้ทำเรื่อง

เลวร้ายสุดๆ  อย่ามองข้ามลายละเอียดเล็กๆน้อยๆสิ ถ้าจะทำให้การ์ด มีคุณภาพ

ปล. แต่ช่วงหลังๆไม่พลาดละเนอะ

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #11 on: February 05, 2008, 01:36:54 AM »

นานาจิตตัง

ปล. จขกท. ทำดีแล้วคับ

ปล.2 ถ้าคนโพสเปลี่ยนเป็นคนที่มีชื่อเสียงการตอบรับที่ได้จะเป็นอีกอย่างนึงครับ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #12 on: February 05, 2008, 01:52:41 AM »

สงสัยชินกับธาตุลมที่เวลาคอแล้ว sp มักจะเพิ่ม เลยพิมเกินมา

ผมเจอนะ Coy Crab ชุดD4 ไม่มีเลเวลครับ หุๆ

iMnemoniC™
Member

« Reply #13 on: February 05, 2008, 03:00:15 AM »

ไอ้ที่ผิดพลาดจริงๆ แน่ๆ ก็ต้องเข้าใจว่ามันผิดพลากันได้ เช่น พวกสัญลักษณ์ SKILL หายไป หรือ PS หายไปอย่าง Houdini Reprint...

แต่ในกรณีการ์ดที่ จขกท หยิบขึ้นมา มันอาจจะไม่ใช่ความผิดพลาดก็ได้ อยากให้มองมุมนี้บ้าง...

ความสามารถของการ์ดแต่ละใบอาจจะมีอะไรๆ ซ่อนอยู่มากกว่าที่คุณเห็นว่าเป็นข้อผิดพลาดก็ได้...

อย่างที่ข้างต้นมีคนอธิบายไปแล้วว่า เมื่อรวมร่างจะทำให้ SP = 5 ดังนั้นถ้าก่อนรวมโดนทำให้ SP ไม่เท่ากับ 5 ดังนั้นการรวมร่างจะทำให้ SP = 5 เหมือนเดิม อะไรทำนองนี้...

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #14 on: February 05, 2008, 03:01:49 AM »

แหม
มันก็แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆ

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #15 on: February 05, 2008, 06:40:21 AM »

การ์ดใบนี้ไม่ได้ผิดนะ

เพราะถ้า อ้างจาก Oracle Wording

Wild Leogriff
Type: monster Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: common
At: 4 Df: 4 Sp: 5 Element: wind
+[Wind] Storming Rush At 7 Sp 5 Mp 1
+[Monster] Wild Rush At 9 Mp 2
NULL
Skill:
Sacrifice Wild Leogriff; ร่าย [Wind] 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill โดยไม่ต้องจ่าย Mp ค่าร่าย (Mp 2)
Ability:
NULL
Illustator: Sorawit Dechdongjun
Version: Merrisia 3rd Impression
Verno: 75

ก็ยัง เป็นเหมือนในการ์ด

ในขณะที่

Oracle Wording ของ Lord Yacehan กับ Purux Lamp เป็นแบบนี้

Lord Yacehan
Type: knight Mp: 4 / 3 Lv: 4 Rarity: rare
At: 10 Df: 9 Sp: 3 Element: fire
+[Fire] Desert Slash At 12 Mp 3
+[Fire][Fire] Dry Slash At 13 Mp 4
Skill:
Sacrifice Seal 1 ใบ; จ่าย Mp ค่าโจมตีของ Lord Yacehan จากนั้นสั่ง Lord Yacehan ทำลาย Seal ทุกใบที่อยู่ใน Df Line ฝ่ายตรงข้ามที่มี At น้อยกว่า At ของ Lord Yacehan (At Line) (Mp 2)
Ability:
Shade of Yacehan, the Lord of Lazal
เมื่อ [Fire] ตก Shrine [Fire] ทุกใบในสนามฝ่ายเรา At +1 / 1 Turn
Illustator: Sinad Charuatchanapat
Version: The Saint EX
Verno: 33

Purux Lamp
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: nonP : yes Turn: 0 Rarity: uncommon
Skill:
นำ Purux Lamp ขึ้นมือจาก Shrine เมื่อ [Light] ฝ่ายเราตก Shrine จากสนาม (Inf) (Mp 1)
Ability:
เลือก 1 อย่าง
-รักษา Curse ทุกชนิดให้ Seal 1 ใบ
-Seal 1 ใบป้องกัน Curse 1 Turn
ข้อยกเว้น: NULL
Illustator: Thitipon Dicruen
Version: Neo Prophet
Verno: 154

เพราะงั้น เวลาจะใช้ ถ้าไม่แน่ใจ ก็ ไปเปิดดูใน Oracle ก่อน ก็ดีนะ เดี๋ยวไปเล่นมั่วๆ แล้วจะโดน จัดจ์ วอร์น ให้
แล้วจะเถียงไม่ออก 

AbNolzMiC
Member

Email
« Reply #16 on: February 05, 2008, 10:27:06 AM »

^
^
^
เข้าใจว่าไม่ได้ผิดครับ

Wing Leogriff ถ้ามีการเปลี่ยนแปลง Sp อยู่ก่อนแล้ว ไป Com อีกที Sp ก็เปลี่ยน
นี่คือสิ่งที่เค้าสร้างมา

ที่ผมพูดไปน่ะ มันประชด แค่นี้ไม่เข้าใจกันหรืออย่างไร 

singer
Member

Email
« Reply #17 on: February 05, 2008, 11:12:52 AM »

ถึงแม้จะบอกว่าอย่ามองข้ามจุดเล็กน้อย

แต่ที่จริง  บางครั้งอาจะผิดพลาดตั้งแต่ตอนผลิตแล้วมากกว่านะ  อิอิ

ถ้าผิดจริง เราก็จะได้ การ์ด เออเรอร์ มาให้เก็บเล่น

ยุคเริ่มแรกก็มีทั้ง อลาน่า ไม่มี + ตอนคอม ช้างdf 8 แบล็คไวเซอร์ เท็กซ์หาย

พวกนี้ก็คลาสสิคดีนะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #18 on: February 05, 2008, 03:11:21 PM »

เข้าใจว่า เจ้าตัวนี้ตอนแรกอาจจะไม่ได้ Sp5 ตอนคอมลมเลยเพิ่ม At เป็น 7 และSp เป็น 5

แต่ต่อมาก็มีการปรับแก้ อาจจะเพิ่ม At เพิ่ม Sp ให้เก่งขึ้น แต่ลืมไปแก้ตรงท่ารวมร่าง

ซึ่งการประกาศแก้ Text ไอ้ตัวนี้มันคงจะพิลึกๆ ถ้าจะประกาศว่า "เอา Sp 5 ตรงท่ารวมร่างออก" ซึ่งคงไร้สาระมาก เพราะการ์ดก็ตั้งใจจะทำให้มันออกมารวมร่างได้ 7 Sp5 อยู่แล้ว

การพลาดมันพลาดกันได้ แต่การแก้ไขหลังจากพลาดมันต้องเหมาะสมด้วย

ไอ้ตัวนี้ผมว่าในเมื่อการ์ดมันยังเหมือนกับที่ตั้งใจให้มันเป็นมา ก็คงไม่มีความจำเป็นใดๆ ต้องไปแก้ครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #19 on: February 05, 2008, 04:12:53 PM »

จะผิดจะถูกก็ต้องดูที่ Oracle ครับ

แต่ก็ดีมากๆ ครับที่เป็นคนช่างสังเกต 

องค์บาก
Member

Email
« Reply #20 on: February 05, 2008, 09:08:32 PM »

ใครมีการ์ดอื่นบ้างครับ ?
ป.ล.เอารูปการ์ดมาลงเลยนะ จะได้สะดวก

kokomaru
Member

Email
« Reply #21 on: February 05, 2008, 09:20:59 PM »

อย่าเอาอะไรกับมันมากเลยท่าน วูจินคอมแสงค่าพลังเท่าเดิมยังมีเลยครับ

องค์บาก
Member

Email
« Reply #22 on: February 06, 2008, 12:46:41 PM »

อย่าเอาอะไรกับมันมากเลยท่าน วูจินคอมแสงค่าพลังเท่าเดิมยังมีเลยครับ
ที่คอมแสงก็เพื่อจะได้ใช้ Skill ครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #23 on: February 06, 2008, 02:55:41 PM »

ผมว่าใบนี้อ่ะจริงๆSpตอนแรกน่าจะ3รึ4
ไม่งั้นคอมไปจะได้sp5ทำไมล่ะ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #24 on: February 06, 2008, 05:54:49 PM »

อื้อหือ

กระทู้น้องสิงโตสปีดผิืดไปสองหน้าแล้ว ::)

พวกที่มันผิดง่ายๆ อย่างงี้มันอยู่ในสามัญสำนึกอยู่แล้วครับ(ใช้คำถูกรึเปล่าไม่รู้นะ ไม่ได้พูดไทยนาน )
ถ้ามันผิดแล้วส่งผลถึงกฏเค้าก็ปรากา๋ศกันให้แล้วแหละัครับ

ดูในเว็ปนี้ก็มี ไวเซอร์ก็มี

Member

Email
« Reply #25 on: February 06, 2008, 06:57:19 PM »

• การ์ดชุดใหม่ ประเภทการ์ดนูน อ่า บางใบ เคลือบนูนเนเป็นนิ้ว (นูนไม่ตรงรูป) • :(

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #26 on: February 07, 2008, 10:16:44 PM »

Primus Phialam มีดาวดำในรูปการ์ดด้วย !!

(ดาวที่ ให้ เลือก 1 อย่าง น่ะ)

ป๋าโย่ง
Member

« Reply #27 on: February 07, 2008, 10:30:48 PM »

มี นูน พลาด มิคาเอล -*-

Arcimpulse
Member

« Reply #28 on: February 08, 2008, 12:54:30 AM »

ความจริงภาพนี้มันผิดที่ตรงชื่อคนเีขียนมันไม่มีคำว่า(llus.) นำหน้าชื่อคนเขียนภาพนิ ตรงสปีิิด คงเอาไว้เวลาโดนเปลี่ยนสปีดไงคิดมาก

boy
Member

Email
« Reply #29 on: February 09, 2008, 02:02:19 PM »

ดี  'ด้ายรู้ไว้

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: