Summoner Master Forum
October 02, 2024, 03:33:10 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากถามพี่ปอเรื่อง Holy อะค่ะ  (Read 3112 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
Prinberly, the Great Oracle
Member

Email
« on: February 03, 2008, 12:21:56 AM »

คือ... จำได้ว่าเหมือนเคยเห็นโฮลี่ที่ไหนมาก่อน
Holy, the altar boy กับ Holy, the guardian angel of Alana
มีต้นแบบมาจากตัวละคร Holy ในการ์ตูนเรื่อง "ยิ้มอย่างเทวดา" หรือเปล่าคะ
เพราะจำได้ว่าพี่ปอเป็นคนวาด แล้วตอนเด็กๆนู๋ก็ชอบอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มากๆ
ถึงกับค้นอุดมศานต์หาทีละเล่มเลยทีเดียว
เล่มไหนไม่มีนี่ถึงกับเซ็ง
เรื่องของเรื่องก็คือ
โฮลี่ ในเรื่องยิ้มอย่างเทวดา
กับ โฮลี่ ใน SMN
หน้าตา ทรงผม เหมือนกันมากถึงมากที่สุด
เลยแอบคิดว่า
พี่ปอต้องหยิบเอาโฮลี่มาใส่ใน SMN แน่ๆเลย
ใช่หรือไม่ใช่เฉลยให้นู๋รู้ด้วยน๊าคะ
แอบๆมาเฉลยก้อด้าย
>0<

ปล. ยิ้มอย่างเทวดาตอนจบนี่ ซิน ได้เป็นเทวดาหรือเปล่าอะคะ
อ่านถึงแค่ตอนพาซินขึ้นสวรรค์ไปพบพระเจ้าเท่านั้นเอง

ขอบคุณพี่ปอล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

>3<

God bless ค่ะ
« Last Edit: February 03, 2008, 12:24:25 AM by PrInCEs$ » Logged

•StarwarS•
Member

« Reply #1 on: February 03, 2008, 12:28:09 AM »

ผมไปค้นในเนตมา

http://www.udomsarn.com/m/interview.html

ใช่จริงด้วย .. *0* 

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #2 on: February 03, 2008, 02:13:08 AM »

ประมาณนั้นครับ

Nihil
Member

Email
« Reply #3 on: February 03, 2008, 02:15:23 AM »

มีคนเจอต้นตำรับมาด้วย 

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #4 on: February 03, 2008, 02:17:02 AM »

อยากเห็นโฮลี่เวอร์ชั่นต้นตำรับจัง

Ot@,the CM Idol
Member

Email
« Reply #5 on: February 03, 2008, 03:15:13 AM »

อยากเห็นโฮลี่เวอร์ชั่นต้นตำรับจัง
อยากเห็นด้วยคน เพราะเกิดไม่ทัน :P
อ่านบทสัมภาษณ์แล้วชื่นใจมากเลยครับ ;D

ขอบคุณมากๆครับ ทั้งคนให้สัมภาษณ์ ทั้งคนหามาลง นับถือจริงๆครับ

MC ChamP
Member

« Reply #6 on: February 03, 2008, 03:28:16 AM »

เหมือนเคยเห็นในอุดมสานส์เล่มเก่าๆที่บ้านพี่ปอ

Member

Email
« Reply #7 on: February 03, 2008, 03:39:37 AM »

ยิ้มอย่างเทวดาสนุกค่ะ

เนื้อเรื่องจะประมาณว่ามีเทวดาน้อย 3 องค์
ถูกส่งมาปฏิบัติภารกิจในการชี้นำผู้คนให้ทำความดี
โดยจะมีปิศาจน้อย นามว่า "ซิน" คอยขัดขวางค่ะ

อยากให้พี่ปอทำรวมเล่มง่ะ
T^T

นู๋อยากอ่านอีกที
แง๊ๆๆๆๆๆ

จำได้ว่ามีเทวดาชื่อ โฮลี่ แวลเลอร์ แล้วก็ ซิกๆ อะไรซักอย่างอะค่ะ
ใครจำได้บอกนู๋ที
T+T

โฮลี่จะออกแนวร่าเริงๆ
แวลเลอร์เท่ๆหน่อย (แอบชอบค่ะ 5555+)
อ่า... อังเดร ได้รับอิทธิพลจากแวลเลอร์ป่าวอะคะพี่ปอ
ใช้ดาบเป็นถ้วยเหมือนกันเลย

พูดแล้วก้ออยากอ่าน  :P

แง่มๆๆๆๆ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #8 on: February 03, 2008, 03:42:52 AM »

ยิ้มอย่างเทวดาสนุกค่ะ

เนื้อเรื่องจะประมาณว่ามีเทวดาน้อย 3 องค์
ถูกส่งมาปฏิบัติภารกิจในการชี้นำผู้คนให้ทำความดี
โดยจะมีปิศาจน้อย นามว่า "ซิน" คอยขัดขวางค่ะ

อยากให้พี่ปอทำรวมเล่มง่ะ
T^T

นู๋อยากอ่านอีกที
แง๊ๆๆๆๆๆ

จำได้ว่ามีเทวดาชื่อ โฮลี่ แวลเลอร์ แล้วก็ ซิกๆ อะไรซักอย่างอะค่ะ
ใครจำได้บอกนู๋ที
T+T

โฮลี่จะออกแนวร่าเริงๆ
แวลเลอร์เท่ๆหน่อย (แอบชอบค่ะ 5555+)
อ่า... อังเดร ได้รับอิทธิพลจากแวลเลอร์ป่าวอะคะพี่ปอ
ใช้ดาบเป็นถ้วยเหมือนกันเลย

พูดแล้วก้ออยากอ่าน  :P

แง่มๆๆๆๆ

อ่านแล้วรู้สึกอยากอ่านดูแฮะ

Little Lamb, the Little Angel
Member

Email
« Reply #9 on: February 03, 2008, 05:29:25 AM »

เซอร์ไพรสมาก ที่มีคนอ่านเจอ และตั้งข้อสังเกต  หุ หุ

ปล.

ตอนจบ ซินกลายเป็นเทวดาค่ะ  แต่ตาชี้ ๆ หน่อย
เหมือนตอนเป็นซินแหละค่ะ   

Member

Email
« Reply #10 on: February 03, 2008, 04:28:20 PM »

ตอนจบ ซินกลายเป็นเทวดาค่ะ  แต่ตาชี้ ๆ หน่อย
เหมือนตอนเป็นซินแหละค่ะ   

*+*

ในที่สุดก็ได้เป็นคนดีเนาะตาซิน
แฮปปี้เอนดิ้ง
-3-

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #11 on: February 03, 2008, 06:16:16 PM »

พี่ปอช่วยเอามาลงให้อ่านหน่อยสิครับ  อยากอ่าน

เซนต์ แมกนัส
Member

« Reply #12 on: February 07, 2008, 11:14:11 PM »

ชื่อเซคริดครับ

เคยคิดจะรวมเหมือนกัน แต่บางตอนมันวาดตั้งแต่ม.6 เก่ามากและดูไม่ดีแล้วเลยคิดว่าถ้ารวมจะปรับปรุงใหม่แต่ยังไม่มีเวลาทำเลยครับ :D

ความจริงใบนี้เหมือนตัวที่เป็นการ์ตูนที่เคยวาดมากที่สุด

Pages: [1]
  Print  

Jump to: